Chương trình. Khám phá Tây Yên Tử

BiK

Xe điện
Kính thưa các cụ. Kính gửi các mợ.
Sau gần 1 năm thành lập ( áng áng thế chứ k nhớ ngày nào)
Navara Clup Gọi tắt là nát đã quy tụ được số lượng đông đảm các thành viên khắp mọi miền tổ quốc, những người lần đầu mua được cái xe, lần đầu cưỡi con xe tải đi chơi trong phố mà không bị xxx hỏi thăm....
Thể theo yêu cầu của đông đảo các cụ và vài mợ cũng như căn cứ vào tình hình tiền quỹ để lâu mà không dùng.
Được sự ủy quyền của chủ tịch và một số anh em ủn phía sau. Qua buổi khảo sát với kinh phí được cấp là khá lớn ( ăn có con gà mà cũng không hết..). Chúng ta đã có được địa điểm để khám phá và thử nghiệm vợ 2 cũng như tạo điều kiện cho anh em trong hội ngày càng gắn bó hơn.

Lịch trình cụ thể sẽ như sau.
Thời gian tiến hành. ngày 02 và 03 tháng 07 năm 2016

Địa điểm tập trung: Trung tâm Hội nghị Quốc Gia.
Thời gian cụ thể như sau.
05h.00 tất cả mọi người có mặt.
05h.00- 05h 15 : phát và dán số thứ tự các xe tham gia. Giao nhận bộ đàm. Phân công người chạy đầu và khóa đuôi đoàn.
05h 15: bắt đầu xuất phát.
Tuyến đường di chuyển : Các cụ Hà Nội chạy theo tuyến đường 5B đến đường giao Quốc lộ 10 thì chuyển hướng sang QL10 chạy về Uông Bí.
6h 30: Di chuyển đến Hải Phòng ( ngã tư Quán Toan chờ đoàn Hải phòng).
6h 30 đến 7h 15 ; Ăn sáng tại Hải Phòng
7h 30 đến 8h 15: Xuất phát đi Uông Bí.
8h 15 đến 8h 30 nghỉ ngơi ghép đoàn với đoàn Quảng Ninh
8h30 - 10h di chuyển đến đại điểm tập kết. Khu đá chồng ( Ngọa Vân - Yên Tử)
Trên đường vào chúng ta có thể thăm một số ngôi chùa dọc đường đi.
10h đến 11h; Hạ trại dựng lều , che bạt chống nóng cho các Son.
11h đến 12h : Ăn trưa tại trại ( đồ ăn sẵn )
12h đến 14h: nghỉ ngơi

14h; Đoàn chia làm 2 nhóm.
Nhóm 1 cùng với các bà cả tổ chức trò chơi cho tụi Son , đưa tụi Son đi thăm Am Ngọa Vân
5h thì chuẩn bị hậu cần như kiêm củi. đào bếp Hoàng Cầm. Dựng nhà Vệ Sinh dã chiến. Đến 6 h chiều thì nổi lửa nướng BBQ.

Nhóm 2: Xuất phát lúc 13h 30 . Di chuyển theo đường lâm tặc đến hồ Bến Châu. Thời gian di chuyển dự kiến mất 1h cho 5km đường .
Tại đây chúng ta tổ chức ofroad cho các cụ
( chỗ này là bãi huấn luyện của xe lội nước của quân đội có đầy đủ địa hình địa vật cho các cụ thi thố, nếu có thể sẽ tham gia thi đấu kéo xe tăng nếu đơn vị bộ đội cho phép)

Nội dung đang xây dựng nhưng có các nội dung sau
* 1 ông bác sĩ chuyên bẻ chân gà nhắm rượu và chữa liền xương sẽ phụ trách hướng dẫn mọi người cách sơ cấp cứu người bị tai nạn để các cụ có thể áp dụng giúp mình và giúp người.
*. 1 ông chuyên chém gió về kỹ thuật hướng dẫn các cụ cách thay lốp xe nó như thế nào
* Một ông chuyên gia của hãng ( chưa mời được) hướng dẫn các cụ về kỹ thuật xe những khái niệm cơ bản ( nếu có hỏng thì đừng nghe ông này mà hãy gọi cứu hộ mang vào hãng).
*. Một ông chuyên về chạy địa hình ( cái này cụ Thắng XO chịu trách nhiệm tìm giúp không làm được thì Kích lão quét rác ra khỏi nhóm). Lão này sẽ chỉ cho các cụ cách thức và phương pháp chạy xe tránh bị sập gầm cũng như các thế chổng mông hay ghếch chân *** bờ rào).
Khoảng 6h các cụ thuộc nhóm 2 sẽ di chuyển về nơi hạ trại.
19h 30 tối. chúng ta tổ chức lửa trại bao gồm: Đốt lửa trại, cởi quần áo nhảy Disco. Hát hò.. ( Cấm uống rượu bằng Lavi giống hôm trước) .
23h .00 tắt điện đi ngủ ( có phần phân công canh gác).

Ngày Hôm sau.
7h00 Đánh thức toàn bộ đoàn dậy
7h00-8h : Ăn sáng.
8h- 9h. Các cụ vui chơi với các mợ và các con.
10h đoàn xuất phát ra về.
11 h ăn trưa trên đường ra.
13h.00 cùng ngày các cụ chia tay chia chân chạy xe về Hà Nội
14h 00 Các cụ có mặt tại Hà Nội.

Dự kiến phát sinh: Có khách mời của PVC hoặc thành viên các câu lạc bộ xe bán tải khác.. Đoàn hỗ trợ của hãng (nếu có). Trong trường hợp phát sinh thì sẽ có bổ sung thay đổi sau.

Các cụ cho thêm ý kiến để hoàn thiện.
Em hỏi chút, không phải Navara có tham gia được không ạ ? Xe em có nhõn 1 cầu, được cái gầm cũng cao.

NAC 06

Xe tải
Em hỏi chút, không phải Navara có tham gia được không ạ ? Xe em có nhõn 1 cầu, được cái gầm cũng cao.
Bọn em không phân biệt xe gì nhưng lần này thật ra là chuyến đi ofline của chi hội (những thành viên nhà NaC) nên chắc hẹn cụ vào một dịp khác.
Chào mừng cụ đã ghé nhà NaC bọn em ạ

BiK

Xe điện
Bọn em không phân biệt xe gì nhưng lần này thật ra là chuyến đi ofline của chi hội (những thành viên nhà NaC) nên chắc hẹn cụ vào một dịp khác.
Chào mừng cụ đã ghé nhà NaC bọn em ạ
OK, chúc các cụ chân cứng đá mềm.

artmedia5881

Xe container
Em cũng vào hóng cái coi tình hình thế nào

Em vào hóng ảnh đi chơi

artmedia5881

Xe container
Đi về mấy ngày rồi mà chả thấy bài với ảnh đâu nhể

artmedia5881

Xe container
Vừa đi Tà Xùa mà em cũng chả thấy ảnh đâu nhờ