Chương trình Lái xe an toàn 2008

Primera

Xe tăng
Tôi nói thật là có mỗi bác vietvoiz bị gợn thôi, vì suốt từ đầu thớt tới giờ thấy có mỗi bác cứ xoáy vào cái chuyện Pi a pi iếc gì không hiểu. Việc hãng thu được nhiều lợi ích hơn khách hàng, thì tôi quan tâm làm cái gì ?!?!. Đứng ở góc độ 1 người sử dụng ôtô thì tôi thấy cái đã thu được xứng đáng với số tiền bỏ ra. Còn hãng làm ăn thế nào tôi kệ mẹ !!!

Là người mở thớt, tôi chỉ muốn bàn về các vấn đề kỹ thuật gặt hái được trong buổi chạy. Còn bác vẫn ấm ức về chuyện pi a pi iếc gì đó, mời bác sang thớt khác !!! !

Chỉnh sửa cuối:
đang hay và đang nhiều ảnh thì có mấy bác tranh cãi nhau linh tinh đọc mất hứng quá ... đọc từ đầu tới giờ ko biết phải trái gì nhưng thấy bác vietvoiz nói nhiều quá và làm hỏng cái thớt bổ ích của anh em yêu mẹc.

Các bác post ảnh và tường thuật tiếp đi ạ

vb2hbt

Xe hơi
Chính thức nó là PR và không xấu tí nào, em có nói câu nào là nó xấu đâu, em chỉ nói đã PR còn thu tiền . đã có lợi đơn lại còn lợi kép ! Hoa hồng cho đại lý MBV khá cao, khi em làm cách đây 8 năm thì vào khoảng 12% trên giá bán, bây giờ em cũng cho là 10% thì chỉ cần bán một con E 280 cũng được trên 10K rồi, số tiền đó tương đương với gần 400 khách mỗi người đóng 30$ - đấy mới là hoa hồng thôi chứ chưa bàn đến lãi thực tế của mỗi con xe bán ra mà hãng thu về được - tóm lại là cứ thắc mắc thế thôi, có dám chê bai ai cái gì đâu, làm gì có mer đi mà em dám chê

Theo ý nghĩa thật sự thì đây là buổi PR chứ không phải "dạy", xét tổng quan thì hai bên đều có lợi, nhưng Mer được lợi từ người tham gia nhiều hơn là người tham gia được lợi tử Mer, xét mọi việc nó phải công tâm trên quan điểm kinh tế . Vậy mà bên lợi ít hơn lại đóng tiền cho bên lợi nhiều hơn, thì cuộc vui chơi dù có hay đến mấy cũng trở nên có gợn gợn . Chẳng phải tự nhiên mà anh em OF đi ọp thường thường đều cam pu chia cho nó thoải mái, cái gốc có bền thì cái ngọn mới tươi xanh là như vậy . Cái thớt này thực ra đơn giản, nó sôi lên vì có một vài người không suy nghĩ công tâm, chưa gì đã sợ ai chê mình hớ, ngoài ra lại có một chút hơi tự tin về sự sang giàu hơn người của mình
PR cái *eo gì.
- Nhỡ may xe lật ai PR cho ai
- Xe đâm vào khách ai PR cho ai
- ESP không hoạt động ai bị thiệt
Lúc đó mấy ông Honda, BMW, Toy chả xướng quá, có thằng tự cắm dằm vào mông rồi kêu.
Em thì thấy cái gì Free là thích rồi, nhưng một số việc Free thì lại có ảnh hưởng xấu đến XH mà trong Kinh Tế gọi là hiên tượng xuất hiện "kẻ ăn không". Để tránh trường hợp Hàng hóa cá nhân được cung cấp một cách công cộng thì Mer thu một khoản phí tượng trưng là hoàn toàn đúng sách kinh tế (Ngoại trừ một số trường hợp đặc biệt một số bác được Free)
- Ngay cả trong trường hợp có 2 buổi PR diễn ra song song thì buổi thu tiền ít (em xin tham gia buổi này) sẽ hiệu quả hơn buổi Free (Dành cho bác Vòi nhé) .Vì buổi Free 4 cụ một xe còn buổi em đi có nhõn mình em một xe

Chỉnh sửa cuối:

Primera

Xe tăng
PR cái *eo gì.
- Nhỡ may xe lật ai PR cho ai
- Xe đâm vào khách ai PR cho ai
- ESP không hoạt động ai bị thiệt
...

Thôi tôi lậy ông, ông lại tiếp tục PRờ PRiếc rức hết cả đầu.

Nếu tôi nhớ không nhầm thì chính ông VB2HBT này đến ngó nghiêng chán chê, tới khi thấy mấy anh Tây biểu diễn thì chạy đi đâu mất hút, lúc sau xuất hiện đã thấy đội mũ mặc áo đeo thẻ nhẩy ngay lên chiếc đầu tiên phá rất nhiệt tình !

Hóa ra đến lúc ấy mới xùy tiền. Củ chắc theo đúng giáo trình kinh tế quốc dân !!!

Chỉnh sửa cuối:

Okane

Xe container
Các cụ làm e mỏi mắt wa, đọc k sót chữ nào từ đầu đến giờ. Bác chủ thớt làm phóng sự ảnh được đấy, e chỉ băn khoăn 1 câu thôi: "tại sao k có e nào xinh xinh đẹp đẹp bên cạnh nhỉ *-)"

Các hãng xe khác ở VN cũng chẳng có những sự kiện như thế này, xe em đi chưa bao giờ dám thử 1 số tính năng của nó, nên cũng chẳng biết nó như thế nào mà lần.

Nếu ví được thử xe như các cụ, chắc e chơi lên 120km/h, đạp thắng xem nó như thế nào :21:

Primera

Xe tăng
Các cụ làm e mỏi mắt wa, đọc k sót chữ nào từ đầu đến giờ. Bác chủ thớt làm phóng sự ảnh được đấy, e chỉ băn khoăn 1 câu thôi: "tại sao k có e nào xinh xinh đẹp đẹp bên cạnh nhỉ *-)"

Các hãng xe khác ở VN cũng chẳng có những sự kiện như thế này, xe em đi chưa bao giờ dám thử 1 số tính năng của nó, nên cũng chẳng biết nó như thế nào mà lần.

Nếu ví được thử xe như các cụ, chắc e chơi lên 120km/h, đạp thắng xem nó như thế nào :21:

Vì điều kiện đường ở Mỹ Đình không đủ chiều dài, nên chỉ chạy được 80km/h thôi, còn theo các chuyên gia thì phải chạy lên 100km/h nó mới đủ độ phê. Ví dụ khi thử nghiệm hệ thống PreSafe, mấy lần chỉ được 1 (vì tốc độ thấp quá, chưa đủ nguy hiểm) !

Acschnitzer

Đi bộ
các bác nói như vậy cũng chưa ổn lắm, theo em được biết thì chi phí đăng ký chính thức là 300usd ( dành cho người tham dự vãng lai).
nếu bác là khách hàng tiềm năng của đại lý Mercedes, thi bạn sẽ chỉ cần đóng 30 usd,
số tiền còn lại ( 90% =270usd đại lý sẽ phải nộp cho nhà máy mẻc.)

còn nếu bác nào có quan hệ tốt với anh em bán hàng hoặc chuận bị ký jợp đồng mua xe, thi có khi các bác bán hàng nộp tiền thay bác rồi. vậy bác nào được tham dự miễn phí là bác hân hạnh lắm rối đó nha.

e cũng dự chương trình về, mặc dù phải nộp tiền nhưng em thấy rấtv sướng bác ạh.

tom_nongdan

Xe tải
Em cũng vừa đi sáng nay về, phê thật.

Chưa bao giờ có dịp test xe thỏa mái thế. Đạp hết ga, đánh võng. Phê thật.

Nhưng các bác cẩn thận khi về xe nhà mình, ko có ABS & EPS mà vẫn tưởng đang cưỡi merc là thể nào cũng ăn đòn.

Lúc về lại xe mình đúng là CHÁN NHƯ CON GIÁN. Y hệt như đội Civic.

Tôm

iphonehanoi

Xe đạp
chi tiền không hạn chế để đánh bóng thương hiệu, các nhân viên cỡ manager của MBV đi công tác không bao giờ được phép ở khách sạn dưới 4 sao . . . .
Công ty G7 nào chẳng thế hả bác. Em làm cho Tây, toàn ở >=4 sao cả, có gì đặc biệt đâu.

trancokhoai

Đi bộ
- Ngay cả trong trường hợp có 2 buổi PR diễn ra song song thì buổi thu tiền ít (em xin tham gia buổi này) sẽ hiệu quả hơn buổi Free (Dành cho bác Vòi nhé) .Vì buổi Free 4 cụ một xe còn buổi em đi có nhõn mình em một xe (b)

Ông bác này cứ như là thánh phán, gớm chương trình là do 2 đại lý của hãng Mer mời, một bên nó tài trợ cho khách còn một bên nó thu phí không có nghĩa là miễn phí mà đi đông, làm gì có chuyện buổi free 4 cụ một xe, buổi thu phí một mình bác được 1 mình một ngựa. Chương trình này để dành cho những người quan tâm thật sự đến xe mer được 2 đại lý mời, bên nào quan hệ tốt thì đông khách thế thôi chứ làm gì có chuyện " Việt nam tham rẻ" mà bác nói là bác nộp tý tiền mà được ưu tiên ngồi một mình. Cứ làm như là.....

C200Ava

Xe đạp
Hạ nhiệt nào các bác

Em thấy các bác căng thẳng về chuyện xiền nong quá, em mới đi sáng nay xong, rất lả sảng khoái, học hỏi nhiều nhất là cái reaction tốt hơn hẳn.
Em biếu các bác mấy đoạn video xem cho hạ nhiệt nha:
[ame]http://www.youtube.com/watch?v=L6MWnf3aJ6c[/ame]

Đây là bài đi 2 bánh lái trên tấm thảm trơn ướt, nhiệm vụ là đi nhanh khoảng 80kms, giảm ga và đánh lái vào chuồng.

Michael Vu

Xe hơi
Em có quả videoclip huấn luyên viên drift như trong phim, bác nào chỉ giáo em cách up load lên với. Em quay bằng máy Panasonic Camcorder D310S.:ohmy:

C200Ava

Xe đạp
Em có quả videoclip huấn luyên viên drift như trong phim, bác nào chỉ giáo em cách up load lên với. Em quay bằng máy Panasonic Camcorder D310S.:ohmy:
Nếu đoạn phim của bác không quá 10 phút (nếu e nhớ ko nhầm) thì bác copy đoạn đó lên máy tính, sau đó vào trang www.youtube.com đăng ký account rồi upload lên thôi.
Upload xong rồi thì bác add link vào cái text này.

Acschnitzer

Đi bộ
tôi nghĩ các bác cũng đừng lăn tăn với việc thu tiền của Mer nữa, nếu các bác không rõ thì có thể liện lạc với số dt trong website mer www.mercedes-benz.com.vn hơac liên lạc với số dtd được đề cập trong web này: 0918444231 thi các bác sẽ rõ,.
e cũng vừa gọi dt để hỏi chi tiết. thì biết được như sau:

- hãng Mer tổ chưc chương trình này nhằm mục đích huấn luyện lái xe an toàn cho tất cả các khách hàng đã và tiềm năng của Mer.
- tuy nhiên vì số lượng chỗ tham dự có hạn, nên cũng phải chọn lọc lại.
- được biệt ưu tiên cho khách hàng sắp mua xe, để họ co cơ hội trải nghiệm Mecr các bác ạh.
- việc thu tiền là quy định bắt buộc : 300usd cho khách vãng lai.
30 uds cho khách hàng tực sự tiềm năng hoặc chuận bi ký hợp đồng.
và em nghe nói rất nhiều người đã đăng ký và nộp tiền 300usd cho nhà máy Mẻc rồi . và ho cũng không quan tâm đến việc đóng 300usd , hoặc 30usd. vì kết quả họ nhân được sau buổi trải nghiệm xe lớn hơn rất nhiều.

em cũng thấy như vậy, mặc dù đã đóng 30usd, nhưng em thấy em nhận được những trải nghiễm và kỹ năng này là không so sánh băng tiền được.

em cũng thấy có một số bác cứ lăn tăn với việc đóng 300usd hay 30 uds mà ấm ức so với những gì nhân được thi em nghĩ bác cũng chưa thể là khách hàng của Mer được, ít ra trong thời điểm hiện nay.

thân.
''Hoa phù dung tuy đẹp .
Nhưng sớm nở tối tàn.
thôi làm hoa cúc vậy.
Sống mãi với thời gian.

Hoa cuc vàng.

bm-vs-merc

Đi bộ
Em thấy các bác căng thẳng về chuyện xiền nong quá, em mới đi sáng nay xong, rất lả sảng khoái, học hỏi nhiều nhất là cái reaction tốt hơn hẳn.
Em biếu các bác mấy đoạn video xem cho hạ nhiệt nha:
http://www.youtube.com/watch?v=L6MWnf3aJ6c

Đây là bài đi 2 bánh lái trên tấm thảm trơn ướt, nhiệm vụ là đi nhanh khoảng 80kms, giảm ga và đánh lái vào chuồng.
Chào bác C200A, hôm 3/10 em cũng góp mặt ở Mỹ Đình trong buổi sáng đó. Không biết các bác khác thế nào chứ em đâu phải nộp xu nào cả? Chú sales bên Merc bố trí cho em từ tháng 9. Em cũng chẳng phải khách hàng tiềm năng gì vì em mua Merc của chú đó từ tháng 4/08. Dưng mà công nhận qua buổi huấn luyện này mới thực sự chứng kiến các tính năng an toàn của xe Merc. Huấn luyện viên nhiệt tình, em "đốt lốp" thoải mái, em kết nhất bài chạy tốc độ cao đánh lái tránh cọc...*** nghe tiếng lốp rít phê vãi. Chạy màn này kết nhất là S350....Không hiểu tại sao chỉ Merc dám làm event dạng này, tại sao Toy, Honda, Huyndai cũng có những tính năng ABS, ESP, BAS lại không tổ chức những buổi Test xe dạng này, em nghĩ là rất bổ ích, không những giúp người lái hiểu rõ hơn về xe mà còn là một kinh nghiệm lái xe.

Thanh Hà

Xe đạp
Em thích nhất đoạn bác viết " đối tượng khách hàng cần bám sát ráo riết là các cụ đang đi Camry và BMW cơ chứ không phải các ông đang đi Mer đâu" vì đã là khách hàng của mer chẳng ai muốn nâng đời xe với tình trạng chất lượng dịch vụ kém như hiện nay: thợ kém, phụ tùng thay thế thì đợi dài cổ,,,, chán bỏ mẹ:77::77::77::77:

me oto

Xe tăng
Chuẩn ko cần chỉnh(b)(b)(b)

DREAM II

Xe máy
em cũng thấy có một số bác cứ lăn tăn với việc đóng 300usd hay 30 uds mà ấm ức so với những gì nhân được thi em nghĩ bác cũng chưa thể là khách hàng của Mer được, ít ra trong thời điểm hiện nay.

Hô hô, nghĩa là muốn làm khách hàng của Mec là không được lăn tăn về tiền nong, bỏ 300$ cho một dịch vụ 30$ cũng OK. Còn Mec thi đang thừa tiền nên chẳng biết làm gì nên phải đi dậy lái xe (gần như không công) cho các khách hàng tiềm năng (để hy vọng sẽ lùa được thêm gà lên chuồng) nhưng kiên quyết không chịu công nhận đây là một dạng PR