[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

VladimirP

Xe tải
Giải quyết việc làm cho con đại sứ học dốt phiên dịch phim Tàu ko nổi thôi
Phải bố trí MC Anh Tuấn kèm cặp
Em thấy nhiều người đánh giá DQ dẫn cũng tạm ổn, AT kiến thức âm nhạc thì khá tốt nhưng hồi ấy dẫn còn hơi cứng ..

ubisapro

Xe trâu
Một thời đều đặn xem. Đến giờ e vẫn rất thích nhiều bài thời đó. Nhạc giờ chả mấy bài thẩm được.

Loe_hờ lú

Xe điện
98 degrees, 911, savage garden, 5ive... Ôi em không nhớ hết. Trong playlist của em giờ vẫn còn nhiều bài vẫn nghe. Đặc biệt là Shania Twain
Shania Twain có phải hát nhạc đồng quê không cụ nhỉ, giờ có em Taylor kế thừa

tieunhupha

Xe điện
Còn bài "Thank you for loving me" cũng hay đó bác, Bon Jovi em kết nhất mấy bài Always, Bed of roses, Livin' on a prayer.
Hồi MTV thì làm gì có mấy bài này đâu cụ. It’s my life của Bon Jovi, I don’t want to miss a thing của Aerosmiths, Pretty fly for a white guy của The Offsprings, Maria của Blondie, crawling, in the ends của Linkin park, I disappear của Mettalica là em xem say mê luôn. Nhưng Brisney Spears hay Spicegirl…thì em cũng xem nhiệt tình, miễn là chân dài hay váy ngắn. :))

Sent from iPhone via OTOFUN

VladimirP

Xe tải

Phongcach

Xe tải
Ý bác là chị DQ kém phải ko? Ngược lại thì em thấy DQ khả năng dẫn chương trình rất tốt, chú Tuấn chỉ làm nền thôi.
Tuấn lúc đầu nói cứng, dẫn không hay, nhưng dần khắc phục được
học thạc sỹ Hán ngữ cuối cùng đi làm MC hóa ra cái bằng chỉ là trang sức

Trungtroc

Xe điện
tây chứ ko phải việt cụ ơi, những năm 93, 95 gì đó, là nhạc sàn ạ, lúc này tụi em đang ở nc ngoài đâu có biết các nhóm nhạc vn.
Bài nổi nhất của nhóm này là bài Amor đúng ko ạ?

Hà Tam

Xe điện
Thập niên 199x, có Jennifer Lopez với các clip và đĩa CD "The Six" cũng nổi.

Hiendai

Xe tăng
học thạc sỹ Hán ngữ cuối cùng đi làm MC hóa ra cái bằng chỉ là trang sức
Ở Vn việc định hướng nghề nghiệp đều không tốt cả. Tỷ lệ làm trái ngành rất cao.
Em thấy chị Q này chọn/được chọn vào nghề phù hợp là MC dẫn chương trình TV. Như việc chị ấy rất ăn hình, theo quan điểm cá nhân là khi lên hình xinh hơn ở ngoài nhiều. Chọn được chương trình phù hợp. Tóm lại, rất có duyên.

• Vodka
Reactions: BKG

doccocuukiem

Xe điện
Ở Vn việc định hướng nghề nghiệp đều không tốt cả. Tỷ lệ làm trái ngành rất cao.
Em thấy chị Q này chọn/được chọn vào nghề phù hợp là MC dẫn chương trình TV. Như việc chị ấy rất ăn hình, theo quan điểm cá nhân là khi lên hình xinh hơn ở ngoài nhiều. Chọn được chương trình phù hợp. Tóm lại, rất có duyên.
DQ ngày xưa là thần tượng bao người, nhìn qua tv vừa xinh vừa có duyên, phúc hậu, vui vẻ. Hoá ra là bên ngoài nhìn chán lắm hả, đúng là chả biết thế nào mà lần, ngày xưa nhìn anh Sâm qua Tv cũng chất lắm, thế mà hôm gặp thằng bạn làm ở đài truyền hình nó bảo nhìn ngoài chán lắm, lên tv trông vậy thôi. Trán!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
DQ ngày xưa là thần tượng bao người, nhìn qua tv vừa xinh vừa có duyên, phúc hậu, vui vẻ. Hoá ra là bên ngoài nhìn chán lắm hả, đúng là chả biết thế nào mà lần, ngày xưa nhìn anh Sâm qua Tv cũng chất lắm, thế mà hôm gặp thằng bạn làm ở đài truyền hình nó bảo nhìn ngoài chán lắm, lên tv trông vậy thôi. Trán!
Cả Thụy Vân nhìn ngoài đời cũng không như trên TV cụ à.

Hiendai

Xe tăng
Đính chính với cụ là ở ngoài vẫn được nhưng không xuất sắc như trên màn ảnh nhỏ.

zero4803

Xe buýt
chẳng hiểu sao thời đấy vn toàn chuộng mấy dòng nhạc của tụi Westlife, Nsync, Boyzone, Modern Talking ... thậm chỉ còn liệt vào kinh điển tuổi thơ rất nhiều 7,8,9x. Trong khi tụi này ở Tây chỉ coi là hạng B, toàn đi cover nhạc, chẳng nổi tiếng mấy

vndinh

Xe hơi
Cũng không khác gì các em hotgirl sống ảo trên các mạng xã hội cụ nhỉ.

vuanhanghi

Xe điện
Chương trình ca nhạc quốc tế phát trên fm nhiều người nghe hơn. Trước trên fm 90 cũng có chương trình ca nhạc quốc tế cũng được
Tsb ngày xưa e toàn phải thu từ FM về băng cassete để nghe lại, toàn đi xin, mua băng cũ, cứ rình bài nào thích thì lại ấn Rec để thu lại vào băng. Giờ mà tìm lại đc cái đài cassette giống ngày xưa để làm kỷ niệm thì quý lắm.

vuanhanghi

Xe điện
Cũng trên fm, nhưng chương trình tủ của em là Quick and Snow show cụ ah...ấn tượng còn mãi..
E nghe từ hồi 97-98, hồi còn đ/c Hiếu gì với NA dẫn, sau đó mới chuyển sang đ/c Quang quick, tsb loáng cái đến giờ đã hơn 2 chục năm :((