[Funland] Chương trình MTV phát trên VTV cuối thập niên 1990s (do Diễm Quỳnh dẫn): một thời giới trẻ say sưa dán mắt

MinhLe153

Xe buýt
Tầm 2007-2008 Chị Diễm Quỳnh có ghé trường Đại Học Tôn Đức Thắng làm buổi diễn chương trình Bài Hát Việt. Thấy không còn xinh như thời còn làm MTV nhưng thấy khuôn mặt ưa nhìn. Mắt rất sáng. Tuy nhiên chắc nói nhiều nên Yết hầu của chị này nhô ra rất rõ. Nhìn cổ hơi kì kì. Ca sỹ lên hát có Đoan Trang trông da đen thui.
Chị ấy bị bướu cổ đó cụ. Phải đi chữa nên 1 tgian ko lên hình

tieunhupha

Xe điện
Ít cái xem thành ra lại hay cụ, ngày xưa em bài nào cũng xem tuốt mà em đều thấy hay hết thế mới lạ.
Linkin Park đến giờ vẫn khác biệt với phần còn lại, bài In the end đợt em xem VTV3 phát không biết là bao nhiêu năm rồi!
Thời đó rock truyền thống đi xuống vì đội boybands, girlbands hot quá nên các band cựu trào thỉnh thoảng mới ra được 1 bài hay ho tí nhưng cũng phải có những thay đổi theo thời cuộc. Nên đoạn đó Linkin Park, Limp Bizkit....với rap metal em đánh giá là rất sáng tạo và hợp thời. Chỉ a cay cái là thời đó ít nguồn nên hóng xem MTV mà những bài mình thích thì cắt cúp chỉ còn 1 đoạn còn toàn phải nghe bài vớ vẩn. Cái trò đĩa lậu đúng là giá trị và mở mang kiến thức cũng như tầm nhìn của đa số người dân ko thua gì xe máy tầu.

conkynhong1998

Xe buýt
Thời đó mở được ốt cho thuê băng tư rất lãi, phương tiện mưu sinh của vô số người.

vua_luoi

Xe điện
Thời đó em thích Hà Nội đêm phải gió hơn, bọn bạn em thì toàn hát nhạc tây như con vẹt

CuteCat

Xe hơi
Thực ra các bài hát phát trên MTV cũng đa số là bài xoàng, nổi một thời gian rồi không ai còn nhớ nữa.
Hồi đó trên MTV (em không nhớ rõ là MTV Asia hay là chương trình trên THVN như cụ thớt nói) suốt ngày ra rả bài này:

conkynhong1998

Xe buýt
Thực ra các bài hát phát trên MTV cũng đa số là bài xoàng, nổi một thời gian rồi không ai còn nhớ nữa.
Hồi đó trên MTV (em không nhớ rõ là MTV Asia hay là chương trình trên THVN như cụ thớt nói) suốt ngày ra rả bài này:
Barbie Girl thì kinh điển

chanthat123

Xe tăng
Những bức ảnh của Christina Aguigiela hồi đó trên báo H2T làm bọn con trai thực sự lên đỉnh

chanthat123

Xe tăng
Chị Diễm Quỳnh nhẽ không nên lên hình nữa, bon chen làm gì, giờ chị già quá rồi đề xuất hiện

hmkh7

Xe hơi
Em vừa nghe lại The Sign của Ace of Base trong chuyến lưu diễn ở Pháp năm 1994. Vũ đạo ngày ấy ăn đứt bọn cào cào châu chấu bây giờ 👍

nhạc hay chứ vũ đạo thế này cứ như thể dục nhịp điệu ấy cụ. Các nhóm Kpop bây h vĩ đạo phức tạp và khó hơn nhiều.

maximax903

Xe điện
nhạc hay chứ vũ đạo thế này cứ như thể dục nhịp điệu ấy cụ. Các nhóm Kpop bây h vĩ đạo phức tạp và khó hơn nhiều.
Em chỉ lấy ví dụ nhóm BP vừa sang. Nếu ko có các góc quay, cắt cúp thì vũ đạo cũng khều khều thôi cụ ah. Cụ xem các clip của khán giả quay lại xem có thấy vậy ko? Giọng hát live thì thôi em ko bàn nữa vì có người lại bẩu già rồi, éo đi xem còn lắm chuyện :D

hmkh7

Xe hơi
Chương trình này tên đầy đủ là MTV Asia Hitlist do MTV châu Á sản xuất chứ không phải Đông Nam Á. Hồi đầu là Top 20 nhưng trên VTV3 chỉ phát 10 bài đứng đầu, sau chuyển thành Top 10.
Phải công nhận là cùng với Làn Sóng Xanh phổ biến nhạc Việt thì chương trình này là kênh phổ biến nhạc nước ngoài và đưa tên tuổi các boyband, girlband được biết đến ở Việt Nam. Mình vẫn nhớ có bảng xếp hạng của cả năm 1998 dù My heart will go on rất nổi tiếng nhưng lại không được xếp thứ nhất mà lại là bài của Ricky Martin (không phải bài The cup of life).

Thông tin thêm: https://en.wikipedia.org/wiki/MTV_Asia_Hitlist
Trc em đọc blog của bác nào ấy, cách đây phải hơn chục năm rồi, có nói hồi năm 98 Boyzone càn quét chương trình này, đến mức bác ấy hơi "bội thực" vì lần nào mở cũng phát cái MV khinh khí cầu của bài "No Matter What". Hôm nọ em xem video tổng kết thì bài "All that I Need" của band này đứng số 2

hmkh7

Xe hơi
Hồi em bắt đầu xem thì No Matter What của Boyzone đang làm mưa làm gió. Sau này là Britney Spear với Baby one more time và kiểu áo hở rún sẹc xy làm tụi con trai bọn em thời đó ai cũng nhận Britney là bạn gái. Thế dek nào sau này em lại đi nghe rock với metal :D
đúng r cụ ơi, hồi ấy BZ nổi ở châu Á lắm, em xin dẫn lại cmt em gõ bên trên
Trc em đọc blog của bác nào ấy, cách đây phải hơn chục năm rồi, có nói hồi năm 98 Boyzone càn quét chương trình này, đến mức bác ấy hơi "bội thực" vì lần nào mở cũng phát cái MV khinh khí cầu của bài "No Matter What". Hôm nọ em xem video tổng kết thì bài "All that I Need" của band này đứng số 2

RaptorLake

Xe buýt
Hồi còn phát bảng xếp hạng hàng tuần của MTV trên VTV thì tôi thấy ấn tượng nhất với bài này

maximax903

Xe điện
Có những bài rất nổi tiếng tên trùng nhau: Always, Hero, It’s my life, Take a bow, Everytime, Eternal flame...