[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

huancongtu

Xe tăng
thui để e đến sửa cho kụ Giang thay mụ nhá,chuyện quá đơn giản mà,với lại bây giờ cuối năm những đội thơ như thế bận chắc chắn sẽ ko sửa đc ngay đâu
Ok hay quá. Mà e gọi mụ nghe máy đâu
Hô hô gì đới. Đừng cả giận mất khôn.
Chuyện gì chứ ai mà đã nhắc đến e thì e nóng mặt lắm
Cách cụ huancongtu trả lời như thế là quá thiếu trách nhiệm.
Thiếu trách nhiệm chỗ nào. bÁc chỉ e cái

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn

Chuyện gì chứ ai mà đã nhắc đến e thì e nóng mặt lắm

Nóng quá ko giải quyết đc gì đâu. Tính mình hay chưng chắc là chị :))

huancongtu

Xe tăng
Lambogi79 mai chắc vẫn cafe được chứ ạ

hieu0210

Xe buýt
mụ gọi cho e lúc đấy e đang ở TH thi làm sao mà nghe đc,mụ nói rõ cho e xem sự cố của bộ của đấy như thế nào để e tìm cách giải quyết cho mụ và kụ Giang nữa ko năm hết tết đến đến nơi rồi,nói thật là thợi gian này e cũng bận ko có thời gian rảnh nhưng mà e cũng sẽ xếp thời gian giải quyết đc vấn đề như thế này

huancongtu

Xe tăng
mụ gọi cho e lúc đấy e đang ở TH thi làm sao mà nghe đc,mụ nói rõ cho e xem sự cố của bộ của đấy như thế nào để e tìm cách giải quyết cho mụ và kụ Giang nữa ko năm hết tết đến đến nơi rồi,nói thật là thợi gian này e cũng bận ko có thời gian rảnh nhưng mà e cũng sẽ xếp thời gian giải quyết đc vấn đề như thế này
Bia thì e đang kiêng. Cafe ná
Sáng mai luôn đi.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
@HCT, thấy cmt của cụ em nghĩ nên xe,m lại đạo đức KD. Bán hàng thu tiền xong, ngừoi ta gọi cho thợ xuống để phối hợp lắp thì ko có người, để lắp cái cửa như mèo mửa ở cái nhà đẹp như thế mà cụ còn ko thấy trách nhiệm của mình à.
Em làm dịch vụ em cũng hiểu được cái khó của kinh doanh nhiều thứ trong khi năng lực có hạn. Cái dịch vụ nó như đứa con của mình, cụ đẻ ra nó mà ko chăm được nó thì ko phải là vô trách nhiệm còn gì.
Nói chung bảo cụ là '"cò" em nghĩ chả sai!

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "
Cái này chắc thấy trách nhiệm của cụ rồi chứ ạ.

Nhạc

Xe container
@HCT, thấy cmt của cụ em nghĩ nên xe,m lại đạo đức KD. Bán hàng thu tiền xong, ngừoi ta gọi cho thợ xuống để phối hợp lắp thì ko có người, để lắp cái cửa như mèo mửa ở cái nhà đẹp như thế mà cụ còn ko thấy trách nhiệm của mình à.
Em làm dịch vụ em cũng hiểu được cái khó của kinh doanh nhiều thứ trong khi năng lực có hạn. Cái dịch vụ nó như đứa con của mình, cụ đẻ ra nó mà ko chăm được nó thì ko phải là vô trách nhiệm còn gì.
Thôi cụ ơi, hiệu suất công việc ở VN đã cao đến nỗi ai làm gì cũng suôn sẻ hêt được đâu ạ, có lúc nhầm nhỡ, người ta không chủ ý lừa đảo thì thôi
E gặp rồi e biết :D

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn

CuTip

Xe tải
Trên đời có 2 cái cần tránh thì cụ chủ lại dính: Cả nể và tham. Nể do bán hàng là OFer và tham là được discount cho OFer. Đấy là chưa nói là ngu do thanh toán hết tiền. Các động từ mạnh này là của cụ chủ chứ không phải của em nhá, chứ không em bị ăn tát :D. Chúc cụ chóng xử lý ổn thỏa.

ZAD Viet

Xe điện
Ối dồi ơi là dồi!
Cụ chủ tin người quá đáng, cái này tốt, nhưng nơi đặt lòng tin vào bị mùi nặng dồi! :D
Em thề là HCT chả biết tí gì về kỹ thuật, lắp cửa cuốn nó đơn giản như ăn kẹo mút thôi.
Nhà cụ hoàn thiện mặt tiền, khi xây chỉ cần cho thợ mang 2 thanh ray đến dặn các chú thợ xây là kich thước của như thế nào (từ mép ray đến mép ray là bao nhiêu) thợ nề người ta đặt được. Chứ ai lại trát chít xong mới bắn ray, thì kiểu gì nó chả lòi ra ngoài.
Cái vụ cửa kêu như thế nào cụ chưa tả kỹ nên em chỉ lờ mờ đoán là do thợ tay nghề kém, lắp ray không ăn nhau và trục cuốn cũng cóc ăn với ray nên mới xảy ra hiện tượng đó.
Cái đó em nghĩ cụ từ bỏ HCT đi, ra đường kiếm 1 ông chuyên lắp cửa vào tìm cách lắp lại, tốt nhất đục 2 bên trụ ra, nhét cái ray nó chìm vào và lắp lại cửa nó mới hết bệnh được!
--------
Trên OF dạo nì nhiều chiện nhỉ! Em hóng hớt có nhiều vụ ly kỳ phết! thế mà chửa thấy TT nhỉ.
Cảnh báo các cụ tin nhau vừa vừa thôi, OF dạo này đang trở thành 1 môi trường tốt cho những kẻ lợi dụng lòng tin của ofer.

quangnt78

Xe tải
Bia thì e đang kiêng. Cafe ná
Sáng mai luôn đi.
xin lỗi Huancongtu cho hỏi quê HCT cỏ phải quê Thanh Hóa hay nghệ an ko? người ta đang phê phán cụ mà vẫn còn hẹn hò cà với chả phê. em xin lậy cụ 3 lậy!!!

phaocoi

Xe điện
E đương sự đây ạ
1. Nội dung phản ánh của bác Giang e ko có ý kiến gì. May sao hôm nay e xong việc on được
2. Chuyện kinh doanh và cộng tác kinh doanh chắc các bác hiểu.
3. Từ đầu đến cuối e ko lơ đi trách nhiệm của mình. Chỉ nói các bác hiểu. Bản thân e ko tự khắc phục được mà phải thuê thợ. Thợ thì nó xếp lịch
4. Chuyện này theo e nó không may cho cả e và cả bác Giang. 2 bộ cửa thì lại dính 1 bộ. E ko bán hàng sai. Chỉ là lỗi khi lắp đặt
5. Chuyện giá ở các hạng mục khác thì e xin thưa. E nhập vào cao thì phải bán cao.
6. Chuyện này cũng làm e đau đầu. Chốt lại sự việc " Trong tuần này e ko khắc phục được cho bác Giang. Bác Giang tự thuê thợ. Mọi chi phí e chịu "

làm gì cũng phải có cái "tâm"........bác nên trực tiếp giải quyết....đừng để chủ thớt tự giải quyết
e chỉ góp ý vậy thôi

lambogi79

Xe điện
Lambogi79 mai chắc vẫn cafe được chứ ạ
sáng mai em mới từ Nam Định lên để đón hàng từ quảng ninh xuống, em đang lo sai hẹn với cụ Hoanglavi đây.
Thật sự các Cụ thông cảm, chúng em làm kinh doanh lên nhiều khi phải phụ thuộc thợ thuyền nhiều, nhưng trong vụ này em thấy cụ HCT nên chỉnh đốn lại thợ, sai hẹn lâu thế các cụ bực là phải. em không bao giờ sai hẹn quá 3 ngày đâu

huancongtu

Xe tăng
E mà là " Cò " đúng nghĩa thì chuyện của bác Giang nó hay hơn nhiều và dài tập hơn nhiều ạ
sáng mai bận rùi,đc thì để trưa mai rảnh thì ra 3b LVL cũng đc
Trưa mai hơi khó. Chiều e có việc
Cái này chắc thấy trách nhiệm của cụ rồi chứ ạ.
Cái đấy bác Giang đề xuất. Mà e thấy cũng hợp lý. Các đội thợ của e ko làm được thì phải tìm người khác
E chỉ mong được việc bác ấy thôi. Phần em mang tiếng thế là đủ rồi. Mất tiền còn hơn người ta bảo e ko có trách nhiệm
Thôi cụ ơi, hiệu suất công việc ở VN đã cao đến nỗi ai làm gì cũng suôn sẻ hêt được đâu ạ, có lúc nhầm nhỡ, người ta không chủ ý lừa đảo thì thôi
E gặp rồi e biết :D
Lại cảm ơn bác

rgvmen

Xe container
Cụ chủ gan lỳ thật, đúng như trên nick của cụ có ghi "Thà chết không khai... ", nêu vào th của em thì ngày đầu mà trục trặc là em thông báo pa giải quyết về kinh tế với cụ huân và gọi thợ khác sửa ngay chứ cũng chả đợi lâu được như cụ :( anyway em thấy trục trặc có vẻ như vấn đề thợ thuyền bên lắp đặt bị động nên mới trục trặc như thế, nếu thông cảm được thì thông, cũng chẳng cần nâng cao quan điểm làm gì, hay tại em cũng làm xd nên quen thông cảm mất roài :((

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
hôm nào e qua kụ hàn cho e mấy cái răng nhá,răng của e rụng hết cả rồi :D
Cụ cứ qua làm chuột bạch xem sao, biết đâu lại có vụ hay ho để cho các cụ ấy chém, ke ke ke
Vào ném đá đêm khuya thế thôi, chứ ai mà ko bị chửi vài lần chắc cũng chả thành người. híc:P

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng