[Funland] Chuột bạch dịch vụ của một Ofer - chuyện dài kỳ

Trạng thái
Thớt đang đóng

huancongtu

Xe tăng
Vào đọc cái thớt thấy như trò hề.
Làm ăn kiểu này thì tình thân OF khác léo gì mứt. Có khi gặp OFèr là phải tránh xa luôn chứ nói gì tới làm ăn.
Hi vọng ông HCT nên có 1 thái độ cầu thị, biết nhìn nhận cái lỗi của mình mà sửa sai hơn là cong cớn phủi tay vô trách nhiệm như các comment bên trên!
E đã nói rồi. Bản thân e làm kinh doanh chứ ko phải kỹ thuật
E mà biết thì đã không thành chuyện
E nhận lỗi
@hct:thế thì trưa ngày kia cũng đc e,muốn qua bàn với mụ xem cách giải quyết như thía nào thui để cho xong đi.
@kụ Giang:về phần hct thì e ko bàn đến nhưng mà e cũng là người trong nghề và trực tiếp thi công luôn thế nên e cũng muốn kụ thông cảm cho kụ hct,nếu đc kụ đồng ý thì e có thể đến sửa cho kụ free cũng ok luôn ko vấn đề j cả
Trưa ngày kia nhá. Chắc đấy. KO lại có cái thớt nói về mụ đấy.
Ô,thế thì em phải tránh xa Thủ đô ngàn năm văn vật gấp,nửa năm nay em toàn đọc được thông tin đâm chết người vì va chạm giao thông,gửi xe với giá cắt cổ,anh hùng điếu cày..... toàn thấy ở Thủ đô ngàn năm văn vật
Xã hội mà cụ. Nghĩ được như cụ là tốt rồi

E kết luận một câu chủ thớt và hct khả năng đều hạn chế... hct khả năng nghề nghiệp, chuyên môn hạn chế, ko xử lí được vấn đề khi có trục trặc, mấy lần cử thợ đến mà ko giải quyết được việc... là e e sẽ bới tung cái HN này lên xem có ai chuyên môn giỏi nhất về cửa đến lắp lại cho chủ thớt ngay và luôn chứ ko để mất mặt như thế này.
Chủ thớt khả năng hạn chế ở đâu thì đã tự nhận hết rồi :P
Dạ đúng. E học kế toán. làm kinh doanh chứ ko phải dân kỹ thuật

hieu0210

Xe buýt
@hct:ok thoi mụ ơi,nhưng mà mụ đã đến kiểm tra cửa nhà kụ Giang xem nó bị lỗi như thế nào chưa ha kụ,để e còn biết đương,mà nhà kụ Giang ở đâu mụ nhể ?

Mraaa

Xe tăng
Cụ nhận tiền hay mấy thằng kỹ thuật nhận tiền củ cụ chủ thớt?

Việc mấy cái cửa làm ko đến nơi đến trốn, hơn ai hết, cụ phải nhận mọi trách nhiệm, đằng này đẩy trách nhiệm cho mấy thằng kỹ thuật. Chúng nó ngày làm 8 tiếng, hết giờ thì nghỉ nên nó mới làm kỹ thuật.

hellangel

Xe tăng
Túm váy lại là cụ Huân nhận sai, sẽ sửa hoặc nhờ sự trợ giúp của người thân =D>. Cụ chủ đã mất tí niềm tin vào ae trên OF dưng em dự là sẽ lấy lại không lâu :D. Nhờ!!!!

ZAD Viet

Xe điện
Em đã votk một số bác nên xóa comment không đúng đi, chuyện làm ăn, chuyện thất hẹn, chuyện mất lòng tin không liên quan đến vùng miền nhất là OF là nơi quy tụ tất cả AE không phân biệt tuổi tác hay vùng miền. Xin các bác lưu ý!
Bác nào thấy comment của mình chưa đúng có thể bấm vào chữ "thiết lập cá nhân" trên góc bên phải nhé!
May quá em chưa nhận được riệu của cụ Rách! :D
Thớt Nóng quá!
Chủ thớt làm như em tư véo đê!

lambogi79

Xe điện
Ngày mai em gặp mợ Nhi và một số ofer mà các cụ đã quen tên ở phố Vọng, cụ Huân và cụ hoàng cũng ra đấy, em nhiệt tình mời các cụ ra cafe với em, trên tinh thần gặp mặt. em thấy nhiều cụ commen không có tinh thần xây dựng mà toàn ném đá nhau thôi

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em vừa đọc từ đầu đến cuối. Em nghi là cụ chủ thớt với cụ huancongtu đang tung hứng cho cái thớt này. Khả năng lại giống thớt "nghi gấu ngoại tình"

mapbe

Xe hơi
E đã nói rồi. Bản thân e làm kinh doanh chứ ko phải kỹ thuật
E mà biết thì đã không thành chuyện
E nhận lỗi

Trưa ngày kia nhá. Chắc đấy. KO lại có cái thớt nói về mụ đấy.

Xã hội mà cụ. Nghĩ được như cụ là tốt rồi

Dạ đúng. E học kế toán. làm kinh doanh chứ ko phải dân kỹ thuật
Với cách trả nhời như của cụ thì E nghĩ rằng sẽ có vô số Ofer đọc được topic này ko dám dùng sản phẩm do cụ phân phối nữa đâu ạ.

Cụ cho E copy lại chữ ký của cụ để đánh dấu nhé!

_ Phân phối sàn gỗ Công Nghiệp - Tự Nhiên - Sàn Tre 100%
Bác mapbe cần. Gọi em Mr. Huân : 097.858.2688.

lambogi79

Xe điện
Cụ nhận tiền hay mấy thằng kỹ thuật nhận tiền củ cụ chủ thớt?

Việc mấy cái cửa làm ko đến nơi đến trốn, hơn ai hết, cụ phải nhận mọi trách nhiệm, đằng này đẩy trách nhiệm cho mấy thằng kỹ thuật. Chúng nó ngày làm 8 tiếng, hết giờ thì nghỉ nên nó mới làm kỹ thuật.
Em chắc Cụ không làm kinh doanh. nếu cụ nuôi quân kiểu như cụ phát biểu, em thật cụ không bao giờ có quân trung thành

FANCRV

Xe tăng
Cái cách Cụ HCT giải quyết vần đề cho bác Giang và cái cách Cụ lên đây giải trình là KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN với người làm kinh doanh. Nếu không nắm rõ sản phẩm và có đội ngũ hiểu biết về sản phẩm thì Cụ đừng có đưa vào kinh doanh vội. Khi xảy ra sự cố thì cần thể hiện tinh thần trách nhiệm, tích cực giải quyết triệt để vấn đề của khách hàng do lỗi của mình nhanh chóng (Kể cả chấp nhận lỗ) thay vì bắt khách hàng chờ, chờ và chờ... Cụ thử đặt địa vị như Cụ là Cụ Giang mà sử dụng phải dịch vụ như vậy cho nhà mình thì cụ có chấp nhận được không? Em thấy như Cụ Giang là còn quá hiền đấy ạ.

Theo em, Cụ, chính cụ HCT, nên đứng ra giải quyết (kể cả thuê lại thợ với giá rất cao và tự trả tiền) vấn đề của Cụ Giang trong thời gian ngắn nhất mới là chuẩn ạ.

QuangTN

Xe buýt
Em đã votk một số bác nên xóa comment không đúng đi, chuyện làm ăn, chuyện thất hẹn, chuyện mất lòng tin không liên quan đến vùng miền nhất là OF là nơi quy tụ tất cả AE không phân biệt tuổi tác hay vùng miền. Xin các bác lưu ý!
Bác nào thấy comment của mình chưa đúng có thể bấm vào chữ "thiết lập cá nhân" trên góc bên phải nhé!
Quá chuẩn. Em Hà Nội gốc mấy chục đời thấy địa phương nào cũng có người hay người dở cả. Chả nên quy chụp làm gì :D
@cụ chủ: OF như một xã hội thu nhỏ, chuyện gì chả có thể xảy ra.

hieu0210

Xe buýt
Em vừa đọc từ đầu đến cuối. Em nghi là cụ chủ thớt với cụ huancongtu đang tung hứng cho cái thớt này. Khả năng lại giống thớt "nghi gấu ngoại tình"
từ nẫy đến giờ ko thấy kụ Giang đâu,chả có nhẽ :-? :D

Getz5324

Xe điện
@ kụ hct: theo em, kụ nên học cách giải quyết vấn đề theo cách của kụ việt vòi và mấy kụ topcare nếu như kụ vẫn muốn bán hàng trên OF .

vinatour

Xe buýt
Cụ lại hạn chế khả năng rồi ! TUng hứng kiểu gì mà hct comment kiểu như vậy ? Cụ chủ mất công type nhiều chữ thế cụ có đọc hết ko ???

beckpva

Xe buýt
Nhắn cụ chủ: cụ mà thuê thợ ngoài thì cụ lại dở rồi. Vấn đề về sau ai sẽ chịu trách nhiệm bảo hành khi 1 cửa cuốn lại có 2 đội thợ khác nhau. Khi cửa nhà cụ có vấn đề thì cụ sẽ gõ đầu ai
Em cũng đồng ý với ý kiến của cụ. Cụ HCT phải có trách nhiệm sửa ngay và sửa xong mới thôi (vì em nghĩ cái này cũng chẳng khó), nếu cụ HCT ko sửa đc thì có thể nhờ bộ phận kỹ thuật của nhà máy hỗ trợ. Còn cụ chủ thì đừng nên gọi người ngoài vào sửa, về sau rách việc lắm.

quangnt78

Xe tải
lại thêm 1 chú "sữa xe đap" nữa. em ghét nhất bọn nói dấu ngã thành hỏi. cụ xuy nghỉ cho kỷ đi,

meoxinh

Xe tăng
Chuyện NPP là sai. Vì thực chất e là NPP của Smartdoor. Vấn đề chỗ này là do e giúp doanh số bên anh bạn. Nên e nhập hàng lấy danh nghĩa NPP Hồng Quang
Mọi cuộc điện thoại và sms của bác Giang e đều nghe và đều trả lời
Thêm nữa. Lúc lắp cửa e đang nằm viện chuyện trách nhiệm của e khi ko giám sát thợ để lỗi e xin nhận và rút kinh nghiệm. Vì thợ ruột nên e lơ là
Thế thì cụ hem phải nhà phân phối rồi :))
Nói chung cụ thiếu trách nhiệm với sản phẩm của mình, cách lắp đặt ray nổi đã nói lên điều đó rồi đổ lỗi cho thợ thuyền.
Cụ chủ thớt: cụ mua ở bất kỳ chỗ nào cũng đều đc *** cao hơn 10 phần trim ạ.

phaocoi

Xe điện
Cái cách Cụ HCT giải quyết vần đề cho bác Giang và cái cách Cụ lên đây giải trình là KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN với người làm kinh doanh. Nếu không nắm rõ sản phẩm và có đội ngũ hiểu biết về sản phẩm thì Cụ đừng có đưa vào kinh doanh vội. Khi xảy ra sự cố thì cần thể hiện tinh thần trách nhiệm, tích cực giải quyết triệt để vấn đề của khách hàng do lỗi của mình nhanh chóng (Kể cả chấp nhận lỗ) thay vì bắt khách hàng chờ, chờ và chờ... Cụ thử đặt địa vị như Cụ là Cụ Giang mà sử dụng phải dịch vụ như vậy cho nhà mình thì cụ có chấp nhận được không? Em thấy như Cụ Giang là còn quá hiền đấy ạ.

Theo em, Cụ, chính cụ HCT, nên đứng ra giải quyết (kể cả thuê lại thợ với giá rất cao và tự trả tiền) vấn đề của Cụ Giang trong thời gian ngắn nhất mới là chuẩn ạ.
cụ nói e chẳng phải chỉnh j nữa.....à có tí mầu sắc nhấn mạnh ;))

huancongtu

Xe tăng
Công nhận chủ thớt công phu hàm dưỡng thâm hậu thật:D bít đâu lại đang ctac ở cơ quan mật vụ nào chăng;))
Cụ HCT: mọi người đang ném đá trên tinh thần xây dựng:) phản ứng của cụ e thấy lợi ít hại nhiều???????????
Cảm ơn ý kiến mọi ngươi. E ko phải thằng ngu mà ko nhận ra lỗi. Phủ nhận trách nhiệm của mình
E nhận e sai. Tâm e muốn khắc phục nhanh cho bác Giang để bác ấy vừa lòng. E nhẹ người
Nhưng mọi hãy nghĩ giúp em. Thời gian e lắp cửa cho bác Giang e đang nằm viện. pHẫu thuật đầu gối. Nằm bẹp trên giường
Mọi vấn đề nhờ anh bạn e và mợ em ( kế toán ) giải quyết. E mới đi lại được 2 tuần này. Công việc đang đè lên đầu em
Các đội thợ e biết đều đã có mặt ở nhà bác Giang để giải quyết nhưng ko được
E cũng đã qua nhà bác Giang tuần trước để xin lỗi nhưng ko gặp
Bây giờ hướng giải quyết em và bác Giang đã thống nhất
Nhắn cụ chủ: cụ mà thuê thợ ngoài thì cụ lại dở rồi. Vấn đề về sau ai sẽ chịu trách nhiệm bảo hành khi 1 cửa cuốn lại có 2 đội thợ khác nhau. Khi cửa nhà cụ có vấn đề thì cụ sẽ gõ đầu ai
Vấn đề Trách nhiệm bảo hành em xin nhận. Kể cả sau này. E ko hứa xuông

FANCRV

Xe tăng
Trạng thái
Thớt đang đóng