[VHGT] Chuột bạch ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền.... buồn vui lẫn lộn

CHICHIT

Xe máy
Em nghĩ, cụ chủ thớt hy sinh không đáng có. Đoạn đường đó hết dải phân cách vẫn có thể đủ cho cụ sang làn phải để rẽ phải một cách thuận tiện. Em ko nghĩ phải phản đối gì cách đặt giải phân cách ở đây.
Em cũng nghĩ như cụ này, Nhưng cụ chủ dũng cảm thật, cũng là 1 kiểu anh hùng, nhưng thức thời cũng là 1 kiểu anh hùng.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
thế là cụ cũng đưa giấy tờ cho xxx cầm à?
Quả đấy không đưa là nó cẩu xe luôn vì đúng như lời xxx lái xe cẩu đã nói. Nói chung em nghĩ nhưng vụ có tình "gây sự" với xxx thế này không nên có gấu đi cùng. Vì ... nhiều chuyện lắm :D
Còn theo ngu ý của em thế này. Dải ngăn cách cứng kèm biển báo đó ta có thể tạm gọi là giải pháp tình thế. Nhằm mục đích chủ yếu là nâng cao ý thức người dân về làn đường (nhất là những người điều khiển phương tiện xe thô sơ và xe gắn máy). Rồi sẽ đến lúc những chiếc biển và giải phân cách này sẽ được bỏ đi và đổi lại đó là ý thức của người tham gia giao thông hoàn toàn tự giác.
Khoảng cách từ cuối dải phân cách cứng đó đến đầu phố Tràng Tiền đủ để phương tiện rẽ qua làn phải và rẽ phải chứ không như cụ nói là sẽ cắt qua rất nhiều xe máy khác...

vam

Xe buýt
e thấy mod nên lập cho cụ chủ một thớt giống của cụ Đông ki sốt, cuộc chiến này sẽ kéo dài hàng năm không chừng. Không có đấu tranh sẽ không có tiến bộ, mong sao vài năm nữa sẽ được hưởng thành quả đấu tranh của cụ.

xdthienha

Xe điện
Dạo này đường 5 đoạn thành phố HP cũng phân làn gây ra tắc nghẽn.Điều quái ác là cắm biển phân làn mới nhưng ko nhổ cái biển cũ đi.Mà cắm cái biển mới còn tắc hơn.Em cũng chuột bạch 1 phát như cụ nhưng chỉ có điều em thắng xxx và được đi luôn.Những người đấu tranh vì lẽ phải sẽ phải chịu thiệt 1 tí.Vote cho tinh thần của cụ.

Pantene

Xe tăng
Đoạn này e không nói chứ đoạn dưới Phố Huế - Hàng Bài e thấy xe Buýt toàn đi giống cụ. Cái phân cách mềm nhiều đoạn án ngữ rất vô duyên.

webzy

Xe tải
ủng hộ cụ, rất dũng cảm.

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ cụ chủ không thay đổi được gì đâu. 2b đi làn ngoài mà vẫn còn bị vịn đấy(trên đường GP). Cá nhân em thấy cụ chủ không thể thắng được. Tuy nhiên em vốt cụ vì tinh thần nghĩa hiệp.
Phân làn 2b, 4b thì em không phản đối, em chỉ ghét cái dải phân cách cứng phân làn giữa 2b và 4b và hy vọng người ta dẹp bỏ nó trước khi em có người nhà hay bạn bè bị thương do đâm phải.

nvh_hn

Xe container
Cái này em thấy vô lý từ khi cắm biển rồi, đíu ai cắm như mấy ông VN. Vote cụ;)

pkhcsht

Xe điện
Quả đấy không đưa là nó cẩu xe luôn vì đúng như lời xxx lái xe cẩu đã nói. Nói chung em nghĩ nhưng vụ có tình "gây sự" với xxx thế này không nên có gấu đi cùng. Vì ... nhiều chuyện lắm :D
Còn theo ngu ý của em thế này. Dải ngăn cách cứng kèm biển báo đó ta có thể tạm gọi là giải pháp tình thế. Nhằm mục đích chủ yếu là nâng cao ý thức người dân về làn đường (nhất là những người điều khiển phương tiện xe thô sơ và xe gắn máy). Rồi sẽ đến lúc những chiếc biển và giải phân cách này sẽ được bỏ đi và đổi lại đó là ý thức của người tham gia giao thông hoàn toàn tự giác.
Khoảng cách từ cuối dải phân cách cứng đó đến đầu phố Tràng Tiền đủ để phương tiện rẽ qua làn phải và rẽ phải chứ không như cụ nói là sẽ cắt qua rất nhiều xe máy khác...
Em cũng nghĩ như cụ, và thấy rằng cũng là bất đắc dĩ thôi. Vì chỉ có bê tông mới "chọi " được các loại đầu bê tông.

su30mkk

Xe buýt
Em nghĩ cụ chủ sai, phân làn theo phương tiện như vậy thì phải đi làn o tô, qua vạch ngang mới được rẽ phải

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ cụ.

Chiều qua khi đi qua chỗ này, em thấy xxx giăng và soi kinh lắm, mỗi x một góc ngã 4.

Việc đã đến nước này thì phải chấp nhận theo đến cùng, kẻo lại thấy gấu nhà cụ nói đúng :)

Việc hy sinh của cụ sẽ trở nên vô nghĩa khi cụ ko đấu tranh được cho lẽ phải.

Có lẽ trong cuộc đời mỗi người đàn ông đều có những vụ việc cần phải thực hiện như sứ mệnh đã được giao phó thì phải :)

Cụ và cụ Havu cố gắng lên nhiều nhé!
Em vodk cụ cái câu tím tím

Hít rịu rùi cụ ui , để lúc khác nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Là luật thì phải theo thôi ạ, nhưng mà công nhận không cẩn thận gãy răng với cái vỉa bê tông này

mrkey

Xe buýt
Gấu nhà cụ cứ ra rả bên tai làm em sốt hết cả ruột :">

da0anhtuan

Xe hơi
Vod cho cụ chủ, để cụ chuẩn bị tinh thần chiến đấu dài dài với XXX.

mrnghiem

Xe tải
cụ lại yếu thế rồi cụ ơi,thắng đc thì cũng tốn đạn lắm cụ ạ,giấy mực nữa

hoathanhque

Xe buýt
Em ủng hộ cụ.
Em cũng bồ hóng xem phần tiếp theo là dư lào.

trua_vang

Xe hơi
Gớm, OF nhiều ông đi sai lè bỏ mờ còn bày đặt chiến đấu với hy sinh cùng vodka. Em mà đi xe máy làn trong em cũng lên thò cổ lại chửi, đi 4B mà ko biết đọc biển à? Có nhất thiết phải sang làn phải từ chỗ đó ko? Đang chèn vào đường của 2B rồi đấy. Ngọng mợ nó luôn...

blackpaint

Xe container
Em nghĩ, cụ chủ thớt hy sinh không đáng có. Đoạn đường đó hết dải phân cách vẫn có thể đủ cho cụ sang làn phải để rẽ phải một cách thuận tiện. Em ko nghĩ phải phản đối gì cách đặt giải phân cách ở đây.
Đối với ng đi nhiều thì biết, nhưng với những người mới thì họ không biết là sau cái dải phân cách ấy là vạch liền hay đứt. Mục đích chính của em là nếu sở GTCC có phân làn thì đặt biển hiệu cũng phải chuẩn, theo Luật không phải đặt cái biển cắm ở giữa đường như thế. Các cụ cũng đã từng vào SG hoặc ĐN thì việc cắm biển của họ cũng dễ nhìn và chuyên nghiệp hơn, đằng này nhìn cái biển đó là thấy cả một sự nhốn nháo, tắc trách và cẩu thả.
Gớm, OF nhiều ông đi sai lè bỏ mờ còn bày đặt chiến đấu với hy sinh cùng vodka. Em mà đi xe máy làn trong em cũng lên thò cổ lại chửi, đi 4B mà ko biết đọc biển à? Có nhất thiết phải sang làn phải từ chỗ đó ko? Đang chèn vào đường của 2B rồi đấy. Ngọng mợ nó luôn...
Cá nhân em cũng không muốn đi vào đó vì thế em đã chọn tầm trưa chủ nhật, xe đi lại không nhiều, cụ đọc lại mục đích của em nhé.