[VHGT] Chuột bạch ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền.... buồn vui lẫn lộn

trua_vang

Xe hơi
Vâng, xin lỗi cụ, em hơi quá lời.

nguyenngoctoan

Xe hơi
Có 1 điều em thắc mắc, xxxx chưa chứng minh được lỗi người vi phạm -> người vi phạm ko xuất trình giấy tờ -> xxx được quyền cẩu xe.
Điều này xxx đúng hay sai hả các cụ

DOLA

Xe buýt
Nói thật với các cụ chứ: Chỗ đáng cắm thì không cắm, chỗ không thì đua nhau cắm, cứ nhìn cách cắm biển báo giao thông hình như trong đầu chúng nó không có óc cụ ạ. thật là "Ngu hết cả phần của chó".

Thuannv

Xe tải
Hoan nghênh tinh thần của kụ nhưng e tự hỏi: liệu 1 cánh én nhỏ có làm đc nên mùa xuân???

su30mkk

Xe buýt
Em không nghĩ cụ có thể thắng trong trường hợp này, mất công vô ích thôi. Vụ cụ Đông rõ ràng chúng nó sai lè lè mà còn như vậy

Kysidemtrang

Xe buýt
cụ blackpaint nói đúng lắm.
nhà cháu chưa từng thấy ở đâu có thể loại biển cắm ngu như vậy, chưa nói là nó bên phải hay bên trái đường đi, nhưng việc lù lù giữa đường giữa phố mọc lên cái vỉa và cái biển thì đã là cực ngu rồi. một là dựng dàn treo biển lên trên cao, hai là cắm biển to đùng bên phải đường (khó nhìn hơn)
vodka cho tinh thần của cụ

tom09

Xe buýt
Website
www.khoavantaykorea.com
Em hiểu là Cụ chủ sẽ kiện cái biển vẽ 1 bên ô-tô, 1 bên xe máy cắm giữa đường đúng không ạ?
Nếu đúng, em e rằng khả năng cụ thua kiện là cao.
Vì luật có cho phép việc này (cụ nào trích dẫn luật giúp em cái)

su30mkk

Xe buýt
Đối với ng đi nhiều thì biết, nhưng với những người mới thì họ không biết là sau cái dải phân cách ấy là vạch liền hay đứt. Mục đích chính của em là nếu sở GTCC có phân làn thì đặt biển hiệu cũng phải chuẩn, theo Luật không phải đặt cái biển cắm ở giữa đường như thế. Các cụ cũng đã từng vào SG hoặc ĐN thì việc cắm biển của họ cũng dễ nhìn và chuyên nghiệp hơn, đằng này nhìn cái biển đó là thấy cả một sự nhốn nháo, tắc trách và cẩu thả.
Cá nhân em cũng không muốn đi vào đó vì thế em đã chọn tầm trưa chủ nhật, xe đi lại không nhiều, cụ đọc lại mục đích của em nhé.
Đà Nẵng, Nha Trang vẫn có cái bất hợp lý cụ ạ, nhất là đường có dải phân cách cứng trồng cây ở giữa, biển phân làn toàn cắm ở giữa đường
Đoạn Đà Nẵng -Huế thì toàn thấy biển báo đô thị nhưng không thấy biển hết đô thị đâu (ít nhất 2 đoạn em thấy)
Một số chỗ đoạn Bình Thuận, Ninh Thuận thì biển báo đô thị toàn đặt bên trái đường

honganh05

Xe máy
Thôi cụ đã chót làm chuột bạch rồi thì cố làm nốt xem nó đến đâu,anh em còn rút kinh nghiệm.

anhtho

Xe ngựa
Em hiểu là Cụ chủ sẽ kiện cái biển vẽ 1 bên ô-tô, 1 bên xe máy cắm giữa đường đúng không ạ?
Em không rõ luật có cho cắm thế không, nhưng luật còn nói: biển báo phải đảm bảo ATGT, thế nhưng thực tế lại cho thấy ngược lại.

TVPL

Xe container
Hê hê, cụ chả hỏi kinh nghiệm của em :). Mới trưa hôm mồng 1 (âm) tháng này em cũng dính phát: đang mải chém gió với một cụ OF nữa, lúc rẽ từ HBT đi luôn vào xe máy. Đường vắng, em thấy xxx lững thững đi ra thì đã bật xi nhan trái tấp dần vào bốt luôn ! Chào hỏi xong em xuất trình đủ giấy tờ + nhận lỗi đi vào làn xe máy + giải thích lý do: mải chém gió + bình luận thêm tí về vụ rẽ phải ở ngã tư này. Cụ OF kia cũng xuống chém gió thêm một lúc, kết quả là xxx nhắc nhở nhẹ nhàng rồi trả lại giấy tờ cho bọn em đi, dừng mất 5 phút.
Cá nhân em thì nghĩ rằng ngay cả khi biển báo bất hợp lý thì việc đầu tiên là cứ chấp hành đã, rồi ta gửi kiến nghị, phản ánh cho cơ quan quản lý sau. Vụ này em nghĩ cụ chủ - xxx là 0 - 1 :D

alocaibo

Xe máy
kết câu này của bác " mình làm thế để có thể đóng góp một cái gì đó vì một nền GT may ra sáng sủa hơn" ....ủng hộ bác

trandung

Xe hơi
e nghĩ vụ này bác làm cái đơn kiếu nại gửi lên đội CSGT và CATP là đc rùi, để người ta biết.
chứ lôi ra kiện tụng vừa mất thời gian và tiền bạc của bác. Trường hợp này của bác thua kiện là khá cao.:D

SonataHQ

Xe điện
Trên thực tế, cái biển phân làn tại vị trí cụ chủ tranh cãi với xxx là rất vô lý, nhà em ngay gần đó, từ ngày có cái biển phân làn này thì khả năng ách tắc ở đoạn đường này thường xuyên xảy ra do xung đột giữa Ô tô và xe máy khi hướng Hai Bà trưng rẽ trái và rẽ phải về phía bờ hồ, xe máy muốn đi đúng phải cắt mặt oto, ô tô muốn đi đúng phải cắt mặt xe máy, nên thường xuyên bị ùn tắc cục bộ ngay trước cửa Tràng Tiền Plaza, nếu xe ô tô rẽ phải từ Hai Bà Trưng đi Bờ hồ và tiếp tục rẽ phải vào phố Tràng Tiền thì cách đi đúng sẽ vô cùng nan giải, phải cắt mặt 2 lần luồng xe máy, nên vô cùng bất tiện.

Tuy nhiên em cảnh báo cụ chủ, cụ đang chống lại cả cái Quyết định to tướng của UBND TP HN, xxx chỉ làm đúng chức trách nhiệm vụ thôi, phân làn phân luồng tránh xung đột các loại phương tiện, xxx thấy cụ vi phạm đi vào làn xe máy thì lập bb thôi, còn muốn khiếu nại QĐ do 1 cơ quan hành pháp ban hành thì có luật riêng cụ nhé, theo em cụ châp nhận nộp phạt xong rồi cụ hãy khiếu nại, mà là khiếu nại cơ quan khác chứ không phải xxx, theo em được biết thì việc ra quyết định tổ chức phân làn đường dành riêng cho 2 loại phương tiện đang có hiệu quả rất tôt, đấy là vài cơ quan có trach snhiệmm tổng kết thế, còn trên thực tế thì ai cũng biết nó thế nào.

LuckyCar

Xe container
Em đánh giá cao tinh thần và ý nghĩa việc làm của cụ chủ thớt.

Nhưng em không ủng hộ trong tình huống cụ thể này. Vì nói về lý cụ không thể thắng xxx được, đành rằng cái biển là không đúng theo tiêu chuẩn, nhưng trong cái mớ luật lằng nhằng của VN hiện tại, kiểu gì chả có chỗ để vận dụng. Nói về tình, người ta phân làn để nâng cao ý thức người tham gia giao thông, cũng là việc tốt, xxx vịn cụ không phải là sai. Người sai ở đây là thằng vẽ và cắm biển, cụ có kiện thì phải kiện thằng sai, trong trường hợp này, nếu thấy bất hợp lý thì nên có ý kiến đóng góp, không ý kiến được thì đành chịu, chứ không nên cố tình vi phạm thế, chả giải quyết được giề. Trừ khi cụ kiện được thằng vẽ và cắm cái biển đấy thì em sai, em xin lỗi cụ.

SonataHQ

Xe điện
e nghĩ vụ này bác làm cái đơn kiếu nại gửi lên đội CSGT và CATP là đc rùi, để người ta biết.
chứ lôi ra kiện tụng vừa mất thời gian và tiền bạc của bác. Trường hợp này của bác thua kiện là khá cao.:D
Cụ khiếu nại cái gì, cái biển đấy cách phân luồng đấy có do xxx làm đâu? khiếu nại họ lập biên bản sai à? họ đâu có sai.

cwise

Xe container
Em không rõ luật có cho cắm thế không, nhưng luật còn nói: biển báo phải đảm bảo ATGT, thế nhưng thực tế lại cho thấy ngược lại.
Cái này các cụ đọc lại các cmts của cụ Chinhatm sẽ hiểu rất rõ. Tinh thần của cụ Sơn Đen rất đáng hoan nghênh.

small_best

Xe container
Ở đây xxx bắt cụ hoàn toàn đúng, chả sai tý nào cả. Em nghĩ củ chủ theo vụ này cũng mệt đấy!

mrkoi

Xe tăng
Cái này các cụ đọc lại các cmts của cụ Chinhatm sẽ hiểu rất rõ. Tinh thần của cụ Sơn Đen rất đáng hoan nghênh.
ý cụ chủ là cắm biển đó thấy bất hợp lý khi 4b muốn rẽ phải hay 2b muốn rẽ trái thì sẽ phải vòng qua cái biển + GPCách đó như vậy nó giống như là 2 sợi dây thừng quấn vào nhau vậy.
Cụ khiếu nại cái gì, cái biển đấy cách phân luồng đấy có do xxx làm đâu? khiếu nại họ lập biên bản sai à? họ đâu có sai.
E đồng ý cái này, nếu có kiện thì đó sẽ là kiện GTCC HN chứ k phải là xxx, tại vì xxx chỉ thực hiện theo đúng các biển báo, nếu thấy sai thì họ tuýt thôi.

Chỉnh sửa cuối:

FiestaS

Xe tải
Nhưng công nhận là mắt xxx nhà ta tinh như cú vọ ý nhỉ, từ giải phân cách đến đèn đỏ nhiều phương tiện như thế mà vẫn tia được cụ chủ đi sai làn.

Xe máy đi bừa phứa ra ngoài thì không thấy bắt bớ, nhỉ nhăm nhe thịt 4B