Thảo luận Chút trải nghiệm X-Trail 2016

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]
Cái này khó bác àh vì CX5 có ở mình vài năm rồi còn X-Trail thì giờ mới có nên chưa khẳng định được chất lượng ntn.
Cá nhân e nhận xét CX5 đi cũng ok
ưu điểm:
- cảm giác lái tốt
- tiêu hao nhiên liệu thấp (xe e hỗn hợp 8,5l/100km)
- kiểu dáng đẹp hệ thống đại lý lớn dễ bảo hành bảo dưỡng.
nhược điểm:
- ghế sau ko ngả được, ko có cửa gió hàng ghế sau.
- trễ ga do tiết kiệm nhiên liệu nên vậy
- mua xe xog cảm giác rơi tiền luôn do chính sách giảm giá và khuyến mại của a Hải nên làm mất đi giá trị của chiếc xe.

X-Trail mới nên e chưa biết ở mình lắp ráp có ok ko, có bị cắt nhiều ko nhưng ở nước ngoài xe này e thấy đc đánh giá ok lắm ở mình trước có e gặp vài con nhưng toàn xe nhập biển xanh thôi.
Nếu e là bác chưa mua xe ở thời điểm này e sẽ chọn X-Trail bác àh và lấy bản 2.0 cao cấp vì dù sao xét về giá trị thương hiệu lẫn chất lượng thì Mazda ko có cửa so với Nissan (ý kiến cá nhân của e nhé!)
Chúc bác sớm chọn được cho mình chiếc xe ưng ý nhé, nếu lấy X-Trail thì làm 1 bài cho e biết về trải nghiệm nó ntn.
e vote bác

CPham

Xe tải
Gớm, cụ đã chạy hết các xe ấy chưa ạ?
Cá nhân em đã chạy tất cả các xe đó trừ Captiva và em cũng cùng ý kiến là X Trail hơn hẳn. Đó cũng là lý do em cưới X Trail mặc dù các xe trên giá rẻ hơn X (trừ San bản full).

CPham

Xe tải
Chả ai cho không ai cái gì, xe mua sau giảm hơn xe mua trước vì đồ VN và đồ TQ lắp vào nhiều hơn, các cụ mua trước yên tâm là xe mình đồ nhập zin nhiều nên đắt.
Ý kiến của cụ em thấy đúng một phần thôi. Theo em họ giảm giá vì bị cạnh tranh do nhiều mẫu xe mới ra hơn là vì giảm linh kiện, hạ giá thành để hạ giá bán.

Chỉnh sửa cuối:

trinhhunghb

Xe lăn
Cái này khó bác àh vì CX5 có ở mình vài năm rồi còn X-Trail thì giờ mới có nên chưa khẳng định được chất lượng ntn.
Cá nhân e nhận xét CX5 đi cũng ok
ưu điểm:
- cảm giác lái tốt
- tiêu hao nhiên liệu thấp (xe e hỗn hợp 8,5l/100km)
- kiểu dáng đẹp hệ thống đại lý lớn dễ bảo hành bảo dưỡng.
nhược điểm:
- ghế sau ko ngả được, ko có cửa gió hàng ghế sau.
- trễ ga do tiết kiệm nhiên liệu nên vậy
- mua xe xog cảm giác rơi tiền luôn do chính sách giảm giá và khuyến mại của a Hải nên làm mất đi giá trị của chiếc xe.

X-Trail mới nên e chưa biết ở mình lắp ráp có ok ko, có bị cắt nhiều ko nhưng ở nước ngoài xe này e thấy đc đánh giá ok lắm ở mình trước có e gặp vài con nhưng toàn xe nhập biển xanh thôi.
Nếu e là bác chưa mua xe ở thời điểm này e sẽ chọn X-Trail bác àh và lấy bản 2.0 cao cấp vì dù sao xét về giá trị thương hiệu lẫn chất lượng thì Mazda ko có cửa so với Nissan (ý kiến cá nhân của e nhé!)
Chúc bác sớm chọn được cho mình chiếc xe ưng ý nhé, nếu lấy X-Trail thì làm 1 bài cho e biết về trải nghiệm nó ntn.
Kính cụ một ly

DaiHai

Xe máy
Em cũng mới ký hd bản 2.0 high. Đang cần lắp thêm 1 số thứ như cảm biến lùi, camera gương phải, cam hành trình và các phụ kiện như ănten vây cá, thảm lót cốp... Các cụ biết chỗ nào uy tín tư vấn em với. Hình như phụ kiện của x trail không có mấy.
Em cũng có mong muốn như cụ này.em lót dép xin hóng ợ

Huthasa

Xe container
Em nói thật, không phải dìm hàng. Em cũng rất thích xe của Nis và cũng đang sử dụng. Xtrail mới, chưa nói đến khung gầm, công nghệ, cảm giác lái, riêng phần gia công cơ khí rất kém. Các cụ xem ở cánh cửa, chỗ các đường lượn, tôn uốn nhăn nheo, không trơn chu. Mở nắp capo lên trông càng chán. Mới thì chắc ổn, nhưng sau một thời gian thì không biết thế nào. Em đi xe mà có tiếng kẽo kẹt đâu đó là không thể chịu được. Do đó, dù rất thích nhưng đành thôi.

Taxulo

Xe buýt
Em nói thật, không phải dìm hàng. Em cũng rất thích xe của Nis và cũng đang sử dụng. Xtrail mới, chưa nói đến khung gầm, công nghệ, cảm giác lái, riêng phần gia công cơ khí rất kém. Các cụ xem ở cánh cửa, chỗ các đường lượn, tôn uốn nhăn nheo, không trơn chu. Mở nắp capo lên trông càng chán. Mới thì chắc ổn, nhưng sau một thời gian thì không biết thế nào. Em đi xe mà có tiếng kẽo kẹt đâu đó là không thể chịu được. Do đó, dù rất thích nhưng đành thôi.
Lắp ráp trong nước mà bác. Trình độ chúng mình chỉ có thế thôi. Ai mà chả thích chơi hàng nhập Nhật nhưng mà tài chính ko cho phép thì cũng đành chịu vậy thôi bác.

congidc

Xe hơi
Gửi các bác ảnh em chụp X-Trail ở Mỹ hôm đầu tuần. Bên này vẫn còn bản vành sắt cơ :))

CPham

Xe tải
Tiếc là những ưu điểm của xe thì bác lại "chưa nói đến".

Huthasa

Xe container
Tiếc là những ưu điểm của xe thì bác lại "chưa nói đến".
Vâng. Thời gian sẽ là câu trả lời thôi. Ưu điểm của Xtrail so với các xe khác không có gì nổi trội hơn. Với các ưu điểm mà thương hiệu Niss vẫn có như khung gầm, cảm giác lái, thì với xe lắp ráp kiểu cẩu thả này, em không tin là Xtrail có đủ các ưu điểm đó.

mobile

Xe hơi
Tìm lại các bài cụ viết thấy cụ quả là có kinh nghiệm

ongbak

Xe đạp
Chém mà chưa thử nghiệm và tìm hiểu kỹ thuật thì khó làm thoả mãn lòng người :) tác dụng ngược còn làm mất đi giá trị hiểu biết của mình nữa.

hungnaga

Xe máy
Các cụ bên này lập nhiều thớt quá về Xtrail mới. Em đang ngâm cứu con này và con Outlander. Nhưng hôm trước tình cờ thấy 1 chi tiết này Nissan làm thế thật thì chất lượng lắp ráp quá chán.

Sàn xe lót = nỉ --> dễ bẩn, tuy nhiên khi tháo ghế ra thì ko phải mỗi cái nỉ mà là chất lượng nỉ bọc ở hàng ghế thứ 2 cứ như đồ may thủ công vá víu lại vậy. Đặc biệt điểm trừ nặng của em là khi đang loay hoay lật lớp nỉ lên kiểm tra chất lượng thì phát hiện có 1 cục xốp (bọt biển) to đùng kê dưới ghế sau, chắc là để lấp chỗ trống cho khít với hàng ghế thứ 2 khi lắp vào. Chả hiểu nội địa hoá với lắp ra ở VN kiểu gì mà phải kê cục xốp vào trong xe :|, làm một cái chi tiết = nhựa or = mút cứng 1 tí thì mất bao tiền đâu, làm xấu cả cái xe bạc tỉ.

Em đang chờ lái thử con này xem thế nào, con Outlander 2.4 vòng tua máy hơi cao khi tăng tốc (3000v/phút)
cụ đã trải nghiệm và so sánh dc 2 em này chưa?? em cũng đang ngâm cứu 2 em này mà chưa bit ntn.

Fun_fun

Xe tăng
cụ đã trải nghiệm và so sánh dc 2 em này chưa?? em cũng đang ngâm cứu 2 em này mà chưa bit ntn.
Bác hỏi khó chít cha. Làm gì có ông bà nào chiến 1 lúc 2 con để mà so, còn lái thử chút xíu mà nói trải nghiệm thì em xin lỗi, nói phét là chính, trừ chỗ nào nhìn sờ bằng trực quan khác nhau.
Trong cái chỗ mà bạn nói vòng tua hơi cao khi tăng tốc thì thực sự về kỹ thuật phải hiểu sâu mới trả lời được vì nó chỉ có 1 thông số thì chịu. Có những con xe đời cũ, mình chạy cao tốc 120 thì loanh quanh 3000v/p là phình phường, còn con Out 2.4 mình dí phát >4K v/p mình cũng coi là bình thường. Chưa chạy X-Trail nhưng xem động cơ, hộp số, ... thì nó sẽ tương tự Out khi tăng tốc.
Việc lót sàn nỉ thì mình nghĩ đó là một thành phần giúp chống ồn và có thể là tiêu chuẩn sản xuất (trừ VN ko bàn) của các xe tầm trung trở lên.
Kết lại, chả giúp bác được cái gì, bác sướng (thích) con nào thì xài con đó chứ chẻ sợi tóc làm 8 (các cụ ngày xưa hơi kém chỉ chẻ được làm tư thôi) thì là gái sẽ Ê SẮC, là trai sẽ lên 37độ5 mà không xuống được cho đến già.

Chỉnh sửa cuối:

mobile

Xe hơi
Mặc dù Xtrail đít vuông cũ đã quá ổn, nhưng những ai mua Xtrail 2016 giai đoạn này thì coi như là chuột bạch cả vì chưa có thực tế chứng minh.
Cá nhân em thấy sau 1.000km trên Xtrail 2016 thì quá ổn so với số tiền 1,2 tỷ bỏ ra.

wacwac

Xe buýt
Em lái thử nốt X-trail rồi. Nhận xét là vòng tua thấp hơn Mit, tăng tốc thì chắc như nhau. Em nghiêng về x-trail hơn nhưng tay chân em dài, ngồi cái khoang lái của cả 2 con nó cứ bé bé chật chội thế nào ý :(.

Một điểm cho X-trail là hình như máy móc giống ở Mỹ, như thế đỡ hơn, chỉ có 1 số thứ nội thất là chỉnh sửa, nội địa hoá.

Chỉnh sửa cuối:

minhnd27

Xe máy
Em hóng các cụ lập club X trail trên Fb mà chưa có