Chuyện 6 ngày ở nanning của horsepower

sparkvan

Xe điện
Đánh dấu theo dõi bài của cụ để học hỏi kinh nghiệm, e thấy bảo đi namninh dùng thông hành cho rẻ, nhưng chưa bít làm thông hành tự túc thế nào, truwocs e đi buôn làm thông hành vào quảng châu toàn thông qua cò

HorsePower

Xe container
Đánh dấu theo dõi bài của cụ để học hỏi kinh nghiệm, e thấy bảo đi namninh dùng thông hành cho rẻ, nhưng chưa bít làm thông hành tự túc thế nào, truwocs e đi buôn làm thông hành vào quảng châu toàn thông qua cò
Nếu đi thông hành Cụ chỉ đi được đến Bằng Tường.
Từ Bằng Tường cụ phải xin cái giấy khác máu Xanh (không biết gọi là gì) thì mới đi sâu được vào TQ và chỉ giới hạn 7 ngày.
Tính chi phí cũng tương đuơng làm visa Cụ nhé.

autoquangminh

Xe hơi
Website
www.quangminhauto.net
Nếu đi thông hành Cụ chỉ đi được đến Bằng Tường.
Từ Bằng Tường cụ phải xin cái giấy khác máu Xanh (không biết gọi là gì) thì mới đi sâu được vào TQ và chỉ giới hạn 7 ngày.
Tính chi phí cũng tương đuơng làm visa Cụ nhé.
7 ngày thì chỉ loanh quoanh vùng biên được thôi, cụ nhỉ?

HorsePower

Xe container
7 ngày thì chỉ loanh quoanh vùng biên được thôi, cụ nhỉ?
Nứoc TQ nó to như 1 lục địa. 7 ngày mà đi đường bộ thì chỉ ở Quảng Tây, Quẳng Đông, còn đi xa thì phải đi Máy bay, mà đi máy bay thì làm luôn visa.
Như đầu bài em kể. Đi từ Biên giới về Nam ning cũng chỉ 3g chạy xe.
Còn bay máy bay từ Hanoi đến Bắc kinh cũng cả 6 tiếng đồng hồ.

autoquangminh

Xe hơi
Website
www.quangminhauto.net
Nứoc TQ nó to như 1 lục địa. 7 ngày mà đi đường bộ thì chỉ ở Quảng Tây, Quẳng Đông, còn đi xa thì phải đi Máy bay, mà đi máy bay thì làm luôn visa.
Như đầu bài em kể. Đi từ Biên giới về Nam ning cũng chỉ 3g chạy xe.
Còn bay máy bay từ Hanoi đến Bắc kinh cũng cả 6 tiếng đồng hồ.
Vâng, cưỡi ngựa xem hoa còn được chứ TQ nó to lắm, cụ nhỉ?

chaybo

Xe điện
Cụ nào khỏe đi bộ thì đi, em đi xe điện cho thăm dc nhiều và tiết kiệm Thời gian:

Đây là bức phù điêu tại chính giữa cổng vào của công viên, nó đồng thời là 1 sân khâu ngoài trời (giống trên Làng VH các dân tộc VN)
Cụ Thắng Thomas đâu rồi, lại Trống đồng đây này.

Ảnh chụp Dt mà ngược sáng nên chỉ có dc bấy nhiêu.

Đi là đi, chơi là chơi....bảo thấy dc cái gì em chả thấy. chỉ cảm được sự thanh thảnh khi được thấy thiên nhiên, cây cỏ, không khí đặc biệt mát, thoang thoảng mùi hoa lá. Ve sầu kêu inh ỏi nhưng chỉ đủ làm cho bức tranh thiên nhiên thêm sức sống.
Đi chơi thong thả...có lúc e chả nghĩ đang ở tận bên TQ, chỉ thấy bước chân với cây cối thiên nhiên thân thiện
Cứ gọi là vắng:
Nếu không nhầm thì cái lày nó gọi là Văn Vật Viện. Năm 1997 em vào thấy còn bé lắm. Bức phù điêu trống đồng đã có từ thời ấy rồi, còn lại chắc mới hết????
Tệ nhất là wc trong cái khu văn vật ấy! Nó lộ thiên, xây 2 hàng gạch cao khoảng 6, 70cm cách nhau khoảng 25, 30cm gì đó bẩn kinh. Ngoài lối đi treo cái biển đề Chongxi :) Nhà cháu đọc thấy rồi luận ra mà vào thôi ợ. Vào thấy kinh quá nên nhịn đi ra luôn :((

nguyenluong0100

Xe tải
Còn có thể cũ hơn được không?
[/QUOTE]
e vừa đọc một lèo hết chuyến đi Nanning của cụ.cảm ơn cụ đã cho e biết thêm một địa danh mới.ảnh trên nếu bỏ mấy biển chữ TQ đi nhìn cứ như khu TT Nguyễn Công Trứ ấy cụ nhỉ:D

HorsePower

Xe container
Nếu không nhầm thì cái lày nó gọi là Văn Vật Viện. Năm 1997 em vào thấy còn bé lắm. Bức phù điêu trống đồng đã có từ thời ấy rồi, còn lại chắc mới hết????
Tệ nhất là wc trong cái khu văn vật ấy! Nó lộ thiên, xây 2 hàng gạch cao khoảng 6, 70cm cách nhau khoảng 25, 30cm gì đó bẩn kinh. Ngoài lối đi treo cái biển đề Chongxi :) Nhà cháu đọc thấy rồi luận ra mà vào thôi ợ. Vào thấy kinh quá nên nhịn đi ra luôn :((
Năm 1994 e đi Bắc Kinh,Thượng Hải nên cũng chia sẻ cùng Cụ về sự thay đổi ghê gớm của anh hàng xóm này.
Cái Công viên Thanh Tứ Sơn trên không còn chổ nào cụ nói mà xây hàng gạch lên thành wc đâu. Có thể nói hoàn toàn đổi khác rồi.

mrsuxu

Xe tải
Nhìn măng ớt LS thèm quá cụ ah

Kenvelo

Xe buýt
Cụ viết hay thế này em cũng máu đi Nanning chuyến cho nó máu... Cảm ơn cụ chủ .

redfox86

Xe hơi
Cho hỏi hình như 2 kg bên tàu mới bằng được 1 kg của VN phải ko mọi người