[Funland] Chuyện Cấm Xe Máy!

tung.npvh

Xe tăng
Xin lỗi em lười đọc nên có thể bỏ qua ý nào đó.

Không thấy cụ nào bàn về vấn đề giáo dục nhỉ. Căn nguyên của nhiều thứ nằm ở giáo dục và ý thức giao thông cũng ko khác mấy.

Hãy làm giáo dục tốt: dạy dân đi xe tử tế, đúng luật, có văn hóa. Giờ nhắc đến bằng A1 thì 2-300k/c, lấy đâu ra biết luật, biết đọc biển, đừng mơ đến văn hóa giao thông. Câu chuyện này ko phải nói là làm đc ngay. Nếu muốn làm chắc cũng mất 10-15 năm cùng sự nỗ lực của cả xã hội, chả biết CP có muốn làm ko hay chỉ hô lên rồi để đấy.

Nếu ý thức giao thông tốt em nghĩ tai nạn giảm 90%.

nvcuongpro

Xe hơi
e không thích cấm. mới mua con xe đi làm e chán đi xe bus lăm rồi

Sweet Dream's

Xe hơi
e nói thật cứ giao thông công cộng của mình chán bỏ sừ ấy ạ. cấm hết xe máy chỉ còn nước đi bộ. bjo xe bus đã trở thành xe ưu tiên rồi không biết cấm xe máy nữa thỳ nó lộng hành thế nào :D

2015car

Xe hơi
20 năm nữa chắc chẳng cấm đc

congcho

Xe buýt
mai em bán xe máy chuyển sang đi..xe ôm.

Roger

Xe hơi
E chả biết thế nào chứ nói xin lỗi các cụ, mấy ông 4B lúc tan tầm đi thì cứ gọi là VL, dàn hàng ngang luôn bảo sao k tắc đường

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
E chả biết thế nào chứ nói xin lỗi các cụ, mấy ông 4B lúc tan tầm đi thì cứ gọi là VL, dàn hàng ngang luôn bảo sao k tắc đường
4b thì dàn hàng ngang, xe máy thì chen lấn luồn lách

cuongsbv

Xe tải
Em thì thích đi xe đạp, mỗi tội cty xa nhà quá

cafesuada

Xe điện
Ảnh chụp mới nhất sáng nay đây, mời các cụ phán ::

Các ngả đường Hà Nội hỗn loạn trong mưa lớn

Không chỉ các tuyến đường quen thuộc thường xuyên bị ùn tắc, một số nút giao thông khác như Nguyễn Khánh Toàn, Trung Kính, Cát Linh... cũng lâm vào cảnh rối loạn, sáng 24/3.

ghetcongaixau

Xe tăng
Cứ làm như Tokyo, hạn chế cả xe máy và ô tô. Thằng Nhật nó sx ô tô bán cả TG nhưng ở Tokyo xe cá nhân cực hiếm. Nhưng nói thế chứ Việt Nam lúc này lấy đâu ra tiền mà phát triển mạng lưới GTCC thay thế như Tàu điện ngầm, buýt....

Thế cho nên tốt nhất là bắt đi xe đạp hết song song đó phát triển GTCC, ô tô chỉ cho taxi và các loại xe phục vụ vận tải hàng hóa thôi, xe máy cho phát triển xe ôm và phải xin phép mới được mua... e đi thử xe đạp rồi, trong HN này đi xe đạp cũng chẳng chậm hơn xe máy là mấy, cơ bản là tính sỹ diện của dân ta còn cao thôi.
Việc đi xe máy chẳng liên quan gì đến nhận định này của cụ. Em chẳng ưa gì cái xe máy nhưng với thời tiết như ở HN thì đi xe đạp đi làm là cực hình (đạp được đến chỗ làm người nhớp nháp đầy mồ hôi rồi). Lý tưởng nhất vẫn là có tàu điện + hệ thống BUS tốt

chamucquangninh

Xe máy
thực sự h ra đường tâm trạng e luôn thấp thỏm ko yên, hôm qua đang đi sát vỉa hè rồi mà 2 con xe ben vượt nhau bấm còi sượt qua ng e cài vèo-->suýt tèo, mình thì lo 1 nhưng ng thân lo 10, cứ mỗi lần ng thân xách xe máy đi thấy về đến cửa mới thở phào nhẹ nhõm, e cũng ước ko phải đi xe máy lắm chứ, nhưng.....

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
thực sự h ra đường tâm trạng e luôn thấp thỏm ko yên, hôm qua đang đi sát vỉa hè rồi mà 2 con xe ben vượt nhau bấm còi sượt qua ng e cài vèo-->suýt tèo, mình thì lo 1 nhưng ng thân lo 10, cứ mỗi lần ng thân xách xe máy đi thấy về đến cửa mới thở phào nhẹ nhõm, e cũng ước ko phải đi xe máy lắm chứ, nhưng.....
Nhà em cũng nhiều người đi xe máy nên cũng lo lắng lắm cụ ạ, xe ô tô rẻ rẻ để đi cũng an toàn và sạch sẽ cụ nhể, nhưng...

Roger

Xe hơi
Ảnh chụp mới nhất sáng nay đây, mời các cụ phán ::

Các ngả đường Hà Nội hỗn loạn trong mưa lớn

Không chỉ các tuyến đường quen thuộc thường xuyên bị ùn tắc, một số nút giao thông khác như Nguyễn Khánh Toàn, Trung Kính, Cát Linh... cũng lâm vào cảnh rối loạn, sáng 24/3.

Cá nhân e nghĩ rang như mấy bức ảnh này nếu 4B mà k dàn hàng ngang chắc chắn đỡ tắc hơn