Chuyện Châu Phi - This is Africa!!!

Tintit

Xe tải
Hết ảnh thì mợ kể chuyện cũng được: ăn, ngủ, nghỉ Phi châu...gì cũng được...:D
Cháu tưởng cụ chỉ cần đọc truyện nhiều tranh ít chữ thôi ah :P, vì chuyện của cháu toàn kể bằng mồm là chính chứ có ảnh ót mấy đâu. Nhà cháu đi có gần 3 tuần thôi nên ăn ngủ vẫn chưa thể quen được, mất ngủ triền miên, ăn không hợp khẩu vị nên sút mất 2kg, về đến nhà mặt vêu ra! :((

Thực ra nếu xác định ở lâu dài cháu nghĩ ở cũng được, vì đồ ăn bên đó rẻ, rau sạch, hải sản sẵn, chỉ cần tự nấu là OK. Không khí thì trong lành, thời tiết quanh năm mát mẻ, bảo đảm môi trường sướng hơn Hà Nội là cái chắc. :D

Chuyện ăn ở có cụ K.P.T74 ở những 3 năm bên Nam Phi chắc có nhiều chuyện để kể hơn cháu nhiều! :P

tannamdinh

Xe máy
Em đọc một mạch, những vùng đất lạ!

Maluc

Xe tải
Lần đầu tiên nhà cháu nhìn thấy con tê giác thật. Ở bên Mozambique nghe bảo có 1000 Obama một lạng sừng!

Rồi thấy "con nai vàng ngơ ngác, đạp trên lá vàng khô"

Nhưng cảm giác Safari nhất phải là lúc nhìn thấy một chú voi đẹp trai đi qua đường

Và đi sau chú ấy là một đàn voi lớn bé thong thả đi ngay trước mũi xe nhà cháu

Thiên nhiên châu Phi còn hoang dã nguyên bản cụ nhỉ . Em cũng mong ước muốn đến Châu Phi một chuyến .

Tintit

Xe tải
Thiên nhiên châu Phi còn hoang dã nguyên bản cụ nhỉ . Em cũng mong ước muốn đến Châu Phi một chuyến .
Châu Phi có rất nhiều khu bảo tồn cụ ah, những gì cháu thấy được trong vườn quốc gia này là hoàn toàn tự nhiên, ko có một chút can thiệp nào của con người cả. Cháu nghe nói thú rừng cũng bị săn bắt nhiều lắm, như voi để lấy ngà, tê giác lấy sừng, thậm chí cả hổ để nấu cao, nhưng chắc là thú rừng cũng còn nhiều và sinh sôi được, và cũng ko phải con gì cũng vào nồi như nhà ta nên rừng còn phong phú lắm ah! :)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Châu Phi có rất nhiều khu bảo tồn cụ ah, những gì cháu thấy được trong vườn quốc gia này là hoàn toàn tự nhiên, ko có một chút can thiệp nào của con người cả. Cháu nghe nói thú rừng cũng bị săn bắt nhiều lắm, như voi để lấy ngà, tê giác lấy sừng, thậm chí cả hổ để nấu cao, nhưng chắc là thú rừng cũng còn nhiều và sinh sôi được, và cũng ko phải con gì cũng vào nồi như nhà ta nên rừng còn phong phú lắm ah! :)
Trâu phi có hổ hả cụ??? ;));));))

Tintit

Xe tải
Phi châu làm gì có hổ nhỉ ???
Đúng là cháu không nhìn thấy con hổ nào thật, nhưng lại nghĩ chắc nó không ra cho mình thấy. Kể ra đúng là châu Phi không có hổ thật nhỉ, sao mấy ông Vietnamese lại bắt được để nấu cao nhỉ?

atbu

Xe máy
Đúng là cháu không nhìn thấy con hổ nào thật, nhưng lại nghĩ chắc nó không ra cho mình thấy. Kể ra đúng là châu Phi không có hổ thật nhỉ, sao mấy ông Vietnamese lại bắt được để nấu cao nhỉ?
chắc là cao sư tử đó bác. Sản phẩm đặc trưng ở Nam Phi đó bác

vanlongtiensinh

Xe buýt
Nay mới vào hóng thớt này.
Đặt ra 2 câu hỏi lớn cho cuộc đời là bao giờ mình mới có được những chuyến đi như thế này và bao giờ mới chụp ảnh đẹp như cụ chuột?
Thanks mợ chủ và các cụ. Em đã VKL ( vốt ka luôn) rồi nhé.

chuotlang

Xe lừa
Em pót đến đâu rồi nhỉ, đang mải mê với thiên nga trên đất china nên quên mất hhe

chuotlang

Xe lừa
Bao giờ post ở box nào cho em hóng nhé! :D
Em đang chuẩn bị chơi box ảnh, đang định chụp thêm model cho đủ thể loại chứ travel nhà em nhiều quá rồi

Lọc cọc comment bên này cũng chả đc cái gì, lại lắt nhắt, ảnh ko tổng hợp và chất lượng, lại bị mang cách chụp phóng sự báo cáo cũng chán ;) Bài nào rồi 2 tháng sau cũng chìm xuống mà

Phải chăng tập chung vào 1 thớt tổng hợp dễ nuôi thớt hơn ko?

Tặng mợ tấm hình trong chuyến đi mới

Tintit

Xe tải
Em đang chuẩn bị chơi box ảnh, đang định chụp thêm model cho đủ thể loại chứ travel nhà em nhiều quá rồi

Lọc cọc comment bên này cũng chả đc cái gì, lại lắt nhắt, ảnh ko tổng hợp và chất lượng, lại bị mang cách chụp phóng sự báo cáo cũng chán ;) Bài nào rồi 2 tháng sau cũng chìm xuống mà

Phải chăng tập chung vào 1 thớt tổng hợp dễ nuôi thớt hơn ko?

Tặng mợ tấm hình trong chuyến đi mới
Thanks cụ! Trình pro như cụ thì lập box riêng là chuẩn rùi! :D

Mà nếu cụ chụp model xấu như em mà lên ảnh vẫn lung linh thì mới gọi là đỉnh đấy ợ! :))

chuotlang

Xe lừa
Thanks cụ! Trình pro như cụ thì lập box riêng là chuẩn rùi! :D

Mà nếu cụ chụp model xấu như em mà lên ảnh vẫn lung linh thì mới gọi là đỉnh đấy ợ! :))
Mợ có j vào đây tìm em nhé

Em vừa lập chưa đc 24h