[Funland] Chuyện chia tài sản trong nhà.

dongnat123

Xe container

balohanghieu266

Xe tải
so dy cụ, em chạy grab nên ếch ngồi đáy giếng không biết biẻn rộng trời cao. Nhờ cụ em được mở mang tầm mắt
lương em có sao em nói vậy thôi chứ cũng không cao tới mức phải chém cụ :D thu nhập em có tháng cao nhất được hơn 200 nhưng trung bình rơi vào khoảng 20- dưới 80. trên này nhìu cụ thu nhập cao hơn con số em kiếm nhiều lắm

Duc Sang

Xe container
Cho nhà mà không cho quyền định đoạt thì lấy làm gì cho mang tiếng cụ ạ.
"Của biếu là của lo, của cho là của nợ"
Hem có giề quý hơn độc lập tự do. Đang lương cao vậy mà không quý tự do thì còn quý cái gì khác hả cụ?

boybn86

Xe hơi
em ủn nên đầu đầu để các cụ cùng chia sẻ

anhthu20

Xe tải
lương cao thế mà k để lại được gì thì nên xem lại bản thân. Còn k ai có thể đưa đáp án chuẩn bằng chính người trong cuộc được (tham khảo thôi)

balohanghieu266

Xe tải
Cho nhà mà không cho quyền định đoạt thì lấy làm gì cho mang tiếng cụ ạ.
"Của biếu là của lo, của cho là của nợ"
Hem có giề quý hơn độc lập tự do. Đang lương cao vậy mà không quý tự do thì còn quý cái gì khác hả cụ?
Hiện tại em vẫn chưa muốn về cụ ạ, một phần vì về thu nhập em giảm gần như 5 10 lần. nhưng sớm muộn gì cũng phải về vì gia đình họ hàng còn mỗi em độc đinh

Dtht.laixe

Xe buýt
Bỗng nhiên giàu mà bối rối là có thật các cụ nhỉ!!!

Bò lốp

Xe lăn
tuy 2 mà 1, cụ cứ bảo ba mẹ là vào tên sổ cho em gái cụ đi, sau hương hỏa có con gái với thằng rể nó lo cho đủ đầy trọn vẹn

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Hiện tại em vẫn chưa muốn về cụ ạ, một phần vì về thu nhập em giảm gần như 5 10 lần. nhưng sớm muộn gì cũng phải về vì gia đình họ hàng còn mỗi em độc đinh
Bảo bố mẹ cụ sang tên cho cụ.
Sang tên xong bán nhà đi, cho đứa em 3 - 5 tỷ tùy độ rộng lượng của cụ.
Còn không thì bảo bố mẹ cụ: Nhà của bố mẹ, bố mẹ cho ai thì cho, con không lấy.
Thế cho nhẹ đầu.

AHBP69

Xe máy
Đà Nẵng thì cũng chỉ thua Hà Nội và Sài Gòn chứ có thua thành phố và tỉnh thành nào đâu, thôi về đi cụ

tedotori

Xe tải
Cụ là đích tôn năm nay hơn 30 tuổi rồi cụ không định cưới vợ rồi ở gần bố mẹ ah?
Cụ vẫn thích cuộc sống tự do một mình nơi Sài Gòn hoa lệ đúng không?
Nếu cụ vẫn thích như vậy thì ngôi nhà đó nên sang tên cho em gái cụ thật.
Người thì chẳng có nhà để ở. Người thì lấy vợ phải chấp nhận ở chung với bố mẹ, ở chung với gia đình anh ruột, em ruột.
Cụ có hẳn riêng 1 cái nhà với đứa em gái mà phải xoắn ah.

balohanghieu266

Xe tải
Cụ là đích tôn năm nay hơn 30 tuổi rồi cụ không định cưới vợ rồi ở gần bố mẹ ah?
Cụ vẫn thích cuộc sống tự do một mình nơi Sài Gòn hoa lệ đúng không?
Nếu cụ vẫn thích như vậy thì ngôi nhà đó nên sang tên cho em gái cụ thật.
Cũng không hẳn cụ nhưng về thì gần như chắc là chi tiêu của em bị thu hẹp lại. và em mới đầu 3 mà đã nợ vài tỷ thì khá lớn với em hiện tại cụ ạ.

balohanghieu266

Xe tải
Đà Nẵng thì cũng chỉ thua Hà Nội và Sài Gòn chứ có thua thành phố và tỉnh thành nào đâu, thôi về đi cụ
Đà nẵng thì về chi tiêu ăn uống với sống gần nhà thì sướng thật cụ ạ, Nhưng để kiếm tiền dư ra thì khó lắm. Thật ra em cũng muốn về nhưng nghĩ nhiều thứ chưa làm được và về thì gần như công việc không đảm bảo như trước. Gia đình thì bố em có lo cho em vào bên nhà nước mảng thuế , còn bạn mẹ em thì có hứa xin cho vào mảng ngân hàng phù hợp với lĩnh vực của em nhưng mà đa phần em nhìn lại nhờ vả ko đi đường dài được nên đến h vẫn chưa quyết định được.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, nhà mình có 2 anh em . Em gái mình thì hiện ở đà nẵng mình thì làm việc tại HCM ( một phần vì lương nên chưa về lại nhà ).
Chuyện không có vấn đề gì nhưng dạo gần đây gia đình em bắt ép em phải về gần nhà để làm việc , một phần vì em cũng không còn nhỏ gì cũng 30 hơn rồi nên gia đình muốn làm gần nhà. Nhưng mức lương về nhà làm thì gần như em bị giảm rất nhiều.
Gia đình gọi vào thì bảo nếu em không về thì nhà cửa trong năm sau sang hết lại cho em gái,thật ra trước đây em cũng muốn lắm nhưng mà nghĩ lại thì về lấy chẳng khác gì cục nợ trên đầu.
nhà em ở trung tâm thành phố nên tính ra giá tiền cũng hơn chục tỏi, ba mẹ em tính nếu cho em cái nhà đó thì em phải có nghĩa vụđưa lại cho em gái emít nhiều từ 3-5 tỏi.Lương em làm ở HCM có tháng 40-50 triệu mà còn không dư ra để mua nhà được thì bảo em về làm nhà nước lương chưa tới 5trieu một tháng làm sao trả được cục nợ 3-5 tỷ .
Bán đi chia đôi cho 2 anh em thì gia đình không chịu , vì đây cũng là căn nhà kỷ niệm xưa ba mẹ tích cóp làm ăn mới mua được. Nhưng đùng cái 30 tuổi đầu vợ con chưa biết sao màôm cục nợ gần 5 tỷ trênđầu thì em không chịu. Nên em đến h vẫn chưa về nhà dù tiếng là trai một ,đích tôn có nhà cửa đàng hoàng.
Nam nhi tam thập rồi, đừng có chăm chăm nhìn vào khối tài sản của bố mẹ.
Hãy đi theo tiếng gọi của bản thân, sự nghiệp. Tài sản bố mẹ thích cho ai thì cho, cho em gái mình chứ cho người ngoài đâu, lọt sàng xuống nia.

Tóm lại, quên đi cái khối tài sản kia mà sống với đam mê, nếu nó về với em gái cũng là lọt sàng xuống nia. Đừng làm nô lệ cho cái nhà vốn không phải của mình.

Thắng Formosa

Xe tăng
Theo em thì thế này.
Cho nội về nhà bố mẹ ở, còn cụ lấy nhà của nội đang ở hiện tại. Vừa có nhà, công việc ở gần bố mẹ, lại khỏi lo mắc nợ

balohanghieu266

Xe tải
Theo em thì thế này.
Cho nội về nhà bố mẹ ở, còn cụ lấy nhà của nội đang ở hiện tại. Vừa có nhà, công việc ở gần bố mẹ, lại khỏi lo mắc nợ
cái này thì không được cụ. xưa nội em nhiều đất bán ra chia cho con cháu hết , nhà này đứng tên bố em nhưng một phần của nội em còn dư lại. Và ở nhà nội em thì gần các cô dì nên không ra ngoài phố ở được. Nhiều lần bảo ra nhà em ở rồi bán nhà trong nhưng mà không chịu nên mấy năm qua vẫn ở vậy cụ

Fim

Xe điện
30t làm lương cao nhưng suy nghĩ như sinh viên đại học :)

Thắng Formosa

Xe tăng
cái này thì không được cụ. xưa nội em nhiều đất bán ra chia cho con cháu hết , nhà này đứng tên bố em nhưng một phần của nội em còn dư lại. Và ở nhà nội em thì gần các cô dì nên không ra ngoài phố ở được. Nhiều lần bảo ra nhà em ở rồi bán nhà trong nhưng mà không chịu nên mấy năm qua vẫn ở vậy cụ
Vậy cụ về mà không cần lấy nhà cũng được.
Cứ đi làm, lấy vợ rồi ở chung với bố mẹ vậy thôi.