[Funland] Chuyện chỗ để xe ở chung cư

Website
lauxanh.us
Cụ qua vov mễ trì, các tòa CT1-2, D1-2, CT2A-B ạ, ghi rõ biển ở mỗi chuồng luôn, xe đi công tác cả tháng vẫn trống chỗ xe khác ko dc vào. Mỗi tòa hoặc mỗi chung cư khác nhau mà cụ ơi
Chắc thừa chỗ mới vậy chứ những chỗ thiếu thì ko hoang thế đc :D

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Cứ làm cái đơn ra ban quản lý toà nhà , chẳng có hổ báo xịn nào nó dở hơi thế đâu . Có tiền mua đứt thì giỏi

zonda82

Xe container
Theo như em hiểu, chắc là mua slot rồi thì có chỗ cố định chứ. Hay cụ để free.

kill_dog

Xe hơi
Em chưa hiểu chỗ cụ lắm, mua slot tức là đảm bảo có chỗ đậu, còn chỗ không cố định thì ai về trước đậu trước thôi, có gì đâu mà căng hở cụ.

luyenok

Xe điện
đa số chung cư, đặc biệt là các chỗ có cả TTTM thì ko set chỗ cố định đc vì rất phức tạp. Suốt ngày chạy theo để xử lý chuyện đỗ lung tung cũng đủ chết rồi, ngoài ra thì còn chỗ đẹp (dễ vào, ra) chỗ xấu nữa.

lum..zzz

Xe điện
Bên trên em có nói là hỏi BQL nói ai về sớm thì đỗ mà, thế mà hôm nay bị cà khịa nên em hỏi các ứng phó thôi.
Đúng như cụ nói gặp cứt tránh dẫm cho thối. Bh có găng thì bọn này hay trả thù bẩn.

Mrphamvn

Xe tăng
Các bác tài gửi xe chung cư cho hỏi đỗ xe theo chỗ cố định hay tùy theo ai về trước thì để?. Em mới về chung cư ở lúc mua chỗ để xe bên BQL nói chỗ không cố định mà hôm nay bị cà khịa là chỗ của tao. Em có nói BQL nói ai về sớm thì để thì nó bảo tao không cần biết ai chỗ này là chỗ của tao. Em biết gặp cứt nên đánh xe ra chỗ khác. Do mới ở cc nên bỡ ngỡ nên hỏi các cụ có nên yêu cầu chỗ cố định không chứ gặp kiểu này có lúc oánh nhau to.
Khu nhà em ai về trước thì để

Có vài chung cư mua slot (200-500tr/slot) thì mới để cố định

gadi2banh

Xe điện
Bên e chia 2 khu vực, khu vực cố định (tiền cao hơn hẳn) thì có đặt biển số của xe luôn.
Còn bên tự do (giá rẻ hơn) thì ai về trước đỗ trước tùy thôi
Cái này e nghĩ là quy định thôi, cụ hỏi đội bảo vệ và BQL ở đó mới tỏ được

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nếu dân anh chị thì khuyên cụ nên bỏ đi tìm chuồng khác ạ. Còn dân thường như em với cụ thì cứ thách phát " tao cứ đậu đó, thích ý kiến lên BQT" ạ
Nó lại hành xe

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em gặp tối nay nên chỉ có bv thôi. Bên bv cũng kêu thằng này nó cà khịa mấy người khác rồi nên em cúng tránh thôi. Còn tình huống em hỏi các cụ xem để yêu cầu BQL có bán chỗ cố định không để tránh gặp kiểu ntn. Cảm ơn cụ
Ko hiểu ô đó về gặp xe ở đó rồi thì ntn

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Cảm ơn các cụ. Em cũng ko thích va chạm nên tránh cho lành thôi, nhưng chắc báo BQL xem xét chỗ cố định.
Cụ hiền quá để nó bắt nạt. Nay cụ về sớm tý rồi cứ oánh xe đỗ ở đấy xem nó có dám ý kiến gì ko? Phải cứng lên tý ko chúng nó cứ đc thể bắt nạt cụ ạ. Em cũng ở cc, có hôm buổi sáng đi thang máy xuống hầm, như bình thường thì em đẩy mạnh cửa để vào hầm lấy xe, ai ngờ có ông đang đứng lúi húi nhắn tin ở sau cánh cửa. Lão ấy chắc đau nên nhìn em lườm lườm, em cứ tỉnh bơ đi qua thôi, bình thường thì em cũng xin lỗi theo phép lịch sự. Nhưng thái độ với em thì em kệ luôn, vì chỗ đấy ko phải chỗ để đứng nhắn tin. Lão thấy em thế nên cũng nhìn xong rồi thôi chứ chả dám làm gì thêm.

boyboy1990

Xe điện
đa số chung cư, đặc biệt là các chỗ có cả TTTM thì ko set chỗ cố định đc vì rất phức tạp. Suốt ngày chạy theo để xử lý chuyện đỗ lung tung cũng đủ chết rồi, ngoài ra thì còn chỗ đẹp (dễ vào, ra) chỗ xấu nữa.
Tàu khựa cái gì cũng giải quyết được cụ ạ, hàng hay phết :D

Trác Đông Lai

Xe buýt
Không có biển xe gắn cùng chỗ đỗ thì không có cơ sở để bảo là của mình.

Có điều tránh được hủi thì cứ tránh cho nhàn đầu cụ chủ ạ, kiếm chỗ khác cho lành, trừ khi gặp hôm xấu trời đầu nóng thì cứ chiến.

cmyk77

Xe điện
Cụ hiền quá để nó bắt nạt. Nay cụ về sớm tý rồi cứ oánh xe đỗ ở đấy xem nó có dám ý kiến gì ko? Phải cứng lên tý ko chúng nó cứ đc thể bắt nạt cụ ạ. Em cũng ở cc, có hôm buổi sáng đi thang máy xuống hầm, như bình thường thì em đẩy mạnh cửa để vào hầm lấy xe, ai ngờ có ông đang đứng lúi húi nhắn tin ở sau cánh cửa. Lão ấy chắc đau nên nhìn em lườm lườm, em cứ tỉnh bơ đi qua thôi, bình thường thì em cũng xin lỗi theo phép lịch sự. Nhưng thái độ với em thì em kệ luôn, vì chỗ đấy ko phải chỗ để đứng nhắn tin. Lão thấy em thế nên cũng nhìn xong rồi thôi chứ chả dám làm gì thêm.
Vâng em cảm ơn cụ, Em tránh cho lành vì ngại sau này nó thù vặt thì mệt với lại hôm qua giọng lè nhè toàn mùi rượu nên thôi. Em mong dạng này đi gặp CA thổi cồn cho đi 2 năm bằng lái.

congngo

Xe điện
Cũng chả có gì khó đâu cụ, em để xe ở VIMECO ( CT1-CT3) có lot cho từng xe theo biển số. ông nào đỗ vào chỗ người khác bảo vệ nó khóa bánh và phạt 500K ( cái quy định về phạt đỗ sai lot chữ to tướng treo khắp các lối ra, vào nên không thể cãi là không biết được) nên chả ông nào dám. Còn chỗ xấu đẹp thì hên xui, có gì đâu mà phải lăn tăn.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Tuỳ nơi ạ, có nơi tốt nơi xấu.

TrendyEyewear.VN

Xe tải
Website
fb.me
Các bác tài gửi xe chung cư cho hỏi đỗ xe theo chỗ cố định hay tùy theo ai về trước thì để?. Em mới về chung cư ở lúc mua chỗ để xe bên BQL nói chỗ không cố định mà hôm nay bị cà khịa là chỗ của tao. Em có nói BQL nói ai về sớm thì để thì nó bảo tao không cần biết ai chỗ này là chỗ của tao. Em biết gặp cứt nên đánh xe ra chỗ khác. Do mới ở cc nên bỡ ngỡ nên hỏi các cụ có nên yêu cầu chỗ cố định không chứ gặp kiểu này có lúc oánh nhau to.
Em nghĩ nếu cụ khỏe thì cụ đỗ ở đâu cũng được

Câu chuyện của cụ làm em liên tưởng đến 1 cụ khác đỗ xe ở bãi xe gần sân bay, mặc dù là khách hàng nhưng bị mấy thằng bảo vệ mất dạy đánh đi đánh lại mấy trận bò lê bò càng, cụ ý điên quá lên xe lái húc chết 1 thằng. Vụ mới xử năm ngoái