Chuyên đề về Răng Hàm Mặt

Trạng thái
Thớt đang đóng

nth1686

Xe tải
Cụ ơi ngày trc cách đây tầm 7 năm e bị đau hàm sau 1 thời gian đi khám rồi uống thuốc nó hết đau nhưng há mồm to ra nó lại kêu khục khục khó chịu lắm ạ. E sống chung đến gần chục năm rồi
Đợt vừa rồi nó lại đau hàm ko há ra đc nữa. Đau nhưng e chưa có thời gian đi khám. Ko biết bị sao ko cụ
Phòng khám cụ ở đâu e qua khám ạ.
Hoặc cụ cho e biết bv răng hàm mặt khám đc ko ạ
E muốn chữa dứt điểm mà khó quá.
Đợt này đau ko há đc miệng ra toàn phải ăn cháo thôi ạ
E ms 28t :(
Nếu cụ gần khu Linh Đàm em giới thiệu cho cô em họ làm răng cô ý chữa cho cụ.

khamthanh

Xe máy
chào cụ, tháng trước em bị ê răng, đi khám bsy báo nứt chân răng và đã nhổ răng rồi, giờ cần trồng răng mới, cụ giới thiệu giúp cơ sở tốt và giá hợp lý ạ... em thấy báo giá 20-30tr, trồng răng vĩnh viễn Hàn Quốc hoặc Mỹ, còn gắn răng sứ 2-3tr/chiếc :(

đen_kịt

Xe buýt
chào cụ, tháng trước em bị ê răng, đi khám bsy báo nứt chân
răng và đã nhổ răng rồi, giờ cần trồng răng mới, cụ giới thiệu giúp cơ sở tốt và giá hợp lý ạ... em thấy báo giá 20-30tr, trồng răng vĩnh viễn Hàn Quốc hoặc Mỹ, còn gắn răng sứ 2-3tr/chiếc :(
Chào cụ, cụ mới nhổ 1 tháng thì mức độ lành thương xương chưa tốt lắm. Cái cụ nói là Pp cắm Implant, giá thành tùy hãng và tuỳ tình trạng xương hàm của cụ ( có cần ghép xương ) hay không. R sứ làm cũng có nhiều loại .
Cụ có thể qua em khám trước rồi tư vấn cụ thể ạ. Kính cụ

zai9x

Xe hơi
Tình hình là em cũng bị sâu răng. Nếu cụ mở phòng khám thì em xin phép được đến khám và tư vấn đc không ạ

khamthanh

Xe máy
Chào cụ, cụ mới nhổ 1 tháng thì mức độ lành thương xương chưa tốt lắm. Cái cụ nói là Pp cắm Implant, giá thành tùy hãng và tuỳ tình trạng xương hàm của cụ ( có cần ghép xương ) hay không. R sứ làm cũng có nhiều loại .
Cụ có thể qua em khám trước rồi tư vấn cụ thể ạ. Kính cụ
Khoang bao lâu thì khám được cụ nhỉ? Cu cho địa chỉ để qua thăm cu trực tiếp nhé.

đen_kịt

Xe buýt
Tình hình là em cũng bị sâu răng. Nếu cụ mở phòng khám thì em xin phép được đến khám và tư vấn đc không ạ
Dạ phiền cụ cứ điện thoại theo số dây thép của e dưới chữ ký

đen_kịt

Xe buýt

quocviet

Xe container

mylife0210

Xe hơi
Em chào cccm, năm mới chúc cụ - mợ cùng gia đình mạnh khỏe , thành công , hạnh phúc.
Em có 1 vấn đề mong được các cụ , mợ tư vấn cho em
Chả là em năm nay mới có 34 t thôi, thuốc lá thì từ bé đến giờ em chưa hút 1 điếu, bia rượu thì cũng thỉnh thoảng uống. Chiều cao 1m72 cân nặng 65 kg , sức khỏe hoàn toàn bình thường , chỉ có mỗi vấn đề là khi đánh răng thì thường hay bị chảy máu chân răng ở vị trí răng số 4 số 5 ở hàm dưới bên trái. Hiện tượng này em bị từ khá lâu rồi mắc dù em đã chon bàn chải loại lông mềm và em thay bàn chải thường xuyên nhưng vẫn bị. Cụ mợ cho em hỏi em bị như vậy thì nguyên nhân là do đâu và cách chữa trị thế nào?
Em cảm ơn cụ , mợ rất nhiều

đen_kịt

Xe buýt
Em chào cccm, năm mới chúc cụ - mợ cùng gia đình mạnh khỏe , thành công , hạnh phúc.
Em có 1 vấn đề mong được các cụ , mợ tư vấn cho em
Chả là em năm nay mới có 34 t thôi, thuốc lá thì từ bé đến giờ em chưa hút 1 điếu, bia rượu thì cũng thỉnh thoảng uống. Chiều cao 1m72 cân nặng 65 kg , sức khỏe hoàn toàn bình thường , chỉ có mỗi vấn đề là khi đánh răng thì thường hay bị chảy máu chân răng ở vị trí răng số 4 số 5 ở hàm dưới bên trái. Hiện tượng này em bị từ khá lâu rồi mắc dù em đã chon bàn chải loại lông mềm và em thay bàn chải thường xuyên nhưng vẫn bị. Cụ mợ cho em hỏi em bị như vậy thì nguyên nhân là do đâu và cách chữa trị thế nào?
Em cảm ơn cụ , mợ rất nhiều
Trường hợp của cụ phần lớn nguyên nhân do Cao răng gây viêm lợi. Nhưng cụ có mô tả chỉ chảy ở vị trí 2 răng thôi. Một là 2 R của cụ ở vị trí đó có lệch lạc, 2 là có sang chấn liên Quan tới Khớp cắn vị trí R đó.
Cụ nên Khám cụ thể mới có thể chẩn đoán và đưa ra phác đồ điều trị chính xác.

ks.ngocanh

Xe tải
Chào cụ đen-kịt. Em đang chữa cái răng số 6 tại Nguyễn du, răng em theo các bs thì nói là do chết tủy các bs đang điều trị để giữ lại mà không phải nhổ. Nhưng đi lại không dưới 10 lần rồi, hao công tốn của quá mà bs nói là hên sui. Cụ tư vấn giúp em là có nên nhổ k ah? ưu và nhược của việc nhổ và giữ lại cụ nhé
tks cụ

mylife0210

Xe hơi
Trường hợp của cụ phần lớn nguyên nhân do Cao răng gây viêm lợi. Nhưng cụ có mô tả chỉ chảy ở vị trí 2 răng thôi. Một là 2 R của cụ ở vị trí đó có lệch lạc, 2 là có sang chấn liên Quan tới Khớp cắn vị trí R đó.
Cụ nên Khám cụ thể mới có thể chẩn đoán và đưa ra phác đồ điều trị chính xác.
Dạ vâng, em cảm ơn cụ. Nhân tiện cụ cho em hỏi: trường hợp nguyên nhân là do Cao răng gây viêm lợi thì phương pháp chữa trị như thế nào ạ ? vì 2 răng ở vị trí đó của em khá đều không bị lệch, còn trường hợp sang chấn liên quan đến khớp cắn thì em không rõ lắm. Nhưng bình thường trong khi ăn em ít nhai ở nửa bên trái vì ở nửa bên đó khe hở giữa R5 và R6 của em hơi lớn nên khi ăn thường hay bị mắc răng. Khi bị mắc răng em mà có tăm răng thì lại rất dễ bị chảy máu chân răng ở vị trí R 5

dung_90

Xe hơi
cụ ơi e đang bầu thì có được đi tẩy trắng răng k cụ?

nguyenhoangtam

Xe tải
Xin phép các cụ, các mợ. Em mở lại thớt chuyên trang tư vấn các vấn đề về Răng Hàm Mặt.
Các cụ , các mợ có vấn đề về Răng miệng, các bệnh lý Hàm mặt thì post lên đây. Em xin phép trả lời công khai, đầy đủ, rõ ràng.
Có thể nhiều lúc em bận việc Mổ xẻ, làm bệnh nhân nên sẽ không kịp reply Cccm ngay lập tức. Mong cccm thông cảm.

Xin mời các cụ đặt câu hỏi.
Răng hàm một bên của em nhai đồ mềm và nhai chậm thì không sao nhưng nhai đồ cứng hoặc nhai đồ mềm nhưng nhanh mặc dù không đau nhưng rất chối không nhai được. Cụ tư vấn giúp em phương án xử lý. Cảm ơn cụ

đen_kịt

Xe buýt
Dạ vâng, em cảm ơn cụ. Nhân tiện cụ cho em hỏi: trường hợp nguyên nhân là do Cao răng gây viêm lợi thì phương pháp chữa trị như thế nào ạ ? vì 2 răng ở vị trí đó của em khá đều không bị lệch, còn trường hợp sang chấn liên quan đến khớp cắn thì em không rõ lắm. Nhưng bình thường trong khi ăn em ít nhai ở nửa bên trái vì ở nửa bên đó khe hở giữa R5 và R6 của em hơi lớn nên khi ăn thường hay bị mắc răng. Khi bị mắc răng em mà có tăm răng thì lại rất dễ bị chảy máu chân răng ở vị trí R 5
Vậy là cụ tự trả lời câu hỏi rồi đấy, thường ko ăn nhai 1 bên thì cao Răng bên đấy nhiều hơn, dễ gây viêm lợi hơn.

đen_kịt

Xe buýt

đen_kịt

Xe buýt
Răng hàm một bên của em nhai đồ mềm và nhai chậm thì không sao nhưng nhai đồ cứng hoặc nhai đồ mềm nhưng nhanh mặc dù không đau nhưng rất chối không nhai được. Cụ tư vấn giúp em phương án xử lý. Cảm ơn cụ
Cụ bao nhiêu tuổi rồi? Răng bên đó cụ có thường ăn nhai hơn so với bên kia ko?

đen_kịt

Xe buýt
Chào cụ đen-kịt. Em đang chữa cái răng số 6 tại Nguyễn du, răng em theo các bs thì nói là do chết tủy các bs đang điều trị để giữ lại mà không phải nhổ. Nhưng đi lại không dưới 10 lần rồi, hao công tốn của quá mà bs nói là hên sui. Cụ tư vấn giúp em là có nên nhổ k ah? ưu và nhược của việc nhổ và giữ lại cụ nhé
tks cụ
Cụ có phim của R đang điều trị ko ạ? Cụ gửi giúp e để e xem với

lê tuấn 2988

Xe hơi
E ko tiện trả lời trên topic này. Cụ đến khám trực tiếp ạ. Kính cụ số của em dưới chữ ký. 0989196183
Có Cụ đây tiện thể em cũng hỏi tí ạ .
Cách đây 2 tháng em bị đau răng cửa kịch liệt , em uống giảm đau là nó đỡ , không uống thì nó đau ,
em qua phòng khám , ông kia khám bảo là bị viêm tủi thế là ông ấy khoan 1 lỗ ở trong răng sau 1 tuần đến ông ấy lại lấy tủi và đắp vào 1 lớp gì đây ,
bây giờ cái răng đó khó chịu lắm cụ ơi, k ăn uống chi dc , vấp cái là đau lại còn lúc lắc nữa ,
Cụ cho em xin ý kiến giờ em phải làm sao cái ạ , ngàn lần đội ơn cụ ,
hic

Trạng thái
Thớt đang đóng