Chuyên đề về Răng Hàm Mặt

Trạng thái
Thớt đang đóng
Răng cụ cứ ra Răng hàm mặt trung ương cho chuẩn, có phòng khám theo yêu cầu toàn phó trưởng khoa trực tiếp thăm khám.

phucsminh

Xe tăng
Cụ ơi. Cách đây 8 năm cháu bị tai nạn gãy 2 răng cửa, 1 răng đi luôn chân răng. Sau đó cháu có làm lại 4 cái vì 2 cái kia có dấu hiệu sứt mẻ nên làm cho đẹp luôn ( bọc sứ).
Thời đấy cháu làm 1tr/1 cái bây giờ vẫn còn chắc chắn mỗi tội nó bị đen và tụt lợi ở cái răng mà bị mất chân răng ấy.
Cụ cho cháu hỏi bây giờ cháu muốn làm lại cả 4 cái kia thì làm theo phương pháp nào? Chi phí khoảng bao nhiêu là được? Ngày nay y học có cấy được tuỷ vào chỗ bị tụt lợi kia không? Và làm ở đâu thì đạt hiệu quả nhất?
Cảm ơn cụ rất nhiều

đen_kịt

Xe buýt
Cụ ơi. Cách đây 8 năm cháu bị tai nạn gãy 2 răng cửa, 1 răng đi luôn chân răng. Sau đó cháu có làm lại 4 cái vì 2 cái kia có dấu hiệu sứt mẻ nên làm cho đẹp luôn ( bọc sứ).
Thời đấy cháu làm 1tr/1 cái bây giờ vẫn còn chắc chắn mỗi tội nó bị đen và tụt lợi ở cái răng mà bị mất chân răng ấy.
Cụ cho cháu hỏi bây giờ cháu muốn làm lại cả 4 cái kia thì làm theo phương pháp nào? Chi phí khoảng bao nhiêu là được? Ngày nay y học có cấy được tuỷ vào chỗ bị tụt lợi kia không? Và làm ở đâu thì đạt hiệu quả nhất?

Cảm ơn cụ rất nhiều
Cảm ơn cụ nhiều, về tương lai em hy vọng sẽ có Pp cấy mầm R vào xương hàm để mọc như R mới ý.
Còn bây giờ vẫn là Pp cổ điển như trước cụ làm thôi. Với trường hợp của cụ, chỗ R mất giờ bị tiêu xương, dẫn tới các R bên cạnh cũng tiêu đi, lợi vùng đó cũng tụt dần theo mức độ xương tiêu.
Cụ nên khám 1 cách toàn diện, đánh giá các R đã đc chụp, nha chu quanh R, độ cao, chiều dầy xương hàm . Lúc đấy sẽ có Pp điều trị cụ thể cho cụ. Phiền cụ cứ liên lạc vs em theo số dây thép dưới chữ ký. Vì là topic tư vấn nên e ko thể trả lời đầy đủ ở trên này. Kính cụ

phucsminh

Xe tăng
Cụ có thể nghe máy để tư vấn vào lúc nào ạ. Cháu k ở hn nên chưa thể đến trực tiếp đc ạ

đen_kịt

Xe buýt

thóc

Xe máy
Chào cụ đen_kịt, cụ cho cháu hỏi trường hợp hai răng cửa trước dài đều nhau, giờ lại cái dài cái ngắn thì có thể mài cho đều nhau được không ạ? Điều nữa là viêm lợi hở cổ răng có điều trị dứt điểm và lợi có trùm lại răng được không?

đen_kịt

Xe buýt
Chào cụ đen_kịt, cụ cho cháu hỏi trường hợp hai răng cửa trước dài đều nhau, giờ lại cái dài cái ngắn thì có thể mài cho đều nhau được không ạ? Điều nữa là viêm lợi hở cổ răng có điều trị dứt điểm và lợi có trùm lại răng được không?
R bình thường Dài bằng nhau, trường hợp cái dài cái ngắn có thể gặp trong tổn thương nha chu, hoặc sang chấn R.
Tuỳ mức độ khác biệt, có thể mài chỉnh nếu lệch ít, còn lệch nhiều thì ko đc. R bị tụt lợi chắc chắn là có vấn đề nha chu rồi, có thể ghép mô liên kết làm tăng chiều cao lợi nhé cụ

thóc

Xe máy
R bình thường Dài bằng nhau, trường hợp cái dài cái ngắn có thể gặp trong tổn thương nha chu, hoặc sang chấn R.

Tuỳ mức độ khác biệt, có thể mài chỉnh nếu lệch ít, còn lệch nhiều thì ko đc. R bị tụt lợi chắc chắn là có vấn đề nha chu rồi, có thể ghép mô liên kết làm tăng chiều cao lợi nhé cụ
Vấn đề này chắc bên cụ xử lý triệt để được chứ ạ? Để hôm nào em qua làm phiền cụ

đen_kịt

Xe buýt

Muon_biet

Xe cút kít
Răng cụ cứ ra Răng hàm mặt trung ương cho chuẩn, có phòng khám theo yêu cầu toàn phó trưởng khoa trực tiếp thăm khám.
E cũng vừa làm răng tại Viện răng hàm mặt Tràng Thi nhưng hiện vẫn chưa ổn. Làm chụp răng cho răng sứt mà không diệt tuỷ, giờ nó vẫn bị áp se chân răng. Đang nghĩ cách xử lý triệt để.

đen_kịt

Xe buýt
E cũng vừa làm răng tại Viện răng hàm mặt Tràng Thi nhưng hiện vẫn chưa ổn. Làm chụp răng cho răng sứt mà không diệt tuỷ, giờ nó vẫn bị áp se chân răng. Đang nghĩ cách xử lý triệt để.
Vậy R đó của cụ chết tuỷ rồi, cụ nên xử lúa sớm. Cứ để mủ chảy ra là không ổn đâu ợ

Muon_biet

Xe cút kít

đen_kịt

Xe buýt
Cụ cứ điện cho e trước nhé

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ cứ điện cho e trước nhé
Cám ơn cụ, E đã làm xong và đúng như cụ dự liệu. PGS Hà là người trực tiếp làm cho em và cứ tiếc cái chụp răng loại tốt lại phải phá đi, cái chụp răng chất lượng kém bên cạnh thì không sao (vì răng đó đã diệt tuỷ mới chụp). Cảm nhận của em là cách làm việc của bệnh viện ĐHYHN rất khoa học.

đen_kịt

Xe buýt
Cám ơn cụ, E đã làm xong và đúng như cụ dự liệu. PGS Hà là
người trực tiếp làm cho em và cứ tiếc cái chụp răng loại tốt lại phải phá đi, cái chụp răng chất lượng kém bên cạnh thì không sao (vì răng đó đã diệt tuỷ mới chụp). Cảm nhận của em là cách làm việc của bệnh viện ĐHYHN rất khoa học.
Vâng, nói chung là phải dứt điểm thì mới không bị mất tiền oan cụ ạ

Láng Sủng

Xe hơi
Cụ đen_kịt cho em hỏi, chỗ cụ có khám vào thứ bảy, chủ nhật không ạ? Em muốn được cụ trực tiếp khám thì em phải làm thế nào ạ? Vì em ở tỉnh, chỉ đi Hà nội vào cuối tuần thôi!

Trạng thái
Thớt đang đóng