Chuyến đi dài 5 năm (Đức, Anh, TBN, Ý, Đan Mạch, Nauy, Thụy điển, Pháp, Balan, ...)

quatmo212

Xe điện
mới được 2 năm, còn 3 năm nữa cụ chủ mới về ạ :D

mazda929

Xe tăng
các cụ cứ đăng ảnh đi đó đây làm e thèm dc như các cụ ....âu cũng là cái số xuất ngoại rồi người ta đi 4,5 nc ..mình h nè vẫn ở cái đáy giếng nè..

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
:D Cụ chủ không sợ ông bà già cũng tham gia ofun sao :D lộ hết thành tích ăn chời rùi
:D Cụ sướng thật ....

yummy99

Xe đạp
Hô hô lạ nhỉ,ở Pháp mà cũng có trò này hả cụ, em cứ tưởng mỗi VN mình mới có trò cứ đặt đôi quang gánh lên vai mấy chú Tây để các chú ý chụp ảnh xong rồi tính tiền
Năm ngoái em đi trên đường từ trên lâu đài xuống, mấy anh da đen chạy ra, đòi đeo cái vòng vào tay em , em cung biết là lừa đảo, nên từ chối thẳng thừng, nhưng bọn đấy vãn còn đi theo em dùng dằng mãi, em đi với 1 bạn gái nữa nên thấy cũng hơi run.
Biết là lừa đảo nên từ chối luôn chứ em cũng ko biết bọn đấy nó bảo mình đeo vòng vào xong làm gi hả các cụ :-s

canbo

Xe tăng
May quá, em đang cần tìm thông tin tư vấn thì lại thấy thới này của cụ nổi lên

Cụ chủ tư vấn giúp em với ạ: Em định tháng 12 này sang Đức, em đến Berlin ạ, cụ chủ cho hỏi là:

1/ thời tiết lúc đó ở Đức như thế nào?

2/ Những địa danh đặc trưng nào của Đức và Berlin cần đến thăm?

3/ Phương tiện công cộng để đi lại tại Berlin ạ?

4/ từ Berlin thì nên đi thăm các nước nào trong khối EU là thuận tiện ạ? Đi bằng phương tiện gì?

Cám ơn cụ nhiều, em xin rót sẵn rượu mời cụ ạ
Thớt này lâu rồi em ko cập nhật mà nhiều cụ mợ quan tâm quá :). Mợ (hay cụ) cho em biết là sang bao lâu, mục đích ntn thì em mới tư vấn dc chứ ạ, càng rõ càng tốt nhé.
1. Thường thì tháng 12 là bên này bắt đầu lạnh rồi ạ, đến tầm cuối tháng thì có tuyết rơi nhưng còn ít. Nhưng yên tâm là ko khó chịu như mùa đông miền bắc nhà mình vì ngoài đường thì lạnh nhưng vào nhà là lại ấm ngay.
2. Đức ko phải là nước du lịch nên cũng ko nhiều chỗ phải đi nhưng Berlin thì có khu tòa nhà quốc hội (Bundestag), tháp truyền hình (Fernsehturm), tường thành (Beliner Mauer), Cổng thành (Brandenburger Tor), đi thuyền trên sông,..... Còn ở Đức thì đi mấy thành phố cổ, Hamburg, München (có BMW Welt), Stuttgart (có Mercedes-Benz Museum), ăn chơi Düsseldorf,...
3.Ở Berlin có tất cả các loại phuơng tiện Bus, Tram (Straßenbahn), S-bahn, Metro(U-Bahn),... mua vé ngày đi lại cực kỳ thuận tiện và thoải mái
4.Từ Berlin có thể đi khắp châu Âu với máy bay giá rẻ, nếu đặt trước lâu thì chỉ 2-30€ cho 1 chặng đi khắp châu Âu. Còn rất nhiều Bus đi các nước Đông Âu nữa.

Nếu cần thêm thông tin mời cụ (mợ) vào link sau nhé
Văn phòng tư vấn du lịch, tư vấn các cách lăn lê bò toài ở ngoài biên ải của chi hội xa xứ

taxi_du

Xe đạp
nước ngoài có khác ....đẹp thế...=P~

Huehoa

Xe tăng
Thớt này lâu rồi em ko cập nhật mà nhiều cụ mợ quan tâm quá :). Mợ (hay cụ) cho em biết là sang bao lâu, mục đích ntn thì em mới tư vấn dc chứ ạ, càng rõ càng tốt nhé.
1. Thường thì tháng 12 là bên này bắt đầu lạnh rồi ạ, đến tầm cuối tháng thì có tuyết rơi nhưng còn ít. Nhưng yên tâm là ko khó chịu như mùa đông miền bắc nhà mình vì ngoài đường thì lạnh nhưng vào nhà là lại ấm ngay.
2. Đức ko phải là nước du lịch nên cũng ko nhiều chỗ phải đi nhưng Berlin thì có khu tòa nhà quốc hội (Bundestag), tháp truyền hình (Fernsehturm), tường thành (Beliner Mauer), Cổng thành (Brandenburger Tor), đi thuyền trên sông,..... Còn ở Đức thì đi mấy thành phố cổ, Hamburg, München (có BMW Welt), Stuttgart (có Mercedes-Benz Museum), ăn chơi Düsseldorf,...
3.Ở Berlin có tất cả các loại phuơng tiện Bus, Tram (Straßenbahn), S-bahn, Metro(U-Bahn),... mua vé ngày đi lại cực kỳ thuận tiện và thoải mái
4.Từ Berlin có thể đi khắp châu Âu với máy bay giá rẻ, nếu đặt trước lâu thì chỉ 2-30€ cho 1 chặng đi khắp châu Âu. Còn rất nhiều Bus đi các nước Đông Âu nữa.

Văn phòng tư vấn du lịch, tư vấn các cách lăn lê bò toài ở ngoài biên ải của chi hội xa xứ
Cám ơn cụ đã chỉ giáo, em sẽ sang vào đầu tháng 12, may quá, vẫn chưa lạnh lắm cụ nhỉ. Em đi công tác, nhưng chỉ đi 3 ngày ở Berlin nên sẽ tranh thủ thời gian ở Berlin để thăm quan những nơi mà cụ nói. Còn 5 ngày tiếp theo em định làm một chuyến phượt Châu Âu theo kiểu "Ta Balo", nhờ cụ tư vấn một lịch trình hợp lý, em muốn từ Berlin đi thăm Pháp, Ý (bằng máy bay) và một số nước Đông Âu bằng xe bus như cụ nói.

Em xin lê la sang Chi hội xa xứ của cụ để nhờ vả thêm ạ

catrang7557

Xe hơi
Lúc nào tổ chức giao lưu truyền kinh nghiệm nhé..

Cám ơn cụ đã chỉ giáo, em sẽ sang vào đầu tháng 12, may quá, vẫn chưa lạnh lắm cụ nhỉ. Em đi công tác, nhưng chỉ đi 3 ngày ở Berlin nên sẽ tranh thủ thời gian ở Berlin để thăm quan những nơi mà cụ nói. Còn 5 ngày tiếp theo em định làm một chuyến phượt Châu Âu theo kiểu "Ta Balo", nhờ cụ tư vấn một lịch trình hợp lý, em muốn từ Berlin đi thăm Pháp, Ý (bằng máy bay) và một số nước Đông Âu bằng xe bus như cụ nói.

Em xin lê la sang Chi hội xa xứ của cụ để nhờ vả thêm ạ

giangsuki

Xe ngựa

còn các thông tin về vụ lão hay đi mà chả thấy nói nhể :))

mazda929

Xe tăng
cuộc đời mỗi người một mệnh...ngày xưa các cụ thưừong nói có tướng xuất ngoại.....nhìn các ảnh mà cụ đi các nước thì biết tướng tá cụ thế nào rồi.....

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh của cụ em xem nó cứ như thế nào ấy, cụ cứ chụp nhiều ô tô vào, đảm bảo các cụ trong off sẽ thích ngay, em cũng thế mà
Cảm ơn cụ nhé

bskiemnguyenhn

[Tịch thu bằng lái]
hay cụ còn pô nào nũa up lên cho anh em cùng coi nhé.

bskiemnguyenhn

[Tịch thu bằng lái]
kụ ơi cho em hỏi kụ đi nhiều thì chỗ nào định cư tốt nhất , em trước cũng ở thái lan rồi lúc chưa lấy vợ ,về lấy vợ và sống ở hn đc 10 năm nhưng tình hình sk không ổn lắm, muốn tìm chỗ tốt tốt một chút ở cho tron lành nhưng chưa có kinh nghiêm.thank

audia412

Xe tải
không phải ai cũng có cơ hội và may mắn du ngoạn và tìm hiểu về châu âu như cụ. chúc mừng

KinqV

Đi bộ
Hình của bác sao ko xem được nữa rùi ạ