Chuyến đi do thám Khựa.

alabetr

Xe máy
Càng ở đô thị lớn càng đắt hay sao ấy nhỉ, em đi Vân Nam rẻ lắm, 300 tệ thôi các cụ à
Quan trog là service thôi cụ ah chứ ở đâu chẳng có đắt rẻ. Mới cả nó có nhiều loại lắm, Mỗi loại giá tiền lại khác nhau mà cụ;))

mr_baotrung

Xe hơi
hôm e sang Khựa chỉ ấn tượng là ở Nam Ninh các bạn nam thanh nữ tú chỉ đi xe đạp điện , hay vãi :))

lazang-go

Xe tải
trả thấy cụ có bài nào tả cảnh ùn tắc giao thông của bọn chúng

taxi_du

Xe đạp
Cụ vào trả thù dân tộc làm mấy cái ảnh cho anh em thưởng lãm nhé....em hóng thử xem có khác không.

MrHummer

Xe tải
cụ zin đi giữ gìn sức khỏe nha,trả thù ít thoai cụ

zin3_cau

Xe tải
E đi về cách đây 10 ngày và e đã cài cơ số bom hạt ne hẹn giờ ở đất khựa, trong vòng 9thangs nữa sẽ nổ ầm ầm..hy vọng bom không bi câm :))

NghiPV

Xe hơi
E đi về cách đây 10 ngày và e đã cài cơ số bom hạt ne hẹn giờ ở đất khựa, trong vòng 9thangs nữa sẽ nổ ầm ầm..hy vọng bom không bi câm :))
Thế này mà 9 tháng ++ nữa có chiến tranh, cụ lại ko lỡ vác súng chiến đầu roày!

Laixebk

Xe tăng
Chủ thớt chắc đang thâm nhập sâu vào nội địa hoặc tiếp cận Bắc Kinh rồi. Chẳng thấy đâu nữa. Đợi vậy.

x.man

Xe điện
Chả hiểu cụ cứ khen đẹp, e chả thấy đẹp gì cả. Kiến trúc hiện đại của TQ khá thô, dân TQ ăn mặc xấu

zinhaicau

Xe điện
Cụ haicau về ngủ với vợ roài!
Dạ.Có mẹt em đây. Mấy ngày qua em vắng mặt vì phải đi tường trình với thượng cấp chuyến đi các Cụ ạ. Các Sếp nghe chừng suy nghĩ lung lắm,không biết sẽ Q.định thế nào đây.
Còn về chuyện chuyến đi,em cũng học tập được nó ít điều và nhận ra một số mâu thuẫn trong lòng chúng nó.
Trước hết, em thích môi trường xanh, sạch,ý thức pháp luật và sự quy hoach của nó ( Bằng chứng là hàng tạ xoài chín mọng trên cây và rơi rụng mà ko ai bẻ,hái.Trong khi đó giá bán rong khoảng 8 tệ/kg. Hỏi mới biết,hái trộm bị bắt sẽ đi tù,lao động 10 ngày)
Bản thân chúng sự chênh lệch giàu - nghèo cũng khủng khiếp. Kẻ ăn bát canh cả ngàn tệ,người ăn bánh bao không nhân 1 tệ /2c. Các Cụ xem ảnh em chụp ở ga sẽ thấy rõ những cảnh này. Mặt khác em cung nói chuyện với 1 girl nước khác trên chuyến tàu,nó luôn miệng nói thằng khựa mạnh nhưng "too greedy" em vỗ tay ầm ầm vì thấy đây là người nước khác nói chứ không lại bảo anh em mình tự sướng nhể.

ongnaurongdat

Xe máy
Em cũng đồng tình với Cụ. Không phải cuộc cách mạng nào cũng tốt ! Đi Đà Lạt, Sa Pa, Tam Đảo, qua cầu Long Biên...lúc nào em cũng xuất hiện ý nghĩ: Nếu mà....8->
Các cụ cần tìm hiểu kĩ về lịch sử đã chứ

zinhaicau

Xe điện
E cũng cảnh báo với các Cụ,đi tour thì chủ yếu là hai công ty du lịch ( VN -TQ) cố tìm mọi cách để moi tiền du khách bằng cách này,khác mà thôi. Nghe nó nói cứ như mía lùi,tới đoạn chốt thì lại là quảng cáo và bán hàng với giá cắt cổ. Tổng tour của em có tới 5 địa điểm bán hàng có chung mô típ: giới thiệu - tư vấn - bán hàng. Mà chuối là hàng của nó thì cá nhân em nghe rất ảo như :Thuốc An cung chữa trị tai biến giá 360 tệ/viên. Rồi cửa hàng quần áo làm từ tre trúc có chức năng mátxa chỗ kín,rồi thì cửa hàng bán đá quý,bán tỳ hưu chỉ ăn không ỉa,mà lại chỉ ăn vàng bạc thôi các Cụ ạ. Em mới bảo thế thì em chịu chả nuôi được. Sau nữa là chỗ bán ngọc trai và các sản phẩm từ ngọc trai (Thuốc nhỏ mắt,Bột uống) he..he...em nghe thấy hài hài....hay do mình dân trí thấp nhể. Em trreu bé bán hàng anh chỉ quen bú bia và sữa thui,không quen uống loại này,em ý buồn các bác ợ.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Bản thân chúng sự chênh lệch giàu - nghèo cũng khủng khiếp. Kẻ ăn bát canh cả ngàn tệ,người ăn bánh bao không nhân 1 tệ /2c. Các Cụ xem ảnh em chụp ở ga sẽ thấy rõ những cảnh này. Mặt khác em cung nói chuyện với 1 girl nước khác trên chuyến tàu,nó luôn miệng nói thằng khựa mạnh nhưng "too greedy" em vỗ tay ầm ầm vì thấy đây là người nước khác nói chứ không lại bảo anh em mình tự sướng nhể.
Em thì thấy bên này con trai đến tuổi lập gia đình rồi mà vẫn vùi đầu vào game, hỏi ra mới biết bên này nếu muốn lấy vợ phải có nhà và oto đã (đẹp hay không thì em không rõ), phân hóa giàu nghèo thì em cũng không thấy khác VN, "too greedy" thì em thấy chắc là giới lãnh đạo thuộc phe "diều hâu" còn người dân thì cũng không hiếu chiến.

QuangTN

Xe buýt
Cụ ko chui xuống đi tàu điện ngầm ở QC, TQuyen thì hơi tiếc. Ở đó rất đậm chất TQ: đông nhung nhúc, bon chen kinh khủng, thể hiện rõ bản tính cạnh tranh mạnh mẽ. Chuyển tàu là một màn chạy đua hàng nghìn người vì 30% sẽ phải đợi chuyến sau.
Tuy nhiên vẫn phải công nhận họ quản lý xã hội tốt hơn vn mình nhiều lần. Em hỏi ra thì đc biết do họ quá đông dân, ko nghiêm thì ko ai sống yên được.
Vụ Đông Quảng nhiều cụ bảo đắt sắt ra miếng. Lần tới đi em sẽ trả thù dân tộc mới được :))

cá bảy màu

Xe hơi
Bọn khựa có câu "Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn" Em nghĩ cụ chủ chưa cần phải trả thù dân tộc sớm, quan trọng là giữ cho thân thể cường tráng + minh mẫn để tính dần dần.

Topic của cụ làm em mở mang nhiều