[Funland] Chuyến đi lễ "Yên tử" kinh hoàng trong đời em...

chickenmoutain

Xe máy
Em mà bị móc túi e chỉ xin lai giây tờ..đất khách quê người không nên "cương" cụ ah:P

TL_Vietnam

Xe lăn
Nghe chuyện của kụ cũng ức chế thật 8o|

thanhtrung32vt

Xe tải
Ôi Việt nam đất nước con người, thảo nào tây nó sang cũng chỉ đi 1 lần, o bao giờ dám quay lại. Ngoài miền bắc rất nhiều chỗ như vậy.

nguyenhuuvan

Xe hơi
Chia buồn với gia đình cụ.

Nói thật là giờ em chẳng tin xxx. Nhưng đau một cái là chẳng có ai khác mà tin,

qmorning

Xe tải
cụ đưa bài này lên 1 báo nào đi, cho bon c hó và xxx dog die di ạ.

wavetau

Xe buýt
Kinh nghiệm em đi lễ chả bao giờ đi Cn cả. Đi ngày thường vắng vẻ ít bon chen trộm cắp.
Em cũng vừa đi cả YT lẫn CH vừa rồi. Thấy chả vấn đề gì cả!
Chia buồn với cụ thôi.

muadem

Xe cút kít
CA dẫn tới đoạn hơi bằng phẳng tí, không

còn vách đá cao nữa thì e thấy 1 thằng ra khoác vai anh CA trẻ đeo hàm hạ sỹ nói nói gì đó
Cụ mà chụp được quả xxx khoác vai với thằng cờ hó kia thì tuyệt, em cũng vì những món lởm khởm kia mà lâu rồi không đi lễ chùa các nơi ở ngoài Bắc nữa :P

FlyAuto

Đi bộ
Đúng là cướp ngày bảo vệ cướp đêm

benq

Xe điện
cụ đưa bài này lên 1 báo nào đi, cho bon c hó và xxx dog die di ạ.
Cụ nói chuẩn, gia đình cụ có ảnh, hồ sơ của viện, cố nhờ anh phóng viên nào đó viết bài. Trộm cướp hoành hành, giờ toàn người lương thiện sợ phường trộm cướp...nghe cũng lộn ruột :bz

raotro

Xe container
Đọc xong muốn táng mấy thằng chó xxx nhiều hơn là mấy thằng tộcb-(

Evolution

Xe điện
Mod nào ngang qua chuyển thớt này sang cafe để mọi người được biết nhiều hơn. Tiên sư cha chúng nó bức xúc quá, đúng là bọn ăn hại nhân dân.

2 bọn chó đấy nó cấu kết với nhau từ lâu rồi cụ ạ, chia buồn với gia đình cụ. Không ai làm sao nặng là tốt rồi

-XG-

Xe tải
Nghe chuyện của cụ cũng thấy hoảng thật, cơ mà em là dân QN, năm nào em cũng đi lễ và vãn cảnh chùa vào ngày mùng 5 tết (Đến nay là 9 năm liên tiếp rồi, có năm em còn đi 2 lần), nhưng quả thật chưa bao giờ chứng kiến cảnh trộm cắp hay móc túi nào cả mặc dù lần nào em đi cũng rất đông.Cơ sở vật chất toàn tuyến từ Trình cho tới chùa Đồng đã tốt lên khá nhiều rồi, những cảnh bệ rạc, chen lấn hay vất rác bừa bãi theo em thì khó tránh vì lượng người hành hương quá đông và ko phải ai cũng có ý thức giữ vệ sinh chung (BQL bố trí rất nhiều thùng rác và có hẳn 1 hệ thống thang vận để chuyển rác xuống núi).Hàng quán thì giá cả tỉ lệ thuận với độ cao lên núi, cơ mà cũng chấp nhận dc với 30k/1bát mì tôm bò trên An Kỳ Sinh.
Kinh nghiệm của em khi gặp bọn trộm cướp móc túi này là mình cứ phải nhẹ nhàng với chúng nó, ko nên làm ầm nên vì có thể lúc đó mình đông người hơn nhưng dù sao cũng là đất khách,nó chiến mình ở đâu mà chẳng toi.
12 tháng giêng vừa rồi em đi cái đền gì mà nổi tiếng hầu Đồng ở TB, vừa giơ cái máy ảnh bằng cả 2 tay lên để chụp cảnh hầu bên trong thì có cảm giác ở túi hậu quần bò, phản xạ thật nhanh vòng lại túi tay dc 1 chú, tay kia chú ấy cầm ví của em thả ra phía sau ngay lập tức có 1 chú khác lao tới nhặt lên. Em liền choàng vai cả chú đó rồi nói nhỏ - "Các bác ra đây em nhờ tí" rồi đưa các bác ấy ra chỗ thoáng hơn 1 chút, gần như ngay lập tức có mấy bác nữa rẻ đám đômg theo ra ngay, em xuống nước - "Nghề kiếm cơm của các bác em chẳng dám góp ý, nhưng thôi cái này bác cho em xin, toàn 'bộ đội' với nhau cả !", Bác kia đưa lại cho em cái ví còn dặn - "Lần sau đồ đạc để cận thận ko lại rơi", em cám ơn roài té!!!

longbuzy

Xe đạp
Cụ chủ cho em xin thông tin rõ hơn về các anh công an cụ đề cập đến nhé. tên, số hiệu...thanks cụ.
CA trên chùa đồng có mấy anh ăn mặc như kiểu dân phòng ở hn mình ạ,2 anh CA áo xanh thì đều đeo quân hàm hạ sỹ,không có phù hiệu tên.còn lúc ở cái trạm dưới bến xe lúc làm việc với gd em,các anh í mặc trang phục "dân sự" để làm việc nên em cũng chẳng biết ai vào ai nữa.:-s

nguyenvinapco

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ chủ và gia đình, YT cách đây dăm năm em đi đều đặn nhưng từ 2010 trở lại đây em thấy nó sô bồ, chen chúc mất hết ý nghĩa của việc đi lễ đầu năm, nên em không đi nữa, không ngờ bây h còn tệ hại thế này. Cụ đừng akay nữa, bọn c. hó làm bậy nơi linh thiêng thì chúng pải trả giá thôi. Chúc cụ và gia đình mau khỏe

cwise

Xe container
6 năm gần đây tôi đều đi Yên Tử nhưng toàn tranh thủ đi từ đêm để sáng đi cáp treo chuyến đầu cho vắng, xong xuôi đi xuống chân núi chỉ 9.30 đến 10h sáng. Nghe cụ tả thấy dã man thật, cả xxx và bọn kia mất dạy quá. Nhưng đúng là k được manh động vì đường núi độc đạo nó mà có cả đường dây thì khó thoát lắm. Đoàn đi có cả gia đình, chị em thì không linh hoạt được. Lại phải phòng bị trước và học kỹ chữ Nhẫn vậy.
Xin chia buồn với bác chủ, Nhưng kinh nghiệm đi những chỗ đông người là phải đi thật sớm, như em mấy năm gần đầy cứ đúng sáng sớm mùng 2 có mặt, vừa vắng (so với lúc đông), vừa an toàn. Lúc đông thì bọn bậy bạ nó thường làm càn.

Khổ thân nhà bác, em hơn 10 năm nay là cạch đi chơi mấy nơi miền Bắc rồi

Đến nơi nhà ng ta ủng hộ du lịch mà cứ tỏ ra khôn hơn người, chặt chém, ép người mà thấy ghét

Đi chơi mà cứ như đi xin, tu tại TÂM bác à, việc đêk j phải chen đầu vào cho khổ
Chính xác là Tu tại tâm, Chùa chiền thì phải vắng vẻ, tĩnh lặng thì nên đến, xô bồ , chen lấn, khấn vái vào mít nhau thì đến liệu có gì?

Em nghĩ là cụ chủ chưa có nhiều kinh nghiệm đi chơi ở VN

Ở đâu thì xxx và lưu manh cũng cấu kết với nhau thôi, hai thế lực đó dựa vào nhau để kiếm chác.

Mình có thân thì mình phải giữ. Tuyệt đối không đi vào chỗ đông người, không để tiền ở những chỗ dễ bị móc. Nếu thấy trộm cắp thì tìm cách thông báo cho người nhà rồi tránh chúng nó ra. Trong mọi trường hợp không nên gây gổ với bọn chúng.
Đúng là bác chủ mặc dù đi 4 lần nhưng chưa có kinh nghiệm. Móc túi, rạch túi ở YT năm nào cũng có cảnh báo nhưng ít người nghe ra.

Em cũng đi Yên Tử 3 năm liền và đi sau ngày khai hội 1->2 ngày, em thấy an ninh rất tốt, công an quân đội đứng khắp nơi. Có lẽ cụ đi vào thởi điểm này hết lễ hội nên CA và quân đội ít, bọn trộm cắp lộng hành nhiều. Xin chia buồn cùng cụ.
Đúng quá ạ. Nhưng em không bao giờ đi vào dịp khai hội, kinh khủng lắm.

Kinh nghiệm em đi lễ chả bao giờ đi Cn cả. Đi ngày thường vắng vẻ ít bon chen trộm cắp.
Em cũng vừa đi cả YT lẫn CH vừa rồi. Thấy chả vấn đề gì cả!
Chia buồn với cụ thôi.
Đi vắng vẻ là tuyệt vời nhất.

Mod nào ngang qua chuyển thớt này sang cafe để mọi người được biết nhiều hơn. Tiên sư cha chúng nó bức xúc quá, đúng là bọn ăn hại nhân dân.

2 bọn chó đấy nó cấu kết với nhau từ lâu rồi cụ ạ, chia buồn với gia đình cụ. Không ai làm sao nặng là tốt rồi
Công an là cướp ngày, nhất lại là công an xã phường. Hy vọng vào bọn này là tự giết mình.

cwise

Xe container
Kinh nghiệm của em đi lễ là tránh tối đa việc chen lấn, chọn thời điểm vắng vẻ nhất có thể và lưu ý những thằng đội mũ lưỡi trai.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Đi đến những chỗ như thế này tốt nhất là tự mình phải bảo vệ tài sản của mình, nhỡ có bị chúng nó móc túi thì cũng chỉ lu loa cho xong chứ gây gổ với bọn chúng thì cũng phức tạp lắm.

lau ga gia

Xe buýt
xxx và tội phạm cũng là 1 lũ gâu gâu mà

bellring

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ chủ. Loạn hết cả, công với cả an làm mất hết lòng tin của dân. Hình ảnh du lịch Yên Tử đã không được phát triển còn bị làm cho lu mờ luôn.