[Funland] Chuyến đi lễ "Yên tử" kinh hoàng trong đời em...

khoi3324

Xe máy
Khổ thân nhà bác, em hơn 10 năm nay là cạch đi chơi mấy nơi miền Bắc rồi

Đến nơi nhà ng ta ủng hộ du lịch mà cứ tỏ ra khôn hơn người, chặt chém, ép người mà thấy ghét

Đi chơi mà cứ như đi xin, tu tại TÂM bác à, việc đêk j phải chen đầu vào cho khổ
Em đồng ý với ý kiến bác chuột, em dân HN gốc nhưng từ khi lấy vợ SG lễ tết hay nghỉ là em dozt từ miền Trung trở vào Nam, chứ đi nghỉ mà mang cái bực vào người thì ở nhà cho khoẻ.

tuanzs

Xe container
Chia buồn với cụ chủ
Đất phật bây h cũng không yên nữa rồi

fuxe

Xe container
cụ bị hội đồng mà vẫn chụp được ảnh thì em chưa tin :-?

longbuzy

Xe đạp
Cụ chắt lọc lại thông tin và viết một bài lên báo, cho xxx chấn chỉnh lại. E ở QN đây mà đọc cũng thấy bức xúc, YT vẫn nổi tiếng về an ninh, thế mà
Không ăn thua đâu cụ ạ!trước khi các anh CA dưới trạm ở bến xe cho gd e về,họ bắt em viết đơn trình báo sự việc,sau đó bảo em đại diện cả đoàn viết vào đơn với nội dung:
Chúng tôi không bị mất đồ đạc gì,không ai bị thương nặng,chúng tôi không yêu cầu đi khám chấn thương,không kiện tụng gì,yêu cầu các anh CA đưa gia đình chúng tôi rời khỏi yên tử ra đến đường QL an toàn.
Sau đó ký đầy đủ giấy tờ theo ý họ đọc cho để e viết thì họ mới cho toàn bộ GD nhà e về!:((
Vì lo sợ sự an toàn cho cả nhà,muốn rời đi thật nhanh khỏi đây nên họ bảo sao em thực hiện ngay để cho xong việc

matizac

Xe tăng
Chắc già đình cụ đi khấn vái, xin xỏ ở chùa Đồng nhiều quá nên họ làm thế đấy. Em đi lần đầu cũng chỉ đến đỉnh, gần chùa Đồng thôi, không dám chen lấn xô đẩy nên không sao. Em dự tính lần sau có đi thì đi vào mùa hè, tránh mùa lễ hội.

thanhnt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Chia buồn cùng cụ, xã hội lúc nào cũng khám nộn, chỉ cần thành tâm thì chùa gần nhà cũng linh thiêng cụ nhé, đi xa làm gì thêm khổ.

hilux14p

Xe buýt
chia buồn cùng cụ,nó bầy đàn mà cụ

longbuzy

Xe đạp
cụ bị hội đồng mà vẫn chụp được ảnh thì em chưa tin :-?
Từ dưới lên núi thì e đã chụp rất nhiều ảnh phong cảnh . Ảnh này là em chụp trước lúc xảy ra sự việc,về nhà xem lại ảnh thì mới phát hiện có 1 vài tấm dính hình bọn chó đó ạ!sau khi xảy ra sự việc thì e hỏi thử có cụ nào còn tâm trí ảnh với ọt nữa không???
Em muốn cảnh báo sự việc này đến toàn thể các cụ biết để mà cảnh giác,cụ nói vậy làm em thấy hơi buồn!:(

Kit07

Xe hơi
Không ăn thua đâu cụ ạ!trước khi các anh CA dưới trạm ở bến xe cho gd e về,họ bắt em viết đơn trình báo sự việc,sau đó bảo em đại diện cả đoàn viết vào đơn với nội dung:
Chúng tôi không bị mất đồ đạc gì,không ai bị thương nặng,chúng tôi không yêu cầu đi khám chấn thương,không kiện tụng gì,yêu cầu các anh CA đưa gia đình chúng tôi rời khỏi yên tử ra đến đường QL an toàn.
Sau đó ký đầy đủ giấy tờ theo ý họ đọc cho để e viết thì họ mới cho toàn bộ GD nhà e về!:((
Vì lo sợ sự an toàn cho cả nhà,muốn rời đi thật nhanh khỏi đây nên họ bảo sao em thực hiện ngay để cho xong việc
Ôi sao bây giờ muốn sống tử tế khó vậy ??? Công an mà hợp tác cùng với ăn cướp thì ai mà đỡ nổi đây??? Chia buồn với cụ chủ

heroesdaubu

Xe điện
Chia buồn cùng cụ, năm kia em đi Phủ ngày đầu năm mà đã hãi hùng, thề sẽ ko đi vào nhũng đợt hội nữa, quan trọng là thành tâm, còn có tâm thì đến lúc nào cũng đc.

hilux14p

Xe buýt
cụ làm cái đơn trình bầy như trên đến trưởng catp uông bí ,ub tp tiếp dân ngày 1 và 15 hàng tháng

cop3x3

Xe hơi
Chia sẻ nỗi buồn cùng cụ. Đúng là ko thể tưởng tượng nổi. Nói chung các điểm danh lam ở ngoài Bắc đều có tình trạng như thế. Từ Trung Trung bộ trở vào Nam đỡ hơn nên em thích đi du lịch ở trong đấy hơn. Cám ơn cụ đã cảnh báo

cop3x3

Xe hơi
TSB XXX chúng nó. Mấy ông Quảng Ninh này cũng mafia lắm. Chính quyền bị nó mua hết.

chicubi

Xe tải
Yên Tử vốn có tiếng là an ninh tốt sao bây giờ lại loạn quá vậy . Tất cả là do bọn chó xxx bảo kê cho lũ lưu manh làm bậy . Cụ chủ cứ làm cái đơn gửi đi xem lãnh đạo của bọn chó đấy trả lời như nào

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu nóng tính chắc cũng phản ứng giống kụ chủ thớt thôi ah :-B Các kụ cho phương án nếu gặp tình huống ấy thì xử lý thế nào ah?

kklong12

Xe tải
thượng vơ vét , hạ tất loạn

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Ô té ra bác chủ thớt chính là nhân bị tẩn hội đồng trên Yên Tử ngày Chủ Nhật 25/3 đấy à. Hôm đấy Vivu em đang ngồi thi thở bằng tai với 2 em gái mới quen mạn Hải Phòng ngay đoạn chân An Kỳ Sinh thì thấy 1 bác quần bò áo phông xanh bị hai đồng chí móc túi người bản địa đuổi chạy phụt khói ra mông. Đuổi đc 1 đoạn thì hai đồng chí móc túi một vớ được cây gậy, một vớ được hòn đá thế là bác kia ăn 1 cú ném và một gậy vào lưng, sau đấy bác lủi vào cái quán ngay gần đó. Em chưa hiểu mô tê gì thì đã thấy ba đồng chí an ninh xông ra vồ ngay bác áo xanh bị tẩn vừa rồi lôi vào trong cái chòi an ninh gần đó. Em thấy lạ là ba đồng chí an ninh kia chỉ lôi bác áo xanh vào chòi mà chẳng đả động gì đến hai thằng hành hung du khách. Em lúc đấy lại cứ tưởng bác ghẹo gái trên chùa Đồng nên bị quần chúng nhân dân bủa vây đánh bắt :D Ai dè mấy người xung quanh bảo là bọn móc túi đánh người thì mới biết. Chia buồn với bác nhế, lần sau đi Yên Tử thì bác cứ ở trần đóng khố mà leo, đảm bảo ko gặp kiếp nạn như này nữa đâu :D

Mà hôm đó nào riêng 1 vụ của bác đâu, lúc bọn em vừa nhấc *** rời khỏi chùa Đồng thì đã có vụ oánh nhau huỳnh huỵch trên đó rồi, may Yên Tử đất lành nên oánh thế mà chả ai được bay xuống vực. Đi dần xuống 1 đoạn nữa thấy cả 1 đoàn gậy gộc, đao kiếm lùa nhau như phim Tam Quốc, em đứng ven đường chỉ sợ thằng nào chạy ngang quá nó vui tay tặng cho mình nhát kỷ niệm sâu hoắm mang về thì khốn nạn, em muốn chạy lắm mà ko thể chạy nổi, phần vì mệt phần bị hai ẻm Hải Phòng đứa bá cổ, đứa túm tay giữ chặt ko cục cựa gì đc, các ẻm rú lên sợ vãi hết cả linh hồn. Tình hình an ninh của Yên Tử giờ đúng là đáng báo động, bác nên cho bọn bồi bút ít tiền để chúng nó viết sớ đăng báo chửi chết cụ mấy thằng chức sắc vùng Than đi, chúng nó ăn tốn cơm mà đc cái tích sự khỉ gì. Cứ như này bố ai dám quay lại Yên Tử nữa.

Boing767

Xe điện
Nghe cụ tả mà thấy bất bình bọn gọi là bảo vệ ANTT cho dân quá ! E đi Chùa này hơn chục năm chưa quay lại , mà kiểu này chắc cũng ko dám quay lại !

vietanh_car

Xe tăng
chia buồn với cụ, đúng là laonj hết cả rồi x-(x-(x-(