[Funland] Chuyến đi lễ "Yên tử" kinh hoàng trong đời em...

vietnamarc

Xe điện
Các cụ nói hết cả phần em!:D Thế này em cũng chả dám đi Yên Tử nữa!

vua_luoi

Xe điện
Chia buồn với cụ,từ rất lâu rồi cháu không dám bén mảng đến những chỗ đông người chen chúc như vậy .
Cháu giống cụ. Nói trời phật bỏ quá cho chứ cháu chả bao giờ đi vãn chùa chiền mà kiểu này. Đông là không có đi, mà đi phải có người dọn đường. Tốt nhất lúc không ai đi thì mình đi.

nhokcoi89

Xe tải
:( hic hic , nghe cụ nói thế chả dám đi chùa nữa ạ :(

Masters

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho thêm tý ảnh mấy bạn xxx dắt xuống hoặc lúc làm việc tại trạm với xxx để lập biên bản nhà cháu nghĩ thuyết câu chuyện thuyết phục hơn. Chứ có nhõn mấy cái ảnh chả liên quan gì e hơi ít.

Nói thêm là sáng CN (25/03)nhà cháu cũng ở Yên tử. Hoa hiên, An kỳ Sinh, chùa Đồng đủ cả.

hoangvoila

Xe tăng
cụ chủ nói như này hóa ra sau đi chùa phải mang "đồ" đi theo hở các cụ?

tranhoangminh

Xe container
hix, đọc bài cụ e thấy buồn thế, e vẫn biết xh giờ càng ngày càng loạn, nhưng e đã từng đi YT, e đi cách đây phải 10 năm, hồi đó dân lành lắm, có lẽ là lành nhất, không chặt chém khách, mẹ e thì đi chắc cũng 5 , 7 năm liên tục, khen suốt, không ngờ giờ YT đất phật mà lại loạn thế này hả cụ?

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ nhất có bà chị mặc áo thun đỏ to cỡ con Hà mã trưởng thành (chị ấy có mặc quần ko thì em ko nhớ, lúc ấy chỉ kịp thấy cái áo màu đỏ), lúc loạn đả rồi hú hét hỗn chiến đỉnh núi thì bà chị đang lết lên gần tới Chùa đồng, chắc thấy tẩn nhau hốt quá vứt gậy quay tót người phi xuống thoát thân. Khốn nạn cho em lúc ý đang lúi húi buộc lại dây giày ngay sau, thế là bà chị vấp luôn người em và lăn lông lốc vào tảng đá chắn vệ đường, còn em tất nhiên là mài luôn hàm răng cửa xuống đầu gối, may mà ko mài xuống đá nên vẫn nguyên vẹn. Em với 2 cô bạn chạy lại nâng chị ấy dậy tưởng chị long hết cả ốc vít rồi mà té ra chị lại chẳng sao, chỉ xước tí cùi chỏ, hên quá nếu ko có tảng đá ấy thì chắc giờ em mang tội ngộ sát rồi.

Cu_in_Car

Xe điện
Em nghĩ cụ quá hiền và để mọi việc chìm xuồng như thế, tuy bị nạn nhưng giữ được cái thân như thế cũng là mừng rồi
Trong rủi có may cụ ạ, gieo nhân nào gặp quả ấy thôi. Cụ chủ thớt nên bình tâm và coi như đó là 1 phần tiểu nạn mình phải gánh chịu

Mr_Khoi

Xe tăng
Em nghĩ tụi này rồi cũng gặp quả báo thôi toshiba tụi nó hic hic~X(

fashion

Xe tăng
cụ nào làm phóng viên thì làm bài up lên mấy trang báo mạng để dân tình còn biết đường mà tránh,năm nào em cũng đi nhưng quả thật ko ngờ năm nay nó lại vớ vẩn thế.chia buồn cùng cụ.đá con mèo bọn súc sinh này

Jaispierre

Xe buýt
Đọc bài cụ tưởng tượng ra cảnh hỗn chiến sợ quá, lạnh hết cả ng. E đi cách đây hơn chục năm chưa có cáp lên đc chùa Đồng thì mệt lắm. chỉ thắc mắc sao nhà cụ ko đi cáp xuống cho an toàn mà lại đi bộ?

Ford Escape

Xe tăng
Em đang định thứ 2 này đi nghe chuyện của cụ nản quá, chắc là phải lên plan kỹ:(

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em nghĩ cụ quá hiền và để mọi việc chìm xuồng như thế, tuy bị nạn nhưng giữ được cái thân như thế cũng là mừng rồi
Trong rủi có may cụ ạ, gieo nhân nào gặp quả ấy thôi. Cụ chủ thớt nên bình tâm và coi như đó là 1 phần tiểu nạn mình phải gánh chịu
Nếu là cụ, cụ sẽ làm gì /:)

khottabit

Xe container
Ô té ra bác chủ thớt chính là nhân bị tẩn hội đồng trên Yên Tử ngày Chủ Nhật 25/3 đấy à. Hôm đấy Vivu em đang ngồi thi thở bằng tai với 2 em gái mới quen mạn Hải Phòng ngay đoạn chân An Kỳ Sinh thì thấy 1 bác quần bò áo phông xanh bị hai đồng chí móc túi người bản địa đuổi chạy phụt khói ra mông. Đuổi đc 1 đoạn thì hai đồng chí móc túi một vớ được cây gậy, một vớ được hòn đá thế là bác kia ăn 1 cú ném và một gậy vào lưng, sau đấy bác lủi vào cái quán ngay gần đó. Em chưa hiểu mô tê gì thì đã thấy ba đồng chí an ninh xông ra vồ ngay bác áo xanh bị tẩn vừa rồi lôi vào trong cái chòi an ninh gần đó. Em thấy lạ là ba đồng chí an ninh kia chỉ lôi bác áo xanh vào chòi mà chẳng đả động gì đến hai thằng hành hung du khách. Em lúc đấy lại cứ tưởng bác ghẹo gái trên chùa Đồng nên bị quần chúng nhân dân bủa vây đánh bắt :D Ai dè mấy người xung quanh bảo là bọn móc túi đánh người thì mới biết. Chia buồn với bác nhế, lần sau đi Yên Tử thì bác cứ ở trần đóng khố mà leo, đảm bảo ko gặp kiếp nạn như này nữa đâu :D

Mà hôm đó nào riêng 1 vụ của bác đâu, lúc bọn em vừa nhấc *** rời khỏi chùa Đồng thì đã có vụ oánh nhau huỳnh huỵch trên đó rồi, may Yên Tử đất lành nên oánh thế mà chả ai được bay xuống vực. Đi dần xuống 1 đoạn nữa thấy cả 1 đoàn gậy gộc, đao kiếm lùa nhau như phim Tam Quốc, em đứng ven đường chỉ sợ thằng nào chạy ngang quá nó vui tay tặng cho mình nhát kỷ niệm sâu hoắm mang về thì khốn nạn, em muốn chạy lắm mà ko thể chạy nổi, phần vì mệt phần bị hai ẻm Hải Phòng đứa bá cổ, đứa túm tay giữ chặt ko cục cựa gì đc, các ẻm rú lên sợ vãi hết cả linh hồn. Tình hình an ninh của Yên Tử giờ đúng là đáng báo động, bác nên cho bọn bồi bút ít tiền để chúng nó viết sớ đăng báo chửi chết cụ mấy thằng chức sắc vùng Than đi, chúng nó ăn tốn cơm mà đc cái tích sự khỉ gì. Cứ như này bố ai dám quay lại Yên Tử nữa.
Đọc bài kụ chủ rồi cả bài này nữa em hoang mang cực độ. Thật giả trắng đen đảo lộn hết cả.
Bọn xxx giữ an ninh trật tự trên đấy chắc cũng người địa phương quanh đó cả. MK