[CCCĐ] Chuyến đi Mũi Né

24AnTrạch

Xe buýt
Mũi né đẹp quá em oánh dấu làm1 chuyến

cdk

Xe tải
Nếu ở gần bờ kè thì sẽ không tắm được vì bờ dốc. Bãi biển đẹp thì ở Pandanus là đẹp nhất, khu này rộng mênh mông và giá phải chăng. Tuy nhiên, đi ăn uống hơi xa. Nếu không cụ ở Làng Tre (Bamboo).
Pandanus đây, nhưng mùa này thì không có sóng.

Mùa từ tháng 11 đến tháng 3 thì sóng to, nhà em thường ra đây lướt sóng:
Cám ơn cụ, nhờ cụ tolia82 e đặt phòng ở Ca Ty với giá giật mình rồi :)

anhkythuatso

Xe hơi
Nhìn đồi cát này e lại nhớ có dịp đi dubai được vần đồi cát cảm giác rất yomost nhưng có vẻ ở mũi né chưa có trò đấy nhỉ. E thấy đi vẫn chậm quá

tunganh_a76amc

Xe tăng
Em đi Mũi Né rất nhiều mà chả có cái ảnh nào để khoe cả . Em thấy đi đảo Phú Quý cũng khá hay , ăn nhậu ngon , giá hợp lý , nước biển trong , người dân thân thiện . 1 nơi đáng để trải nghiệm . Mấy lần đầu , do nhậu say ở MN , em bị say tàu cao tốc . Nhưng bù lại em rất thích câu cá , ngắm san hô , đi bắt cua , bắt ốc .... và ăn nhậu.

Chỉnh sửa cuối:

hanoipho2011

Xe hơi
em xin các cụ tư vấn: cn tuần này em đưa gia đình đi mũi né; bay từ HNi vào rồi thuê xe tự lái từ sân bay đi mũi ne, rồi từ mũi né đi vũng tàu và về lại TP HCM; Các cụ thông thạo đường xá chỉ giúp e đường bắt đầu đi từ sân bay với ạ; đa ta các cụ

drem

Xe hơi
em xin các cụ tư vấn: cn tuần này em đưa gia đình đi mũi né; bay từ HNi vào rồi thuê xe tự lái từ sân bay đi mũi ne, rồi từ mũi né đi vũng tàu và về lại TP HCM; Các cụ thông thạo đường xá chỉ giúp e đường bắt đầu đi từ sân bay với ạ; đa ta các cụ
cụ đi về chưa a?

VietHung12776

Xe điện
Nhớ ngày xưa còn học ĐH, từ Phan Thiết, mấy thằng con trai chạy ra Mũi Né hai bên toàn dừa là dừa. Giờ ra thấy chặt hết trơn, nhà dân, hàng quán tùm lum, xen lẫn resort, rác thì đầy đường và biển. Khu Mũi Né này hỏng rồi.
TVH's pic - MuiNe De Century o Phan Thiet, Binh Thuan - 100720 (3).jpg

Doanhtuan

Xe hơi
em chờ bình thuận có sân bay rồi triển, MN đẹp thật

Captain

[Tịch thu bằng lái]
MN quy hoạch như kẹc. Có mỗi con đg mà nhếch nhác.
50 năm nữa, thu hồi hết mặt biển, quy hoạch lại, đập hết và chỉ cho xây bên này đường (đối diện biển).

quangkhunglong

Xe tăng
Em thì tháng nào cũng đi Mũi Né 1 or 2 lần, cũng vừa về, gửi các cụ ít ảnh

Em ở HN đang muốn làm chuyến Mũi Né. Nhìn ảnh cụ đi đẹp quá. Cụ vẫn thường đi chứ? Cho em xin tên các resort cụ ở và nhà hàng cụ hay ăn với (có giá tham khả càng tốt ợ). Kính cụ

quangkhunglong

Xe tăng
Nhà cụ chọn đi tàu là hợp lý rồi! Cụ đặt vé MB vào nghỉ 1 đêm trước ở SG. Sáng sớm hôm sau ( 6h) có chuyến tàu đi PT. Ngày về có thể đặt chuyến bay cùng ngày nhưng lưu ý nên chọn chuyến sau hẳn 19h vì dù tàu về ga tầm 17h nhưng tầm đó đường xá cao điểm nên di chuyển từ Ga - SB là cả vấn đề và phòng khi tàu trễ nữa!

Cụ đi trúng Tết âm lịch thì lưu ý thường các khu nghỉ của Mũi Né sẽ rất đông khách và có phụ thu Tết hoặc một số khu còn tổ chức Bữa ăn bắt buộc trong khu nghỉ nữa.

Cần hỗ trợ đặt vé MB, vé tàu, KS/ Resort ở SG và Mũi Né, xe di chuyển sân bay - KS - Ga, cụ ới em bao trọn luôn!
Đi khoảng Noel thì có đông không cụ? Năm nay Covid Tây không sang nhưng chắc nhiều Ta đi. Có cụ trên nói là từ resort gần biển đến chỗ ăn xa lắm phải không cụ?

quangkhunglong

Xe tăng
Cụ khá am hiểu ạ ! chắc cụ đã từng ở lâu nơi đây
Vâng - Thật ra Phan Thiết thì cũng ko có gì đặc sắc , - cái đặc sắc ở đây là Mũi né
Nếu đi du lịch nơi đây nên dành thêm chút thời gian khoảng 4 ngày là đủ -
Ngày đầu tiên có thể đặt lịch như sau
- Đi bàu cát trắng , bàu cát đỏ , và Lâu đài vang - sau đó về nghỉ tằm biển và Hải sản
ngày thứ 2 - Tham quan Tháp Chàm - Đền cá Ông và chùa tàu - về nghỉ
Ngày thứ 3 - Tắm Bùn khoáng nóng Mũi né -
Nếu bay cam ranh có thể trên đường về lại cam ranh sẽ tham quan thêm 1 thác nước khu vực cà ná mất nửa ngày
còn dân phượt thì nhiều lắm điểm có thể vui chơi khám phá mà cũng không xa
Cụ có số IB cho em với. Cuối năm nay em cho F1 đi. Đang chan việc máu đi chơi quá :)

quangkhunglong

Xe tăng
Phan Thiết - Mũi Né với du khách miền Bắc nói chung đi để nghỉ dưỡng thì tạm ổn.
Còn với du khách miền Nam, nhất là Sài Gòn thì đi hai ngày cuối tuần bằng xe gia đình tạm ổn.
Chọn 1 nơi nghỉ tốt, tắm biển, bơi hồ, nghỉ ngơi thư giãn khoảng 2 đêm.

Chứ muốn đi trải nghiệm thăm thú thì có vài khó khăn:
- Di chuyển mất rất nhiều thời gian và tốn phí với du khách từ miền Bắc vào. Đi Sài Gòn hoặc Cam Ranh rồi di chuyển đến Phan Thiết, về lại cũng vậy.
- Các điểm du lịch: cách rất xa nhau từ 5-40km di chuyển đi ăn thậm chí cũng rất xa nếu muốn đổi gió.
- Bàu Trắng 40km, Đồi Hồng >13km đều ở khá xa so với khu trung tâm du lịch (Hàm Tiến 1)

Nếu đi trải nghiệm bằng xe máy thong dong thì ổn, chứ đi gia đình cưỡi ô tô cũng không có gì thú vị lắm.
Du khách miền Bắc đi cho biết một lần thì ổn, chứ lần hai thì cũng không có gì hào hứng lắm.
Thuê xe máy ở Mũi Né có tiện không cụ? Em định mua tour xem Jeep một hôm và thue xe máy một hôm. Kính cụ

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đi khoảng Noel thì có đông không cụ? Năm nay Covid Tây không sang nhưng chắc nhiều Ta đi. Có cụ trên nói là từ resort gần biển đến chỗ ăn xa lắm phải không cụ?
Năm nay dân tình không đi NN, các khu dl trong nước sẽ rất đông. Các resort ở Mũi Né đều nằm trên bờ biển, tuy nhiên không phải chỗ nào cũng tắm được do bãi dốc hay cát to. Nếu muốn gần khu vực ăn uống thì chọn ks gần bờ kè, nhưng biển sẽ không đẹp.

Huy Popper

Xe máy
bác ra bãi biển cổ thạch mới đẹp nữa, toàn sỏi k à

Xuân Bạch FL

Xe đạp
ở bãi cát có uống món dừa gọi là dừa ba nhát k bác, nước thanh ngọt lắm