[CCCĐ] Chuyến đi Sydney-Melbourne-Adelaide đáng nhớ!

winnghiepdu

Xe điện
Cá nhân em thấy rất dễ dàng (thời gian trung bình khoảng 1 tuần), theo em tiêu chí quan trọng là chứng minh được thu nhập và có tài sản đảm bảo là OK thôi!
e co căn chung cư 3 củ to, cv thi kinh doanh ngoai thu nhap hơi khó cm liệu có xin dc visa 0 cụ ?

LEXUS GS.350

Xe tải
Em nghĩ là ổn, sổ đỏ tên Cụ, số dư ngân hàng >200tr (ra ngân hàng xác nhận trong vòng 7 ngày)thì thoải con gà mái! Mà cứ nộp thôi! bao giờ có thì Cụ lập kế hoạch đi cũng vừa. Thời hạn visa 1 năm cơ mà!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ vào App Airasia mà search thôi. Đi Sydney hoặc Melbourne, thời gian tới e cũng thấy còn nhiều vé 209AUD/chiều mà. Lưu ý nếu bay đi Melbourne sẽ xuống Avalon cách MELBOURNE CBD khoảng 55km nhé!

Đợt tới e cũng đinh phượt Darwin, mua vé từ Singapore sang tháng 6 khứ hồi Sing-Darwin còn có 240Aud ý! Rẻ quá!
Darwin toàn sa mạc mà cụ...cụ nên đi Brisbane, QLD.

hai.tranhr

Xe container
Cảnh đẹp quá.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
9. Ngày 22/3: sáng 9h tiếp tục tham quan, chụp ảnh nốt những điểm tại khu này như Port Campbell, Sparkes Gully Lookout, Island Arch... (điểm này khách du lịch ko vào mấy)

chiều về tới sân bay trả xe lúc 14h45, thủ tục nhanh gọn trong vòng 2p, không thể thuận tiện hơn

Bắt chuyến Tigerair TT471 từ Melbourne đi Adelaide khởi hành lúc 17h20p

Tới Adelaide bắt xe tãxi về nhà bạn ở đây. Bác điều hành thấy tụi em lỉnh kỉnh đồ đạc gọi cho hẳn cái xe 12 chỗ - hahaha.
10. Ngày 23/3: đi chơi ở trang trại trồng nho Barrosa, thăm xưởng rượu vang lâu đời nhất vùng Seppeltfield, thử rượu các kiểu==>di chuyển tới Whispering World, nơi có hồ nước ngọt khá lớn là nguồn cung cấp nước ngọt cho SA từ thế kỷ 19.

11. Ngày 24/3.Đi chơi tiếp ở thung lũng và đỉnh Mount Lofty Summit, công viên động vật hoang dã Cleland Conservation Park chụp ảnh với Kangaroo==> Làng nổi tiếng Hahndoff thưởng thức bia Đức với cảnh thuần châu Âu==>Đi hái dâu tươi tại vườn thưởng thức no dâu và kem

12. Ngày 25/3: Tụi em lại đi chơi ở 1 nhà làm rượu vang nổi tiếng khác là PENFOLDS, thưởng thức rượu rất thú vị

==>Về Adelaide tham quan, chơi với 1 số ae người Việt, bạn bè ở đây==>tối thưởng thức BBQ tại bãi biển GLENELG với bạn bè

13. Ngày 26/3: Sáng 10h đi ăn sáng ở Aldale khu người Việt và buổi chiều lấy cano của một anh bạn trải nghiệm bắt ghẹ ==>Một cảm giác rất Yomost

14. Ngày 27/3: 10h20 sáng em bắt chuyến Jetstar JQ633 về Avalon - Melbourne trong khi tụi bạn em bắt JQ663 về Sydney.
Em tới Avalon bắt ngay xe Skybus về Geelong tham quan thành phố này. Quả thật Geelong cực kỳ đẹp và thanh bình, đường phố lúc nào cũng thông thoáng và cảm thấy rõ nhịp sống chậm rãi hơn hẳn Melbourne và Sydney.

==>Buổi tối em bắt chuyến D7218 về Kuala Lumpur rồi nối chuyến AK516 về Hà Nội==> 15. Ngày 28/3: 8h30 sáng tới Nội Bài==>Kết thúc chuyến đi.
Cụ làm em nhớ lại thời trẻ trâu đi làm FARM ở Australia....:((:((:))

hungpq

Xe tải
Nhà em cũng đang lên kế hoạch để đi chơi 1 chuyến, các cụ có thể cho em xin thông cụ thể hơn ko ạ? ví dụ đi đến địa điểm A cần phải đi tầu điện ngấm hoạc train đến bến nào. Hoặc đi melbourne mua vé nội địa ở đâu? để có giá tốt ...
cám ơn các cụ!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng đang lên kế hoạch để đi chơi 1 chuyến, các cụ có thể cho em xin thông cụ thể hơn ko ạ? ví dụ đi đến địa điểm A cần phải đi tầu điện ngấm hoạc train đến bến nào. Hoặc đi melbourne mua vé nội địa ở đâu? để có giá tốt ...
cám ơn các cụ!
Úc nó rộng mênh mông, cụ hỏi chung chung thế ai mà tư vấn được. Cụ định đi bao nhiều ngày, định thăm những Tp. nào, v.v.....

ca_voi

Xe lăn
cám ơn các cụ!
cụ phải biết mình đi đâu đã rồi thì mới biết là cần cái gì :)

hungpq

Xe tải
cụ phải biết mình đi đâu đã rồi thì mới biết là cần cái gì :)
Úc nó rộng mênh mông, cụ hỏi chung chung thế ai mà tư vấn được. Cụ định đi bao nhiều ngày, định thăm những Tp. nào, v.v.....
Nhà em dự đinh đi 2 tuần, lịch trình, địa điểm thăm quan như cụ chủ sydney,melbourne, adeleide, nhưng em chưa hình dung ra các phương tiện đi lại như thế nào, ở đâu; đến ga nào thì phải xuống, hoặc nếu từ melbourne đi adeleide thì đi từ đâu ....

ca_voi

Xe lăn
Nhà em dự đinh đi 2 tuần, lịch trình, địa điểm thăm quan như cụ chủ sydney,melbourne, adeleide, nhưng em chưa hình dung ra các phương tiện đi lại như thế nào, ở đâu; đến ga nào thì phải xuống, hoặc nếu từ melbourne đi adeleide thì đi từ đâu ....
cụ gôogle ra tất, nói chung là ở thành phố thì đi các loại tram/subway/bus
Còn đi syd-mel-adel thì nên bay máy bay, lái làm gì cho mệt.

hungpq

Xe tải
cụ gôogle ra tất, nói chung là ở thành phố thì đi các loại tram/subway/bus
Còn đi syd-mel-adel thì nên bay máy bay, lái làm gì cho mệt.
hhehehe vâng cụ, em tưởng các cụ đi rồi có sẵn thì xin luôn cho tiện :D

Captain

[Tịch thu bằng lái]
hhehehe vâng cụ, em tưởng các cụ đi rồi có sẵn thì xin luôn cho tiện :D
Melbourne - Adelaide đi máy bay, Sydney-Melbourne thì có thể bay, đi tàu hỏa hoặc bus. Các phương tiện công cộng ở Úc rất dễ đi, bạn đến nơi và tìm bản đồ tuyến và lịch trình.

hungpq

Xe tải
Melbourne - Adelaide đi máy bay, Sydney-Melbourne thì có thể bay, đi tàu hỏa hoặc bus. Các phương tiện công cộng ở Úc rất dễ đi, bạn đến nơi và tìm bản đồ tuyến và lịch trình.
Tks bác, e phải tìm cái bản đồ tuyến để nghiên cứu

LEXUS GS.350

Xe tải
Các Cụ cũng có thể mang xe đạp khám phá thêm những điểm mà ít khách du lịch mò tới!