[Funland] Chuyển gia đình vào TP. HCM sinh sống

DaDieuchienxu

Xe container
Chào cụ, em cũng Thái Lọ hơn 40 cái xuân xanh, đang ở HN nhưng 2 vợ chồng cũng đang tính vào Vũng Tàu. Em thì ko quen biết ai, có việc online kiếm đủ sống. Cụ tư vấn giúp em cuộc sống trong đấy như nào với ạ, về nhà cửa nên ở khu vực nào, giá cả + mức sống có cao không ạ? Em không buôn bán nên phố xá hay làng xã cũng ko quan trọng lắm ạ. Chỉ cần thuận tiện đi lại chút, điện đường trường trạm gần là ok cụ ạ.
Mua xong Chel chưa mà định vào Vũng Tàu? Hoàn tất thương vụ rồi muốn đi đâu thì đi nhé. :T

Bakanbonko

Xe tải
Có cụ nào rời Hà Nội vào Đà Nẵng ko? Em thấy cũng rất đáng sống :)

trungunimor

Xe buýt
Nếu thích bún mắng cháo chửi thì SG không có. Còn lại cái gì ở Bắc có thì SG cũng có.

namnabonbon

Xe tải
Toàn nghe nói...cướp giât đâu ra mà lọng hành. Co vai ca xong len báo đài là nghĩ ra đuong toan an cuop voi bị cuop chac.Ăn nhậu thì tp cả 12-13tr dân thì quán nhậu nhiều cũng chả co gì ghê ghớm.
Cụ chủ cứ thoải mái mà vào chả có gì ma phải lăn tăn. Sg dc cái thẳng thắn hơn ngoài HN.khong có kiểu nghĩ A và nói B đâu. E thì cả nhà đang ở Sg lại ra HN công tác dc 1 năm rồi chắc cũng chuản bị ve sg sớm thôi vì ở đây làm việc môi trường cty chán quá
Cụ này nhận xét đúng lắm . Tôi ở Sg từ bé đến lớn
chưa từng bị trộm cướp lần nào. 25 năm ở Đoàn văn Bơ p9q4 lừng lẫy danh tiếng; 22 năm ở p12 q phú nhuận.

anbinhloi

Xe tải
Đúng rùi, ko may có vụ việc thì báo chí cứ vống lên để câu khách thôi. Cũng giống như ngập lụt do mưa lớn triều cường cũng vậy, quanh đi quẩn lại thì năm nào cũng ở mấy nơi trũng thấp ven sông như Lê Văn Lương ( Nhà Bè ); Trần Xuân Soạn ( Quận 7 ); Quốc Hương ( Quận 2 ) ....Nguyễn Hữu Cảnh ( Bình Thạnh ) từng là rốn ngập của TP, ô tô nổi lềnh bềnh như giữa sông thì giờ cải tạo cũng hết ngập rồi.

Jet7up

Xe tải
Em cũng dự định cho bọn trẻ vào SG học rồi e kiếm chỗ ở gần biển sống. E dự định khu long hải hoặc phước hải sống có ổn không nhỉ. Cụ nào ở gần đấy cho em ít thông tin với ạ.