[Funland] Chuyên gia dự báo gì về thị trường bất động sản 2023?

Nam.pt

Xe tải
Ồ, ko bao giờ có thể thu về vốn hoặc lỗ 1-2 tỷ được bác ạ, ông a chơi cùng bác vẫn còn ngây thơ lắm. Tôi ko nói nhiều về sản phẩm Novaland và Vin Hưng Yên vì chỉ cần tinh tế các bác cũng đủ hiểu nó như nào. Cái tôi muốn nói là con đường phía trước của ông a bác, phải chấp nhận một thực tế như này là mất toàn bộ số tiền đã đã đóng trên sản phẩm (ví dụ đã cốp 30%) còn 70% vay ngân hàng. Muốn thoát được để giữ uy tín và giữ điểm cộng với ngân hàng sau còn vay tiếp thì ông a bác nên tìm một khách nào đó và chuyển nhượng khoản vay + kỷ niệm luôn số 30% đã đóng thì may ra thoát nạn và làm lại từ đầu. Ngoài ra ko còn cách nào khác vì tầm cuối năm còn thê thảm hơn nếu cố gồng gánh như vậy, sẽ ko còn xanh xao nữa mà trắng bệch luôn đó bác.

Tất nhiên rồi, xanh hay trắng là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về việc phân biệt màu sắc nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.
em thiết nghĩ là vừa ngây thơ vừa tham, vì tiền lão đấy có được để mua nhà time 1 phần là cũng ăn đậm đất đầu tư ở tỉnh và mấy lô trong nội đô bên cạnh đó trong năm 2021- 2022 cũng lướt được 1 mớ nên chơi qua liều tất tay. Thời điểm hiện tại ko ai giám cho ông ý vay, và mọi người nói luôn là sao không gán nợ cho ngân hàng luôn coi như mất trắng chứ giờ còn lưng ra đóng lãi, đầu óc nghĩ đến tiền lãi ảnh hưởng đến công việc nhiều là mất việc lại đói nhăn răng - coi như là reser làm lại từ đầu, u50 khởi nghiệp lại.
Còn bản thân em thì em nói thật em ko thích buôn đất, còn mua đất để mở kho xưởng phục vụ cho mình thì em tìm chứ để mua đi bán lại thì không vì nói thẳng ra cho chả có tác dụng mẹ gì tốn tiền đau đầu.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Nhiều ông có nhõn 2 tỷ cũng mua ko cụ. H về mo.
Case đó chắc hiếm hoặc em ko rõ, bạn em cũng dùng đòn bẩy khi mua, cơ bản là các ông bà đã có nhiều chỗ rồi và tin tưởng tương lai biển nên múc thêm NVL thôi, chuyến bay em đi muộn đáp xuống Tân Sơn Nhất lúc gần 12h đêm mà có gần trục cụ (không hề quen biết nhau trước) cùng di chuyển xuống PT/MN ngay trong đêm nên chung nhau thuê xe 16 chỗ đi chung xuống thì cũng thấy sức hấp dân lúc đó.

TorienT

Xe container
Đúng là một câu kinh điển vẫn đúng mãi "Thủy triều xuống mới biết ai không mặc quần". Em phải công nhận nhiều cụ liều nhỉ, toàn all in hy vọng bài nào cũng đỏ.

babeo

Xe điện
Chuyên gia bảo cuối 2024 mới hồi phục thì vẫn lạc quan chán, nhà cháu dự cuối 2025 cơ, phải bóp cho các cụ vay bank ngộp nôn hết ra đã 😅. Xưa giờ đánh rắn phải đánh giập đầu mà 😂

BloodOwl87

Xe điện
Chuyên gia bảo cuối 2024 mới hồi phục thì vẫn lạc quan chán, nhà cháu dự cuối 2025 cơ, phải bóp cho các cụ vay bank ngộp nôn hết ra đã 😅. Xưa giờ đánh rắn phải đánh giập đầu mà 😂
Đồng quan điểm. Theo em các nhà đầu toi phải toi đủ nhiều mới hợp quy luật. Bao lâu ko quan trọng, nhưng độ thảm khốc phải đủ đô.
Phải có bán tháo.

TorienT

Xe container
Đồng quan điểm. Theo em các nhà đầu toi phải toi đủ nhiều mới hợp quy luật. Bao lâu ko quan trọng, nhưng độ thảm khốc phải đủ đô.
Phải có bán tháo.
E cũng nghĩ là sẽ có một cơn bán tháo sau đóng băng, giờ nhiều dấu hiệu cho việc đó rồi. Cụ nào trụ được sau cơn đó thì sống sót và phát triển mạnh khỏe, thị trường nó vậy.

Rishi

Xe tăng
Giờ thì chưa bán tháo đâu, đang gồng được. Thậm chí còn chào bán giá cao hơn để khách mặc cả là vừa giá mong muốn. Vài tháng nữa mới ngấm lại suất

thanhtrung052

Xe tăng
E mèo bé e nhát nợ.e toàn mua bằng tiền thịt cũng lướt đc mấy miếng ở hoà bình lúc chưa đỉnh. May là mình k nghe đội bạn cò bập thêm vào lúc đỉnh.k thì bgio đúng như cụ ma bư nói.

babeo

Xe điện
E cũng nghĩ là sẽ có một cơn bán tháo sau đóng băng, giờ nhiều dấu hiệu cho việc đó rồi. Cụ nào trụ được sau cơn đó thì sống sót và phát triển mạnh khỏe, thị trường nó vậy.
Bán tháo xong mới đóng băng chứ a

Jiren198

Xe điện
Ồ, năm nay thì tôi khẳng định đa phần đội đầu cơ năm trước sẽ chết sml và âm nặng vốn vì ko thể đẩy hàng đi được. Đối với những trường hợp dùng đòn bẩy ngân hàng thì tập xác định kiếm cái cầu nào cao cao mà nhảy cho nhanh siêu thoát.
Tuy nhiên!.
Ở đây tôi phải dùng từ tuy nhiên bởi vì vẫn có trường hợp do làm về IT lại có bà cô đồng bóng ở quê nên năm qua đã đầu cơ đất thành công ở các khu vực Hòa Bình, Sóc Sơn, Hưng Yên và một số khu vực khác. Nhờ đầu cơ thông minh nên đã có tài sản 42tỷ trở thành đại gia của cả họ. Tất nhiên rồi là tôi chỉ nghe hơi nồi chõ thôi và với kiến thức hạn hẹp của mình tôi ước gì các bạn trẻ khác cũng được như vậy. Học hành ko quan trọng chỉ cần học hành như nhau và có năng khiếu ăn tục nói phét nữa là sẽ thành đại gia.

Tất nhiên rồi, đại gia hay tiểu gia là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể ko phải quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề ba hoa chích chòe nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn rồi phải ko nào
Cô cụ là nhà đtu thành công chu kì này rồi cụ ơi:))).....

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giờ tập trung làm ăn chân chính đợi vài năm nữa vớt xác mợ nhể? hehe...
Em cứ rong chơi tập trung bán hương nhang cho lành.
Lâu mới vào Of thấy vắng vẻ quá

babeo

Xe điện
Giờ tập trung làm ăn chân chính đợi vài năm nữa vớt xác mợ nhể? hehe...
Em cứ rong chơi tập trung bán hương nhang cho lành.
Lâu mới vào Of thấy vắng vẻ quá
Cũng còn xem giải ngân đầu tư công và dòng vốn FDI vào như nào ? Nếu giải ngân đầu tư công tốt và FDI vào mạnh thì mớ tiền đó sẽ góp phần đẩy giá bđs lên sớm hơn đó ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cũng còn xem giải ngân đầu tư công và dòng vốn FDI vào như nào ? Nếu giải ngân đầu tư công tốt và FDI vào mạnh thì mớ tiền đó sẽ góp phần đẩy giá bđs lên sớm hơn đó ạ.
mợ nghĩ lượng vốn huy động 11-13% cuối 2022 sẽ đổ vào đầu ai?
Lãi bank chưa hạ thì chưa có cửa sáng đâu.
Giờ cứ rong chơi đến 2025 rồi tính, ko phải vội gì

bebudangyeu

Xe tải
Năm 2023-2025 NSNN giải ngân cho cao tốc B-N rất lớn. Vốn trung hạn cho GT giai đoan 25-30 sẽ giảm đi nhiều

Nam.pt

Xe tải
Đúng là một câu kinh điển vẫn đúng mãi "Thủy triều xuống mới biết ai không mặc quần". Em phải công nhận nhiều cụ liều nhỉ, toàn all in hy vọng bài nào cũng đỏ.
Vẫn câu muôn thủa trong giới sóc đĩa “ tiếng kết là tiếng chết”

ManPlus

Xe tải
Cứ thấy ngày càng nhiều bài, nhiều cụ hô sập thì em đoán tức là nhiều cụ đang cầm tiền mặt rồi :)), và ngược lại, khi nhiều người hô tăng tức là đang ôm đất nhiều.
Hay là e "lấy bụng tiều nhân đo lòng quân tử" ko biết, chứ cứ như e, thấy tt xuống là em dìm, rồi lẳng lặng gom, gom xong thì em lại hô cho nó lên. Chứ tội gì e full hàng còn hô sập/ full tiền còn hô tăng :))

khanhnguyen09

Xe container
Cứ thấy ngày càng nhiều bài, nhiều cụ hô sập thì em đoán tức là nhiều cụ đang cầm tiền mặt rồi :)), và ngược lại, khi nhiều người hô tăng tức là đang ôm đất nhiều.
Hay là e "lấy bụng tiều nhân đo lòng quân tử" ko biết, chứ cứ như e, thấy tt xuống là em dìm, rồi lẳng lặng gom, gom xong thì em lại hô cho nó lên. Chứ tội gì e full hàng còn hô sập/ full tiền còn hô tăng :))
Cụ nhầm rồi, các cụ đó đang bị kẹp hàng nên lên đây hô sập mới nhanh bán được hàng.:))
Em thì nửa hàng nửa tiền không biết theo phe nào mới đau.:))