[Thảo luận] chuyển hướng đột ngột gây va quệt thì xử lý sao?

Mazda3CB

Xe tăng
Thưa các cụ, số là chiều nay lúc cao điểm em có chạy trên đường Giảng Võ chiều từ Cát linh về Láng Hạ.
Em đi làn giữa, 1 thằng S550L đi làn bên trái đến gần đèn đỏ rẽ Trần Huy Liệu thì nó đánh lái sang phải vào làn xe em đang chạy. Lúc đó xe em đang song song xe nó.
Từ lúc nó đánh lái em đã bấm còi mà vì đường đông em ko vọt lên được. Đến khi sát quá rồi thì em phải né vì bên phải em còn đường và ko có xe khác lưu thông.

Toshiba, em càng tránh thì nó càng oánh lái mạnh mà chả xinhan gì, làn của nó cũng chả có chướng ngại vật gì, đến khi nó lấn 1/2 làn của em thì em giữ còi ấm ĩ, lúc đó nó mới phanh. Em cũng ấn đèn tam giác và dừng lại. Mũi xe bên phụ của nó cách bánh xe trước của em tầm 3cm. Tức là nếu e cố tiến thêm độ 40cm nữa thì kiểu gì nó cũng húc vào cửa bên lái của em. (em hạ kính định khẩu chiến, tiện thể nhìn luôn)

Chả 1 câu xin lỗi, thậm chí chả hạ kính. Cái loại này mà gặp hung thần là đi rồi.

Em dài dòng quá, nhưng túm lại là em định hỏi nếu lúc đó xảy ra va chạm thì sẽ phân xử như thế nào ạ?

Em xin vodka các cụ nhiệt tình :x

Đình Ngàn

Xe buýt
Em đi 2b ở đường Hàng Dầu cũng vừa bị 1 bác Camry biển 30V 1110 hay 30F 1110 không thèm xinhan, tạt ngang sang phố Lò Sũ. Mà là tạt trái cơ, may mà em phanh lại được không thì táng thẳng vào cửa sau bên trái của xe bác ý

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cay nhỉ. Sao cụ không đi thẳng đâm chết mạ nó đi. Cuối năm làm bảo hiểm luôn thể.

Hắc Ín

Xe tăng
Những chuyện này đi đường gặp nhiều lắm! các cụ phải kiềm chế chớ nóng giận lại mất khôn nhé! Chúc các cụ lái xe an toàn.

hellangel

Xe tăng
Bác đi xe gì thế ah??? Xe em thì em làm tới luôn rồi thì bảo hiểm lo ah. hihii S-Class mà quẹt thì tốn hơn xe em nhiều đới cụ ah.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Còn thế nào nữa bác? Nó sai nè mà bác :)
------------
Nếu có va chạm thì em đồ là cũng ko quá nặng, vì vậy vị trí các xe không thay đổi nhiều sau va chạm thì theo như bác mô tả xe kia sẽ trong tư thế chéo, đầu thì làn giữa, đuôi thì làn ngoài --> lấn làn, vượt ẩu là lỗi của họ :>

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Bác đi xe gì thế ah??? Xe em thì em làm tới luôn rồi thì bảo hiểm lo ah. hihii S-Class mà quẹt thì tốn hơn xe em nhiều đới cụ ah.
Vâng, nhưng trừ phi cụ đi H2, chứ ko S-Class thì nó cũng "cứng" lắm đới ạ :D

dungdv

Xe hơi
Đường Giảng Võ tới ngã 3 với Trần Huy Liệu xe đi thẳng vào đợi đèn ở làn giữa nên gần tới thằng đó lấn làn bác. Nhiều bác chạy xe bây giờ hay lấy sườn đè xe khác bác chịu khó nhường thôi – Đường bây giờ nó vậy.

bmw1226

Xe tải
Nếu xe bạn là xe tải thì sao không thử độ cứng của thân vỏ S550L nhỉ! Cho nó biết lễ độ thôi.

Thưa các cụ, số là chiều nay lúc cao điểm em có chạy trên đường Giảng Võ chiều từ Cát linh về Láng Hạ.
Em đi làn giữa, 1 thằng S550L đi làn bên trái đến gần đèn đỏ rẽ Trần Huy Liệu thì nó đánh lái sang phải vào làn xe em đang chạy. Lúc đó xe em đang song song xe nó.
Từ lúc nó đánh lái em đã bấm còi mà vì đường đông em ko vọt lên được. Đến khi sát quá rồi thì em phải né vì bên phải em còn đường và ko có xe khác lưu thông.

Toshiba, em càng tránh thì nó càng oánh lái mạnh mà chả xinhan gì, làn của nó cũng chả có chướng ngại vật gì, đến khi nó lấn 1/2 làn của em thì em giữ còi ấm ĩ, lúc đó nó mới phanh. Em cũng ấn đèn tam giác và dừng lại. Mũi xe bên phụ của nó cách bánh xe trước của em tầm 3cm. Tức là nếu e cố tiến thêm độ 40cm nữa thì kiểu gì nó cũng húc vào cửa bên lái của em. (em hạ kính định khẩu chiến, tiện thể nhìn luôn)

Chả 1 câu xin lỗi, thậm chí chả hạ kính. Cái loại này mà gặp hung thần là đi rồi.

Em dài dòng quá, nhưng túm lại là em định hỏi nếu lúc đó xảy ra va chạm thì sẽ phân xử như thế nào ạ?

Em xin vodka các cụ nhiệt tình :x

PhanhGap

Xe điện
Cụ bị nó đè rồi. Nếu cụ nhường được thì nhường cho toát đường, nếu không thì đè nó ngay để nó khỏi ngoi lên, nó phải chờ cụ đi qua thì mới chuyển làn được. Nó không xi nhan là đáng trách rồi, tuy nhiên cũng có 1 số trường hợp xế hộp bạc tỷ đang buôn alo nên k xi nhan, cụ nên hạ hỏa cho mó khỏe, lần sau nếu nó cố tình thì làm cái va chạm ra tấm ra món cho nó dễ xử lý. (đơn giản là mình hiểu nôm na là bảo hiểm cũng có mức miễn thường, va chạm quá nhỏ = hòa cả làng). Không kém phân mà cũng chẳng inh ướng la oàn chuẩn cụ ợ.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nếu là em thì em rà phanh nhường đường cho lành. Gặp thằng củ chuối nó cứ đè thì vỡ mặt cả hai. Chả dại!

quangdieu05

Xe buýt
Em như cụ chủ, em đâm bỏ *** nó đi. NGhe cụ kể thôi mà cay mũi thật

ps: cháu đang ốm => cay mũi+ cháu đi 2B. Cụ 4b nào mà tạt đâu cháu kiểu đấy, cháu cứ đi thẳng luôn. :D

ninhcd

Xe tăng
Hix nhà cháo mới bán đất dồn hết xiền mua đc con xe thi thoảng ra thủ đô, các cụ phải thông củm cho nhà cháo với chớ, các cụ nhịn chút đê có seo đâu mừ, giờ ngoài đường đầy người giống nhà cháo mừ

anhtho

Xe ngựa
Nếu có va chạm và xxx dự đến thì hầu như xe đi lấn làn là có lỗi trước tiên. Nhưng các cụ chờ được đền đầy đủ, xe ngon như trước thì cũng mất thời gian (và cả tiền nữa), chưa kể gặp loại du côn có hàng nóng hàng lạnh nữa. Vậy nhường được thì nhường, còn ko thì bám sát ko cho nó lấn.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nghe cay nhỉ. Sao cụ không đi thẳng đâm chết mạ nó đi. Cuối năm làm bảo hiểm luôn thể.
Em can 20 lít các cụ, tết đến nơi rồi tông vào nó vừa mất tiến lại mất thời gian. Em nhường ga luôn cho mày đi để thắng khác ( Hung thần) nó sẽ đâm mày.=))

elegantteam

Xe tăng
Kiềm chế được là tốt cụ ạ.

Tianangdem

Xe tải
Em cũng hay gặp trường hợp như của cụ chủ thớt, toàn phải nhường và lẩm bẩm "thằng c. hó chèn mình như chèn bố nó ở nhà"

Giong to

Xe máy
Chú Chym Béo đi sắm đào quất tết sớm thía.