[Funland] Chuyện kết nghĩa anh em!

AkiraBin

Xe tăng
Cảm ơn cụ, TP Vĩnh Yên em lượn qua suốt. Có địa chỉ giắt cạp quần dsi đâu với đám bạn còn dọa được chúng nó.
Em không chơi thì thôi, đã chơi thì luôn đọc đầy đủ, còn bận cả tuần khỏi vào luôn.
Vâng cụ, nhà em cách quán đó chưa đến 1km, cụ có dịp nào đó mà vào ngày nghỉ hoặc buổi tối có ghé thẩm quán này nếu không phải riêng tư cụ ới em ra bắt tay chào cụ một tiếng nhé (biết đâu lại có duyên em lại xin nhận.) em sẽ inbox cụ số của em

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vâng cụ, nhà em cách quán đó chưa đến 1km, cụ có dịp nào đó mà vào ngày nghỉ hoặc buổi tối có ghé thẩm quán này nếu không phải riêng tư cụ ới em ra bắt tay chào cụ một tiếng nhé (biết đâu lại có duyên em lại xin nhận.) em sẽ inbox cụ số của em
Em đi đâu cũng kết bạn có gì riêng tư đâu cụ. Còn để thành ae kết nghĩa là chuyện khác cụ nhể:)

Kacar1102

Xe buýt
Trước đây nhà cháu có kết nghĩa anh em vs 1 cô em gái. Cô này chồng bị tai nạn chết, 1 tay cô ấy tần tảo nuôi con, sống rất mực thước.
AE quen biết nhau trong 1 Forum, sau chơi rất thân vs cả 2 vc nhà cháu & xin nhận làm em kết nghĩa.
Có 1 ông trong Forum theo đuổi cô ấy & tính chuyện lâu dài. Cặp này hay đến nhà chơi, n/chuyện-ăn uống rất chi là vui vẻ.
Rồi 1 ngày...xấu trời, tự dưng ngan già kể chuyện cho tay hàng xóm sát vách nghe về mối quan hệ thân tình này. Nghe xong, lão ấy phán 1 câu xanh rờn: "Con nào nuôi chả thịt!"
Thế là ngan già quậy tung trời, buộc nhà cháu cắt đứt ngay & luôn, ko đc nuôi nấng gì sất!
Đã vậy, Ông kia cũng đâm nghi ngờ sẽ có khả năng...đổ vỏ nên out luôn!
Toshiba cái miệng đời!
Hỏi thật cụ là cái thằng hàng xóm nhà cụ nó nói có đúng ý định của cụ không ?? :))

AkiraBin

Xe tăng
E thì ko đủ kiên nhẫn để đọc hết , tuy nhiên em thấy câu chuyện này cũng bt vì 2 bên đều có cách hành xử khéo léo :x 2 ông khéo gặp nhau vài buổi đầu thì đúng là tuyệt vời:-bd Cònđể có thành đôi bạn tri kỉ được không ? Ae kết nghĩa lâu dài đc ko thì chưa thể nói trước được
"Đường dài mới biết ngựa hay, ở lâu mới biết người ngay kẻ tà"!
Hãy cứ giữ mối quan hệ , và cảm nhận . va sâu thì mới hiểu Cụ ạ . Chúc cụ có 1 mối quan hệ thân thiết và gắn bó với anh bạn cụ
Cụ nói chí lý lắm ạ, đọc rất thấm, cảm ơn cụ đã ưu ái chúc và chia sẻ với e. (mà em không khéo ạ, em mà khéo giờ chắc cs em khác lắm rồi chứ không làng nhàng như hiện tại đâu..e nói thật)

AkiraBin

Xe tăng
Em đi đâu cũng kết bạn có gì riêng tư đâu cụ. Còn để thành ae kết nghĩa là chuyện khác cụ nhể:)
Vâng em fun với cụ chút thôi ạ, đâu thể dễ dàng như thế được, có khi phải hàng ngàn mối quan hệ may ra gặp được một mối có thể thân thiện hơn mức bình thường trong xh.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vâng em fun với cụ chút thôi ạ, đâu thể dễ dàng như thế được, có khi phải hàng ngàn mối quan hệ may ra gặp được một mối có thể thân thiện hơn mức bình thường trong xh.
Em cũng fun mà, nhưng lúc nào em ở ngu đó em sẽ ib cụ.

DaDieuchienxu

Xe container
Hỏi thật cụ là cái thằng hàng xóm nhà cụ nó nói có đúng ý định của cụ không ?? :))
Cụ hỏi thật thì nhà cháu cũng thật lòng: Nhà cháu già khú đế rồi. Tuổi thanh xuân ngan già xài như phá, chả chịu bảo trì bảo dưỡng nên ấm chén hỏng từ đời 8 tương nào rồi. Có câu "Ăn ko đc cũng phải hửi", nhưng hửi lúc nào khi ngan già bắt chết kiểu 1 kèm 1 giống ông Sergi Ramos? :))

AkiraBin

Xe tăng
A......
Vụ này có ngoại lệ các cụ ơiiii.
Gì chứ có LD nào to to hoặc tướng xxx nhận em là con nuôi hay xưng huynh gọi đệ là em nhận luốn và ngay không tính gì nữa đâu các cụ.😂😂😂.
Hơi không nghĩa khí chắc các cụ không đồng ý với bất bình vì em dễ dãi nhưng kệ em !
À há...cụ nhắc đến em lại cào phím vậy, mấy vụ nhận con nuôi của VIP thì em cũng nghe nhiều cụ à, ngoài những vụ lùm xùm gần đây như anh C lớn anh C con gì đấy ra, năm 2014 em đi nha trang thấy cái trung tâm thương mại to đùng, có hỏi cậu taxi là của ai? thấy ổng bảo của bà ba Hương, hỏi bà ấy là ai? ổng bảo là con nuôi của cụ VIP trên phủ tổng thống (cụ VIP ấy mất mấy năm rồi)..nhiều kiểu nhận nọ nhận chai lắm ợ. Thằng em chơi với em thấy cũng nhận một ông trước làm GĐ sở làm bố nuôi (nó làm nhà nước nhưng mới nghỉ ra ngoài khởi nghiệp), Ông bố nuôi giờ đã nghỉ hưu nhưng thấy vẫn đi lại t.cảm và giúp đỡ nhau lắm =D>..

Taihoatu

Xe lăn
Nói thật, e chả dũng cảm giao xe như cụ đc.

boy_xedap

Xe điện
Chuyện hay ạ. Nếu được thì em nghĩ cứ kết nghĩa.

khangsonglam

Xe buýt
Website
ecovietnam.net
Lâu lắm em mới đọc 1 bài từng từ từ đầu đến cuối. Mà lạ là vừa đọc vừa hồi hộp (không hiểu vì sao). Em có rất nhiều cảm xúc trong câu chuyện này, vì không thể nói hết qua mấy dòng key comment ở đây. Nhưng nếu là em, thì em tin vì em trọng chữ Duyên!

AkiraBin

Xe tăng
Nói thật, e chả dũng cảm giao xe như cụ đc.
Với người khác thì chắc em cũng không dám ạ, kể cả với một số người quen nhiều năm rồi cũng không đủ độ tin tưởng để giao xe chạy mấy ngày như vậy, nhưng em không hiểu tại sao với vc anh bạn mới này em lại tin tưởng tuyệt đối và sẵn sàng chia sẻ mà không phải suy nghĩ nhiều, chắc chính là cái duyên mà em có được cụ à..em có cảm giác sẵn sàng chia sẻ thiệt thòi về kt nếu việc mượn xe có gặp rủi ro gì..rất lạ ạ
Chuyện hay ạ. Nếu được thì em nghĩ cứ kết nghĩa.
Cảm ơn cụ, em sẽ duy trì t.cảm này và cũng mong những điều tốt đẹp qua thời gian..

lạc lối

Xe điện

AkiraBin

Xe tăng
Lâu lắm em mới đọc 1 bài từng từ từ đầu đến cuối. Mà lạ là vừa đọc vừa hồi hộp (không hiểu vì sao). Em có rất nhiều cảm xúc trong câu chuyện này, vì không thể nói hết qua mấy dòng key comment ở đây. Nhưng nếu là em, thì em tin vì em trọng chữ Duyên!
Đọc còm của cụ em phải đọc lại một lượt xem em viết những gì, còn sai câu từ hay lỗi chính tả không, em chỉ thấy nó thật và chi tiết quá khi kể lại câu chuyện của mình, còn lại là khá lủng củng như có cụ nào đó đánh giá.
Tuy vậy được cụ đọc kỹ và có cảm xúc thì em thấy rất vui, chắc đây cũng là thớt ý nghĩa nhất đối với bản thân em trong hơn chục thớt đã lập từ khi tham gia of, em cũng tin có chữ duyên như câu kết của cụ, cảm ơn cụ rất nhiều.

Êm có 1 ông anh tình như thủ túc. Cũng cách nhau xa, cũng có duyên từ việc mua xe, thân nhau chí chết. Chúc mừng cụ, duyên này là duyên lành, không phải xoắn.
Thầy Chung Công Sự nhờ
Lâu quá a k vào fun, mua xe là phụ quen nhau là cái duyên, ae quý nhau tự khắc sẽ quý k cần j cả chú nhể, cứ sống tmai tự khác có bạn hiền hehe 😄

AkiraBin

Xe tăng
Lâu quá a k vào fun, mua xe là phụ quen nhau là cái duyên, ae quý nhau tự khắc sẽ quý k cần j cả chú nhể, cứ sống tmai tự khác có bạn hiền hehe 😄
Theo kế hoạch tối ngày mai (04/02) gia đình anh bạn SG sẽ ra bắc, qua nhà em rồi cùng đi Spapa chơi mấy ngày rồi anh ấy về quê TB ăn tết (vali quần áo rét vẫn để ở nhà em) . Nhưng do dịch covid bùng phát nên anh bạn vừa gọi phải hủy vé không bay ra nữa, hẹn qua tết rồi tính.

Em đồng ý quan điểm có duyên thì cứ duy trì gặp gỡ giao lưu là ổn rồi ạ, còn chuyện tiến xa thì cứ để tự nhiên.

cưỡi chổi

Xe lăn
Phim tàu thường hay thế này: Tuy không sinh cùng ngày, cùng tháng, cùng năm nhưng nguyện chết cùng năm, cùng tháng, cùng ngày. Rồi sau đó 1 thằng chết, những thằng còn lại vẫn sống nhăn ;))