[VHGT] Chuyện lạ - “Cấm” công dân và nhà báo ghi hình CSGT làm nhiệm vụ?

buffalo car

Xe điện
Hôm trước em bị túm, em dừng xe ngay sau đuôi cái xe của xxx - chỗ chuyên "tiếp nhận" giấy tờ. xxx ngó ngiêng phát hiện xe em có Cam, nó hỏi lắp Cam làm gì đấy? em bảo để chơi thôi. Nó đuổi em đánh xe lên phía trước, em khoe: xe em còn có cả Cam sau nữa cơ. Thế là nó bắt em phải chờ nó "xử lý" hết các xe khác rồi mới "xử" mình.:D
Mai Chệ lắp nốt 2 Cam vào gương đê! Đàng hoàng làm việc với xxx mà không mang tiếng là vi phạm "luật'' vì quay camera, chụp ảnh các CSGT khi làm nhiệm vụ :))

kiencoi

Xe tải
anh em offe lại phải tìm kế sách để đối phó với văn bản này thôi

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Thưa các cụ.
1. Văn bản số 1042/C67-P3/2013 do Đại tá Trần Sơn Hà, Phó Cục trưởng Cục CSGT đường bộ, đường sắt (C67 - Bộ Công an) ký gửi Trưởng phòng cảnh sát giao thông (CSGT) Công an các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương không phải là văn bản quy phạm pháp luật.
2. Luật điều chỉnh hành vi của tất cả các đối tượng được quy định trong Luật. Người dân được làm những gì mà Luật không cấm, Luật cho phép. Một ông đại tá xxx không có quyền tước bỏ của người dân những những quyền mà pháp luật quy định.
3. Những văn bản trái với quy định của Luật đều chẳng có giá trị. Người ban hành các văn bản trái với quy định của Pháp luật phải chịu trách nhiệm và cần phải nghiêm trị.
Em tí rớt nước mắt, không biết có cái án nào cho thằng Đại tá này không? Ức lắm

moilaixe2013

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

mezzo forte

Xe buýt
anh Hà đã trả lời rồi các cụ nhé, anh ý bảo trong VB ko có từ CẤM nhé, chỉ là khi Phóng viên hay người dân muốn chụp ảnh ghi hình thì phải thông báo trước cho CSGT để cùng xây dựng hình ảnh đẹp về người CSGT, tránh trường hợp quay lén rồi tống tiền :))

khuyếnh

Xe buýt
- Nếu người dân hoặc báo chí cứ quay mà không thông báo cho những người làm nhiệm vụ có được không, thưa ông?

- Anh quay cứ quay nhưng việc phỏng vấn phải có sự đồng ý của những người trả lời phỏng vấn. Tuy nhiên tất cả đều phải công khai minh bạch, đảm bảo đời tư cá nhân. Anh em chúng tôi đi làm là công khai minh bạch. Bây giờ anh em cứ bị báo chí giám sát từng bước của nhà báo thì làm ăn được cái gì.

Xin cảm ơn ông.

Các bác chú ý cái đỏ đỏ ấy. Anh Hà đã nói rõ nguyên nhân anh ấy ra văn bản rồi đấy.
http://news.zing.vn/chup-anh-csgt-phai-cong-khai-de-xay-dung-hinh-anh-dep-post345868.html

gunner_hp

Xe tăng
- Nếu người dân hoặc báo chí cứ quay mà không thông báo cho những người làm nhiệm vụ có được không, thưa ông?

- Anh quay cứ quay nhưng việc phỏng vấn phải có sự đồng ý của những người trả lời phỏng vấn. Tuy nhiên tất cả đều phải công khai minh bạch, đảm bảo đời tư cá nhân. Anh em chúng tôi đi làm là công khai minh bạch. Bây giờ anh em cứ bị báo chí giám sát từng bước của nhà báo thì làm ăn được cái gì.

Xin cảm ơn ông.

Các bác chú ý cái đỏ đỏ ấy. Anh Hà đã nói rõ nguyên nhân anh ấy ra văn bản rồi đấy.
http://news.zing.vn/chup-anh-csgt-phai-cong-khai-de-xay-dung-hinh-anh-dep-post345868.html
Lộ rõ rồi nhé...quay thì làm ăn gì được...Nhà em ngồi văn phòng, camera giám sát quay 24/24, quen rồi,đếch sợ...nhưng xxx lại run à ?

sivibi

Xe tăng
Thôi xong, hết cả quyền giám sát của dân

mezzo forte

Xe buýt
PV: - Nếu người dân hoặc báo chí cứ quay mà không thông báo cho những người làm nhiệm vụ có được không, thưa ông?

Anh Hà: - Anh quay cứ quay nhưng việc phỏng vấn phải có sự đồng ý của những người trả lời phỏng vấn. Tuy nhiên tất cả đều phải công khai minh bạch, đảm bảo đời tư cá nhân. Anh em chúng tôi đi làm là công khai minh bạch. Bây giờ anh em cứ bị báo chí giám sát từng bước của nhà báo thì làm ăn được cái gì.
Câu này em dự là PV chêm vào, chứ xxx ai lại nói thế bao giờ :)) nhất là cái từ làm ăn, hóa ra xxx ra đường là đi làm ăn à :))

pocket

Xe buýt
Đồng chí này quyền đek gì mà chi phối báo chí!

romantic_kt1

Xe tăng
T hằng nào ban hành văn bản trái luật cho nó về vườn luôn các cụ nhể
Em ko hiểu mấy cái quy định này đã tham khảo bên luật và hiến pháp chưa các cụ nhỉ? hay là toàn ế ch ngồi đáy giếng sau đó phán lung tung, em đọc đến chán các "xếp" nhà mình ko biết trình độ học vấn đến đâu nữa, đưa đất nước này về đâu nữa, động cái gì cũng thúi quá
Em tí rớt nước mắt, không biết có cái án nào cho thằng Đại tá này không? Ức lắm
Gặp những văn bản kiểu này, em tiếc cho một Luật sư đã từng kiện xxx.
Đáng tiếc, những Luật sư như vậy ở ta ít quá.

okient

Xe tải
cái ông ra cái văn bản này thể hiện cố đấm để ăn xôi. Rẹp đường để cho thuộc cấp tiếp tục nhũng nhiễu người dân là chính chứ động thế nào được vào ngành báo chí

XASASHS

Xe tải
Nó bảo được chụp nhưng Chụp ảnh CSGT phải công khai để xây dựng hình ảnh đẹp, còn hình ảnh xấu và tiêu cực thì không được chụp à