[VHGT] Chuyện lạ - “Cấm” công dân và nhà báo ghi hình CSGT làm nhiệm vụ?

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Roài ...roài....
Kụ mợ thôngkamr đê- các ảnh cũng đáng thương lắm.........
Kứ quay phim-giám sát thế, thì các ảnh í còn tâm trí đâu, để tập trung chuyên môn....làm ăn nữa.........

ORIJEANS

Xe container
Thưa các cụ.
1. Văn bản số 1042/C67-P3/2013 do Đại tá Trần Sơn Hà, Phó Cục trưởng Cục CSGT đường bộ, đường sắt (C67 - Bộ Công an) ký gửi Trưởng phòng cảnh sát giao thông (CSGT) Công an các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương không phải là văn bản quy phạm pháp luật.
2. Luật điều chỉnh hành vi của tất cả các đối tượng được quy định trong Luật. Người dân được làm những gì mà Luật không cấm, Luật cho phép. Một ông đại tá xxx không có quyền tước bỏ của người dân những những quyền mà pháp luật quy định.
3. Những văn bản trái với quy định của Luật đều chẳng có giá trị. Người ban hành các văn bản trái với quy định của Pháp luật phải chịu trách nhiệm và cần phải nghiêm trị.
Đọc 3 điều này của cụ, em cũng an tâm phần nào.

Bùi Thị Hà

Xe tải
Website
www.facebook.com
Kết quả đê

http://giadinh.net.vn/xa-hoi/pho-cuc-truong-len-tieng-vu-cam-bao-chi-nguoi-dan-quay-phim-chup-anh-csgt-20130820112417140.htm

Em khẳng định Phóng viên báo này có tham gia OF mình hoặc đọc rất kỹ nhiều bài trên ÔF nên mới nêu được TH ở Hải Dương có cụ nhà mình bị dọa gọi CSHS ra bắt.
Éo hiểu thế nào là MỤC ĐÍCH XÂY DỰNG nữa, xây dựng cái gì thế hử các bác???
Tóm lại muốn làm phóng sự thì phải bảo trước cho các anh ý còn pose hình cho nó chuẩn à ???

Chỉnh sửa cuối:

XASASHS

Xe tải
Éo hiểu thế nào là MỤC ĐÍCH XÂY DỰNG nữa, xây dựng cái gì thế hử các bác???
Tóm lại muốn làm phóng sự thì phải bảo trước cho các anh ý còn pose hình cho nó chuẩn à ???
Xây dựng con người mới XHCN chứ còn gì nữa

cam07

Xe buýt
nhà cháu "bán" máy ghi âm, với cam giá rẻ ạ :)

Bùi Thị Hà

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xây dựng con người mới XHCN chứ còn gì nữa
Em đọc đi đọc lại chỉ thấy có mỗi cái câu " mục đích xây dựng". Em thì em ko nghĩ như cụ nói, mà nghĩ là bác ý bảo xây dựng hình ảnh đẹp ý ạ.
Mà thôi, tóm lại bác ý đã nói rồi đấy, trong văn bản ko có nói là cấm tý nào cả, cấm là sai. Vậy tóm lại là vẫn quay phim chụp ảnh được nhá.
Chỉ sợ cụ nào quay rồi post lên youtube lại bị bắt vì tội tiết lộ bí mật quốc gia thôi

Kobe KFC

Xe hơi
iem có camera hành trình, hạ kính xuống vừa quay vừa ghi âm chắc là không bị cấm đâu các Kụ nhỉ ? hehe

tbcauduong

Xe đạp
Trường hợp này thì sao :-?
[video=youtube;vMQAwNuY_GM]http://www.youtube.com/watch?v=vMQAwNuY_GM[/video]

XASASHS

Xe tải

sgcowboy

Đi bộ
http://news.zing.vn/chup-anh-csgt-phai-co-tinh-xay-dung-post345868.html

Bà con chú ý câu cuối nha:
Nếu người dân hoặc báo chí cứ quay mà không thông báo cho những người làm nhiệm vụ có được không, thưa ông?

- Anh quay cứ quay nhưng việc phỏng vấn phải có sự đồng ý của những người trả lời phỏng vấn. Tuy nhiên tất cả đều phải công khai minh bạch, đảm bảo đời tư cá nhân. Anh em chúng tôi đi làm là công khai minh bạch.

Vậy thì cứ quay nhưng cấm hỏi nha, hihi, kiểu này anh em ta chất vấn tụi xxx thì cũng bị khép vô cái tội phỏng vấn mà không có sự đồng ý của xxx rồi :D

hiennn83

Xe tăng
“Nhà báo: Xin chào mấy anh CSGT!

CSGT: Chào anh!

Nhà báo: Cho phép tui được quay phim cảnh mấy anh làm việc vất vả và trong sạch nha?

CSGT: Cái anh nhà báo này nói hay ha, CSGT thì làm việc lúc nào mà không vất vả. Xe cộ đầy đường, khói bụi mịt mù... thì làm sao mà "sạch" được?

Nhà báo: Thế người đi đường cũng khói bụi mịt mù, sao người ta vẫn "sạch"?

CSGT: Ông có muốn tui đưa cái Văn bản số 1042/C67-P3 ra không?

Nhà báo (xếp máy hình bỏ vào giỏ!)" - Hai Lúa Miệt Vườn: hailuavl@gmail.com

Muon_biet

Xe cút kít
Em đọc đi đọc lại chỉ thấy có mỗi cái câu " mục đích xây dựng". Em thì em ko nghĩ như cụ nói, mà nghĩ là bác ý bảo xây dựng hình ảnh đẹp ý ạ.
Mà thôi, tóm lại bác ý đã nói rồi đấy, trong văn bản ko có nói là cấm tý nào cả, cấm là sai. Vậy tóm lại là vẫn quay phim chụp ảnh được nhá.
Chỉ sợ cụ nào quay rồi post lên youtube lại bị bắt vì tội tiết lộ bí mật quốc gia thôi
Mợ này thía mà nói chuẩn phết ợ.

minhphong

Xe hơi
Mình phản bác là được giám sát bọn xxx theo quyền công dân có ghi trong luật của nợ gì đó em k nhớ có đc k các cụ.
Luật thì to hơn cái văn bản như mớ giấy lộn của nó còn gì.
Dạo này chia lại quyền lực hay sao mà xxx mạnh cơ thế k bít.

cincin

Xe tải
em vừa học lớp đảng viên mới trong đó có ý:
Tôn trọng và phát huy quyền làm chủ của nhân dân; gần gũi quần chúng, lắng nghe ý kiển của quần chúng; Chăm lo và bảo vệ lợi ích chính đáng của nhân dân...cuối cùng em không hiểu nhân dân là ai và được gì nhỉ. Mà CSGT và lãnh đạo phải là **** viên từ khi còn học ĐH, vậy e nên làm gì hả các cụ ? không lẽ.................

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
em vừa học lớp đảng viên mới trong đó có ý:
Tôn trọng và phát huy quyền làm chủ của nhân dân; gần gũi quần chúng, lắng nghe ý kiển của quần chúng; Chăm lo và bảo vệ lợi ích chính đáng của nhân dân...cuối cùng em không hiểu nhân dân là ai và được gì nhỉ. Mà CSGT và lãnh đạo phải là **** viên từ khi còn học ĐH, vậy e nên làm gì hả các cụ ? không lẽ.................
Suy thoái-diễn biến tóa...
Cần kiên định hơnnuwax

polizia

Xe container
Theo em nghĩ đúng luật ra mà nói thì được phép chụp nhưng ko được phép đăng công khai, nếu đăng phải làm mờ...
Không có nước nào mà chuyện chụp lén ảnh cá nhân rồi public dễ như ở ta.
Rất nhiều vụ bọn phóng viên giả vờ đóng vai người giao dịch hay mua bán, hoặc đến phỏng vấn ( vụ ngân hàng đi đêm lãi suất, vụ trạm thu phí cầu đường .... ) tụi nó đến giả vờ nói chuyện nhưng đeo camera khuy áo, về nhà làm phóng sự đưa lên truyền hình trong khi người được phỏng vấn không hề biết mình bị quay lén, cũng ko hề che mờ mặt, có ông trạm trưởng trạm thu phí lên hình còn ngồi gác chân lên ghế ( trong khi nếu biết bị quay thì ông ý đã ngồi ngay ngắn hơn mặc dù chẳng ai cấm ông ý ngồi cho chân lên ghế trong phòng làm việc của ông ý cả).
Cái này em chắc chắn là sai về mặt đời tư, kể cả luật báo chí có cho phép nhà báo được quyền chụp ảnh đi nữa.
Kiểu hành nghề của phóng viên nhà mình nếu em mà là lãnh đạo thì cứ chú nào là phóng viên đến thì em đưa cho tờ giấy A4 hoặc địa chỉ mail rồi bảo viết câu hỏi vào đấy, tý anh giả nhời, vừa ko sợ bị bóp méo câu chữ, vừa ko sợ bị ghi âm hay quay trộm.