[Funland] Chuyện linh tinh

Vie.ABC

Xe điện
Đọc bài này thấy những người Anh trẻ tuổi cũng vất vả quá.

Lucy, 26 tuổi, chuyển đến London, cô có công việc với mức thu nhập thấp 22,000 bảng/ năm, và phải trả 800 bảng/ tháng tiền thuê nhà. Để tiết kiệm chi phí sinh hoạt và tiền thuê nhà, cô và người yêu thuê cùng một phòng để chia sẻ hoá đơn. Tuy nhiên được ba tháng thì cô và bạn trai chia tay, cô không đủ tiền để chuyển ra, và nếu chuyển ra trước khi hợp đồng thuê nhà kết thúc thì cô không lấy lại được tiền đặt cọc. Thế là cô và bạn trai cũ phải ngủ cùng trên một chiếc giường trong ba tháng.

Sau lần đó Lucy thề rằng, sẽ không bao giờ ở cùng với người bạn trai mới. Nhưng cuộc sống thật khó khăn, cô lại phải chuyển tới ở với bạn trai để giảm các chi phí. Cũng như lần trước, cô và bạn trai lại chia tay trước khi hợp đồng thuê nhà kết thúc. Nghĩ lại những gì xảy ra lần trước, cô quyết định bỏ tiền cọc, chuyển về sống với cha mẹ, và cũng từ bỏ London.

https://www.bbc.co.uk/bbcthree/article/8ee14641-eeca-452f-a41b-4066b6eebc4c
Theo ngôn ngữ các bác buôn xe trên này thì : Hàng lướt mới nhất Anh , sang tên phút mốt và check mọi miền quả đất !....=))

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Thế là còn may đấy, mẹ thằng bạn trai nó lai đưa bạn gái mới về chịch trong khi mình nằm bên cạnh thì còn khốn nạn hơn.
Ứng quá có khi lai quay luôn đ ít cho nó chịch :)

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nghĩ khổ các cháu sv nữ :D... vừa làm osin vừa làm phò free cho bạn zai!
Xưa thời sv lớp e còn có thằng ở chung với 2 chị e trong phòng bé tẹo... méo hiểu ntn nữa!
Thì chị hoặc em xxx thì đứa còn lại phải ra ngoài.
Bố khi thời sv thằng bạn cứ nhè cho 3k là tự biết ý ra đầu ngõ gọi cốc trà đá với cái kẹo lạc rồi ngồi nhâm nhi tính lô với chủ quán một lúc rồi về.
Hôm nao ăn lô là em lại cho nó ít tiền ra nhà nghỉ cho nó thoải mái :))

DaDieuchienxu

Xe container
Vợ chồng già làm đĩa đà điểu chiên xù vui hơn;;)
Vâng, cụ nói chuẩn. Từ đận ấy, có thêm vài tấm thiệp mời nữa mà nhà cháu từ chối hoặc cho lại người khác.
Những nơi đó ko phải là thế giới dành cho người già.:D

STElectrics

Xe lăn
Dcm. Qua mịa hanoi đi dạy Anhlít tháng kiếm 2k Chum đơn zản, chi phí rẻ hơn bèo, mỗi cái ô nhiễm tị dưng bọn đầu đen sống tốt, chả sao
Lucy sang Việt Nam dạy Ing-gờ-lịch 1 thời gian quen anh bạn giai người Việt. Ảnh rủ cổ đi ăn trâu hun khói. Vào phòng khách sạn Lucy ngơ ngác hỏi: phòng ăn đây sao, trâu hun khói đâu? Anh bạn "nhồng như trận" hềnh hệch lôi điện thoại giở cái nick OF ra bẩu: ở trên này nick tao là Trâu hun khói. :D

Khoai Tía

Xe hơi
Đọc bài của cụ thớt em mới chợt nhận ra tại vì sao lương tháng nào của em cũng về mo, thậm chí âm số :((