[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Đêm qua em ngủ, phòng em thì khóa cửa. Bỗng nhiên em giật mình nghe như tiếng người mở cửa nhưng chưa mở được vì em khóa, em tỉnh dậy thì không thấy tiếng gì. Sau đó em lại ngủ và lại có tiếng y hệt vậy nhưng to hơn. Vậy là em tỉnh ngủ một lúc, sau đó ngủ lúc nào không biết.
Em không tin có ma nhưng em vẫn sợ. :-o

minhchi233

Xe điện
Còn chuyện về ngã 3 Đồng Lộc, lúc nào rảnh hầu các cụ tiếp
Chuyện có thật đây ạ, eim có cụ bạn là Tăng ni, có bận vào làm lễ, viếng mộ các Chị. Lúc quay ra thì chả ô tô đâu tìm mãi thì thấy xe tụt xuống bên dưới dốc hút vào sau lùm cây, Cụ ấy bẩu là đã kéo phanh tay cẩn thận rồi. Về lại còn khoe chắc các Chị thấy Thầy đẹp gia nên trêu tí.

Alibama

Xe buýt
Em từ bé chưa gặp ma bao giờ, mặc dù cũng hay đi đêm. Cái thời mà cả khu tập thể có mỗi một cái nhà vệ sinh ở ngoài đồng ấy, đêm không trăng mà có nhu cầu cũng hãi phết, toàn phải rủ hàng xóm đi cùng. Lên cấp 2 thì cái nghĩa địa, mà bây giờ là chợ Nghĩa Tân ấy, em tung hoành suốt.

Bóng đè em cũng chưa bị bao giờ, có chăng những lần ốm nặng hay nằm mơ rơi xuống vực hay bị tàu hỏa dồn đến chân tường rồi tỉnh dậy thôi.

Gấu thì kể hồi trước hay bị bóng đè, từ khi ngủ với em thì không thấy bị nữa. Chắc là ma thấy em chạy hết. Các loại chuyện ma, chuyện vong thì đằng nhà gấu kể nhiều vô số, chuyện nào cũng rất thật. Có lần gấu đi xem ở đâu đó thấy bảo trong nhà có vong nữ, gấu sợ chết khiếp còn mình thì mừng, thế mà có thấy gì đâu.

Theo thiển ý của em thì không phải ai cũng nhìn thấy hay giao tiếp được với ma đâu.

Trong khoảng 60 t thiên can và địa chi thì chỉ có tầm 12 tuổi có khả năng nhìn thấy ma, một trong số đó là Ất sửu và Ất dậu, 10 tuổi còn lại em kg nhớ. Cụ nào vào 1 trong 2 tuổi này chú ý kĩ nhé he he...

cháu lên 3

Xe container
Ngày ông già còn bé mình đã sinh ra đâu, các cụ toàn kể lại thôi, ngày xưa ông bà già em cũng kể lại chuyện ma cho em nghe, toàn chuyện thật 100% :))

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com
lí do e đưa ra thế này:
1.thể trạng yếu + nghe nhiều chiện tiếu lâm người khác bẩu thật.
2.không gian im ắng, heo hút => hồi tưởng chiện đã nghe-> sợ.
.hết:-??

slaz8

Xe ba gác
Chuyện có thật đây ạ, eim có cụ bạn là Tăng ni, có bận vào làm lễ, viếng mộ các Chị. Lúc quay ra thì chả ô tô đâu tìm mãi thì thấy xe tụt xuống bên dưới dốc hút vào sau lùm cây, Cụ ấy bẩu là đã kéo phanh tay cẩn thận rồi. Về lại còn khoe chắc các Chị thấy Thầy đẹp gia nên trêu tí.
Chắc thầy mải nghĩ về chiện đó nên kéo nhầm cần phanh :))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
nhiều cụ vào giờ này đọc cho đỡ sợ đây, đêm vợ con ngủ hết em mới vào xem nhưng ko có chuyện nào đáng phải dựng tóc gáy cả, hehe...

hong2412

Xe buýt
Lớp học xuất hiện một khách không mời tóc đen
Hình bóng bên cửa sổ
Một cô hầu phòng chăng
Bức ảnh ma quái đúng nghĩa
Một mặt ma hiện hình phía sau
Bóng ma đứng xõa tóc cửa phòng
Một công nhân xây dựng
Thác nước cũng có ma
Một bóng đen cao lớn bao trùm
Bóng ma ngồi trên ghế trong phòng ngủ
Nhân vật thứ n xuất hiện góc ảnh
Lại thêm 1 bóng ma xuất hiện giữa tập thể lớp
Những bóng ma luôn biết cách lấp chỗ trống
Bên thành cầu
Những nhân vật khách không mời đáng sợ
Ai nói anh chàng này chỉ chụp hình 1 mình
Lại thêm một ma đầu đen
Cánh tay thừa màu đen của một ai đó

Tối quá đọc thớt này may là e vẫn ngủ ngon lành :D

QUYNHCHI

Xe buýt
Em có mối quan hệ mật thiết với 1 xe CLC chạy tuyến HN - ĐN. Năm 2005 cụ/mợ nào đi tuyến này thì sẽ biết xe Deawoo màu hồng 29LD 2113. Hôm đó bạn em nghỉ nên em phải bay hộ cho nó. Lúc ra đến Hải Lăng (tầm 21h) chỗ xe khách Cà Mau tai nạn thì gặp 2 người đứng vẫy xe. Em cho xe dừng lại đón khách. Từ vị trí lái nhìn qua gương thấy phụ xe lúi húi bê 1 túi hành lý nhét vào cốp xe. Sau đó cả 3 người lên xe, lúc trèo lên xe em thấy 4 người chứ không phải 3. Em hỏi phụ xe thu tiền của khách chưa thì phụ xe nói: "họ ra Hà Nội, em thu 240k". Em giật mình bảo: "3 người sao mày lại thu có 2?" thì phụ xe khẳng định chỉ có 2 người. Xe chạy được khoảng 4 km thì bắt đầu có hiện tượng ghì máy,nghiêng 1 bên (bên phụ xe để hành lý của khác) chạy không bốc mặc dù chân ga em đè sâu. Xác định không phải nghiêng xe do lốp nên em dừng xe lại, đóng lốc kê rồi bật đèn đi xuống chỗ 2 khách vừa lên. Em yêu cầu thu thêm vé 1 người thì 2 người khách này bảo chỉ có 2 người, sao lại thu 3 vé. Em bảo luôn với khách: "Cháu không kiểm tra hành lý của chú, nhưng cháu chắc chắn trong hành lý dưới cốp xe có hài cốt là nam giới, khoảng 26 tuổi, chú trả thêm tiền vé để xe và hành khách trên xe được ra đến Hà Nội an toàn. 1 trong 2 vị khách lúc này mới rút ra 120k nữa trả cho em. Từ lúc trả tiền xong xe tự nhiên trở lại trạng thái bình thường, không bị ghì và nghiêng nữa. Báo hại hôm đó em bắt phụ xe ngồi cầm tập tiền 200 VNĐ thả xuống đường mỗi khi đi qua cầu.

vaio9700

Xe buýt
Em có mối quan hệ mật thiết với 1 xe CLC chạy tuyến HN - ĐN. Năm 2005 cụ/mợ nào đi tuyến này thì sẽ biết xe Deawoo màu hồng 29LD 2113. Hôm đó bạn em nghỉ nên em phải bay hộ cho nó. Lúc ra đến Hải Lăng (tầm 21h) chỗ xe khách Cà Mau tai nạn thì gặp 2 người đứng vẫy xe. Em cho xe dừng lại đón khách. Từ vị trí lái nhìn qua gương thấy phụ xe lúi húi bê 1 túi hành lý nhét vào cốp xe. Sau đó cả 3 người lên xe, lúc trèo lên xe em thấy 4 người chứ không phải 3. Em hỏi phụ xe thu tiền của khách chưa thì phụ xe nói: "họ ra Hà Nội, em thu 240k". Em giật mình bảo: "3 người sao mày lại thu có 2?" thì phụ xe khẳng định chỉ có 2 người. Xe chạy được khoảng 4 km thì bắt đầu có hiện tượng ghì máy,nghiêng 1 bên (bên phụ xe để hành lý của khác) chạy không bốc mặc dù chân ga em đè sâu. Xác định không phải nghiêng xe do lốp nên em dừng xe lại, đóng lốc kê rồi bật đèn đi xuống chỗ 2 khách vừa lên. Em yêu cầu thu thêm vé 1 người thì 2 người khách này bảo chỉ có 2 người, sao lại thu 3 vé. Em bảo luôn với khách: "Cháu không kiểm tra hành lý của chú, nhưng cháu chắc chắn trong hành lý dưới cốp xe có hài cốt là nam giới, khoảng 26 tuổi, chú trả thêm tiền vé để xe và hành khách trên xe được ra đến Hà Nội an toàn. 1 trong 2 vị khách lúc này mới rút ra 120k nữa trả cho em. Từ lúc trả tiền xong xe tự nhiên trở lại trạng thái bình thường, không bị ghì và nghiêng nữa. Báo hại hôm đó em bắt phụ xe ngồi cầm tập tiền 200 VNĐ thả xuống đường mỗi khi đi qua cầu.
e sợ dần đều rồi đấy cụ ơi, đi đóng bỉm cái đã

minhdiep

Xe tải
Đọc xong mà em run quá cụ ơi .

Picanto-LĐ

Xe hơi
Em có một thắc mắc nho nhỏ là cái vụ Ngoại cảm ý, tại sao bên Tây nó ít nhà ngoại cảm mà VN mình có nhiều thế các cụ nhỉ???
Hay là do ở VN nhiều liệt sĩ nên các cụ đặc biệt ưu ái cho nhiều người VN khả năng ngoại cảm?

Em chưa chứng kiến tận mắt bao giờ, chỉ nghe kể nên vẫn bán tín bán nghi còn câu hỏi của em là nghiêm túc đấy các cụ nhé.

Rắn Lớn

Xe điện
Kụ được thánh cho ăn lộc rồi ạ? Kụ cho em vài lời chỉ bảo để em bớt cao căn nặng số với ạ!

minhdiep

Xe tải
Seo cụ lại nhiều chuyện về vấn đề tam linh thế này,k bít tối về em có ngủ đc k đây

MoonMax

Xe điện
Các cụ tìm đọc " 1001 truyện kỳ dị " của Dumas mà xem Tây nó tả ma thế nào!!!! Phê lòi!!!

đảm bảo đọc xong các cụ léo dám uống nước , ăn canh. đừng nói đi toa lét@-)

adlama

Xe tải
Chuyện của cụ là có thật. Duy có điều Hồng Hạc quán bên phố Chùa Láng.

Cả Chùa Láng lẫn Pháo Đài Láng đều là đất làng Láng thuở xưa, trước hầu hết là ruộng rau và nghĩa địa. Hồi bác em còn sống, em hay sang thăm, nhà cụ ở Pháo Đài Láng, cụ vẫn kể đêm nằm ngủ toàn thấy trẻ con leo lên bờ tường ngoài vườn chí chóe, chòng ghẹo nhau cả đám. Cụ ở một mình, không mê tín nhưng cũng biết là vong trẻ con, ra quát ầm ầm L-) đuổi chúng nó đi chỗ khác cho bà ngủ. Song đến ngày rằm tháng 7 âm vẫn cho chúng nó ăn uống cẩn thận nên lâu dần chúng nó cũng để cụ yên. Nói chung là vong trẻ con lành, nó chưa bị tham sân si ám vào người nên đỡ quậy hơn ma người lớn, lúc đòi tiền, lúc đòi tình, khi thì đòi nhà, có lúc lại cứ đòi phải làm.... người.
Vâng, e đính chính là Chùa Láng ạ. Trong lòng lúc ấy chỉ áy náy sợ trẻ con thật, chứ kg hề nghĩ ngợi gì. Sau về mới biết khu vực ấy cực nhiều vong trẻ con, có bác nào hay lặn lội đem hôm mà thấy thì xác nhận giúp.

Rắn Lớn

Xe điện
Vâng, e đính chính là Chùa Láng ạ. Trong lòng lúc ấy chỉ áy náy sợ trẻ con thật, chứ kg hề nghĩ ngợi gì. Sau về mới biết khu vực ấy cực nhiều vong trẻ con, có bác nào hay lặn lội đem hôm mà thấy thì xác nhận giúp.
Em ko dám nói chuyện cụ thật hay ko, nhưng em ở KTX ĐH GTVT ở Láng Trung từ 1995, vưỡn sang trường Luật, NT, NG giao lưu suốt. Đi đêm về hôm, có thấy gì đâu. Đưa bạn đi chơi, chở bạn về xong mình về 1 mình, quá nửa đêm mà cũng chạ thấy giề!

BV phụ sản HN chỗ đó, hồi Gấu sinh F1 ở đó, nóng quá không ngủ được, ra hồ Ngọc khánh hay bị bọn 25 (hifi) nó trêu em đi lọ mọ ra tận chỗ hồ đằng sau hóng mát cả đêm mà có thấy gì đâu, chỉ có muỗi thôi!