[Funland] Chuyện ma (thật 100%)

lincoln

Xe máy
trưa em vừa xem phim ma xong, vào đọc thớt cụ lái hết ra quần :((

amunike

Xe tăng
Đêm khuy, trời mưa ngồi một mình ko đèn đóm đọc topic này run hết cả người

humxam75

Xe điện
Sao mấy cụ kia ko kể chuyện thật của các cụ ý nữa nhỉ. Hay là... :59::59::59:

davidhuy

Xe tăng
Chưa thấy cụ chủ kể con ma nó có làm gì Gấu ko hay nó chỉ nằm cạnh. Cụ chủ đẻ ý xem sáng dạy Gấu có cười yêu với cụ ko?:-s

honda acura

Xe điện
Có chuyện như này
Mấy ông ngồi uống rượu, chém gió với nhau đến hết chuyện trên trời , dưới biển thì quay qua chủ đề ma,ông nói có, ông nói không, ông tin có ông lại không tin. Thế là cả bọn thách đố nhau, một ông can đảm nhất đứng ra nhận lời.
Lựa hôm trời mưa , ông kia mang một cái cọc ra đóng trên mộ ở bãi tha ma, nếu sau kiểm tra mà thấy có thì người đó thắng
Ông nhận lời nói đơn giản và thực hiện ngay, mọi việc diễn ra suôn sẻ chỉ có điều sau khi đóng xong cọc ống ấy đứng dậy để về thì không sao đứng dậy nổi để về nên sợ quá ngất luôn tại trận
Theo các bác có phải ông kia gặp ma không

finestyles

Đi bộ
Hãi thật, h lamg thế nào hả cụ chủ thớt

humxam75

Xe điện
Có chuyện như này
Mấy ông ngồi uống rượu, chém gió với nhau đến hết chuyện trên trời , dưới biển thì quay qua chủ đề ma,ông nói có, ông nói không, ông tin có ông lại không tin. Thế là cả bọn thách đố nhau, một ông can đảm nhất đứng ra nhận lời.
Lựa hôm trời mưa , ông kia mang một cái cọc ra đóng trên mộ ở bãi tha ma, nếu sau kiểm tra mà thấy có thì người đó thắng
Ông nhận lời nói đơn giản và thực hiện ngay, mọi việc diễn ra suôn sẻ chỉ có điều sau khi đóng xong cọc ống ấy đứng dậy để về thì không sao đứng dậy nổi để về nên sợ quá ngất luôn tại trận
Đóng xiên cả quần thì làm sao đứng dậy được

Có chuyện như này
Cái này e đọc lâu rồi. Ông ấy đóng cọc vào vạt áo phải ko cụ?

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

duckeo

Xe đạp
Chuyện ma,vong hồn thì em cũng đc nghe và chứng kiến rất nhiều rồi, công nhận là có nhiều cái đúng 100% thật, bây h vong ma thì đâu chẳng có,chỉ là chúng ta ko nhìn thấy đc mà thôi. Chỉ có những người yếu bóng vía, căn cao số nặng hoặc có duyên tiếp nhận đc đúng tần sóng của vong hồn thì có thể nhìn thấy hoặc giao tiếp đc với ma thôi. Nhưng thực sự ma chết thì ko có j phải sợ đâu, tất cả đều có cách hóa giải hết, trên đời này chỉ sợ nhất là ma sống thôi, đó chính là tâm ma ( tất cả các thể loại thói hư tật xấu... ) trong con người chúng ta đấy, đây mới là ma đáng sợ nhất các kụ ạ....

Inox75

Xe tăng
Đêm qua đọc thớt này xong đi ngủ mơ gặp gặp quả 2 bố con k đầu ngồi oánh răng , sợ vãi cả đ....ái. Sờ lên người thì thấy ướt nhẹp. Hóa ra F1 quên k đóng bỉm

ngominh

Xe tăng
Em ra đường tìm Ma nữ đây, về sẽ có rì pót :))

buituananh_as

Xe điện
Năm 2001 em đóng quân ở Bắc Giang,có 3 thằng ở C11 trốn đơn vị về nhà ở TN (hôm đó là chủ nhật) lúc lên đơn vị sợ vệ binh bắt nên đi cổng phụ 3 giáp thôn Cầu Băng và băng qua sông vào..2 thằng đầu lội qua rồi và đợi thằng lội sau cùng mãi ko thấy đâu,sợ quá mới chạy về đơn vị hô hoán..c9,c10,c11 bị báo động lúc đó là 10h đêm..xuống sông thì thằng này bị nằm dưới sông roài(nước có đến ngực thôi nhé)..đưa nó xuống bệnh sá E để khám nghiệm và cho nằm đấy luôn..all lại chìm vào giấc ngủ 12h hơn c11 nháo nhác,nhất là b mà có thằng chết đuối..lý do là thằng nằm gường tầng 2 cùng với giường thằng chết nó lay giường..thằng tầng 2 bật dậy và nhìn rõ bóng đen chạy vào kho tủ súng..tưởng thằng nào đùa chạy theo vào chẳng có ai..mới hét ầm nên sợ,b đó tối để đèn sáng choang để ngủ:-s

lincoln

Xe máy
vừa đọc vừa run mà tay thì cứ ấn next page :(( nhiều cụ kể sợ quá :(

Bung To

Xe điện
Trải nghiệm tao nhã : 20hxx phút ngày 28 tháng chạp năm 1992 tại thung lũng Đá Đinh xã Tả Phời ( Thuộc tx Cam Đường tỉnh Lao Cai ) em các Cụ đi coi kho thuốc nổ của đơn vị cách tx Cam Đường khoảng 12km cách bản người Dáy 3km đường mòn duy nhất 1 hộ gần nhất là 1km đường ..chim bay . Kho có 6 mạng thì 5 mạng cắt rừng đi Tx chơi . Trong chốt chỉ có ánh đèn dầu leo lét lúc mờ lúc tỏ ...Buồn vãi đạn ! chán ra ngóng về quầng sáng phía cuối trời và mơ về ánh sáng kinh kì nơi có gia đình và tình yêu đang chuẩn bị đón xuân em lại quay vào hí hoáy viết thư ngoài trời gió vẫn xào xạc đuổi nhau trên đồi cỏ tranh .. Chợt có tiếng gọi tên mình 3 tiếng rõ ràng không sai em các cụ ra mở cửa . Trong bóng tối nhập nhòa chẳng có ai chỉ có tiếng côn trùng kêu rả rích chờ một lúc vẫn chẳng thấy ai . Em cũng hơi rợn rợn vì nghĩ chúng nó trêu bèn hét lên : ĐM chúng mài nhanh lên để tao đóng cửa ! Đáp lại vẫn chỉ là tiếng gió xào xạc ... Vừa tức vừa sợ em hét lên : ĐM không đùa kiểu ấy nhá , ai thì ra không tao bắn nè ! Em nhảy một phát đến giá súng lên quy lát đánh roạt mở tách phát chốt an toàn hô : Đếm đến 3 ! Ra 3,2,1 nhanh ! Vẫn chỉ có tiếng gió xào xạc em lùi lại ... Cha mẹ ơi nếu không cầm chắc khẩu Ak nhẽ tè ra quần và thế là : Pằng ! một phát chỉ thiên đáp lại chỉ có gió vẫn xào xạc đuổi nhau trên đồi cỏ tranh tiếp theo có 3 ,4 lùm cây đen đen trước nhà em lại nã tiếp đôi ba viên mỗi bụi vẫn chạ có rì ... Chán nản em bẩu thui ma thì ma , người thì người tau đi uống rịu đây ( Tu một hơi hết gần cái cốc nhựa nửa lít có nhẽ từ bé đến lúc ấy là uống nhiều nhất ý định là cho nó say mợ đi và để đỡ sợ súng vẫn để trên đùi nhưng khóa chốt an toàn) Mãi đến 2 giờ sáng tụi bạn mới mò về . Em kể lại tụi nó bảo thường thế mà ở chỗ này năm 79 bọn Tàu nó giết đâu cả tiểu đội con gái lâm nghiệp người già nhất là 27,28 trẻ nhất có 17,18,thôi mí lị chỗ này là tập trung các xác chết của nó , Trong chốt có 5 cái giường nhưng bỏ một cái giường ngoài cùng vì ai nằm cũng bị bóng đè và ốm không rõ nguyên nhân nên cứ thường là 2 thằng 1 giường ! Đến bây giờ ngồi typing chém gió với OF em vẫn còn thấy gai gai
Vậy con gái chết trẻ thiêng hơn phải không cụ. (Võ thị Sáu, 10 cô gái Đồng Lộc...)
Sao vậy nhỉ?

Alibama

Xe buýt
Lâu em ko vào quán, thấy có thớt này phê quá. Đọc mấy đoạn các cụ mợ giả vờ sợ ma mà cứ rinh rích cười.
Xem đến trang 56 thì máy hết pin, lại quên xạc mới đau.

bagac_may

Xe tải
Năm 1991 (lúc đó em mới 8 tuổi). Có lần phải theo bố mẹ về quê Nội đột suất 3 ngày đợt rằm Tháng 7 em vẫn nhớ. Vì có bà Chị Dâu lấy ông anh trên sát Bố ốm liệt giường & tưởng bị thần kinh. Chữa chạy mời thầy cúng mãi rồi cũng bình phục. Hồi đó em chưa biết gì, về là chỉ biết nhảy ra đồng đi chăn Trâu với mấy ông anh đi bêu nắng là vui, chứ chả quan tâm đến vì sao mình phải về quê hoặc ai làm gì. Sau lớn được chính bà Bác ấy kể lại em mới rùng cả mình, giờ kể lại các cụ:

Bác em tên Lương, ở quê làm ruộng và đi buôn Rau ở chợ sáng. Ở trong Xã có cái Chợ cách nhà khoảng 3km, họ họp theo Phiên từ sáng rất sớm, mùa Hè từ 5h30-6h sáng là nhộn nhịp rồi 8h là hết Phiên. Ai ra muộn bán không hết hoặc bán ế thì lại phải gánh sang Xã khác khoảng 2km nữa để Họp phiên buổi trưa cho hết rồi gánh về.

Gần nhà có đứa cháu họ tên là Thơm gọi bác ấy là "Thím". Nó bán con Dắt ( một loại con giống con hến nhưng sống ở cửa Sông, nấu canh nước rất ngọt) do Chồng nó (tên Sử) thường đi Nủi được từ 23h đêm hôm trước ở Cửa Sông đến 4h sáng mang về nhà cho nó đem bán. Bác em thì chiều đi Cắt rau hoặc đi mua ở ruộng khác mang về nhà Bó để sáng sau gánh đi Chợ đều hằng ngày trừ hôm nào ốm. Còn con kia đi ít hơn vì thì ngày nào Chồng nó đi Nủi mà được nhiều thì nó mới đi. Nó thường qua nhà lúc 4h30 gọi Bác em: "Thím Lương ê"....2-3 lần đến khi Bác em trả lời thì ngồi đợi bác ở cổng đợi rồi 2 bác cháu cùng đi. Bác em dùng gánh, còn nó ôm Thúng đi bộ ra đến chợ tầm 5h30 là vừa kịp Phiên Chợ.

Hôm 13 âm trước Rằm tháng 7, trời mưa nhưng 2 bác cháu vẫn đi Chợ, cái Thơm đi mưa về bị ốm bảo sáng sau không đi bán nữa. Thì sáng 14 âm trời sau mưa quan Mây + trăng Rằm sáng quắc như ban ngày. Bà Bác lại vẫn nghe thấy tiếng con Thơm gọi như mọi khi: "Thím Lương ê...." ngoài ngõ lúc 4h sớm hơn mọi khi, mà Chó thì sủa nhăng nhẳng khác thường vì con này nó quen với chó nhà mà. Bà bác ngó ra đuổi chó thì thấy bóng nó thoang thoáng mặc cái áo màu trắng, quần xa lanh màu đen như mọi khi ngoài cổng dưới ánh trăng Rằm sáng trưng, đứng quay mặt nhìn ra phía cái ao trước cổng. Cái Thúng thì để dưới đất. Cũng không suy nghĩ gì, bà Bác vào nhà lấy gánh rau rồi ra đi cùng với nó luôn.

Mọi lần thì nó ôm cái Thúng bên hông, còn bà Bác thì gánh rau một tay giữ gánh, một tay tung tẩy 2 bác cháu vừa đi vừa nói chuyện. Nhưng lần này khi bà Bác ra đến cổng thì nó đi trước một đoạn. Đi được một đoạn đến đầu Làng, bà Bác đi sau mới quan sát bóng của nó dưới ánh Trăng sáng bị che dưới bóng lá cây ven đường, không thấy có tiếng bước chân (cả 2 cùng đi chân đất vì thời đó quê Nội em có đổi dép là thuộc hàng Xa Xỉ đấy) lúc sáng lúc tối ảo ảo....như nó đang lướt đi chứ không phải bước. Bà Bác chợt nhận ra là nó không mang Thúng như mọi khi liền gọi hỏi: "Chứ Thúng của mi mô? Thằng Sử nay đi Dắt ko được à?"

Thì thấy nó ko trả lời mà đi chậm lại rồi dừng hẳn, bà Bác cũng theo linh tính nên cũng đi tiến chậm lại cách nó chừng 3m thì thấy nó quay đầu lại từ từ nhìn bà ý. Bà ý tả lúc đó ánh trăng thì chiếu chéo chéo qua tán cây vào người nó, còn mặt thì tao không nhìn thấy rõ gì, chỉ thấy nó quay từ từ lại.....chả nói chả rằng gì. Tao cách nó 3m rồi bỗng dưng thấy nó Biến mất....

Lúc đó bà Bác như có luồn điện chạy roẹt qua người, chắc do thần hồn nát thần tính.....người cứng đơ ra, rơi cả gánh rau ngã phịch phát xuống đất. Mồm há hốc cứng đơ đơ, mắt mở tròn nhìn về hình bóng của con Cháu biến mất phía trước, vứt cả gánh rau bỏ chạy bán sống bán chết, lúc đó cảm giác chân tay cứng lại, chạy như rùa bò, miệng muốn hô thật to kêu cứu làng Xóm mà không tài nào kêu nổi....Chạy thì ngã vập mặt xuống đất tới 2 lần xứt hết cả cằm mới về được nhà. Phi vào trong nhà Chạy loanh quanh mà không thể nào thét lên tiếng....Lúc ông Chồng thấy động đậy ồn ào phi dậy hỏi có chuyện gì, miệng vẫn cứng không trả lời được chỉ biết kéo ông ra chỉ chỉ ra ngoài ngõ. Đứng ở trong nhà bà ấy nhìn ra, lại thấy bóng con Thơm mặc cái áo trắng đứng ở đấy...thế là bà ý ngất luôn lúc đó.

Sáng sau gia đình chuyển viện Tỉnh rồi gọi bố mẹ em về như trên đầu em kể. Sau khi bà tỉnh thì có phần bị Ức chế Thần Kinh 1 thời gian. Bị Điên thì đúng hơn. Gia đình kết hợp vừa thuốc Tây với cúng bái mãi sau 2 tháng thì khỏi. Nhưng vẫn bì ảnh hưởng. Từ đó ko đi chợ nữa ở nhà nảy sinh ra Uống Rượu với Thuốc lá bắn ầm ầm :D

Ah, còn Cái Thơm (Nó là cháu em gọi Cái được mặc dù kém nó gần 20T) thì Ốm nằm nhà 4 ngày sau tỉnh dậy sang chơi thăm, bà bác nhìn thấy còn vãi *** ra cơ mà. Nó cũng bỏ luôn chả đi bán nữa

Truyện thứ 2 thật 100% em đóng góp :D

Chỉnh sửa cuối: