Thảo luận Chuyện "một số" xe Lux bị lỗi phanh tay, BH 10 năm và ... Toàn dấu hỏi

hoami

Xe tăng
Gớm em đã thua cụ dồi mà cụ làm gì hăng thế. Xin thưa với cụ là em chả rỗi hơi vào profile của cụ để xem làm gì cho mệt. Cụ đừng ảo tưởng là cụ nổi tiếng, có nhiều fan vào xem ;))
Em chỉ là đọc đc cái còm đòi số liệu dẫn chứng của cụ ở thớt khác thôi. Và đương nhiên đến thời điểm này cụ vẫn chưa đưa ra được dẫn chứng số liệu trong các hội nhóm như cụ nói.
Em lại tiếp tục thua cụ. Chúc mừng cụ :))
Tiểu nhân có bao giờ nhận mình đi đêm đâu, ko nhận nhưng hiện thực nó sờ sờ ra ở quote mà 😄, ko tranh cãi làm gì nhiều.
Ảnh break của Bim đây cho xong nhé, cùng 1 loại, Vin hỏng chắc Bim vĩnh cửu, thôi thế nhé.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Tiểu nhân có bao giờ nhận mình đi đêm đâu, ko nhận nhưng hiện thực nó sờ sờ ra ở quote mà 😄, ko tranh cãi làm gì nhiều.
Ảnh break của Bim đây cho xong nhé, cùng 1 loại, Vin hỏng chắc Bim vĩnh cửu, thôi thế nhé.
Hay quá. Kiếm đc cái ảnh ất ơ đưa lên thay cho mọi số liệu cần nói.
Em ko cần quan tâm Bim, Mẹc, xích lô xe thồ hỏng hay bền. Em chỉ muốn thấy cái số liệu thống kê, chứ ko phải mõm.
Cụ thắng đậm rồi. 3-0. Chúc mừng cụ :))

TMSD

[Tịch thu bằng lái]
100% xe đã bị bó khi đang đỗ chứ ko phải đang di chuyển rồi bó, vào D nếu ko đạp ga là đứng yên, còn đạp rồi sẽ vẫn đi nhưng ì, mấy vụ ma sát đỏ đĩa là do đạp ga ko để ý, bó đủ hay thiếu lực/cứng hay ko cứng thì đạp ga xe vẫn chạy và ì, thả chân ga cái nó ghìm lại rất nhanh. Còn báo lỗi màn hình thì là lỗi của đơn lẻ 1 vài xe giống phanh tay cơ nhiều xe kéo ko sâu ko báo gì. 1 số trường hợp là cái phanh nó kiểu hỏng kiểu ko báo lại đc tín hiệu nữa, hoặc đứt dây tín hiệu...nên mới ko hiện thông báo, cái này là mình suy đoán chứ ko phải tự áp là thế nhé ko phải thì là lỗi nào đó nữa, tuy nhiên số này ít, hội nhóm thấy luôn báo lỗi trên màn hình khi khởi động máy chuẩn bị đi.
Chủ cái xe bị đỏ đĩa kia(ảnh) cũng đã hài lòng với cách Vin giải quyết rồi, họ là người dùng nên có cái nhìn nhận vấn đề chuẩn nhất, họ ok vui vẻ nên chúng ta cũng ko cần có lời khuyên cho họ. Ai yêu thì nó sẽ thông cảm đc, còn ghét thì thôi nên bỏ qua.
Nếu lúc phanh tay bị bó mà đèn báo lỗi phanh nổi , mà khách vẫn cứ cố đạo thốc để đi thì bấy giờ lỗi hoàn toàn do khách , không còn kêu ca gì được . Còn đèn báo lỗi phanh không nổi lại đổ cho khách thì thật khó chấp nhận được
Phanh Lux là phanh cơ hay điện tử vậy cụ ? nếu phanh điện tử thì nó phải nhạy hơn phanh cơ trong vấn đề báo lỗi phanh chứ nhể ?
Còn vấn đề nữa là các còm tố lỗi ( mà cụ gọi là lời khuyên ấy ) thì đều là trước khi VF thay motor cụ nhé . Sau khi thay rồi thì có còm nào chê lỗi motor xe nữa đâu . Có chê là chê cái kiểu lươn lẹo của cái thông báo của VF thôi . Kkk...thật là hài hước khi 1 số cán bộ nhân viên lại được quyền nhập trực tiếp phụ tùng từ đối tác mà không cần thông qua Tổng GĐ ...kkk

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Rút giắc phanh tay để khắc phục tạm? Ko biết nếu phanh “chân” lỗi có rút nốt ko? :D

Arsephan

Xe tăng
Đi xe Vin thật sướng, hơn 3 năm bảo hành thay đồ vô tư, cứu hộ miễn phí kể cả thủng lốp, không những được hãng chăm sóc mà còn được một lũ một lĩ thành phần khác lo lắng giùm 🤣🤣🤣

sorciere_vn

Xe buýt
=)) hàng pha ke, 5 cha 7 mẹ, dừng sản xuất rồi mà vẫn tự sướng được , thật đáng nể

có bác nào còn vỗ ngực bảo bán Lux SA bán được cho bác ý thì hoàn toàn bán được trên toàn cầu cơ mà, trong khi đã dẹp tiệm =))