[Funland] Chuyện mua quạt trần trên OF của em.

Trạng thái
Thớt đang đóng

dennoithat

Xe tăng
Smee mua quạt đèn nhà KH này trước khi hai bạn mở gian hàng OF. Cả vợ cả chồng đều nền tính, không phải người nóng nảy. Giá cả thì Smee ko có ý kiến vì vừa miếng thì mua nên ko bàn đắt rẻ.

Hàng có sẵn, em ấy chả bắt cọc bao giờ. Khách cũ, khách c Smee gt còn ko thèm bắt thanh toán trước. lắp xong chán chê dùng thử r mới hỏi số tk để ck cũng chả sao. Nhưng hàng order thì cả làng bắt đặt cọc. các gian hàng khác cũng đòi cọc, Ko phải mình nhà K đòi cọc. Muốn hủy thì nói nhẹ nhàng, nếu bớt được ng ta sẽ bớt.

Nhân tiện: còn cái phòng làm việc không làm trần thạch cao nên trần phòng khá cao. K sang xem lăp được quạt trần thì tốt. Nhà TK nhé. giá rẻ càng tốt

dennoithat
Vâng cụ, cụ trao đổi với em thêm qua zalo cho tiện nhé 0904464735. Kiểu gì cũng lắp được cho cụ, nếu trần cao quá thì lắp cái cọc dài là được cụ nhé.

shiluo

Xe container
Sau đó ko lấy nữa là sau bao lâu. Cụ làm rõ xem nào.

thêm nữa cụ kể ra đã mất chi phí gì để giư 100% cọc ko trả. Ví dụ cụ mất công đặt quạt mang đến rồi bij huỷ v.v... Chứ như em thấy cụ chả mất gì. Tốn tí nước bọt trong khi ng ta phải đên tận nơi xem quạt mất công hơn cụ.

còn chuyện doạ lập thớt, nghe đã thấy buồn cười. Ng ta xin Lại cọc, cụ ko trả thì ng ta mới doạ chứ ai tự nhiên doạ làm gì.

túm lại cụ ko sai nhưng ko có tình. Nếu mà cụ mất công hay mất chi phí cơ hội tương đương coc thì cụ lấy cả cũng sao. Còn ko cũng nên trả ng ta 1 ít
Em thấy cụ cảm tính quá, theo luật mà làm cho quen đi
Cụ nghĩ cọc là để làm gì? Không trả cọc dọa lập thớt thì thẳng ra là em cũng không trả cọc. Nói khó với nhau mấy lời tử tế thì còn may ra
Em mua quạt của 1 cụ trên này cũng không cọc, nhưng một khi đã cọc thì phải chấp nhận cuộc chơi
Mà một số cụ bảo chỉ nên lấy mấy trăm k, nếu đã xác định phí tổn cho việc giữ chỗ chỉ có thế thì lúc đặt cọc cũng thỏa thuận chỉ đặt chừng ấy đi, đặt 1tr thì đã xác định không lấy sẽ mất 1tr rồi đừng loanh quanh vòng vèo nữa

Chỉnh sửa cuối:

Sim Mobi

Xe buýt
Thôi có xíu tiền coi như bài học nhỏ. Chục năm trước em còn bỏ cọc 50 triệu cơ cụ ạ:
- Đó là em nghe tư vấn của con mụ bán đất hay quá nên không biết đã nóng vội đặt cọc mua đất dịch vụ. Đặt cọc xong mới tìm hiểu thì thấy rủi ro quá nên không mua (vì hợp đồng thì là mua đất ruộng của 3 ông bà nông dân toàn cỡ 80 tuổi - đến khi xong dự án chắc gì họ đã còn sống, người mua thì bỏ trống tên, hợp đồng không có công chứng). Nhà nước còn cấm mua bán đất dịch vụ. V/c em đến xin lại tiền cọc bảo là đất đó ko đủ điều kiện mua bán quá nhiều rủi ro nhưng nó không trả!
- Định làm đơn kiện vì đất đó ko được phép mua bán, hợp đồng không đủ theo quy đinh...) nhưng mà thằng bạn cũng vẫn mua mảnh khác của nó nên thôi ko kiện nữa coi như mất tiền ngu. 50 triệu là 3 tháng lương của em khi đó - cũng tiếc lắm ạ nhưng còn hơn rước cái rủi ro vào người
- Sau vài năm thì thấy mọi người bảo con mụ đó cũng bị đi tù vì tội lừa đảo.

Sau khi đọc xong bài đầu, cụ chủ đưa bài này lên of, ko đưa nick, em nghĩ mục đích của cụ chủ chỉ là để gây sức ép với gian hàng kdcn, để lấy lại 1 triệu :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

shiluo

Xe container
Nói chung là em ghét kiểu người ta làm đúng luật mà mình đi cào mặt ăn vạ
Chuyện người ta có linh động giải quyết cho hay không là quyền người ta, nói thẳng ra lúc đấy mình ở vị thế đi "xin", được thì tốt không được thì phải chịu thôi chứ kêu ca với bóc phốt cái gì
Mà em thấy nhiều cụ trên này cũng thích giải quyết sự việc theo kiểu cảm tính này

New.Moon

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ruouvangminhnguyet.vn
Smee mua quạt đèn nhà KH này trước khi hai bạn mở gian hàng OF. Cả vợ cả chồng đều nền tính, không phải người nóng nảy. Giá cả thì Smee ko có ý kiến vì vừa miếng thì mua nên ko bàn đắt rẻ.

Hàng có sẵn, em ấy chả bắt cọc bao giờ. Khách cũ, khách c Smee gt còn ko thèm bắt thanh toán trước. lắp xong chán chê dùng thử r mới hỏi số tk để ck cũng chả sao. Nhưng hàng order thì cả làng bắt đặt cọc. các gian hàng khác cũng đòi cọc, Ko phải mình nhà K đòi cọc. Muốn hủy thì nói nhẹ nhàng, nếu bớt được ng ta sẽ bớt.

Nhân tiện: còn cái phòng làm việc không làm trần thạch cao nên trần phòng khá cao. K sang xem lăp được quạt trần thì tốt. Nhà TK nhé. giá rẻ càng tốt

dennoithat
Em cũng đang đặt nhà mợ ấy 1 chiếc, đúng ra nhà em phải lắp 2 chiếc nhưng vì em sửa nhà đợt cuối cạn tiền nên em lắp 1 cái thôi. 1 cái lắp sau. Mợ ý còn bảo em cho nợ cơ mà em bảo nợ tiền nhiều nợ tiền ít mệt lắm :)

Dạ ko ạ, qua điện thoại em cũng nói là đến nhà em nói chuyện rồi em trả tiền. Và Cụ ấy còn mang trả giấy em viết cọc nữa chứ. Mà cụ ấy ko chịu. Thế em biết nói sao nữa?
Theo em là cụ không phải nói nhiều.
Đã cọc là xác định bỏ là mất, nó là trọng lượng lời nói, không phải là tiền.
Cụ cứ chuyển 1 củ đó vào quỹ, nhờ cụ min mod xác nhận trên thớt này là xong.

vab

Xe tải
Gian hàng nào mà được 5 khách hàng quý giá như bác chủ đây ghé thăm thì xác định đóng cửa sớm. Riêng chuyện phấp phỏng lo đi hầu thớt "bóc phốt" đã hết cmn thời gian và tâm trí.

Mỗi món hàng được bán ra thì sau nó là cả một chuỗi công đoạn: tìm và đặt hàng, đặt cọc để nhà sản xuất họ xuất hàng, hàng chưa về đến VN thì vẫn buộc phải thanh toán 100% tiền hàng, tiếp nhận hàng tại VN rồi chuyển về kho kiểm đếm test thử các kiểu, sau đó mới bàn giao cho khách....Thế nên 10% cọc chẳng có gì là to tát nếu k muốn nói số cọc này không hề an toàn cho bên bán. Khách không lấy hàng thì mất cọc là điều đương nhiên. Mà đấy là cách cư xử và buôn bán thường ngày ngoài XH chứ k riêng gì trên OF. Bán hàng trên này em thấy các cụ KDCN lúc nào cũng như đang đu dây ấy. Động tí là dọa bóc phốt!

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em nói luôn ở đây, trong ngày hôm nay đến 18h ngày 14/7/2020, cụ chủ thớt ko đến nhà em để nói chuyện và lấy tiền thì số tiền em sẽ chuyển vào quỹ từ thiện của OF, hoặc ủng hộ SNOF ở NB sắp tới.
cụ chuyển ngay từ thiện cho tôi, dạng ấy 1 nghìn cũng k trả!

bo_thang_ty

Xe tăng
Cụ nói chung chung thì khó. Ko biết giá trị, loại hàng. Nhỡ hàng phải đặt, cụ kia cũng phải cọc để mang hàng về thì sao.

vừa đi vừa láii

Xe container
Các cụ làm tốn tài nguyên diễn đàn quá ;)
Cụ chủ cọc mà không lấy hàng thì xác định là mất cọc
Cụ nhận cọc nếu cảm thấy trả cọc cũng không sao thì trả lại
Còn không thì 2 cụ dắt nhau làm bữa bia ;))

phamhungbs

Xe điện
Đọc một lượt thì em thấy nếu tình cảm vì lèo nhèo của chủ thớt thì bên bán hàng có thể trả lại, còn không thì cũng đúng lý, không thì chuyển vào quỹ OF vậy. Nhiều cụ cũng xuề xòa phết.

KatKik

Xe điện
Việc trả lại cọc hay ko là do thiện trí của bên bán. Cụ thớt có nói j ko mà cụ kia nổi nóng như thế, nếu bt mà cụ bán hàng kia thái độ như vậy thì lởm quá. Cụ thớt cho tên gian hàng lên đây xem cụ bán ý kiến thế nào.

TRANGDC

Xe tăng
Đùa, có thế thôi mà cũng lập thớt cào lol ăn vạ, trong khi đấy mình sai, đen cho ai giao dịch với thằng này :T

vitngoc

Xe điện
Mấy cái này em ít cọc lắm! Trước gặp ông ko biết lắp quạt, tý nữa em còn ko cho mang hàng về trừ khi xử lý lại cho em trần!

Idemitsu

Xe tăng
Chả hiểu j. Bản chất cọc là như vậy. Chưa hiểu chủ thớt phàn nàn về cái j?
Chỉ có 1 điểm là chủ gian hàng nếu tươi cười hơn thì sẽ ko có thớt này chăng?

Inboxx em xin info thằng of mát dượi ấy cái :))
Việc trả lại cọc hay ko là do thiện trí của bên bán. Cụ thớt có nói j ko mà cụ kia nổi nóng như thế, nếu bt mà cụ bán hàng kia thái độ như vậy thì lởm quá. Cụ thớt cho tên gian hàng lên đây xem cụ bán ý kiến thế nào.
Chưa gì đã sồn sồn lên vậy, lội thớt đê :P
ĐKM, ông mua cọc mà ông thớt không về đúng hẹn đã đành, đằng này ông mua sai lè lè, cửa dưới xin được lại đồng nào thì xin, lại trông chờ vào mấy ông quan tòa ofer thế này thì ngu vẫn hoàn ngu mà thôi, đel bao giờ thành người được =))

Chào cụ/mợ,

Cụ chủ thớt lập thớt nói về mua bán với gian hàng KDCN trên OF nhưng lập thớt không nêu rõ gian hàng. Cũng không có bằng chứng về sự việc mua bán. Tất cả thông tin đều mập mờ.
Thay mặt BĐH, em xin phép mời cụ chủ thớt nghỉ 30 ngày để xem lại thông tin trước khi lập thớt.

Trân trọng!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng