[Funland] Chuyện ngày lấy con xe đầu tiên

xebetong

Xe container
Ai thuê thầy thì người đó trả tiền, cụ chủ cứ bẩu với các cụ ở quê như vậy :)

5banhxequay

Xe tải
Cụ cứ thoải mái đi. Em lấy 2 con xe rồi, xe máy thì khoảng 6,7 con gì đấy ( đứng tên cho vợ, con) chả con nào quan tâm tới biển, cũng có con biển đẹp, có con biển xấu. Salon giao ngày nào nhanh nhất là tới nhận, chả cúng kiếng gì, mời gia đình đi khao 1 bữa, chạy hơn chục năm nay vẫn tít, chả tai nạn gì, vài vụ va quẹt lặt vặt không đáng cũng chả tránh khỏi ở cái chốn đất chật, người đông này. Cứ lo lắng chỉ tổ mệt đầu :)

aphich

Xe buýt
kb tình hình cụ ấy bốc cái biển đến đâu rồi =))

dalink

Xe điện
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày ngày em khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, làm lễ một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy. Tiền còn phải vay mà giờ lại phải trả thêm tiền cho ông thầy nữa, nghĩ đã thấy bực mình rồi. Em nghĩ chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Cụ bốc 4953 mà giờ lên được 4 bánh thì chứng tỏ số đó hợp với cụ đấy :)). Mà cụ bốc ở đâu? 4953 có người lấy hôm qua rồi nhé, ở Cầu Giấy.

Rong Ruổi

Xe container
Thấy cháu hôm trước bảo mới học năm thứ 3 đại học. Giờ lại bảo bao năm đi làm tích cóp mua được cái xe. Thật khó hiểu, cháu troll các chú à

coolpix8700

Xe ngựa
Theo tụi bạn đi mua xe, lúc đi túm tụm vào 1 cái, về thì phải tự lái gần 700km.
Đỗ xe xong, sáng hôm sau dậy xuống xem thấy nó vẫn lành lặn mới hoàn hồn!

Mss AN TÂM

Xe điện
Theo tụi bạn đi mua xe, lúc đi túm tụm vào 1 cái, về thì phải tự lái gần 700km.
Đỗ xe xong, sáng hôm sau dậy xuống xem thấy nó vẫn lành lặn mới hoàn hồn!
Sợ đâm đụng ng khac chứ xe móp tý có bảo hành lo gì

Mr.Chem

Xe điện
Con xe đầu tiên của em là mua xe cũ!
Cuối 2008 đầu 2009 lấy con Accord đời 95, về mượn tiền mặt ông bà già cầm ra mua. Lần đầu tiên đi, cũng là lần đầu đi số tự động, em bò thật chậm bề nhà. Cúng xe đầy đủ nhưng 6 tháng sau phát hiện ra xe giấy tờ giả, may mà vụ đấy em mất có khoảng 70tr.
2011 lấy lại con Teana của ông bạn, cũng ko có cơ hội bấm số.
2017 làm con Xtrail mới thì mới có cơ hội dí số, em hợp số 7 nên dí 7s! Em xxx cứ bảo bỏ tay ra nhưng mình cứ dí đúng 7s, ra số lùi toàn tập nhưng cũng đẹp. Họ bảo là nhấn dí lâu mấy thì chỉ 3s là máy nhận số rồi, dí thêm chỉ là thỏa mãn ý chí người dí thôi.

raisomoon

Xe tăng
E thấy 4953 đâu có xấu, nói mê tín chứ có người vẫn thích biển này :D
Em cũng không hiểu sao nhiều người thích số đẹp rồi sợ số xấu nhỉ? Em bấm biển 2 con xe đều lười đi bấm toàn để sales ở salon bấm hộ rồi ra biển xong thì em tới salon lấy xe về, cũng chẳng xem ngày tháng gì luôn. Mà thế quái nào toàn biển cũng dễ nhớ, hồi xưa có con dream thái còn ăn được biển tứ quý :D

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Bịt mồm bịt đít nhiều năm nhà em cũng tích góp được một khoản, vay mượn mỗi người thêm một ít thì đủ rước em Vios.
Đối với mọi người ở đây con Vios không là gì cả nhưng nó vừa là chiếc xe đầu tiên em sở hữu vừa là giấc mơ mà ngày ngày em khao khát. Ngày nhận xe bố mẹ em dưới quê muốn thuê thầy xem ngày, làm lễ một phần là cầu may cầu an toàn, một phần là xin tránh bốc phải mấy con biển khinh khủng tởm  . Biết là có thờ có thiêng nhưng em nghĩ là không cần thiết phải làm đến mức như vậy. Tiền còn phải vay mà giờ lại phải trả thêm tiền cho ông thầy nữa, nghĩ đã thấy bực mình rồi. Em nghĩ chỉ cần trong quá trình mình sử dụng thì chú ý mọi thứ xung quanh với bảo dưỡng định kỳ là được, đến giờ vẫn chưa khuyên được bố mẹ nên vẫn chưa được nhận xe các cụ ạ. Dở khóc dở cười!
Các cụ ở đây có kinh nghiệm bốc biển đẹp không thì chỉ cho em với chứ trước em bốc con Lead được quả 24953 nên giờ cũng hơi ghê ghê.
Mua cái xe cỏ mà cũng phải báo cáo các cụ là dở rồi, cụ cứ mua xong xuôi rồi lái về bảo xe mới mua, mời các cụ lên đi 1 vòng thử xe,.

vihali

Xe container
Cụ nghĩ rất tiến bộ. Nó cũng chỉ là con xe để phục vụ cuộc sống nhưng ở VN nó là tài sản nên trở nên "linh thiêng". Một sáng 2009, em đi cafe với ông chú họ, ổng xúi mua xe, thế là đi đặt 1 con Matiz mới. Mấy hôm sau đem về, để đó mấy ngày mới lái chở vợ con sang nhà ngoại. Ko phải nhà em giàu có gì nhưng mọi người chỉ nghĩ là phương tiện, đâm ra ko quan tâm lắm. Với vợ con thì cũng chả khác gì trước đây đi taxi, chỉ là giờ bố chúng nó lái.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
:) không biết em cứ dứt khoát không đồng ý thuê thầy về thì có lấy được xe không cụ nhỉ haha!
Giữ cái hòa khí gia đình quan trọng hơn cụ ạ, cụ cũng như em không thích mê tín cúng bái quá. Nhưng nhỡ mình cương quyết không làm mà ông bà cụ căng thẳng lên khó ở với nhau thì thôi, mình cứ kệ cho các cụ thoải mái.

hai.tranhr

Xe container
Hehe chiếc xe đầu tiên iem mua cũng nà con Vios.
Bí kiếp ra biển đẹp nà chẳng có bí kíp gì cả. Iem vừa rồi đổi xe khác bấm ra biển 51H-780.09. Người bảo đẹp, được, không đẹp... nên thôi kệ đi Cụ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Đọc hết 7 trang Còm luôn...
- Em qua 4 đời xe máy (chờ sau trúng số, mua ô tô các cụ ạ). Đời đầu 32, đời hai 04, đời ba 49 (2 số đầu), đời bốn 54...
- Xui hay không, đời 4 thì trùng số căn cước luôn. Mua bảo hiểm cũng trùng số nốt. Cũng hơi bị suy nghĩ tí. Trùng hợp 3 lần luôn. Hôm đi bốc cũng chẳng căn gì hết. Gọi đến tên, bấm 1 cái xong nhả. Kệ.
--> Chưa biết sau sẽ thế nào. 🙄🙄🙄