[Funland] Chuyện tâm linh không đùa được đâu.

PCX2018

Xe tăng
Em có hai chuyện muốn kể cho các cụ nghe .
Chuyện thứ nhất: Làng bên ngoại nhà em có 1 khu đất gần sông. Trên khu đất có 1 ( hoặc 1 số ) ngôi mộ theo các cụ cao niên kể lại là rất to từ ngày xưa để lại. Hồi mẹ em còn trẻ con ( khoảng 50 năm về trước) thì một số ngôi mộ bị đào ( hoặc vỡ ) bên trong lộ ra rất nhiều tiền xu cổ ngày xưa. Trẻ con nhặt đem đi chơi tứ tán. Cách đây khoảng hơn 10 năm khu đất đó được bán làm đất ở giãn dân. 1 nhà mua được mảnh đất đó, đã cúng nhiều lần nhưng chắc không ổn. Nhà có đứa con gái năm nay cũng 25-26 tuổi khá xinh, nhưng không có ai nhòm ngó tới . Cách đây 3 ngày , thằng con giai nhà ấy sinh năm 1998 treo cổ chết trong nhà. ( Bình thường thấy bảo tâm lý nó cũng hơi có chút vấn đề )
Chuyện thứ 2 : Em thấy 1 số ông thầy, bà có ý tưởng khá hay và khá dở: Mua hoặc đầu thầu 1 mảnh đất 50 năm , sau đó nói ( hoặc có thể có thật ) mảnh đất ấy là nền đất cổ tự . Xây chùa , xây miếu. Sau 50 khi hết hạn , nghiễm nhiên mảnh đất ấy được thuê tiếp. Vì tâmlinh không ai dám đụng vào đền chùa , miếu mạo .

M.Hulk

Xe tải
Em xin info con gái nhà ấy ạ 😄

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện thứ nhất: Làng bên ngoại nhà em có 1 khu đất gần sông. Trên khu đất có 1 ( hoặc 1 số ) ngôi mộ theo các cụ cao niên kể lại là rất to từ ngày xưa để lại. Hồi mẹ em còn trẻ con ( khoảng 50 năm về trước) thì một số ngôi mộ bị đào ( hoặc vỡ ) bên trong lộ ra rất nhiều tiền xu cổ ngày xưa. Trẻ con nhặt đem đi chơi tứ tán. Cách đây khoảng hơn 10 năm khu đất đó được bán làm đất ở giãn dân. 1 nhà mua được mảnh đất đó, đã cúng nhiều lần nhưng chắc không ổn. Nhà có đứa con gái năm nay cũng 25-26 tuổi khá xinh, nhưng không có ai nhòm ngó tới . Cách đây 3 ngày , thằng con giai nhà ấy sinh năm 1998 treo cổ chết trong nhà. ( Bình thường thấy bảo tâm lý nó cũng hơi có chút vấn đề )
Chuyện thứ 2 : Em thấy 1 số ông thầy, bà có ý tưởng khá hay và khá dở: Mua hoặc đầu thầu 1 mảnh đất 50 năm , sau đó nói ( hoặc có thể có thật ) mảnh đất ấy là nền đất cổ tự . Xây chùa , xây miếu. Sau 50 khi hết hạn , nghiễm nhiên mảnh đất ấy được thuê tiếp. Vì tâmlinh không ai dám đụng vào đền chùa , miếu mạo .
Bác nghe tụi ph.ản đ.ộng tuyên truyền làm gì, ảnh hưởng tới nghị quyết.
Thế là tự diễn biến, tự chuyển hóa đấy.

Bác cho xin thông tin đồng chí "con gái năm nay cũng 25-26 tuổi khá xinh" đê, tôi sẽ áp dụng chủ nghĩa dậm dâu 1 cách biện chứng để xử lý cho.

Dập dịch Covid tôi còn áp dụng được Chủ nghĩa này một cách thành công kia mà.

M.Hulk

Xe tải
Bác nghe tụi ph.ản đ.ộng tuyên truyền làm gì, ảnh hưởng tới nghị quyết.
Thế là tự diễn biến, tự chuyển hóa đấy.

Bác cho xin thông tin đồng chí "con gái năm nay cũng 25-26 tuổi khá xinh" đê, tôi sẽ áp dụng chủ nghĩa dậm dâu 1 cách biện chứng để xử lý cho.

Dập dịch Covid tôi còn áp dụng được Chủ nghĩa này một cách thành công kia mà.
Tự nhiên đưa chuyện nghe tụi ********* là sao bác, em chẳng thấy liên quan gì

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu mua hơn 2m để xây nhà cho nhạc phụ với nhạc mẫu sát chùa Quang Ân với đình Phạm Tu ở ngay Công viên Chu văn An xã Thanh Liệt- Thanh Trì, chả biết hay dở dư lào. Trước mắt thấy tích kiệm đc rất nhiều thời gian, thay là ở NT Yên Kỳ đi thăm mồ mả cứ phải xác định cả ngày còn ở đây chỉ mất 15-20' đi bằng 2b.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhiên đưa chuyện nghe tụi ********* là sao bác, em chẳng thấy liên quan gì
Vì ở xứ này, cái việc Tâm linh như ở #1 là không được thừa nhận, là Mê tín dị đoan mà bác.
Nên, tất cả những chuyện tương tự, nhất định là có bàn tay của tụi ph.ản đ.ộng.
Tôi nghe bên Đại học chỗ Nguyễn Phong Sắc dạy như thế.

M.Hulk

Xe tải
Vì ở xứ này, cái việc Tâm linh như ở #1 là không được thừa nhận, là Mê tín dị đoan mà bác.
Nên, tất cả những chuyện tương tự, nhất định là có bàn tay của tụi ph.ản đ.ộng.
Tôi nghe bên Đại học chỗ Nguyễn Phong Sắc dạy như thế.
Toàn bác tự nghĩ ra thì có =))

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu mua hơn 2m để xây nhà cho nhạc phụ với nhạc mẫu sát chùa Quang Ân với đình Phạm Tu ở ngay Công viên Chu văn An xã Thanh Liệt- Thanh Trì, chả biết hay dở dư lào. Trước mắt thấy tích kiệm đc rất nhiều thời gian, thay là ở NT Yên Kỳ đi thăm mồ mả cứ phải xác định cả ngày còn ở đây chỉ mất 15-20' đi bằng 2b.
Gần bác nhỉ.
Tôi phải chạy lên tận Vĩnh Hằng, cạnh Bất Bạt, cũng xa.
Còn chỗ công viên Thiên Đức, còn xa hơn.

Pumzen

Xe ba gác
Gần bác nhỉ.
Tôi phải chạy lên tận Vĩnh Hằng, cạnh Bất Bạt, cũng xa.
Còn chỗ công viên Thiên Đức, còn xa hơn.
Tậu từ hồi nhạc phụ về 9 suối năm 2012 cụ ạ, giờ thì khu vực này "bế quan toả cảng" rồi.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Mê tín dị đoan
Hoang đường nhảm nhí
Đây là nước XHCN theo chủ nghĩa Marxism duy vật, tuyên truyền mê tín dị đoan sẽ bị truy tố hình sự đó cụ.

PCX2018

Xe tăng
Mê tín dị đoan
Hoang đường nhảm nhí
Đây là nước XHCN theo chủ nghĩa Marxism duy vật, tuyên truyền mê tín dị đoan sẽ bị truy tố hình sự đó cụ.
Em tuyên truyền cái gì đâu. Em kể chuyện cho mọi ng nghe mà. Các chi tiết đều có thật.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Hôm qua ngồi trên xe mở radio (chả nhớ kênh nào) thấy mấy lần quảng cáo cho một công ty phong thủy xây dựng nhà cửa. Nội dung chi tiết không nhớ lắm, nhưng chắc chắn có các cụm từ phong thủy, làm nhà. thấy bẩu xem phong thủy làm nhà cho nhiều biệt thự lắm.

minhhai985

Xe lăn
đúng đấy cụ, ngày xưa các cụ bảo vào chùa cứ chỉ trỏ lung tung sau cụt tay, bọn trẻ con vào chơi cũng chỉ trỏ, giờ tay vẫn bt :D

PCX2018

Xe tăng
sống chả d.ọa đc éo ai mà chết đâm lại lắm thằng sợ nhể =))
Ng ta thường hay sợ những gì mà ng ta không biết rõ. càng mơ hồ càng sợ cụ ạ . Giống như em. Em sợ ma Vcđ mặc dù em chưa thấy ma bao giờ .

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Em tuyên truyền cái gì đâu. Em kể chuyện cho mọi ng nghe mà. Các chi tiết đều có thật.
Nếu nói về kể chuyện ma quỷ thì cháu được nghe hàng trăm câu chuyện ghê rợn hơn cụ hàng trăm lần, nhưng với tư cách công dân 1 nước XHCN và được học rất nhiều về chủ nghĩa Mác, tư tưởng HCM thì cháu đều cười khẩy và bảo - ma mãnh cái LOL, thần thần cái LOL.
Đám ăn theo ma quỷ thần bí như cậu thủy, bà hằng thì giờ cũng đứa nhập kho, đứa trốn biệt hết cả.

NNS

Xe ngựa
Ng ta thường hay sợ những gì mà ng ta không biết rõ. càng mơ hồ càng sợ cụ ạ . Giống như em. Em sợ ma Vcđ mặc dù em chưa thấy ma bao giờ .
cụ ngược với em, em thì chỉ sợ người chứ éo sợ ma, dù người em thấy mãi dồi =))