CHUYỆN TẾ NHỊ: cho mượn xe

Small man

Xe tăng
Chuyện cho mượn mà hóa ra nhiều tâm tư nhỉ? Đã cho mượn thì không tâm tư. Nếu tâm tư thì không cho mượn. Thế cho nhẹ đầu các cụ ạ!

leanh1202

Xe hơi
nói chung xe mình chăm chút hàng ngày nên hạn chế cho mượn là tốt ,còn xe máy thì ok

__DHL__

Xe hơi
Chơi xe thể thao ngoài chuyện mình quý nó như vợ. Mà vợ cụ có cho ai mượn ko. Thì giá trị cũng ko nhỏ. Cụ cứ cho hàng xóm biết giá trị cái xe nó bằng nào. Đi về cụ lau rửa rồi treo lên xem còn ai mượn ko. Xe em em làm vậy đấy chẳng ai dám đụng chứ đừng nói là mượn :))

Vanvan273k

Xe tăng
Cụ nói làm em chột dạ, lần trước có mượn xe của bạn em đi một chuyến. Chẳng biết cậu ấy có khó xử quá không.

bkhtd

Xe hơi
Chuyện cho mượn mà hóa ra nhiều tâm tư nhỉ? Đã cho mượn thì không tâm tư. Nếu tâm tư thì không cho mượn. Thế cho nhẹ đầu các cụ ạ!
Túm lại là ko cho mượn à cụ?
Giờ lại thêm cái món phạt nguội với thu xe, ban căng lắm

Small man

Xe tăng
Túm lại là ko cho mượn à cụ?
Giờ lại thêm cái món phạt nguội với thu xe, ban căng lắm
Nói chung là không nên cho mượn xe và đi mượn xe! Lý do:
1.Đi xe lạ không an toàn vì không quen. Cái xe (ô tô, xe máy, kể cả xe đạp...) mỗi chiếc có đặc điểm riêng điều khiển không quen dễ tai nạn.
2.Mỗi người có một thói quen đi xe khác nhau. Nhiều người đi một xe dẫn đến phải chỉnh đi chỉnh lại xe không bền.
3.Nếu người mượn xe không đáng tin, chủ xe dễ gặp rắc rối với công an do người mượn xe gây tai nạn, làm những điều phi pháp, phạm luật... Nhà cháu đã một lần bị cảnh sát phòng chống ma túy triệu tập vì người đi xe đăng ký tên nhà cháu bị bắt vì buôn heroin!!
4.Cái xe vừa là tài sản vật chất vừa là tài sản tinh thần đối với các cụ mê xe, cho mượn nhiều khi làm sứt mẻ tình cảm...
Nói tóm lại là không nên cho mượn và đi mượn xe!

bkhtd

Xe hơi
Nói chung là không nên cho mượn xe và đi mượn xe! Lý do:
1.Đi xe lạ không an toàn vì không quen. Cái xe (ô tô, xe máy, kể cả xe đạp...) mỗi chiếc có đặc điểm riêng điều khiển không quen dễ tai nạn.
2.Mỗi người có một thói quen đi xe khác nhau. Nhiều người đi một xe dẫn đến phải chỉnh đi chỉnh lại xe không bền.
3.Nếu người mượn xe không đáng tin, chủ xe dễ gặp rắc rối với công an do người mượn xe gây tai nạn, làm những điều phi pháp, phạm luật... Nhà cháu đã một lần bị cảnh sát phòng chống ma túy triệu tập vì người đi xe đăng ký tên nhà cháu bị bắt vì buôn heroin!!
4.Cái xe vừa là tài sản vật chất vừa là tài sản tinh thần đối với các cụ mê xe, cho mượn nhiều khi làm sứt mẻ tình cảm...
Nói tóm lại là không nên cho mượn và đi mượn xe!
Em thấy mọi người cũng nên như thế. Nhưng vì lý do nào đấy cần xe dùng gấp lại phải đi mượn, kiểu như bất khả kháng...

getech

Xe tải
e thì đi xe buss ai muốn đi cùng e cũng vui vẻ mời.

cafebxl

Xe hơi
Em cũng từng trong tình trạng này, thấy mọi người khen nó đẹp thì sướng mà hỏi mượn nó thì xót :)) nhưng ng ta chỉ mượn 1 lần thôi em cũng thoáng ko bận tâm lắm

aghe

Xe hơi
Vấn đề tế nhị phết, nhưng cụ cứ từ chối khéo cho e.

Small man

Xe tăng
cụ nói chuẩn đấy! em phải học cụ!:-|
Đấy là nhà cháu nói ví dụ thế chứ ở khu nhà cháu thằng hàng xóm còn không biết tên là gì và làm việc ở đâu? Gặp nhau chỉ chào hỏi xã giao (có thằng còn không chào). Thi thoảng hàng xóm có việc để nhờ xe ở sân nhà cháu thôi chứ không mượn xe nhau bao giờ!

kent8791

Xe tải
Theo em cụ chủ không nên cho mượn. Em không nói về đắt rẻ hay xấu đẹp cái xe mà mỗi người đi xe đều có chuẩn riêng của từng người, người khác đi chỉnh linh tinh đến lúc trả xe mình phải chỉnh lại thấy tự nhiên bực mình.
Em đợt trước cũng vì nể quá nên tặc lưỡi cho mượn em xế độp của mình, họ đi được 2 hôm rồi trả xe cho em. Ngày hôm sau sáng sớm dậy lấy xe ra để chạy mà vừa ngồi lên đạp là phải quay về lại nhà luôn. Mất cả buổi tối hôm đó để căn chỉnh và vệ sinh thân thể cho em nó.
Nói chung là em cạch đến lúc nào bán xe là không cho mượn, thích thì tự mua xe mà đi

quycmf8

Xe máy
đúng là cũng khó xử nếu xe cụ mắc tiền

chungnt25

Xe máy
Em kính thưa các bác, em đang gặp phải vấn đề tế nhị là nhiều hàng xóm (xóm em tập thể, mọi người gần gũi và thân mật) muốn mượn con xe của em, mà đa số họ đâu có nghiên cứu về xe, em tin chắc trong đầu họ chỉ nghĩ ối giời có con xe đạp thôi chứ có gì to tát

Tuy nhiên, em nghĩ với ae đã chơi xe, thì con xe như con vợ mà vợ thì không nên cho mượn đúng không các bác nhỉ, em thật khổ tâm các bác ạ.

Mong hnay t7 các bác bỏ chút thời gian ra bàn luận hoặc an ủi em về vấn đề này.

Cảm ơn.
Quan trọng là người mượn xe cụ với mục đích gì đã, nếu họ đạp thử thấy thích thì ta lại có thêm bạn có sao đâu cụ, thoải con gà mái đi.

nhatuvana123

Xe tải
Mất còn bắt đền được. Em sợ mượn xe lại ko biết bấm tay đề, tay líp về đến mình lại phải mất công đi chỉnh lại mới là khổ

Dao Thanh Tung

Xe tải
nhỡ xe của cụ chủ tiền tăm tiệu thì cũng tiếc lắm.:( chia buồn với cụ.:(

TuyPhong03

Xe tải
cụ nên từ chối khéo thôi,ko cho mượn thì ngại mà cho mượn lại rước cái bực mình.

ZinSoLonely

Xe đạp
N.chung về vấn đề này e cũng quan niệm là thân quen lắm mới cho mượn. Mà cũng hạn chế lắm các cụ ạ. E thì tính cẩn thận, mà chủ yếu là do mình yêu nó , quý trọng nó, dù đắt hay rẻ v.đề k.tế k quá q.trọng,nhưn. Nó là tinh thần, mình giữ cẩn thận chăm chút nó, người ta đi chả may có lsao mất xe còn bắt đền được ( dù cũng ngại ) chứ hỏng hóc mấy thứ hay chỉnh lệch liếc j không đúng ý mình, mất công chỉnh sửa lại đâm ra thấy khó chịu ,bực mình ra. Kể cả từ nick game ngày xưa em cũng chả chơi chung với ai, chơi nó đi bán đồ lung tung hay pk chửi nhau gì gì đấy lại mất hình ảnh của mình ra. Kiểu loại như thế. N.chung là xế độp thì k cho mượn lung tung, xế nổ thì thoải mái=)).