[Funland] Chuyện tiền bạc liên quan đến gia đình nhà vợ

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Sao đất ao lại xây nhà được hả các cụ. Em không biết nên hỏi thật.
Em trả lời thật là cụ không biết đường mà lấp ao nếu không nuôi thả con gì đi, mà làm nhà hay bán đất cho ai đó nếu được giá à ?.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em biết mấy vụ đến ngân hàng còn chả xiết nợ được đất của nguời trong làng đấy
Thì giờ họ chẳng có gì thì xiết nợ kiểu gì, lúc cho vay thì dễ dàng quá nên dính quả đắng thôi cụ.

hiepnongdan1988

Xe tải
đừng nên dính vào chuyện nhà vợ trừ khi dư giả cụ nhé, mà kể anh em họ hàng cũng tê, nợ xong rôi chây ì.. mât lòng trước được lòng sau, chứ cụ mua phải rồi thi xac định ôm bom đấy :D .. Đên bao giơ bmv vơi em có 1 tỷ đây

toimuondie

Xe container
Nếu chủ thớt muốn sau này có đột biến về tài sản thì nên mua cái ao, mất có non nửa tiền thôi, lại có động lực kiếm tiền mua chung cư. Sau này cô thương thì chẳng mấy chốc mà giàu. Nhưng khi mua nói rõ chuyện với bố mẹ vợ và anh (hoặc em) vợ.
Còn cụ chủ muốn mua chung cư thì cụ nói với anh em offer 1 câu, mọi người sẽ giúp đỡ. Cụ nổ địa chỉ đi, sẽ có người về mua ao hộ cụ.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Gửi chủ thớt: Mua chung cư theo kế hoạch cho gia đình nhỏ đỡ khổ, con cái đỡ khổ. Cụ tư vấn Ông bố vợ nếu không mua được cả thì bỏ một ít tiền mua một phần nhỏ cái ao để lấp phần đó đi làm đường vào nhà cho rộng và có khoảng lưu không trước nhà bố vợ, chấm hết.

Nine

Xe điện
BĐS chỉ có tăng đâu có giảm. Giờ vứt vào đó lỡ mai sau có dự án gì mở rộng thì chả được 1 mớ.
Em không thấy mỗi quan hệ biện chứng cửa việc BĐS tăng và cụ chủ đuợc 1 mớ nó ở đâu. Nguợc lại em đang thấy cụ chủ mất 1 mô nếu BĐS tăng

huyhung123

Xe điện
Sao nhiều cụ nói mua cái ao xong sau ko bán dc thế nhỉ? Vẫn là người trong nhà mà (vợ cụ chủ và thằng em ruột). Là em thật thà quá hay lòng người thật sự ghê gớm như vậy?

Gia đình em 2 anh em trai. Anh trai em chưa có con trai nên ông bà nói luôn là sẽ chia cho em nhiều đất hơn để sau này con trai em nó còn thờ cúng. Chị gái cũng ko lấy chồng cũng được chia 100m/900m. Mấy anh chị em cũng gần 40 cả rồi nhưng ko bao giờ để ý việc ông bà chia đất cát ntn và không có chuyện qua lại, kể cả nàng dâu. Nhà cũng ko phải có điều kiện gì lắm. Đến nay gần 40r anh em nhà em vẫn giữ nguyên quan điểm nếu phải nhường cho người kia mấy chục mét để được vui vẻ thì luôn sẵn sàng. Có lẽ em phải cảm thấy may mắn vì gia đình vẫn là trên hết, nhiều nhà anh em tranh giành đâm chém vì tiền vì đất là có thật.
Đấy là nhà cụ may mắn thôi!
Bản thân e ko lấy 1 cái gì, cho thằng em tất, 100%. Giờ nó còn chửi ông cho tôi đc cái éo gì đâu!
Đời khó nói lắm cụ à, né được gì thì né ra thôi.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Chả dại :D Bmv làm nông, 2 vc thằng em làm Công nhân, vay rồi thì vc cụ chủ è ra mà trả nợ lãi nhé :))
Bác chủ ko vay hộ,
Em có nói là: gợi ý thêm 1 hướng cho gia đình BMV, cậu em trai vợ, để họ tự quyết thôi. Thay vì hứa miệng bảo tích cóp 3,4 năm trả cho bác chủ topic, thì họ có thể tự đứng vay ngân hàng và chịu trách nhiệm trả tiền cho ngân hàng

Yeuaibaygio

Xe container
Em trả lời thật là cụ không biết đường mà lấp ao nếu không nuôi thả con gì đi, mà làm nhà hay bán đất cho ai đó nếu được giá à ?.
Từ đất ao lên thổ cư cũng không đơn giản, mà cụ làm dễ như chia kẹo vậy ạ?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Thứ nhất là em khâm phục sự chăm chỉ, chịu khó và cần kiệm chắt chiu của 2 vợ chồng cụ chủ. Ước mơ có 1 ngôi nhà thì chỉ ai tự tay gây dựng làm lụng từ tay trắng mới hiểu nó cháy bỏng đến mức độ nào. CCCM nào được bố mẹ hỗ trợ không hiểu được đâu.

Thứ 2 em thấy có 2 cửa sáng mà có một số cụ đã tư vấn, cũng tương đối trọn vẹn để cụ chủ cân nhắc:
- Bảo bố vợ điều đình với anh ruột, đổi 1 dải đất giáp nhau lấy giải đất dọc ngõ cho rộng hơn.
- Cho bố vợ vay 1 ít tiền, mua một dải đất làm ngõ đi và cho rộng hơn.

Cụ chủ river8x nghĩ về 2 phương án này thế nào?

my.eb

Xe điện
Giờ cụ chủ chơi phát này cho em: Bàn với thằng/con em ruột mình ý, giả vờ vay cụ để trả nợ Lô/đề cờ bạc hoặc làm ăn thất bát gì đó tầm trên 1tỷ, bảo ko trả đc nó lấy nhà hoặc xin tí tiết...rồi về hỏ ý kiến vợ. CHắc xong !!!!
Một hôi sau lại lên đây mở thớt, thế là em thành thèng ko vợ,

Cụ có đền được ko mà xui khôn thế:D

mmxhung

Xe điện
Bác thớt không mua để em mua cho nhé. Sau mấy năm em hứa bán lại cho nhà bác giá chỉ gấp đôi thôi.

fadco

Xe container
Đơn giản nhất vảo ông bác cắt thêm ít đất của ao cho BMV để ngõ rộng ra là xong, ko ai phải vay mượn hay nợ nần gì ai

blackhole1

Xe tăng
Nên mua ,đất quê sau này có giá nếu cụ bán đi thì chừa thêm cho ông bà thêm 2 m lối đi là xong ,khéo 2-3 năm nữa cái ao đó bằng cả căn chung cư xịn ấy . suy nghĩ rộng rãi ra chẳng ai bị thiệt bao giờ .

haisactigon

Xe tải
Mua cái chung cư cho đỡ khổ

honda acura

Xe điện
Em thấy thế này
Bố mẹ vợ cụ chỉ vì nếu có người mua cái ao của ông bác sẽ làm xấu mất nhà mình, ngõ nhỏ lại
Thế ông bà không nghĩ cho các cháu nheo nhóc ở thuê à
Ông bà và các anh em vợ cụ chỉ biết cho bản thân thôi