[Funland] Chuyện tiền bạc liên quan đến gia đình nhà vợ

30xx1631

Xe điện
dễ ợt, bán phắt cho thằng khác là xong...anh e nhà họ còn ko nói được nhau...bảo ông anh kia bán nợ cho ông e...mình là người ngoài tự dưng ôm rơm nặng bụng...5 năm tới còn chưa biết tương lai thế nào...nồi cơm ông nào ông ý lo...cụ cũng giả nghèo giả khổ là xong...đúng là thằng nào có điều kiện hơn tí là rách việc

Bigmoto

Xe container
Nãy giờ nói về tình là chính
Giờ nói thêm tí lý các Cụ nhá

Mua cái ao, ok, thế giờ cái ao đó giấy tờ như nào? Chính chủ ko? Có sổ chưa? Sổ hộ hay cá nhân?
Mua có hợp đồng công chứng làm sổ được không? Hay lại chỉ viết tay tạm? Nếu chưa có sổ thì có làm sổ không? Phí nộp NN để ra sổ ai chịu? Sổ ra tên ai? Tên con dê khốn khổ hay tên bố vợ chất phác hay tên hộ gia đình bố mẹ vợ hiền lành cùng cậu em vợ thật thà và cô em dâu nết na?

Cụ chủ thớt vào hỏi xong bỏ đó để đọc ý kiến mọi người thôi, nhưng cũng là 1 tình huống thực tế nhiều cụ mợ sẽ gặp phải

Các cụ mợ cứ suy nghĩ những câu hỏi của em ở trên nhá

Nhân tiện, các mợ cũng đặt địa vị, 1 ngày đẹp trời bố mẹ chồng có nhã hứng như thế, cậu em chồng ngoan lành như thế, các mợ xử lý thế nào nhá

Đạo Đức - Thực Tế luôn có khoảng cách, và nằm ở giữa là Pháp luật
Dư tôi là del mua. Có tiền cho luôn ông bà già vợ tầm 300tr mua cái cạnh ao đủ đg 2 oto tránh nhau là xong phim. Vc của tôi còn phải lo nhà ở hn vs con cháu của ông bà đã.
Og bà gia vợ tớ còn cho 30m mặt đg ở quê kia dưng thôi, bm có cứ đer đấy giao cho ông trưởng, cho ổng tất. Bonn con có nhà cửa tất rồi lấy làm chi

DurexXL

Tháo bánh
Dư tôi là del mua. Có tiền cho luôn ông bà già vợ tầm 300tr mua cái cạnh ao đủ đg 2 oto tránh nhau là xong phim. Vc của tôi còn phải lo nhà ở hn vs con cháu của ông bà đã.
Og bà gia vợ tớ còn cho 30m mặt đg ở quê kia dưng thôi, bm có cứ đer đấy giao cho ông trưởng, cho ổng tất. Bonn con có nhà cửa tất rồi lấy làm chi
Chuẩn của chỉnh

NNS

Xe ngựa
cái ao khoảng 250m, giá đất ở đây e thấy tầm 3-5tr/m, nhà BMV khoảng hơn 400m, cái quan trọng là e mua chỉ để giữ đất cho nhà BMV, e ko thể bán cái ao đó cho người khác đc cụ ạ, chỉ có thể bán lại cho BMV hoặc cậu em vợ thôi, bán cho người khác là tan nát ngay
với kích thước này thì việc nhạc phụ đại nhân nhà cụ xoắn ko phải vì view lẫn vì ngõ to ngõ bé, nên cái phương án cụ nào nêu ra là cụ mua ao rồi cắt ngõ cũng chả phải là mục đích mà 2 ông bà nhà vợ cụ mong muốn, họ bao năm quen với việc coi cái ao đó là của họ, nên giờ thấy nguy cơ trước mắt là mất đi thì họ xoắn lên thôi, chứ mất đi họ cũng chả ảnh hưởng gì đâu, ngoài việc xót dạ, vì diện tích còn lại quá rộng rồi.
nên cụ tập trung lo cho con, nhà ngoại cụ lo đc thì tốt mà chả lo đc thì thôi, trong cuộc sống ta có những thứ tự cần tôn trọng, con mình, bố mẹ mình lo trước, ngoại sau, gấp gáp cực khổ lo trước, ko găng lắm lo sau. Ví dụ cụ ổn mẹ nó hết rồi thì bố trí ngay cho nhà ngoại cũng đc, vì giữ cái ao làm tăng giá trị mảnh đất còn lại lên nhiều, nhưng vấn đề là con cụ đang khổ bcm ra, nên việc trước ko phải là view đẹp cho ông bà ngoại =))

.Xukthal

Xe container
Mà ông bác anh ruột bv làm gì mà ko xẻ cho em zai thêm đc 1m đất cổng nhỉ? Đất quê rộng và rẻ, đã đc chia phần ngon mà ko cho em ruột đc tý sao?
Cụ chủ mà mua miếng đất đó muôn đời ko bán được vì bmv có mất còn thằng em vợ :D
Em nhắc lại còm này và bảo cụ thớt về nc xem BV nói trả lời thế nào: Anh em ruột của bố còn không thương được nhau thì phận con là khách biết phải làm sao ạ?

vu nhat hung

Xe buýt
Em có ý kiến dư này.1 tỷ mua cái ao ấy chia cho 4 ng
Ông chủ cái ao 250tr,bớt cho e trai 1/4 vì máu mủ ruột rà
Ông thớt 250tr,báo hiếu bố mẹ vk
Ông bố vk thớt 250 tr,vì là người hưởng lợi trực tiếp
Ông cậu trời 250 tr,là ng sẽ đc hưởng trọn vẹn sau này.
Cụ đưa phương án trên cho ô bố vk ngâm cứu.Còn ông ấy k đồng ý thì chịu.

.Xukthal

Xe container
Em có ý kiến dư này.1 tỷ mua cái ao ấy chia cho 4 ng
Ông chủ cái ao 250tr,bớt cho e trai 1/4 vì máu mủ ruột rà
Ông thớt 250tr,báo hiếu bố mẹ vk
Ông bố vk thớt 250 tr,vì là người hưởng lợi trực tiếp
Ông cậu trời 250 tr,là ng sẽ đc hưởng trọn vẹn sau này.

Cụ đưa phương án trên cho ô bố vk ngâm cứu.Còn ông ấy k đồng ý thì chịu.
Đậm 1: ko có nhé, nếu ko thì ông bác đã xẻ cho rộng cổng hoặc chia dọc đất rồi nhé.
Đậm 3,4: Đều ko có 1 xu nhé.

haiyen1012

Xe điện
Đậm 1: ko có nhé, nếu ko thì ông bác đã xẻ cho rộng cổng hoặc chia dọc đất rồi nhé.
Đậm 3,4: Đều ko có 1 xu nhé.
Thằng 1, 3 và 4 đều chả muốn mất cái cc gì cả, trăm sự đổ đầu thằng 2, mà thằng đấy lại là khách =))

.Xukthal

Xe container
Thằng 1, 3 và 4 đều chả muốn mất cái cc gì cả, trăm sự đổ đầu thằng 2, mà thằng đấy lại là khách =))
Quê tiền làm hàng rào còn chả có, ai điên mới bỏ tiền ra mua cái ko thiết thực :)) Thế nên dành cho ông thành phố thực hiện là đúng rồi :))

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ xông xênh vãi. Động tí thì rút toẹt 15% tài sản tích cóp bao năm (mà được đé.o bao nhiê ?) cho bmv. Ít bữa nữa, bm đẻ lại có cái ao khác, có con đường khác, lai rút toẹt... Sợ thật

zaiwaz123

Xe điện
Nhiều cụ xông xênh vãi. Động tí thì rút toẹt 15% tài sản tích cóp bao năm (mà được đé.o bao nhiê ?) cho bmv. Ít bữa nữa, bm đẻ lại có cái ao khác, có con đường khác, lai rút toẹt... Sợ thật
Nói là việc của mồm bác ơi , lĩnh được ít lương - thưởng còn giấu vợ bỏ mịa nữa là .....Tất cả các ông còm xông xênh thật ra chẳng có đồng éo nào cả cho nên sẵn sàng 15% X O ĐỒNG = KHÔNG mà bác !

Yeuaibaygio

Xe container
Quê tiền làm hàng rào còn chả có, ai điên mới bỏ tiền ra mua cái ko thiết thực :)) Thế nên dành cho ông thành phố thực hiện là đúng rồi :))
Đúng thế Cụ ạ.
Vấn đề đã và đang diễn ra ở các vùng nông thôn là đa số dân làng bán bớt đất đi để ăn tiêu, chia cho con cháu lập nghiệp nơi khác. Còn ông mua đất mua ao lại là ông ở đẩu đâu về mua cơ.

.Xukthal

Xe container
Nói là việc của mồm bác ơi , lĩnh được ít lương - thưởng còn giấu vợ bỏ mịa nữa là .....Tất cả các ông còm xông xênh thật ra chẳng có đồng éo nào cả cho nên sẵn sàng 15% X O ĐỒNG = KHÔNG mà bác !
Thế mới phát huy được sức mạnh vô hình của web mạng chứ cc :-j :-j :-j
Y như điếu văn phần 2: Ông nghiện sốc thuốc chết cũng là người cha mẫu mực, người chồng hết lòng thương yêu vk và là người con hiếu thảo với bố mẹ ... =))

.Xukthal

Xe container
Mãi ko thấy cụ river8x vào báo cáo kết quả nhỉ? Hay bị vk thủ tiêu rồi :-s#:-s#:-s#:-s

fundraiser

Xe container
Vâng, em thấy 1 số cụ bảo cho bmv 100-200 làm thành ý nữa cơ. Vớ vẩn từng ấy mua đủ cả cái ao rồi ấy chứ. Ông bác cứ hét vống lên 1 tỷ như thế nhưng ở quê cái ao 250m2 thì 100tr cũng bán. BMV khéo chỉ muốn chăn cái khoản này thôi. Xin vay nó 1 tỷ chắc chắn nó éo cho vay nên nó cho lại 100-200tr. Thế là tự dưng đủ tiền mua cả cái ao.
Người quê tính bài cao lắm.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em thấy 1 số cụ bảo cho bmv 100-200 làm thành ý nữa cơ. Vớ vẩn từng ấy mua đủ cả cái ao rồi ấy chứ. Ông bác cứ hét vống lên 1 tỷ như thế nhưng ở quê cái ao 250m2 thì 100tr cũng bán. BMV khéo chỉ muốn chăn cái khoản này thôi. Xin vay nó 1 tỷ chắc chắn nó éo cho vay nên nó cho lại 100-200tr. Thế là tự dưng đủ tiền mua cả cái ao.
Cả ngày chẳng có việc gì làm ngoài ủ mưu. Lại chẳng cao :))
Cái sai nhất của thớt là để người khác biết túi xiền của mình. Tất có người muốn chia lại.

tuananh_tlu

Xe tải
Việc mua chung cư hoãn lại vài năm cũng được.Cụ không muốn mua cái ao có thể dùng số tiền này cho bên gia đình nhà vợ vay ?
vài năm bố mẹ vợ ko lại được, thì rồi cụ cũng sẽ bán thôi :)

tuananh_tlu

Xe tải
Em có ý như này, cụ mua lại mảnh ở cái ao đó. Sau đó bảo bố mẹ chuyển ra mảnh đó sống. Còn bán mảnh bên trong đi :)

.Xukthal

Xe container
Cả ngày chẳng có việc gì làm ngoài ủ mưu. Lại chẳng cao :))
Cái sai nhất của thớt là để người khác biết túi xiền của mình. Tất có người muốn chia lại.
Nhất lại có quán nước đầu làng tụ tập nữa thì lắm cao thủ đầu mưng mủ hiến kế cho lắm :)) Giống y như đội mưu sĩ ngồi quán nước vỉa hè ở phố, cứ chiều chiều tụ tập đánh cờ, luận lô, bàn bóng...toàn đầu óc cao siêu =))