[Funland] Chuyện tìm nhà chung cư

Linh ML 123

Xe máy
Penthouse ở CC 5* là sản phẩm cao cấp, tất cả cùng đồng ý, không cần bàn cãi. Tất nhiên Penthouse cũng có loại chỉ 11 tỷ (CC trung cấp, 220m2 * 50 tr/m2) nhưng cũng có loại 40-50 tỷ ở hạng trên.
Tuy nhiên kể cả Penthouse cao cấp cũng không đáp ứng được nhiều yêu cầu rất khác nhau của giới giàu có. Theo phân tích của tôi, penthouse phù hợp cho những người giàu không có những đam mê có tính cá nhân hóa cao.
Đây là diễn đàn xe hơi, nên tôi ví dụ minh họa về những người giàu chơi xe. Với dàn xe 5-10 chiếc, giá trị có thể từ 5 tỷ - 50 tỷ, thì lựa chọn ở penthouse không đáp ứng được thú vui chơi xe.
Vậy nếu chơi xe thì nên mua 1 khu đất và thiết kế nhà riêng thông minh để có 10 hay 20 chỗ đậu xe phục vụ nhu cầu cá nhân và khách chơi xe.
(a) Với lựa chọn nội đô, đất nội đô thì đắt đỏ, nên chỉ mua được diện tích nhỏ, lúc đó phải bố trí E-parking hầm đỗ xe thông minh hai ba tầng. Có 15m2 đỗ 2 hoặc 3 xe (2/3 tầng chẳng hạn), thì 150 m2 vẫn có thể đỗ được 20 xe.
(b) Với lựa chọn ngoại ô, thì với diện tích đất từ 500-1000 m2 thì dễ thiết kế hơn.

Với các nước phát triển hơn, những khu vực đất đai rộng, nhu cầu thích bay máy bay nhỏ 2 chỗ ngồi (giá vài trăm nghìn) thì lại cần mô hình nhà ở khác. Nhà nhỏ xinh 200m2 sàn, cần đường rộng, và sân rộng.
Với Helicopter thì chỉ cần mỗi cái sân, đường xung quanh to bé không quan trọng.

View attachment 8077836
View attachment 8077839

View attachment 8077799
View attachment 8077800
View attachment 8077810
View attachment 8077825
Cụ chịu khó tìm hiểu thế, nhưng theo em thấy để nghiên cứu hành vi của đại gia thì không phải cứ lấy 1, 2 ví dụ là thích chơi xe là bảo cần nhà biệt thự :))) nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Nhung em đồng ý với cụ phải có tính customize, cá nhân hoá cho từng ông. Thế cho nênn penhouse hạng siêu sang thường ko hoàn thiện nội thất ngay mà để chủ tự làm đó

Linh ML 123

Xe máy
Mình đi làm ngay đường LVL, ncl đường nào cũng tắc cả nhưng mà kiểu đường to nhiều làn nên nhìn ko bị bí bách, gọi là đông thôi chứ ko bị tắc cứng, nếu làm đấy m đi bộ đi làm luôn cũng đc =))). Có cái nhà cc mặt đường thì chắc sẽ ồn ào, vs ko có nội khu nhưng m ko qtrong lắm tại đi làm tối mới về, 2 cụ ở nhà thì hay lên phố đi chơi đâm ra ở đấy đi thẳng láng hạ về lại tiện. Giá thì thấy cũng dễ thở hơn mấy căn ở mấy toà có nội khu, mấy toàn rivera rồi the legend, imperia hỏi toàn thấy hét 60tr/m2, đây hỏi đc 2 căn đều tầm 50tr/m2 thôi b ạ
thế bác có nắm giá khu imperial minh khai ko bác, em thấy đợt này trên bds. co m đang hạ nhiệt. Không biết có phải bài của môi giới ko nữa

Kinnnnn

Xe tải
thế bác có nắm giá khu imperial minh khai ko bác, em thấy đợt này trên bds. co m đang hạ nhiệt. Không biết có phải bài của môi giới ko nữa
Đừng để tâm tới giá và hình ảnh trên web bds, cụ lấy số sale gọi thẳng hoặc sợ phiền thì dùng zalo phụ nhắn cho họ lấy thông tin

Linh ML 123

Xe máy
Đừng để tâm tới giá và hình ảnh trên web bds, cụ lấy số sale gọi thẳng hoặc sợ phiền thì dùng zalo phụ nhắn cho họ lấy thông tin
em trước hỏi mấy môi giới bên đấy rồi, mà ko có zalo phụ nên mới ngại

nguoihungkoten

Xe máy
Đợt này em đang tìm nhà chung cư tính từ chỗ tòa tối cao ra bán kính 5km mà không phải sang bên kia sông.
Khổ nỗi tài chính không đủ lên tầm cao nên stress thật sự các cụ ạ.

Thông tin chi tiết như sau các cụ ạ.
Tài chính max khoảng 4 tỉ
Cách phố Lý thường kiệt khoảng 4, 5km
2 ngủ 2 vệ sinh
Có sổ hồng

Nhưng khổ nỗi tìm cứ được cái nọ thì mất cái chai các cụ ạ. Chỗ thì xa quá, chỗ lại tắc không thở được luôn các cụ ạ. Còn em không muốn qua bên kia sông Hồng vì thế thì em đi làm lại mười mấy 20 cây số (e làm bên cổ nhuế) thì cũng stress lắm.
làm ở cổ nhuế cụ tìm gần khu đấy bán kính tầm dưới 10 km quay đầu thì tài chính như thế thì nhiều

nguoihungkoten

Xe máy
cho vợ em là chính chứ
E nghĩ cụ và vợ nên xác định tinh thần trước khi mua là nhà được cái này mất cái ko bao giờ tìm được đúng nhu cầu. Tầm tiền đấy cụ chỉ có sang bên kia sông Hồng đầy nhà. Còn nếu đã xác định tinh thần rồi thì ko kêu stress đc. Cụ có tìm thêm nữa cũng thế. Chắc chắn ko có chỗ nào đáp ứng đc nhu cầu của cụ bán kính 4-5km cả. Cụ phải nâng bán kính lên may ra thì còn có cửa

Được gửi từ Mac - Otofun

nguyentoan.uct

Xe điện
E nghĩ cụ và vợ nên xác định tinh thần trước khi mua là nhà được cái này mất cái ko bao giờ tìm được đúng nhu cầu. Tầm tiền đấy cụ chỉ có sang bên kia sông Hồng đầy nhà. Còn nếu đã xác định tinh thần rồi thì ko kêu stress đc. Cụ có tìm thêm nữa cũng thế. Chắc chắn ko có chỗ nào đáp ứng đc nhu cầu của cụ bán kính 4-5km cả. Cụ phải nâng bán kính lên may ra thì còn có cửa

Được gửi từ Mac - Otofun
Có tiền nhiều khi cũng khổ cụ nhỉ, như em dễ như .... Cứ quyết nhanh gọn lẹ, thế là xong có nhà ở có phải sướng thằng người ko, ko thích thì lại đổi, giờ chuyển nhà đâu phải vất vả lắm đâu, đồ đạc nhiều lúc chỉ xách đồ cá nhân.

mitanquyt

Xe đạp
Đăng trên các web toàn ảo thôi bác ơi, đăng 5 tỉ tới lúc hỏi kiểu j cũng thành 5 tỉ rưỡi =)))). Mình thấy đợt này bđs ko hạ tí nào còn tăng nhiệt ý, chỗ thanh xuân đang cháy cc, hở ra căn nào vừa bảo đi xem hsau đã thấy kêu bán mất r, còn lại toàn mấy căn xấu :) . Khu Minh Khai thì m cũng ko nắm đc nhưng thấy bảo rẻ hơn khu Thanh Xuân nhưng cũng chỉ rẻ hơn chút thôi bác ạ. Thật ra giá nó cũng tuỳ căn, tuỳ góc, hướng vs nội thất bên trong nữa, như ở Thanh Xuân mấy căn cccc thì mình thấy toà nào có nội khu ko thấy dưới 55 56tr/m2, còn nếu ko có thì rẻ hơn đc 1 ít