[Funland] Chuyện vay nặng lãi

Bopbi_hsgs

Xe container
Bạn e nó bảo lãi phải trả 35% mà e còn chẳng nắm được thông tin vay mượn nó cấp cho bên cho vay ntn 😫
Nói chung là ng làm chứng cho khoản vay tín chấp sẽ bị phền phức nếu ng vay ko trả, ko trả đúng cho bên cho vay. Dưng về pl thì họ chả làm gi đc cụ nếu cụ xác nhận bằng đt việc vay của bạn, cùng lém là chởi nhao, dưng chắc chắn là mệt ng với bọn đới ;))

VTX

Xe tải
Cụ dại rồi. Cái đứa vay bùng thì FE nó réo cụ đấy

MaziaH

Xe tải
Nói chung là ng làm chứng cho khoản vay tín chấp sẽ bị phền phức nếu ng vay ko trả, ko trả đúng cho bên cho vay. Dưng về pl thì họ chả làm gi đc cụ nếu cụ xác nhận bằng đt việc vay của bạn, cùng lém là chởi nhao, dưng chắc chắn là mệt ng với bọn đới ;))
Thanks cụ e là thấy bạn e nó hơi liều cứ vay bừa chẳng hỏi han y kiến bạn bè gì mà lao vào nên e cũng lo
Nó cũng vay từ tháng 11 năm ngoái mà giờ 2 tháng gần đây cứ tầm ngày 5 dương lịch bọn fe lại gọi e báo nhắc thanh toán nợ nên e bị lo

Website
www.kenagency.vn
Trước ko hiểu sao số em có bọn bên Fe này gọi liên tục, mà đâu đó có 49k tiền, lại tận trong nam, em bảo là thôi bắt máy bay ra hà nội em mờ cafee và đền gấp 10 lần số tiền ý mà nó ko chịu, còn trách em :((

Duatythoi

Xe tải
Không sao cụ nhé ! Thi thoảng có con e xinh gái hót hay tâm sự cũng vui :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Thanks cụ e là thấy bạn e nó hơi liều cứ vay bừa chẳng hỏi han y kiến bạn bè gì mà lao vào nên e cũng lo
Nó cũng vay từ tháng 11 năm ngoái mà giờ 2 tháng gần đây cứ tầm ngày 5 dương lịch bọn fe lại gọi e báo nhắc thanh toán nợ nên e bị lo
Nó bẩu cụ nhắc bạn chiện tt thì cụ bẩu bạn tôi vay các ông thì các ông tự đi mà nhắc, các ông ko hiểu luật ah? ;))

gnoudman

Xe tăng
Chúc mừng cụ thớt,cụ đã có trong danh sách dù bạn cụ có nợ tiền hay là không :)) :)) :))

Taihoatu

Xe lăn
Nọ có cậu bạn gọi cho em cũng bảo kiểu đó, khi nào có số này gọi đến cứ bảo là bạn.... Bo lo ba la, e bảo tao bảo việc vay mượn là của mày, tao chả liên quan. Rồi cũng có đứa gọi đến thật, em bảo tôi chả liên quan gì đến anh xyz nào cả. Xong.
Rồi giờ thỉnh thoảng gặp, cậu bạn có vẻ giận, e cũng đéc quan tâm

butchikim

Xe ba gác
E có đứa bạn nó đi vay VPbank thì làm hồ sơ là của fecredit nó trực thuộc ngân hàng e ko hiểu rõ lắm.
Thấy nó bảo thủ tục xong hết còn cần vài số đt để xác minh thì bạn e nó nhờ mình xác nhận mình tên là như này bạn của ng này đúng là ng này vay từng này thì bên cho vay mới xác nhận để giải ngân cho khách vay.
Cccm cho e hỏi trường hợp này thì e là ng bảo lãnh hay là gì ạ. E ko đi vay cùng bạn e và ko cung cấp thêm thông tin địa chỉ cá nhân của mình vì fe chỉ gọi điện cho e xác nhận thông tin ng vay là bạn e.
Thanks cccm
Tôi tên là...có đứa bạn là...
Còn nó có đúng vay hay không thì kệ mịa nó, tôi không quan tâm chuyện cá nhân.

AF6677

Xe buýt
Cụ sẽ phát điên với những cuộc đt cả khi bạn cụ trả hết nợ vay nếu hàng tháng ko nộp cái phí mất dạy gì của chúng nó.
ng nhà e dính phát này rồi, cũng cho sđt để bạn vay, sau khi đã trả hết thì chúng nó sẽ thu cái phí mả cha gì tiếp tục, tất nhiên bạn vay thấy ấm ức, nhưng k trả nó sẽ gọi làm phiền mấy ng liên quan.
Hôm nay e mới biết nó là dịch vụ của ngân hàng.

tieunhupha

Xe điện
Nó bẩu cụ nhắc bạn chiện tt thì cụ bẩu bạn tôi vay các ông thì các ông tự đi mà nhắc, các ông ko hiểu luật ah? ;))
Cụ chưa gặp nên nói chuyện lý lẽ ghê nhỉ. Với bọn đấy thì chả cần cái lý lẽ mẹ gì mà chỉ nằm ở vấn đề nó cần đòi tiền thôi cụ ạ. Nó cứ gọi cho đến khi cụ phát điên lên mà phải bảo ông kia trả tiền. Bảo nó thì nó cứ ậm ờ rồi lại gọi vì cái sđt của cụ là cho cả đống đứa gọi mà nó phải gọi hàng ngày, chứ ko phải là nghe cụ giải thích thì lần sau ko gọi nữa đâu.

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ chưa gặp nên nói chuyện lý lẽ ghê nhỉ. Với bọn đấy thì chả cần cái lý lẽ mẹ gì mà chỉ nằm ở vấn đề nó cần đòi tiền thôi cụ ạ. Nó cứ gọi cho đến khi cụ phát điên lên mà phải bảo ông kia trả tiền. Bảo nó thì nó cứ ậm ờ rồi lại gọi vì cái sđt của cụ là cho cả đống đứa gọi mà nó phải gọi hàng ngày, chứ ko phải là nghe cụ giải thích thì lần sau ko gọi nữa đâu.
Tức nhiên là em ko dính vào việc đi xác nhận nợ cho bạn kiểu thía. Dưng nếu em có xác nhận mà đội cho vay gọi cho em kiểu thía em cũng ko ngán, thích chới nhao em có đội chuyên chởi nhao, cần thì em đến tận trụ sở của đội đấy lviệc ;))

E có đứa bạn nó đi vay VPbank thì làm hồ sơ là của fecredit nó trực thuộc ngân hàng e ko hiểu rõ lắm.
Thấy nó bảo thủ tục xong hết còn cần vài số đt để xác minh thì bạn e nó nhờ mình xác nhận mình tên là như này bạn của ng này đúng là ng này vay từng này thì bên cho vay mới xác nhận để giải ngân cho khách vay.
Cccm cho e hỏi trường hợp này thì e là ng bảo lãnh hay là gì ạ. E ko đi vay cùng bạn e và ko cung cấp thêm thông tin địa chỉ cá nhân của mình vì fe chỉ gọi điện cho e xác nhận thông tin ng vay là bạn e.
Thanks cccm
Sau này bạn cụ bùng thì nó giã cụ nhiều làn trên ngày. Còn lại chả sao cả.

Nguyenmanhdung

Xe tải
Đây cũng bị 1 lần đây . Đưa cho kế toán cái điện thoại để nó liên lạc với khách hàng , xong nó lấy số điện đó làm xác nhận để nó đi vay tiền . Tới lúc tháng 9 năm 2019 nghỉ việc thì bọn cho vay nó gọi điện cho ngày mấy chục cuộc rồi nó hăm dọa này nọ . Nói chung là không có vấn đề gì chỉ khó chịu là nó gọi điện cho không làm gì được

atk234

Xe tăng
:)) Cụ bẩu bạn cụ dừng trả nợ 1 tháng, cụ sẽ biết hiệu quả tức thì.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
E hỏi ngu cái là, e có quyền kiên nó không?
Vì em đ éo vay tiền nó.
Nếu mà ở mẽo em tin thằng này chắc bị bồi thường sập tiệm.

vnptvinaphone

Xe buýt
Thanks cccm
Một vài tháng nữa bạn cụ chậm trả hay bùng là cụ biết cụ là gì ngay ạ