[Funland] Chuyện vay ngân hàng theo kiểu bia kèm lạc

tdanh

Đi bộ
Các cụ ở Hà Nội vay vốn cứ inb em, em hỗ trợ nhiệt tình mà không bị ép mua bảo hiểm nhé
0948519568

tdanh

Đi bộ
2018 em vay tín chấp của Vpbank, cũng bị dính 1 cú Bh nhân thọ như này. Mấy e nhân viên nó nói bắt buộc phải mua mới giải ngân, mà bảo hiểm tử kỳ thì chúng nó đã bắt e mua trước đấy rồi. Em gọi hotline thì bọn nó xin lỗi và em vẫn vay đc nhưng mấy em nhân viên hôm sau e ra gặp mặt hằm hằm nhìn e như kẻ thù vậy.
Bọn Vpbank này còn có cái trò chưa đến hạn đã gọi điện nhắn tin giục khách thanh toán, rất phiền hà, y bank cột điện. Em thề từ giờ cạch cmn cái bọn ăn cướp này.
Bác giống em rồi, mua 100tr mất mất 6tr tiền bảo hiểm, vay 100tr trong 3 năm mà chả mãi ko hết gốc, chưa đến hạn đã dính nhắn tin gọi điện đòi nợ

tdanh

Đi bộ
Nhà cháu mua bia phải kèm....vỏ lạc!
Do phải đóng thuế TNCN cho căn nhà thừa kế, nhà cháu vác sổ tiết kiệm còn gần 1/2 tháng mới đáo hạn, ra chính N.H phát hành sổ xin vay.
Thẩm định đúng vài cáo click chuột, em NV báo theo quy định mới, nhà cháu phải mỡ 1 TK vãng lai. Nhà cháu ngớ người, hỏi: "Ơ, tôi vay & lấy tiền mặt để sử dụng ngay, đâu cần phải chuyển vào TK rồi lạo phải rút cho lằng nhằng?". Rep: "Quy định là thế!"
Đành phải rít ví đưa 50K dù xác định sẽ ko bao giờ phải xài TK này.:T
Cái này theo quy định là đúng rồi bác, tùy ngân hàng mà quy định phải giải ngân bù đắp tức là giải ngân vào TKTT của bác rồi mới rút tiền ra, còn duói 100tr mới được rút tiền mặt. Tại bác chưa mở Tk bao giờ nên tiếc 50k nhưung việc đó bình thường.

pisces_hn

Xe container
Em ù cạc đi vay 2 tỏi mà bảo hiểm hết có mấy củ em chê đắt mà hội ngân hàng không dám nói gì lại. Đã thế lại được trả gốc trước hạn từng phần.

DaDieuchienxu

Xe container
Cái này theo quy định là đúng rồi bác, tùy ngân hàng mà quy định phải giải ngân bù đắp tức là giải ngân vào TKTT của bác rồi mới rút tiền ra, còn duói 100tr mới được rút tiền mặt. Tại bác chưa mở Tk bao giờ nên tiếc 50k nhưung việc đó bình thường.
Vấn đề ko phải là 50K cụ ạ, mà do mình có nhiều TK bank quá, ko cần thiết phải có thêm.
Mình vay có 50tr thôi, và NV bank trao tiền mặt.
Sau khi thanh lý HĐ vay xong, mình xin đóng TK lại nhưng NV yêu cầu "cứ để đó sẽ ko phát sinh phí nào cả".

pvduong

Xe đạp
Câu chuyện muôn thủa rồi cụ ạ, trc e mua căn chung cư cũng có vay bên VIB bia k những kèm lạc mà còn đòi "bo" nữa cơ

hoang.nguyen

Xe tải
Chốt lại éo vay nữa chứ cụ, rút hết xiền về...và tìm kiếm vay NH khác....chứ có ai bắt cụ đc đâu...phải cứng lên chứ..
Chốt ngày giao tiền mua nhà rồi mà cụ. Bh lại chạy sang ngân hàng khác lại mất thời gian hơn. Thôi thì cụ chủ mất 25tr cho cái may mua được căn nhà ưng. Còn xông xênh thời gian thì bia kèm lạc thì thôi bye các sale luôn

tdanh

Đi bộ
Câu chuyện muôn thủa rồi cụ ạ, trc e mua căn chung cư cũng có vay bên VIB bia k những kèm lạc mà còn đòi "bo" nữa cơ
bác không chứng minh được nguồn thu muốn ngân hàng nó hỗ trợ thì phải chịu, còn hồ sơ đẹp thì nhắn tin em hỗ trợ ko mất khoản phí bảo hiểm 0948.519.568