[Funland] Chuyện vô lý nhưng có thật.

sắt con

Xe điện
Bệnh bồi dưỡng lan tràn nặng quá các cụ nhỉ? Em coi đây là một hình thức tham nhũng vặt.
Nếu làm nghề ko đủ sống thì chuyển nghề khác ko thể lý do để đổ cho tình trạng chung

Húp sụp sụp

Xe điện
Với cái phụ cấp thuộc hạng lặt vặt, vài đồng bồi dưỡng rất nhiều người sẽ từ chối công việc ấy.

Em nghĩ có người làm đã tốt rồi, mấy bác lều đói tin với dăm bác "nguyên tắc" đem ra bới.
Nguyên tắc là chi sai 1 đồng cũng không chi thì lại mặc quần thủng đít lái xe đạp
Xh đang phát triển nên có nhiều bất cập, nếu dùng số tiền nho nhỏ để vá như trường hợp chi cho dân phòng nói trên tốt hơn nhiều so với đập bàn đập ghế đòi làm đúng bằng được với chi phí 0đ

cha biet chi

Xe điện
Tại sao khi có tiền lại làm mà lúc chưa có tiền ko làm.nhà nước chi trả lương cho họ vào việc.

printer05

Xe điện
Công An Phường mà ra đấy thì PH cứ gọi là nộp phạt tơi tới luôn.
Mà theo em thì cũng nên phạt để cổng trường thông thoáng.
Em nghĩ nên thế, cứ đúng luật, đúng chức năng nhiệm vụ mà làm. Đỡ phát sinh lỗi rồi + tiền cho tồn tại.

PS ngã tư nhà em cứ giờ cao điểm là có thêm các lực lượng khác hỗ trợ xxx GT.

basi

Xe máy
có trường còn bắt GV làm việc này mà ko đc xu nào nhé. Vđe ko phải là nhiều hay ít tiền mà cay là cứ đổ vào đầu dân đen

Dan du an

Xe cút kít
Suy cho cùng muốn cái gì nó gọn, sạch đẹp văn mình mà cứ miễn phí mãi nó cũng khó. Trừ khi huy động chính phụ huynh học sinh ra làm. Nhưng lại có trường hợp va chạm đánh chửi nhau thì sao. Cũng phức tạp lắm. Còn lấy công an ra dẹp trước các cổng trường nó giống giống cảnh công an dẹp xe taxi trước cổng bệnh viện.... Câu trả lời luôn là không đủ nguồn lực.

Website
www.mocconghoa.com
CSGT, CA phường để làm gì ?
CCCC gì cũng gọi CA phường :))
còn CSGT giờ cao điểm, luôn thiếu quân số đứng đường điều tiết giao thông, lấy đâu ra người đi điều tiết từng công trường

Thắng Formosa

Xe tăng
Không cần đứng cả ngày , chỉ cần đứng lúc tan học để điều tiết giao thông.
cảnh sát đứng để bắt lỗi vi phạm chứ hơi đâu mà điều tiết bác, cả nước có hàng ngàn điểm điều sao hết

luyenok

Xe điện
Cái này tôi thấy hợp lý, nó cũng như các ngân hàng vẫn có hợp đồng với công an khu vực để áp tải tiền hoặc bảo vệ trụ sở vậy. Nếu ko có hợp đồng thì công an vẫn có trách nhiệm tuần tra địa bàn, nhưng muốn dịch vụ tốt hơn thì order thêm. Nhiều cái cứ bới bèo ra bọ.

Sâu Róm

Xe tải
Bệnh bồi dưỡng lan tràn nặng quá các cụ nhỉ? Em coi đây là một hình thức tham nhũng vặt.
Nếu làm nghề ko đủ sống thì chuyển nghề khác ko thể lý do để đổ cho tình trạng chung
Vầng, em ủng hộ viêc CA ra phạt mấy PH đỗ xe không đúng quy định, khỏi cần dân phòng điều tiết GT nữa. Mỗi việc đi đón con mà ko tuân thủ được luật GT thì đừng làm bố mẹ nữa.

QUANG1970

Xe lăn
CCCC gì cũng gọi CA phường :))
Đấy là chức năng rồi! Đã là chức năng mà không làm tròn thi ............... :D

còn CSGT giờ cao điểm, luôn thiếu quân số đứng đường điều tiết giao thông, lấy đâu ra người đi điều tiết từng công trường

Hệ thống camera đấy nhưng làm cũng như vận hành nghiệm túc "không có vùng cấm " đúng nghĩa. =D>

sắt con

Xe điện
Vầng, em ủng hộ viêc CA ra phạt mấy PH đỗ xe không đúng quy định, khỏi cần dân phòng điều tiết GT nữa. Mỗi việc đi đón con mà ko tuân thủ được luật GT thì đừng làm bố mẹ nữa.
Chuẩn cụ ạ, luật thì tuân thủ, chưa tuân thủ đã nhoai nhoai phàn nàn xong tìm cách rão luật.
Rão xong lại chửi luật cao su

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cái này tôi thấy hợp lý, nó cũng như các ngân hàng vẫn có hợp đồng với công an khu vực để áp tải tiền hoặc bảo vệ trụ sở vậy. Nếu ko có hợp đồng thì công an vẫn có trách nhiệm tuần tra địa bàn, nhưng muốn dịch vụ tốt hơn thì order thêm. Nhiều cái cứ bới bèo ra bọ.
Theo ví dụ trên của cụ thì trường nên là bên chi trả vì hình ảnh của trường được tốt hơn, PH & HS tức là KH của trường được hài lòng hơn

luyenok

Xe điện
Theo ví dụ trên của cụ thì trường nên là bên chi trả vì hình ảnh của trường được tốt hơn, PH & HS tức là KH của trường được hài lòng hơn
Vậy theo cụ trường lấy tiền ở đâu ra? Ở đây đang nói trường công thôi nhé.

Mytv

Xe điện
CSGT? CA phường?
Chỗ em làm việc hay phải đi qua 1 trường học. Phụ huynh đi xe máy đứng đầy đường làm tắc nghẽn giao thông. Giải pháp của csgt là: CẤM OTO ĐI QUA vào giờ đó.
Chắc trường NSL ở Hàm Long. Đầu h sáng có mấy ông dân phòng kéo barie chắn luôn ko cho ô tô đi qua đoạn này.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vậy theo cụ trường lấy tiền ở đâu ra? Ở đây đang nói trường công thôi nhé.
Xét về quản trị thì tất cả khoản chi liên quan đến nhà trường nên do nhà trường là đầu mối quản lý. Nếu không theo nguyên tắc này thì cứ có việc gì tương tự thì lại thành chi phí phát sinh và phải giải trình và xin ý kiến PH.

hanoistreet

Xe tải
Cụ nghĩ hơi quá tý, thực ra đây chỉ là yếu kém của các cấp quản lý. Thay vì là một dịch vụ hành chính có thu chi hợp lý thì lại biến thành tiền chi gầm bàn (không có hóa đơn).
Các dịch vụ kiểu này nên có và minh bạch thu chi đảm bảo trách nhiệm mỗi bên thì đúng hơn.

matizvan2009

Xe ba gác
Chắc trường NSL ở Hàm Long. Đầu h sáng có mấy ông dân phòng kéo barie chắn luôn ko cho ô tô đi qua đoạn này.
Không, em ở quê thôi. Em đưa con đi bằng ato, một trường thì được vào vì là đường riêng nhưng to (nhưng lộn xộn) và 1 trường cấm.
Còn đi làm thì qua cái đường có trường không liên quan nhưng bị cấm.