[Funland] Chuyến xe bão táp mà các cụ tham gia

matizvan2009

Xe ba gác
Đú theo thớt lần đầu cầm vô lăng của lão Dũng Ốc, em lập thớt về chuyến xe bão táp/kinh hoàng mà các cụ tham gia.
em kể chuyện em: lần đấy đội kiểm toán của một công ty kiểm toán mời tụi em đi xuống biển nhậu. Em từ chối rồi nhưng họ chèo kéo, bảo không đủ xe nên phải huy động xe của em nữa, chủ yếu là ép em đi chứ họ đi taxi cũng được. Thế là em lái chở một số anh em đi cùng. Ở chỗ nhậu em uống dè chừng, lúc sau có Mr N ( giám đốc, khá nổi tiếng nên em viết tên tắt) đến sau cứ ép em uống, em chối bảo tí em lái nên em uống từ từ anh nhé. Thế là Mr N bảo để tí anh lái chở Matizvan về. Em không để ý đến chuyện Mr N nói, vẫn uống cầm chừng trong khi anh kia uống say mèm. Lúc về, em lùi xe ra thì Mr N kia chạy đến mở cửa lôi em ra đòi lái. Em cũng tây tây rồi nên giao xe, ra sau ngồi. Mr N say nên phóng bạt mạng, em cũng sợ nhưng nghĩ đường ít oto chỉ có xe máy là chính nên không sợ tự tai nạn, đâm xe máy thì Mr kia nhiều xèng tự đền....Mr vừa lái vừa hỏi ‘Matizvan có sợ không’ thì em bảo binh thường vì em biết mấy ông say mình bảo sợ ông ấy càng phóng, lạng lách để doạ mình. Mà buồn cười, có ông lính của Mr kia ngồi ghế phụ cứ nhắc sếp tăng số giảm số, lách trái lách phải làm Mr kia tức điên lên....Cứ thế Mr kia phóng hơn 20km thì về đến quán karaoke mà 2 thầy trò vẫn cãi nhau. Em chán hát 1 2 bài rồi trốn ra, phóng xe về. Hôm sau lính em kể lại là ông nhân viên kia tuyên bố bỏ việc đếch làm cho Mr nữa.
cũng may hôm ấy không xảy ra tai nạn.

Thuem

Xe buýt
Chuyến xe bão táp của em là lên xe khách 1 mình gặp 1 người, "2 người bên nhau không nói điều chi", mấy chỵch năm rồi, không nhớ người đó là ai, giờ ở nơi mô... :>

luongngoc

Xe tăng
Tưởng mr N hôm sau ko biết tại sao o quán kảaoke

binhsu7273

Xe cút kít
Chuyến xe bão táp của em là lên xe khách 1 mình gặp 1 người, "2 người bên nhau không nói điều chi", mấy chỵch năm rồi, không nhớ người đó là ai, giờ ở nơi mô... :>
Tưởng gặp xong rồi là ló đi, ai ngờ ló vẫn bám gót đến tận bây giờ. :)

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Chuyến xe bão táp của em là 1 lần thấy cái xe có trang trí nhiều hoa, thấy hay em leo lên ngồi thử. Xong lái xe chạy qua 1 nhà đón 1 khách nữa là 1 em mặc váy trắng.
Em váy trắng kia giờ mặc váy cháo lòng.
Kêt cục giờ thêm 2 khách nhí nữa em thành mịa nó lái xe kiêm lái MBBG các cụ ạ.

dpl

Xe lăn
Chuyến xe của e thì hôm sn thằng bạn thân
Có làm tí cỏ nên lái 80 mà cứ thấy như 30 :((

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Năm 2010 em đi du lịch, cả nhà vào Nha Trang rồi đi xe tour lên Đà Lạt. Lúc từ ĐL về lại NT đường đèo Khánh Lê thấy xe chạy hơi tít, xuống hết đèo lái xe mới nói xe mất phanh từ 1/3 đèo

hoviethung

Xe lăn
Cách đây mấy năm mình đi xe khách từ Nha Trang ra bắc dự đám tang chị vợ lúc gần khuya qua đèo Cả đến Chóp Chài đang thiu thui bổng nghe tiếng xe lật xật rồi dừng lại cạnh đường. Xuống hỏi lái xe thủng lốp hở anh. Lái xe nói vậy thì còn đỡ. Xem ra mới biết ốc một bánh xe rơi hết còn có một cái. Hú vía, giả sử trên đèo bánh xe văng ra? Hành khách khác không biết vẫn tỉnh như không

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy con xe mất phanh từ HN lên LS.
3h sáng,ra đên quốc lộ thì phát hiện xe mất phanh,may xe MT.

Ớt xanh

Xe điện
Mồng 5 âm lịch, 3 thằng đi Hải Phòng mua đồ công nghiệp.
Thế nào mà khi mua xong lại phi ra Đồ Sơn. Thôi thì lâu rồi nên cũng cố thằng 2 thằng máu thì 3.
Khi về ra tới đường 10 xe hỏng đúng chỗ vắng, đơn giản chỉ là tắc xăng mà không biết.
Khổ nỗi là tắc xăng thì cứ nghỉ một chút đẩy thì lại nổ, đi đoạn nữa lại tắc lại chết máy....
Cứ liên tục như thế mà các con giời bao nhiêu sức khoẻ để hết ở Đồ Sơn rồi, trên xe lại toàn vòng bi kkkkk.
Cuối cùng thì bọn em cũng tìm được một chỗ vá săm sau đó anh chủ lấy xe máy đi đón thợ về sửa.
Ai cũng bẩu bọn em khổ vì cái kia......

Chỉnh sửa cuối:

oishivn

Xe điện
Chuyến xe bão táp của em là 1 lần thấy cái xe có trang trí nhiều hoa, thấy hay em leo lên ngồi thử. Xong lái xe chạy qua 1 nhà đón 1 khách nữa là 1 em mặc váy trắng.
Em váy trắng kia giờ mặc váy cháo lòng.
Kêt cục giờ thêm 2 khách nhí nữa em thành mịa nó lái xe kiêm lái MBBG các cụ ạ.
Dư lày mới là bão táp chứ :))

tranduykhanh18

Xe hơi
Em thì tài xế ngủ gật 😂
Ngủ như một thói quen

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Lần em chạy con xe tải hyndai 10t chở theo 38 tấn xi măng bao đang lao thì mất hơi. Côn và phanh vô tác dụng may mắn là đường không có ai cứ để nó chạy hết đà dừng lại xuống kiểm tra thì tuột cmn tuy ô hơi . May mà không có cái xe nào trước mặt chứ không thì em mở cmn cửa xe phụ lao xuống lề đường cho nó lành ( năm 2005 )

Tom_chip

Xe đạp
Chuyến xe bão táp của em là lên xe khách 1 mình gặp 1 người