[Thảo luận] Cì vịt trắng nhanh một phút chậm vài giờ

nghesi_xuanbac

Xe đạp
chẳng hiểu văn hóa giao thông ở đâu mà đi vậy ta ?

Oasisoasis

Xe máy
Nhỡ may cụ ấy nhầm nghĩ là đường 1 chiều thì sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em chúa ghét những ông lái xe kiểu ông civic trắng này. Ng ta xếp hàng tuần tự , thì mình lách lên tỏ vẻ tao khôn tao ko cần đợi, ngu mới phải đợi =)) =)) ( 1 suy nghĩ kiểu văn hóa lùn đầu đất ) rất tiếc điều này hầu như ngày nào em cũng gặp trên dg => văn hóa giao thông vn ở 1 mức rất thấp.

etran

Xe buýt
Đột ngột có một thanh niên đeo kính đen áo hoa đi Cì vịt trắng biển 30F hay 31 F ý thức giao thông rất kém Em đã lẩm bẩm là thanh niên này đầu to bằng quả nho ( xin lỗi nếu bác này cũng là ofer).
Sao bác lại phải xin lỗi quả nho này nếu như hắn cũng là OFer nhỉ? Em cá là nếu có ở đây và vào đọc những dòng các bác với em vừa viết thì hắn cũng chẳng dám lên tiếng, nếu không đã có thể là quả lê, quả táo, hay ít ra cũng là quả trứng :D

amazoncafe

Xe tăng
Sao bác lại phải xin lỗi quả nho này nếu như hắn cũng là OFer nhỉ? Em cá là nếu có ở đây và vào đọc những dòng các bác với em vừa viết thì hắn cũng chẳng dám lên tiếng, nếu không đã có thể là quả lê, quả táo, hay ít ra cũng là quả trứng :D
quả nho là còn lịch sự có văn có vần chứ như em thì thằng đấy là loại óc bã đậu, lái xe là lái bằng đầu chứ đâu phải cứ lên xe là đạp ga

FujiS5200

Xe điện
Em chỉ thấy khổ thân cho chị phụ nữ tự nhiên bị "dính chưởng". Còn cái thằng kính đen - cì vịt trắng thì ước là có xxx đến phạt bỏ mother nó đi x-(

ntkien162

Xe tải
e là e rất ghét cái loại này. Nhưng giờ thể loại vô văn hóa giao thông em thấy càng ngày càng nhiều thì phải. Thiết nghĩ nếu có vi phạm hay tai nạn mà cũng chỉ đền bù bằng tài chính thì chả bgio hết được cả

Vuvit

Xe tăng
Đầu bác xế này ko phải to bằng quả nho mà là đầu to nhưng óc chỉ bằng hạt nho^:)^

theph

Xe điện
Cái kiểu đi như thế này là một trong những hành vi 4B ở mình rất hay gặp. Cứ thấy đông đông là chen sang làn ngược chiều để nhanh vài giây và làm cho chiều kia kẹt cứng. Chả hiểu mấy tài xế khi làm như vậy nghĩ gì về những người đang xếp hàng đợi đúng làn nhỉ? Họ nghĩ những người đang xếp hàng là ngu, thừa thời gian chăng?

xanha78

Xe buýt
tôi nghĩ chắc nó nghĩ vậy! Tôi mấy lần thành công cho thằng chen ngang lùi trên đường Nguyên Hồng rồi nhưng vì xe nó đẹp hơn thôi, chứ xe tải chắc vẫn phải nhường :D! Mợ chúng nó...:!!

taothao70

Xe hơi
Các cụ ạ, cái thể loại này bây giờ khá phổ biến ở HN mình đới, trước đây đa phần là xe biển xanh & đỏ đi như vậy nhưng nay lan sang biển cả biến trắng rồi. Các cụ cứ ngồi cafe hay phở Biên ở đầu Lê Văn Hưu-Lò Đúc sẽ gặp ngay ý mà. Mấy tay này gặp hung thần xe bus thì lùi hay lắm, em đã chứng kiến mấy vụ xe bus nó ép tụi này lùi rồi, bus nó cứ áp sát vừa đèn còi cho mấy hạt nho nay lùi cuống lên8. Hành vi này thật đáng xấu hổ các cụ nhỉ.

haivanphe

Xe container
Trưa nay em nhìn thấy một thằng lại X6 chạy từ trong 54 Trần Hưng Đạo ra cũng lái như thằng điên. Toàn thằng đầu ko có não.

dapvocaydan

Xe điện
Ý thức không bằng con ruồi. Chán. Buồn

Mr.Funny

Xe tải
Xin lỗi các cụ. Mợ chúng nó chứ. Em mấy hôm trước tí mất oan tiền cho xxx. Số là em đi theo hướng Trần Hưng Đạo sang Phan Chu Trinh, đèn chuyển sang xanh tự dưng có thằng điên đi Yaris đỏ từ tít hàng cuối phi sang lấn làn ngược lại, xe bên làn kia đang đi sang cậu hết đường hoảng quá tạt đầu xe em, xe em vừa qua vạch cho người đi bộ đành dừng lại cho nó lách, nó loay hoay 1 hồi rồi cũng lách được chạy thẳng, đèn lúc này chuyển sang đỏ mà em đang đứng giữa đường, đành rẽ đi tiếp không sợ tắc ngã tư, y như rằng qua ngã tư đã thấy chú xxx trẻ ra múa cạp nong vẫy vào. Em đoán ngay mình bị vẫy vào vì lỗi gì rồi nên vào cái phủ đầu luôn với chú xxx. Diễn biến đại khái:
xxx: Đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ và bằng lái.
Em: Anh cho tôi biết tôi phạm lỗi gì, có lỗi tôi sẽ đưa anh xem giấy tờ.
xxx: Anh phạm lỗi vượt đèn đỏ, blo...blah...
Em: Mợ nó chứ, thằng vi phạm thì ông đxx bắt, tôi sợ nó gây tai nạn nên nhường nó, sợ tắc ngã tư nên tôi rẽ nốt, ông không thấy à?
xxx: ( có vẻ hơi cóng vì em lớn iếng) Anh làm ở đâu?
Em vẫn đang điên, nhưng chợt fun tí, nhớ ra Văn phòng QH ngay gần đó nên em bẩu nó luôn: Tôi làm ở VP QH, ông thích gì để tôi bẩu lái xe ra đánh xe về.
xxx: lại bloh...blah... Em thế này, em thế kia.... Anh thông cảm, thôi anh đi đi.
Em được thể giáo dục bloh blah một hồi rồi tọt lên xe đi. Tí mất xèng.>:)

QuangThanh208

Xe tải
Các thể loại thanh niên tổ lái,chen được vào đâu cứ chen em hốt lăm,lắm thanh niên đi ngu bỏ mợ,ô tô đi sát đến nơi rồi cần còn cố băng qua đường trong khi 2 bên người ta đã nhường đường đứng lại,sát đến mức có thể trống cả khủy tay vào capo mà trong khi đó mình đang đi 4b phải phanh dừng lại giữa đường...em cũng chiụ các thể loại như thényyf các pác ợ.