[Thảo luận] Civic 30T-x222 vào nhận lỗi nhé!

quangdieu05

Xe buýt
Quê em cũng có trường hợp giống cụ chủ.
Mấy cụ đang ngồi chơi với nhau, chú 4B phi rõ nhanh, té đầy nước bùn lên mấy cụ.
Mấy cụ tức quá, phóng xe đuổi theo, cho tan quả kính trước + sau xong rồi té.

Billduy

Xe tăng
nhiều người cũng vô ý thức thật! e phục các cụ kiềm chế tốt đấy như e là tuyên án luôn ko cần xử ạ!

bmw1226

Xe tải
Nếu bạn muốn "cánh cáo" chú lái xe đó thì nên đăng nguyên cả số xe để anh em OF biết. Có thể mọi người sẽ giúp truyền tải lại thông điệp đến chú kia.

Việc xẩy ra vừa xong, sau cơm trưa, em và mấy cậu đồng nghiệp ngồi quán nước bên cạnh tòa nhà HITC. Chú Civic màu bạc 30T-x222 (hình như 2.0) không hiểu ý thức thế nào mà cái con đường gồ ghề và nhiều vũng nước như vậy mà vẫn phi ầm ầm làm bắn nước bẩn hết lên quần áo bọn em xong vẫn không giảm tốc độ và chạy tiếp.
Nếu lái xe (LX) 30T-x222 có đọc được những dòng này thì nên kiểm điểm lại mình nhé. Em là người rất lành nhưng cục tính, lúc đó mà không kìm chế được là em ném luôn cái cốc trong tay đấy (rất khó kiểm soát bực bội trước tình huống bất ngờ này).
Nên: nếu vô tình trong tình huống này, LX nên xuống, hoặc đi chậm lại và xin lỗi bọn em một câu. Phàm là Con Người, nên cư xử văn minh với nhau.
Nếu cố ý thì hết thuốc chữa, chú LX có thể hả hê trong lần này, lần sau thế nào cũng khó nói lắm.
Có thể LX trên không tham gia diễn đàn, nhưng em vẫn post lên đây - không phải vì cay cú gì bởi thứ nhất giải tỏa bức xúc, thứ hai mong OFer nói chung đừng ai gây ra tình huống tương tự, thứ ba nếu cụ OFer nào nhận diện được xe Civic 30T-x222 màu bạc (nếu là anh em, bạn bè,...thì x là số dễ biết đúng không ạ) thì đấy là một tình huống cụ thể để cụ thêm vào mà đánh giá con người đó.

nxtuan_haui

Xe đạp
sao không ném đi cụ. ném cho nó sướng cái tay đã ;))

xekeotay

Xe hơi
>:P
Việc xẩy ra vừa xong, sau cơm trưa, em và mấy cậu đồng nghiệp ngồi quán nước bên cạnh tòa nhà HITC. Chú Civic màu bạc 30T-x222 (hình như 2.0) không hiểu ý thức thế nào mà cái con đường gồ ghề và nhiều vũng nước như vậy mà vẫn phi ầm ầm làm bắn nước bẩn hết lên quần áo bọn em xong vẫn không giảm tốc độ và chạy tiếp.
Nếu lái xe (LX) 30T-x222 có đọc được những dòng này thì nên kiểm điểm lại mình nhé. Em là người rất lành nhưng cục tính, lúc đó mà không kìm chế được là em ném luôn cái cốc trong tay đấy (rất khó kiểm soát bực bội trước tình huống bất ngờ này).
Nên: nếu vô tình trong tình huống này, LX nên xuống, hoặc đi chậm lại và xin lỗi bọn em một câu. Phàm là Con Người, nên cư xử văn minh với nhau.
Nếu cố ý thì hết thuốc chữa, chú LX có thể hả hê trong lần này, lần sau thế nào cũng khó nói lắm.
Có thể LX trên không tham gia diễn đàn, nhưng em vẫn post lên đây - không phải vì cay cú gì bởi thứ nhất giải tỏa bức xúc, thứ hai mong OFer nói chung đừng ai gây ra tình huống tương tự, thứ ba nếu cụ OFer nào nhận diện được xe Civic 30T-x222 màu bạc (nếu là anh em, bạn bè,...thì x là số dễ biết đúng không ạ) thì đấy là một tình huống cụ thể để cụ thêm vào mà đánh giá con người đó.
Tôi thấy ý tưởng của chủ thớt nhạt toẹt có bị bắn tí nước vào người đăng đàn chửi bới cho là lành mà cục. Sao không chửi bới cái cơ sở hạ tầng yếu kém, cục lên UBND TP mà cục. Tôi chẳng có oto dưng bất bình quá toan lý do vớ vẩn:-?

HONDARIDGELINE

Xe hơi
=D> keyboard warrior

vuahe77

Xe điện
Nói chung là khó mà quy tội cho lái xe trong trường hợp này lắm ạ...Vì nếu như họ vô tình thì dù có đi dưới tốc độ cho phép mà bánh xe lọt vào mép hay giữa vũng nước thì nó cũng bắn rất mạnh lên xung quanh mà lái xe ngồi trong xe kín ít khi biết được họ đã bắn bấn vào các kụ ngồi gần đấy vì vũng nước nhỏ thì tầm bắn mạnh nhưng lại thấp...Trong trường hợp này kụ chủ thớt chủ động ý tránh xa các nơi có khả năng như thế này để ngồi tán gẫu

anhldit

Xe tải
Nói chung là khó mà quy tội cho lái xe trong trường hợp này lắm ạ...Vì nếu như họ vô tình thì dù có đi dưới tốc độ cho phép mà bánh xe lọt vào mép hay giữa vũng nước thì nó cũng bắn rất mạnh lên xung quanh mà lái xe ngồi trong xe kín ít khi biết được họ đã bắn bấn vào các kụ ngồi gần đấy vì vũng nước nhỏ thì tầm bắn mạnh nhưng lại thấp...Trong trường hợp này kụ chủ thớt chủ động ý tránh xa các nơi có khả năng như thế này để ngồi tán gẫu
Vâng, chính vì vậy em cũng không để bụng mà, chỉ bực tại thời điểm đó đang yên đang lành tự nhiên dính nước bẩn thôi:-&.
@Ti_Teo: dạo này em hay ngồi quán mới, trước là quán phở nay sửa thành quán photocopy + cafe, cũng cạnh Xuân Phương cụ ạ. Quán bà Còm giờ ít ngồi vì ngồi thấp, sát đường, xe tải nhiều nên bụi quá.

nhatld

Xe tăng
>:P
Tôi thấy ý tưởng của chủ thớt nhạt toẹt có bị bắn tí nước vào người đăng đàn chửi bới cho là lành mà cục. Sao không chửi bới cái cơ sở hạ tầng yếu kém, cục lên UBND TP mà cục. Tôi chẳng có oto dưng bất bình quá toan lý do vớ vẩn:-?
Cụ nói thế là không ổn rồi, giờ Cụ ra đường rồi bị thằng nào đi láo, nó phi xe qua vũng nước làm bẩn bộ "Com pờ lê" của Cụ. Cụ có thấy trong người nóng tí nào không ợ. Có khi nóng quá cụ còn xxx abc nó nữa í chứ. Còn nếu chả thấy nóng tí nào thì nhà cháu dự CỤ là người lành tính nhất quả đất đấy ợ.

butchikim

Xe ba gác
Cụ cứ phọt biển lên, không chắc gì chủ xe đã nhận ra.

Còn em, em không bao giờ đi kiểu đó nhưng có lỡ đi vậy chắc em cũng rồ ga té, chứ chậm hay đỗ lại chắc gì gặp được mấy anh tử tế như cụ chủ %-(

sylilave

Xe buýt
Tại sao cứ phải che biển số với những lái xe thiếu văn hóa????

xekeotay

Xe hơi
Cụ nói thế là không ổn rồi, giờ Cụ ra đường rồi bị thằng nào đi láo, nó phi xe qua vũng nước làm bẩn bộ "Com pờ lê" của Cụ. Cụ có thấy trong người nóng tí nào không ợ. Có khi nóng quá cụ còn xxx abc nó nữa í chứ. Còn nếu chả thấy nóng tí nào thì nhà cháu dự CỤ là người lành tính nhất quả đất đấy ợ.
nói chuyện như kụ ra đường HN bây giờ khỏi về, nhiều cảnh chướng tai gai mắt đành nhin thôi, mà còn về với vợ với con. Nếu kụ hay đi xe 2 bánh trường hợp bị nước xịt kính của oto bắn như mưa là thường ngày. Nước bọt thủy nhổ cuốn theo chiều gió vài thằng đi sau an đủ. Cụ cứ đi cái đoạn Nguyên hồng mấy cái quán rửa xe bên mương ý nó rửa mặt mũi người đi đường hộ cho, đứng lại mà Cục mà xúc. Gặp mấy thằng nhóc tóc vàng tóc xanh nó tạt đầu có khi ngã chổng kềng ra chửi nó là đi viện, thôi mệt mỏi quá!!

Damthidam

Xe tải
Cụ í không dám đi chậm lại vì sợ các ụ oánh!

Damthidam

Xe tải
Nói chung việc làm bắn nước và tụ tập quán nước vỉa hè cũng không khác nhau là mấy.

cuunet116

Xe máy
Vào em thì em cho nửa hòn gạch, vô văn hóa quá

anhldit

Xe tải
Suy nghĩ mỗi người khác nhau thì xã hội mới là xã hội. Nếu mỗi người có ý thức một tý, suy nghĩ thêm một tý khi hành động thì xã hội mới dần văn minh được. Người có ý thức khác kẻ lưu manh ở hành vi. Tình huống của em là một sự việc rất là nhỏ nhặt, đúng vậy; Nhưng nếu cụ nào quan tâm, đọc để tránh lặp lại thì việc post bài của em có ý nghĩa. Bởi hằng ngày gia đình, vợ con, bạn bè vẫn tham gia giao thông chứ không phải chỉ mỗi mình các cụ ạ.
Con người từ lúc sinh ra đến lúc lớn khôn, các cụ xưa gọi là thành Người ấy, là nhờ khả năng tích lũy tri thức - tri thức thì từ rất nhiều nguồn, nó chỉ là thứ bỏ đi khi người nhận nó không coi nó có nghĩa thôi.
Thế giới ảo cũng gần như thế giới thực, người xây dựng thì trong phê phán cũng rõ ý chân tình; kẻ tiểu nhân thì cà kích, gây hấn, gài bẫy để cãi nhau. Tuy online, nhưng mỗi nickname - không kể âm binh, đều thể hiện phần nào con người thực của chủ nó.
Trâu húc nhau vì cả hai con đều gắng sức, con người nếu không bận tâm thì chẳng có chuyện gì xẩy ra cả. Các cụ nhỉ!

Ti_Teo

Xe buýt
Vâng, chính vì vậy em cũng không để bụng mà, chỉ bực tại thời điểm đó đang yên đang lành tự nhiên dính nước bẩn thôi:-&.
@Ti_Teo: dạo này em hay ngồi quán mới, trước là quán phở nay sửa thành quán photocopy + cafe, cũng cạnh Xuân Phương cụ ạ. Quán bà Còm giờ ít ngồi vì ngồi thấp, sát đường, xe tải nhiều nên bụi quá.
Ơ, 2 hàng đó là khác nhau đấy ạ. Hàng Photo chủ khác, hàng cafe chủ khác. Hàng Photo thì em hay ngồi, hàng cafe thì em ko ngồi mặc dù cách nhau có 20cm. :-bd
Hôm nào thấy 1 thằng tóc ngắn + 1 cái kính cận + 1 chòm râu dê + 1 cái xe xanh như cái kem cốm ngồi bên hàng Photo thì bác gọi sang nhé, cái thằng đó chính là cái thằng em.

Thanhale

Xe tải
Nói chung cũng là văn hoá đi xe của mỗi người thôi, kể cả xe máy chứ không riêng gì oto.