Civic thay lốp dự phòng đi lâu dài có sao không?

t2b

Xe tải
em xin các bác tư vấn, chẳng là hôm trước e vào bảo dưỡng ở honda mỹ đình vợ 2 là civic. bác thợ thấy cái lốp trước bị sứt 1 miếng nhỏ liền tư vấn thay lốp dự phòng mới tinh vào đi cho an toàn. e nghe cũng thấy có lý nên ok. từ đó đến giờ chắc cũng nửa năm rồi không có vấn đề gì. hôm nọ tình cờ đọc bài là lốp dự phòng thông số nó khác lốp thường, đại loại là nhẹ hơn, nhỏ hơn...( e o nhớ lắm) nhưng kết luận là chỉ nên đi tạm thời trong thời gian ngắn, có thể o an toàn nếu sử dụng lâu dài. vì vậy e cũng thấy lo lo nên nhờ các bác am hiểu tư vấn giúp có thể dùng lốp dự phòng đi lâu dài được o?
tks các bác nhiều

trinhtaicb

Xe buýt
Civic lốp dự phòng ggiống lốp bt cụ ạ, chạy lâu dài thì ảnh Hương đến đồ mòn chung và chuẩn tay lái do lốp mòn lo đều.

ktslengoc

Xe tải
đối với xe Japan như Hòn đá, Toy thì 5 lốp như nhau, cụ cứ lôi quả DP ra mà dùng,
đối với xe Hàn như Getz, i30,20,... quả DP khác hẳn, thân bé tý, sơn la-răng đỏ-đen trông sợ lắm..

CIVIC1.8AT_2009

Xe hơi
xe em thì 2 lop sau Michilin 2 lốp trước là dunlop nguyên bản chạy thấy êm lắm không biết có sao không các cụ nhỉ?

trinhtaicb

Xe buýt
xe em thì 2 lop sau Michilin 2 lốp trước là dunlop nguyên bản chạy thấy êm lắm không biết có sao không các cụ nhỉ?
E dự là ko sao cả, vấn đề là hai lốp trên cùng một trục phải giống nha cả về talong và độ mòn.

haison77

Xe buýt
tính vô trả lời mà các cụ khác trả lời mất rồi. Thôi em đi ra.
Mà cụ chủ sẵn thay lốp dự phòng thì làm luôn vụ đảo lốp đi ạ. Thế là yên tâm nhá. Vì đảo lốp thì lốp dự phòng sẽ được đưa ra dùng mà (với cách đảo dùng lốp DP)

Damthidam

Xe tải
Chỉ có xe nhập là các chú buôn đổi cái lốp dự phòng để giảm giá thành thôi cụ chủ ạ.

letam669

Xe hơi
em cũng đang quan tân vào hóng cùng

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
em xin các bác tư vấn, chẳng là hôm trước e vào bảo dưỡng ở honda mỹ đình vợ 2 là civic. bác thợ thấy cái lốp trước bị sứt 1 miếng nhỏ liền tư vấn thay lốp dự phòng mới tinh vào đi cho an toàn. e nghe cũng thấy có lý nên ok. từ đó đến giờ chắc cũng nửa năm rồi không có vấn đề gì. hôm nọ tình cờ đọc bài là lốp dự phòng thông số nó khác lốp thường, đại loại là nhẹ hơn, nhỏ hơn...( e o nhớ lắm) nhưng kết luận là chỉ nên đi tạm thời trong thời gian ngắn, có thể o an toàn nếu sử dụng lâu dài. vì vậy e cũng thấy lo lo nên nhờ các bác am hiểu tư vấn giúp có thể dùng lốp dự phòng đi lâu dài được o?
tks các bác nhiều
Chỉ số như nhau thì không sao đâu cụ, cứ chạy khi nào 3 quả kia thay thì cụ thay cả 4 còn quả kia lại làm dự phòng thôi.

xe.tang

Xe buýt
về mặt nguyên tắc thì cứ 2 lốp cùng ở phía trc hoặc phía sau giống nhau là ok. Quả dự phòng của Bác mới lấy ra dùng nên chưa mòn vì vậy sẽ to hơn các quả khác nên chỉ dùng để lấp vào phía sau thì sẽ ít ảnh hưởng hơn.

Taxi_Krazy

Xe máy
Đọc bài cụ em mới chột dạ check lại lốp dự phòng Civic nhà em, kết quả là giống lốp chính cụ ạ :-"

Damthidam

Xe tải
Chỉ số như nhau thì không sao đâu cụ, cứ chạy khi nào 3 quả kia thay thì cụ thay cả 4 còn quả kia lại làm dự phòng thôi.
Ko nên để lốp quá lâu mới dùng. Nếu ko lười thì cứ hạ lốp dự phòng xuống đi cùng các lốp kia.

phuongnguyen18

Xe tải
Thế civic nhà cụ đang đi lốp gì đấy ạ, em định đổi 4 quả ecopia của Bri có được không các cụ.

Đọc bài cụ em mới chột dạ check lại lốp dự phòng Civic nhà em, kết quả là giống lốp chính cụ ạ :-"

tunganh_a76amc

Xe tăng
Lop du phong dung lau dai duoc cu ah, cu vao may trang web cua nha sx lop se co huong dan dao lop cua cac loai xe, trong do co dao ca lop du phong.

trienhankook

Xe hơi
90 Nguyễn Hoàng- Mỹ Đình 2 - Nam Từ liêm -Hà Nội
Website
lophoangphi.com
tks các bác nhiều
Cụ cứ kiểm tra nếu trên lốp thông số giống nhau là đi thoải mái không vấn đề gì. Vì chỉ có một vài loại xe là có lốp phụ khác lốp cính thôi

ubisapro

Xe trâu
đối với xe Japan như Hòn đá, Toy thì 5 lốp như nhau, cụ cứ lôi quả DP ra mà dùng,
đối với xe Hàn như Getz, i30,20,... quả DP khác hẳn, thân bé tý, sơn la-răng đỏ-đen trông sợ lắm..
Cụ này nói chắc chuẩn nè vì ông chú em đi Caren bảo lốp dự phòng khác lốp chính, bí bách quá thì thay tạm đi đến chỗ vá lốp chính thôi. Còn xe Nhật thì em thấy giống nhau thì phải.

oto-fun

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này nói chắc chuẩn nè vì ông chú em đi Caren bảo lốp dự phòng khác lốp chính, bí bách quá thì thay tạm đi đến chỗ vá lốp chính thôi. Còn xe Nhật thì em thấy giống nhau thì phải.
Cụ nhầm nhé do option theo xe thôi, con cerato slx lốp dự phòng y trang lốp xịn luôn...

vuductai

Xe tải
Tớ hỏi tý, tên chủ cũ lắp hai lốp trước khác chủng loại nhau (một michen, một dunlop), hình như to bé hơn kém nhau một tẹo (bề rộng mặt lốp), có sinh ồn hơn không nhỉ? Lốp Dunlop là lốp gì ấy các bác nhỉ?