[Funland] Classical Guitar gẩy by FeRAM

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em thấy cu cậu có vẻ không thích cổ điển lắm, cho quạt chả một thời gian xem có thích bán bún chả không thôi ạ :))
Động viên ông cháu tập cổ điển thêm thời gian nữa , nếu oải quá rồi thì cho chơi guitar điện xem sao ạ :D

dongnat123

Xe container
Động viên ông cháu tập cổ điển thêm thời gian nữa , nếu oải quá rồi thì cho chơi guitar điện xem sao ạ :D
Chơi vui thôi cụ ơi. Món.chuyên nghiệp em hãi lắm, sau kiếm cơm bỏ miệng cực khó :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

dongnat123

Xe container
Guitar điện kiếm cơm ổn phết đấy Khá khá tí thì lại quá êm luôn .
Riêng món chuyên nghiệp về thể thao, nghệ thuật, nghệ sĩ nhà em nhiều người lắm. Em không định hướng cho bọn trẻ con theo mấy nghiệp này, duyên số thì phải chịu

STElectrics

Xe lăn
Em nghe cụ gảy đàn sau nhiều năm mà cũng vãi đái, thật sự cụ rất có năng khiếu. Nếu không cơm áo gạo tiền cụ đi chuyên nghiệp khó có người qua.
Hôm rồi em ngồi với thằng em, nó bảo học guitar nếu thông minh, lanh lợi thì chắc gì đã học được :D
Em học được gần năm nhưng sau đi làm tập tành cũng ác cụ à. Thực sự cái món đàn đóm này muốn đoánh ra gì cũng phải khổ luyện chứ không chỉ ngày một ngày hai là thành công đâu. Chưa kể sau này em còn cơ duyên gặp một người thày nữa.

dongnat123

Xe container
Em học được gần năm nhưng sau đi làm tập tành cũng ác cụ à. Thực sự cái món đàn đóm này muốn đoánh ra gì cũng phải khổ luyện chứ không chỉ ngày một ngày hai là thành công đâu. Chưa kể sau này em còn cơ duyên gặp một người thày nữa.
Ý em làm gì cũng phải có sự kiên trì, khổ luyện và học hỏi. Thường những người thông minh nhanh nhẹn, giỏi kiếm tiền thì khó theo được con đường nghệ thuật .Gặp được thầy giỏi thì khác bị hổ thêm cánh. Thằng đầu nhà em thông minh nhanh nhẹn, cơ mà chả chuyên tâm về vấn đề gì em thấy rất dở, chả thằng chậm mà chắc một cái gì đấy còn hơn

HTlangtu

Xe điện
Hic, đây là môn vô bổ nhất em từng tập và theo đuổi.
Rồi đuối, rồi thôi, rồi về mo. ;;);;);;)
Moá, học muốn trẹo cả lưng mới được 1 bài mà chả có khán giả huhu. =((
Mà chắc em học qua cái bài cụ đang gảy này đâu đó vài năm :((:((:((.
Luyện tremolo mà gãy giữa chừng, chúc cụ đi tới đích ;);););)
Tiếc là cụ không kiên trì thôi, kể mà hồi đó có em gái nào kè kè động viên là cũng truất đó

Tên cụ hình như trùng 1 ông nghệ sỹ Guitar e ngưỡng mộ. Trước e và thằng bạn qua nhà ông Văn Vượng chơi, hồi cụ ý còn ở tập thể thị trấn Nghĩa Tân
Thằng bạn e theo học ông ý đc 1 tgian thì bỏ, không theo đc, tiếc là ngày đó e nghèo quá, không có tiền để học.
Lên ngồi nói chuyện 1 lúc, bảo: "bọn cháu hâm mộ bác qua xem ti vi với xem film tài liệu (HN trong mắt ai - TVT) bọn cháu thích bác chơi bài Người HN của NĐT lắm"
- Ờ, chơi luôn.
Bọn e ngồi nghe ông vẩy tay mà như phê cần, ngưỡng mộ lắm :D
Sau mới biết là các kỹ thuật của VV không đc giới chuyên môn đánh giá cao lắm (các cụ nghe cái CD - HN trong mắt ai của VV sẽ thấy hầu như intro bài nào cũng na ná). Nhưng ông ý khiếm thị, như vậy cùng đáng ngưỡng mộ rồi
Sau này may có Thanh Tùng - đàn bầu, (cũng là 1 nghệ sỹ khiếm thị) có lẽ sẽ chơi bài bản hơn, kỹ thuật hơn.

HTlangtu

Xe điện
Cuối năm 4, đầu năm 5 đại học em mới đi học đàn cụ ạ. Thằng bạn cùng lớp rủ đi. Hồi đó nó tính học cụ Hải Thoại nhưng lớ ngớ 2 thằng lại chui vào nhà thầy Thi mù. Em với nó học thầy đến tận lúc bận đồ án tốt nghiệp mới thôi.
OMG, SV mới học mà quất đc thế kia thì cụ có năng khiếu lắm đấy, nhiều người cấp 3 mới tập tọe học, xong chắc cũng tới 95% vứt cmn đàn luôn, thằng bạn e học Văn Vượng là 1 vd
Tự nhiên hôm nọ, ngày đẹp trời, sau 30 năm nó lại bảo e: "tôi học đàn lại ông ạ, tôi mua đàn xịn rồi, nhưng học đệm thôi":)):)):))
- ok, con dê. Học đê, không bao giờ là muộn

Nó cũng có trong OF này, E tin thể nào nó cũng vào ngó, vì nó cũng thích guitar lắm

P/s cái thằng S: thông báo với mày là cụ Văn Vượng mất đầu năm nay rồi nhá :((

dongnat123

Xe container
Con giai chơi tốt đấy cụ, những thằng có ngón tay thuôn thế kia mà ham tập, nhanh vỡ bài và nhanh lên tay lắm
Em định hướng con chơi vui thôi cụ. Về con đường thể thao, nghệ thuật nhà em nhiều người theo. Thời cơm áo gạo tiền nên em không muốn con theo nghiệp này, thật sự là bạc và khổ cho gia đình

STElectrics

Xe lăn
OMG, SV mới học mà quất đc thế kia thì cụ có năng khiếu lắm đấy, nhiều người cấp 3 mới tập tọe học, xong chắc cũng tới 95% vứt cmn đàn luôn, thằng bạn e học Văn Vượng là 1 vd
Tự nhiên hôm nọ, ngày đẹp trời, sau 30 năm nó lại bảo e: "tôi học đàn lại ông ạ, tôi mua đàn xịn rồi, nhưng học đệm thôi":)):)):))
- ok, con dê. Học đê, không bao giờ là muộn

Nó cũng có trong OF này, E tin thể nào nó cũng vào ngó, vì nó cũng thích guitar lắm

P/s cái thằng S: thông báo với mày là cụ Văn Vượng mất đầu năm nay rồi nhá :((
Em học ít nhưng luyện thì khủng. Em nhớ mãi câu nói thầy giáo sau của em: làm sao để người nghe thấy được sự khổ luyện trong tiếng đàn của mình, đừng để họ nghĩ mình là người tài hoa. Đối với ông ấy những người tài hoa thường là hời hợt, làm cái gì cũng không đến đầu đến đũa.

dongnat123

Xe container
Nô em qua rồi, em đăng clip ông con để các cụ lấy khí thế tập đàn. Bài này có đoạn khó, ông con luyện cả tháng mà em thấy vẫn chưa ổn

FeRAM

Xe điện
Em tưởng thớt này chết rồi, :D. Em bị mất pass vào OF, vừa nhờ cụ Giaothong xin lại hộ, :D
Em đang tập Klein Romance của Louis Walker. Còn nhiều lỗi lắm. Cụ nào cũng đang nghịch thì giao lưu ạ.

dongnat123

Xe container
Em vào đẩy thớt để các cụ có thêm động lực :D
Thằng nhà em đang tập bài này. Cu cậu đánh chưa ổn lắm, chia bè hơi kém chắc phải một tuần nữa mới khá được