[Funland] Classical Guitar gẩy by FeRAM

Bang lang

Xe điện
Romance em cũng chơi bài bên ngoài. Những bài như Tiếng đàn Ta Lư, Se chỉ luồn kim, Tiếng chày trên sóc Bom Bo... Vũ khúc Tây Ban Nha, Sonat Ánh Trăng, Đám cưới tình yêu... Vậy mà giờ quên sạch, tổ sư, cơm áo gạo tiền đã quét sạch.
Cụ học thế là hơn em rồi. Vũ Khúc Tây Ba Nha em chỉ nhìn ông cụ nhà em chơi rồi tập lại được một đoạn thôi, em ko có sheet nhạc nên ko tập. Em nhớ có chơi được Hoa Thơm bướm lượn của Tạ Tấn. Nói chung hồi còn bé em tập toàn dây sắt và inox, vuốt dây ko hề sợ. Bây giờ tay em yếu, ko chặn được hợp âm nên tậm tịt, thấy chán và bỏ hoặc có thể em chơi đàn rẻ tiền nên nó thế thì phải.

Lipbup

Xe hơi
Nên chơi cả cổ điển lẫn đệm hát cho đỡ chán.
Em chơi được tầm 5 bài: Romance, Natalia, god father...
Mỗi bài em tập tầm 3- 6 tháng,

Lipbup

Xe hơi
Romance em cũng chơi bài bên ngoài. Những bài như Tiếng đàn Ta Lư, Se chỉ luồn kim, Tiếng chày trên sóc Bom Bo... Vũ khúc Tây Ban Nha, Sonat Ánh Trăng, Đám cưới tình yêu... Vậy mà giờ quên sạch, tổ sư, cơm áo gạo tiền đã quét sạch.
Như vậy cụ chơi cũng chuyên nghiệp rồi

theanh212

Xe điện
Cụ học thế là hơn em rồi. Vũ Khúc Tây Ba Nha em chỉ nhìn ông cụ nhà em chơi rồi tập lại được một đoạn thôi, em ko có sheet nhạc nên ko tập. Em nhớ có chơi được Hoa Thơm bướm lượn của Tạ Tấn. Nói chung hồi còn bé em tập toàn dây sắt và inox, vuốt dây ko hề sợ. Bây giờ tay em yếu, ko chặn được hợp âm nên tậm tịt, thấy chán và bỏ hoặc có thể em chơi đàn rẻ tiền nên nó thế thì phải.
Dây sắt chỉ đệm hát thôi, em chỉ chơi dc dây nylon. Hôm lâu thấy thằng cháu ôm đàn, cũng mượn tý mà đau hết cả tay, ku cháu nó chỉ học đệm hát mà, ko thích dây nylon.

Bang lang

Xe điện
Dây sắt chỉ đệm hát thôi, em chỉ chơi dc dây nylon. Hôm lâu thấy thằng cháu ôm đàn, cũng mượn tý mà đau hết cả tay, ku cháu nó chỉ học đệm hát mà, ko thích dây nylon.
Em hồi đó có biết phân chia gì đâu, thấy đứt dây nào thì tự thay dây đó thôi. Cụ có tin ko, em còn thay lẫn cả inox và nylon ấy.

Bang lang

Xe điện
2 nữa là phi dây nylon to hơn nên khi chạy qua lược ngựa không vừa
Cái này thì ko phải cụ ơi. Em khẳng định là em thay lẫn được. Vì khi đó em có tiền em mua dây nylon về thay, em mãi về sau mới mua đàn mới là khi em đi làm.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Cái này thì ko phải cụ ơi. Em khẳng định là em thay lẫn được. Vì khi đó em có tiền em mua dây nylon về thay, em mãi về sau mới mua đàn mới là khi em đi làm.
Có thể mấy dây bass thì phi tương đương. 3 dây GBE dưới phi nó to lắm phải sửa lược và ngựa

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng học 2 quyển này đó cụ. Em vẫn chơi được Romance, cái bài phổ thông ý. Chứ còn bài Romance trong sách thì em bỏ không học. Trước em đi học cũng hay, Thầy toàn hỏi học bài nào, Thầy đánh thử mà hay thì em mới học, ko hay là em ko học. Lúc rảnh rỗi thì cũng tự mở sách ra tự tập khi thấy bài nào có giai điệu hay.
Cụ nào thích bài Quê Hương Tuổi Thơ Tôi mà Mỹ Tâm hát thì pm cho em, em tặng. Trước em thích bài này quá nên nhờ một Thầy trong nhạc viện viết lại để tập, Phần dạo đầu giống gần 90 %.
Mợ giỏi thế. Trước em ti toe đi tập cùng F1 mà được mấy buổi vừa đau tay vừa bận, đầu óc không tập trung kiên trì được nên bỏ luôn.
F1 em học cổ điển túc tắc được 2 năm rồi, cũng tập một số bài trong quyển Carullii và độ chục bài khác, giờ đang tập bài Baiao. Em nghe cũng tạm tạm :D
Lúc mới học thầy cho tập đàn dây sắt, sau gần 2 năm thầy bảo nên đổi dây nilon nên em mua cho cây nữa.

Bang lang

Xe điện
Có thể mấy dây bass thì phi tương đương. 3 dây GBE dưới phi nó to lắm phải sửa lược và ngựa
Em chả thấy phải sửa gì. Nhưng cái đàn đó có vẻ xin hơn đàn bi h vì nó ít khi phải lên lại dây. Mãi về sau này em làm rơi nhiều quá nên nó bị nứt và cong cần mới ko dùng được nữa. Em ko thấy phức tạp như cụ kể. Nhưng về sau Em có mua cả bộ dây nilon vẫn dùng được. Em ko thể nhớ nhầm vì hồi đó em còn đi xe đạp lên nhạc viện để mua dây nylon thay vào. Còn hai đàn sau là em đi xe máy rồi :)

Bang lang

Xe điện
Mợ giỏi thế. Trước em ti toe đi tập cùng F1 mà được mấy buổi vừa đau tay vừa bận, đầu óc không tập trung kiên trì được nên bỏ luôn.
F1 em học cổ điển túc tắc được 2 năm rồi, cũng tập một số bài trong quyển Carullii và độ chục bài khác, giờ đang tập bài Baiao. Em nghe cũng tạm tạm :D
Lúc mới học thầy cho tập đàn dây sắt, sau gần 2 năm thầy bảo nên đổi dây nilon nên em mua cho cây nữa.
Em học chả có j giỏi cả, mợ khen làm em ngượng, Em bị cái tính cả thèm chóng chán nên học chả có cái gì ra hồn. Hơn nữa, em học nhạc cũng là bị bắt học, kiểu học văn hóa dốt quá nên bố em hy vọng em biết nhạc để còn kiếm cơm ấy:)

Yeuaibaygio

Xe container
Em học chả có j giỏi cả, mợ khen làm em ngượng, Em bị cái tính cả thèm chóng chán nên học chả có cái gì ra hồn. Hơn nữa, em học nhạc cũng là bị bắt học, kiểu học văn hóa dốt quá nên bố em hy vọng em biết nhạc để còn kiếm cơm ấy:)
Giỏi thật mà Mợ.
Mặc dù hiện nay nhiều gia đình có khả năng cho con làm quen với âm nhạc nhưng 100 cháu học piano thì may được 5 cháu học guitar, nữ tập guitar càng ít.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Chơi dây ny lông thì phải lên lại dây liên tục

dongnat123

Xe container
Thằng nhà em sắp học hết tập 1