[Funland] Classical Guitar gẩy by FeRAM

cusao

Xe lăn
Cảm ơn cụ, nhất định khi có thời gian em sẽ tập dần lại các bài đã từng “chật vật” tập và chơi thời xưa.

Bản em chơi thời xưa em nhớ là không có chơi tremolo ngay từ đầu như bản này. Có lẽ do bản em chơi thời xưa, chép tay không chính xác!?.
Bản này như bản gốc đấy ạ. Đoạn đầu không phải tremolo đâu ạ, nó là trên 2 dây nốt móc 3 thôi ạ !

botom

Xe tăng
Thật tiếc là dữ liệu của em có đúng thế nên mới khó tìm. Nhờ bác nỗ lực giúp xem để em có thêm tý hy vọng
Dịp nào mà cụ tình cờ gặp lại bản này trên radio, cụ thử bật Shazam lên xem nó luận ra bài nào, tìm sheet sẽ dễ hơn. Vì hồi xưa các bản nhạc cứ phiên âm hay đặt tên Việt, lại còn chép tay nữa, nên sau này tìm lại khá là khó. Để em tìm trong đống bản nhạc cũ của em xem, biết đâu gặp may :)

cusao

Xe lăn
Oh sorry cụ, em nhìn nhanh quá, nên không để ý là 2 dây :).
Vâng, cũng chỉ là hoài niệm thời trai trẻ thôi ạ....bác cố kiếm cho em bài kia xem có đc không nhé. Xin cảm ơn trước bởi cái niềm say mê nó vớ vẩn và đau đáu lắm ạ !

cusao

Xe lăn
Dịp nào mà cụ tình cờ gặp lại bản này trên radio, cụ thử bật Shazam lên xem nó luận ra bài nào, tìm sheet sẽ dễ hơn. Vì hồi xưa các bản nhạc cứ phiên âm hay đặt tên Việt, lại còn chép tay nữa, nên sau này tìm lại khá là khó.
Vâng, em sẽ nghĩ cách để "truy tìm ký ức" ạ !

cusao

Xe lăn
Dịp nào mà cụ tình cờ gặp lại bản này trên radio, cụ thử bật Shazam lên xem nó luận ra bài nào, tìm sheet sẽ dễ hơn. Vì hồi xưa các bản nhạc cứ phiên âm hay đặt tên Việt, lại còn chép tay nữa, nên sau này tìm lại khá là khó. Để em tìm trong đống bản nhạc cũ của em xem, biết đâu gặp may :)
Ơn trời, do ngẫu nhiên em tìm đc rồi. Nó là Caprice Espanola của A. Sinopoli....Thật may mắn quá

FeRAM

Xe điện
Vâng, hồi xưa em chơi bài Bài Ca Hy Vọng của cụ Hải Thoại chuyển soạn. Rất thích, mà lâu quá không chơi, quên hết rồi, tiếc quá. Giờ tìm lại sheet mà không có, vì hồi xưa toàn bản viết tay, chép tay.

Lần cuối cùng em gặp cụ Hải Thoại hình như là đêm biểu diễn ra trường của anh Vinh con trai cụ Thoại. Đêm đấy cụ chơi Mandolin bè cho anh Vinh chơi guitar. Mới đấy mà cũng phải 30 năm rồi. Cảm ơn cụ đã gợi lại cho em hồi ức đẹp một thời đam mê guitar (bán cả xe để mua đàn của Nhạc Sơn :) ).
Anh Vinh Thoại giờ vẫn đỉnh lắm, nhất là trong khả năng xử lý tác phẩm. Tuy nhiên, về kỹ thuật, giờ nhiều bạn trẻ chơi oách lắm, vượt xa các vị tiền bối. Một số bạn có điều kiện ra nước ngoài học tập, tiến rất xa.

cdcn

Xe điện
em cũng đang có ý định tập lại.
e góp 1 clip ạ.

Em thấy cụ cảm thụ âm nhạc tốt và chơi rất có hồn đấy! Lúc trước thấy có cụ khen cụ chủ thớt chơi đàn "mượt mà" nên em không biết phải miêu tả level của cụ thế nào nếu so với chuẩn "mượt mà" :))

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Em thấy cụ cảm thụ âm nhạc tốt và chơi rất có hồn đấy! Lúc trước thấy có cụ khen cụ chủ thớt chơi đàn "mượt mà" nên em không biết phải miêu tả level của cụ thế nào nếu so với chuẩn "mượt mà" :))
Em nhận thấy có cảm xúc trong bản nhạc cụ thớt chơi.
E thấy nếu k phải dân chuyên nghiệp thì cái hồn quan trọng hơn, nghe cũng đoán đc 1 phần tính cách.
Có những đoạn lỗi nhưng tổng thể cụ ấy rất cố gắng với những gì cụ ấy có thể rồi, nghe và nhận thấy những đoạn cụ ấy thể hiện cảm xúc là cũng có thể tìm được điểm yêu thích.

cusao

Xe lăn
Bác nào tìm giúp em bản nhạc của bài này với, em tìm mãi không được. Em xin đội ơn ạ

FeRAM

Xe điện
Ý cụ chê em chơi ko ra gì chứ gì. Cụ cứ chém thoải mái, có gì đâu cụ, :D. Cụ có clip mình chơi thì post lên cho đông vui, =)).

FeRAM

Xe điện
Em nhận thấy có cảm xúc trong bản nhạc cụ thớt chơi.
E thấy nếu k phải dân chuyên nghiệp thì cái hồn quan trọng hơn, nghe cũng đoán đc 1 phần tính cách.
Có những đoạn lỗi nhưng tổng thể cụ ấy rất cố gắng với những gì cụ ấy có thể rồi, nghe và nhận thấy những đoạn cụ ấy thể hiện cảm xúc là cũng có thể tìm được điểm yêu thích.
Cảm ơn cụ đã có ý bảo vệ em. Chẳng sao đâu cụ. Kiểu nói chừng chừng thế em gặp nhiều rồi. Em chẳng để tâm đâu. Đa phần người như vậy chỉ hiểu lớt phớt, nói cho vui miệng thôi. Để tâm làm gì cụ, :)

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Ý cụ chê em chơi ko ra gì chứ gì. Cụ cứ chém thoải mái, có gì đâu cụ, :D. Cụ có clip mình chơi thì post lên cho đông vui, =)).
Cụ chơi nắn nót, có lỗi nhưng ko bàn, nghe cụ chơi là biết cụ yêu đàn, cảm thấy gần gũi vì có chung sở thích :)
E mời cụ 1 chén nhé.